Giá nhà Hà Nội quá cao.

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thế, trong cấu phần của một bất động sản thì giá trị xây dựng, nhân công, xi măng sắt thép cũng rất lớn. Các chi phí này luôn tăng theo thời gian. Nên dù giá đất đứng yên, thì tổng thể bất động sản cũng tăng giá do chi phí nhân công (công thợ xây, công thiết kế) và nguyên vật liệu tăng theo lạm phát.
E thấy vật tư vật liệu giảm đấy chứ.
Cửa nhôm Xingfa trc 3tr/m2, giờ đc 2tr là mừng.
Cửa tự động của e down giá từ 80tr/bộ xuống 30tr đây. Hehe

Pumzen

Xe ba gác
Đối với tụi đầu cơ thôi.
Đối vs người dùng thì tiện làm việc, ăn học con cái là đc.
Chả ai quan tâm cái hồ đấy làm gì đâu.
Có thể nghề của cụ ko quan tâm đến khu vực HG này nhưng nó là nơi phát triển kinh doanh bậc nhất đấy! Lượng khách du lịch không những cả nước mà còn trên thế giới đổ về đây, con số luôn tăng trưởng hàng năm rồi mấy ngày cuối tuần tuyến phố đi bộ, những ngày lễ hội thì đông như vỡ tổ. Rất nhiều ngành kd dịch vụ hưởng lợi từ khu vực này. Nhà cháu ko biết con số thu ngân sách của Q Hoàn Kiếm cao ở mức độ nào, nhưng chắc chắn nó cao nhất các Q ở HN và top nhất nhì cả VN mặc dù diện tích rất khiêm tốn.

Kurumasuki

Xe container
Đắt là do cung cầu, chứ ko phải do giá trị.
Mà cung cầu thì do quan lại quyết định.
Cho nên so về giá trị nó bị đắt gấp 4 so với gửi tiết kiệm, nhưng về cung cầu thì nó vẫn rẻ do các quan tỉnh huyện vẫn chưa mua xong.

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Có thể nghề của cụ ko quan tâm đến khu vực HG này nhưng nó là nơi phát triển kinh doanh bậc nhất đấy! Lượng khách du lịch không những cả nước mà còn trên thế giới đổ về đây, con số luôn tăng trưởng hàng năm rồi mấy ngày cuối tuần tuyến phố đi bộ, những ngày lễ hội thì đông như vỡ tổ. Rất nhiều ngành kd dịch vụ hưởng lợi từ khu vực này. Nhà cháu ko biết con số thu ngân sách của Q Hoàn Kiếm cao ở mức độ nào, nhưng chắc chắn nó cao nhất các Q ở HN và top nhất nhì cả VN mặc dù diện tích rất khiêm tốn.
Vâng, em oánh giá là đất dành cho ng sống ảo, hehe.
Em hoàn toàn ko có nhu cầu vào đó luôn. Lái xe đi đến Ngã Tư Khổ là đã ko chịu đc rồi.

kvboto

Xe container
Khu Xuân Phương liền kề tầm 5.5-7 tỷ tùy vị trí, Văn Phú cũng tầm đó trừ mặt đường, cái 7-15tỷ cụ nói nó là shop house rồi, mạn đường 32 khu Tân Tây Đô có 3tỷ2 khu Lideco tầm 5 tỷ
Xây thô thôi, hoàn thiện cũng mât thêm 1 đến 1,5 tỷ nữa

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Đất khu HG éo nở thêm được. Đắt cũng phải.

anh kao

Xe tăng
Cái cụ nói chỉ nhà mặt đường thôi,không phải chỗ nào cũng hưởng lợi du lịch đâu.còn đa số bây giờ đều coi trung tâm mới thành phố thì cầu giấy,mỹ đình trung hòa nhân chính mới là đúng. Nơi đấy tập trung nhiều văn phòng công ty nhất,công viên,trường học bệnh viện chất lượng cao cũng nhiều và gần.Nếu kg phải dân kinh doanh mà mua nhà để ở thì cứ quanh đấy vừa rộng rãi,văn minh chui vào mấy cái nhà dột nát, tập thể trong ngõ nội đô cũ làm gì.

BMW_X7

Xe điện
^^. Ở đâu quen đó cụ ạ. Bọn em quen giá nhà HN, về quê nghe giá nhà với đất cứ ù uôi suốt :P.

Cụ cho em hỏi 120m2 / sàn hay 120 là 40m2 1 sàn ạ ?
vâng giá thủ đo nên đắt ạ, nhà em em dưới đó có 30m2 ngõ vừa 1 xe máy đi mà hơn tỏi nên em biết
còn em ở tỉnh nên giá nhẹ hơn
nhà em 120m2 là tổng diện tích đất, đất nhà em mặt trước rộng 5, nở hậu đuôi 7,5m, sâu 21m nên 120m2 là diện tích đất, còn 1 sàn được khoảng hơn 90m2, còn lại là sân trước cũng rộng gần 30m2 để xe cộ ạ, vài bồn cây cảnh
thế mà có 1,06 tỏi thôi ạ, mà nhà em cách cổng chính tỉnh ủy có 500m đường chim bay, trung tâm luôn đấy

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Cái cụ nói chỉ nhà mặt đường thôi,không phải chỗ nào cũng hưởng lợi du lịch đâu.còn đa số bây giờ đều coi trung tâm mới thành phố thì cầu giấy,mỹ đình trung hòa nhân chính mới là đúng. Nơi đấy tập trung nhiều văn phòng công ty nhất,công viên,trường học bệnh viện chất lượng cao cũng nhiều và gần.Nếu kg phải dân kinh doanh mà mua nhà để ở thì cứ quanh đấy vừa rộng rãi,văn minh chui vào mấy cái nhà dột nát, tập thể trong ngõ nội đô cũ làm gì.
Khổ cái ăn chơi sang chảnh toàn tập trung ở mấy khu phố Hàng ...
Giờ chính ra khu phố cổ , cũ lại không tắc đường bằng mấy khu mới

BMW_X7

Xe điện
Thu nhập của 2 VC em hàng tháng vẫn còn kém đôi vc này.
Nhưng nhà e đã xong nhà & oto rồi.

Có một vấn đề lớn ở đây em thấy nhiều người phạm phải.

Họ muốn nâng cao thu nhập nhưng chỉ đợi thời gian trôi qua thì sẽ được tăng lương, hay tiền tiết kiệm.

Đó là tư duy phổ biến của tất cả những người có bài toán giống đôi vợ chồng này.

Vậy làm sao để giải được nó?

Phải có kiến thức!

Nhưng trong tất cả chi phí của đôi vợ chồng này chưa thấy có mục nào dành cho việc học tập phát triển bản thân hay ít nhất là mua sách đọc cả.

Như vậy liệu có công bằng với những người bỏ nhiều công sức thời gian để phát triển bản thân để xứng đáng với những gì họ được hưởng không?
ôi cụ tính cả đọc sách vở cơ à, nhưng em nghĩ không cần
vợ chồng bạn em tổng lương bằng nửa nhà trên, tức là cũng gần bằng nửa nhà cụ, nhưng bạn em đã có 2 nhà HN, 1 cho thuê, 1 ở
bạn em 2vc mỗi đứa 1 xe ô tô
bạn em thì trả bao giờ cầm đến quyển sách,em chỉ thấy cầm máy ảnh lang thang chơi khắp nơi, cụ thấy cái máy ảnh nào gần 300tr rồi chứ, nó có 1 cái
nó cũng luôn muốn nâng cao thu nhập, và em không biết nó nâng bằng cách nào, nhưng thấy đi di lịch suốt
à quên bố vợ bạn em là Phó tổng GĐ một tập đoàn to phết hi222
Câu trả lời xin mời các cụ luận bàn tiếp.

chuotdong

Xe điện
Quan trọng là tiền vào bất động sản huy động ở đâu ra, mà giá ở HN bây giờ không sốt bằng nhiều tỉnh khác rồi

BMW_X7

Xe điện
Câu chuyện vui của cụ hay quá ạ.
Cụ cho em biết ở tp nào bgio có giá nhà 1,1 tỷ = 125m2 * 3 tầng, đất tt như cụ nói ạ ? Có để e về viết chuyện cùng cụ.
Dạ mời cụ về TP Thái nguyên, nhà thì nhà em luôn cụ nhá, nhà em trung tâm luôn vì từ cổng nhà em đi đến cổng tỉnh ủy đường chim bay khoảng 500m, chim đi bộ khoảng 800m
thôi em cho địa chỉ luôn nếu cụ về viết phóng sự cho dễ: Ngõ 153 đường Túc duyên-TPTN (à đường Túc duyên nó vuông góc với đưởng tỉnh ủy ạ, nên tìm rất dễ ạ)
mà nếu cụ có xe ô tô từ 29 chỗ thì có thể đỗ trước cửa nhà em nhá, chứ 45 chỗ thì hơi vướng dậy điện, vì trong xóm nhà em hôm rồi đổ bê tông, xe bồn vào phải nâng dây điện hơi vất.
Quên giá nhà em mua không phải 1,1 tỷ, mà chuẩn là 1,06 tỷ thôi ạ, nhưng tổng diện tích đất có 120m2 chứ ko phải 125m2
diện tích 1 sàn được khoảng 90m2, còn 30m2 là sân, chủ cũ có ô tô nên họ để sân rộng, nên xe em cũng may có cái sân để luôn, ko sợ mưa nắng
em còn tậu được mấy bộ cây cảnh quanh sân, tiếc em không biết up ảnh ở đây chứ ko up cho cụ xem
địa điểm rõ ràng thế ok chưa cụ

anh kao

Xe tăng
Khổ cái ăn chơi sang chảnh toàn tập trung ở mấy khu phố Hàng ...
Giờ chính ra khu phố cổ , cũ lại không tắc đường bằng mấy khu mới
Cụ mua để ở và sinh hoạt cả gia đình thì ăn chơi một tháng được bao nhiêu bữa,hay còn lo làm,lo ăn,lo con học hành,cuối tuần ra chơi công viên là chính,còn khu cầu giấy mỹ đình,trung hòa nhân chính thì các thương hiệu, dich vụ trong phố có j ở đấy đều có hết, chắc chỉ kém khoản quán bar,vũ trường,động lắc thôi...cái đấy chắc cụ cũng kg cần.
Trong đấy kg tắc vì toàn đa số phải đi xe máy thôi chứ làm j có mấy đường to và chỗ đỗ,chỗ để mà đi oto,cụ vào phố cổ thử đi oto xem có khốn nạn gấp chục lần đi trong khu cầu giấy kg

mazda3_pro

Xe lăn

mazda3_pro

Xe lăn
Giá vừa cao vừa ảo cụ ạ
Không cao đâu ợ, trong ngõ xe matit vào được giá đang là 40-43tr/m tùy chỗ, hợp lý rồi ợ.
Ngõ 2 xe máy tránh nhau thì giá tầm 38-41tr/m tùy vị trí. Cụ cứ phải bỏ công ra đi tìm mới được ợ. Đừng ngồi 1 chỗ khó tìm được lắm.
Trước em lùng sục khắp, từ khi Mỹ Đình đến tận khu Long Biên, kể cả 1 số chỗ Linh Đàm lẫn Cầu Giấy.

xoai2019

Xì hơi lốp
Không cao đâu ợ, trong ngõ xe matit vào được giá đang là 40-43tr/m tùy chỗ, hợp lý rồi ợ.
Ngõ 2 xe máy tránh nhau thì giá tầm 38-41tr/m tùy vị trí. Cụ cứ phải bỏ công ra đi tìm mới được ợ. Đừng ngồi 1 chỗ khó tìm được lắm.
Trước em lùng sục khắp, từ khi Mỹ Đình đến tận khu Long Biên, kể cả 1 số chỗ Linh Đàm lẫn Cầu Giấy.
Cụ tìm cho e chỗ nào Mỹ Đình bây giờ giá 40-43 vs