[Thảo luận] Giải pháp nào để tránh bị ăn vạ?

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Một tuần qua, chắc cụ nào dạo qua mục ATGT này đều đọc bài "Em đã trả thù ..." http://www.otofun.net/showthread.php?t=124025 đến giờ này đã có 238 cụ có ý kiến ở đây, và tất cả đều đồng tình với cụ nguyenducanh (chủ thớt) trên.

Nhưng em nghĩ khác một chút, em cũng đồng ý với cách làm của cụ nguyenducanh, nhưng có điều cách làm của cụ chỉ có thể được trong một hoàn cảnh nhất định, đó là cụ có đủ KINGKONG trên xe, xe của cụ lại là 16 chỗ ... Nhưng em nghĩ hơi tối dạ tý, lỡ lúc cụ đang phang nó trên xe, nó lên cơn sài giật vì thuốc thì hậu quả ra sao? lúc đó liệu cụ có bị dính líu đến pháp luật không? Mặt khác em và các cụ OF khác chắc hiếm có điều kiện giống cụ nguyenducanh để giải quyết như cụ phải không?

Em lại xin phép dài dòng 1 tý, cách đây mới khoảng 2 tháng, lác đác mới có vài cụ phải kêu vì hiện tượng ăn vạ này, nhưng đến giờ thì ngày càng nhiều cụ bị kiểu ăn vạ này làm xiền, tức là em suy ra nó đã thành 1 kiểu kiếm tiền của bọn nghiện, nó truyền tai nhau và nó sẽ còn tiếp tục và đươ nhiên nhiều cụ còn dính. Do vậy mà em nghĩ nên có cách nào đó giải quyết để chúng nó không còn cơ hội hoặc không còn nghĩ đến kiểu làm tiền này.

Em mạn phép xin đưa ra vài suy nghĩ của em, rồi mong các cụ cùng đóng góp ý kiến, để chúng ta có giải pháp hữu hiệu nhất và không bao giờ bị ăn vạ nữa.

Đầu tiên là về quan điểm: em không muốn có đánh đấm trong chuyện này, vì em không có khả năng đó, mà giả sử có em cũng không dùng.

Phương án:
+ Nếu bị ăn vạ, thái độ mềm dẻo, tránh bị nó Chí Phèo đập phá xe mình, gọi công an đến giải quyết nhất quyết không đưa tiền kiểu giải quyết nhanh rồi đi, phương châm thà mất tiền cho công an còn hơn cho bọn nó.
+ Không có công an, cùng lắm thì đưa đi chụp chiếu, thà mất tiền cho bệnh viện chứ không cho bọn nó, trong thời gian chụp chiếu, a lo cho vài ông bạn nữa đến để lấy số đông tránh bị nó đàn áp (tất nhiên gọi bạn đến chỉ để lấy số đông chứ không phải để đánh đấm). Tất nhiên nó đã ăn vạ thì làm gì có sao mà phải mất tiền cho nó phải không ợ.
+ Không thể áp dụng 2 cách trên, thì giờ vờ đồng ý cho tiền, nhưng nói không mang theo tiền, đề nghị nó đi theo mình rồi dẫn nó đến trụ sở công an hoặc đến chỗ mình đông anh em, bạn bè.

Hiện tại em mới nghĩ ra có vậy, mong các cụ cùng suy nghĩ đóng góp thêm ý kiến để làm sao chúng ta không bị kiểu ăn vạ này nữa.

Mong các cụ ặc min cho thớt em tồn tại ít ngày để các cụ cùng có ý kiến nha

FujiS5200

Xe điện
Em nghĩ PA 1 là khả thi nhất, sau đó là đến PA3. Cái thứ 2 là hơi lằng nhằng và chưa chắc tụi kia đã chịu.

PA4: Sau này F1 của em nhất định phải học võ :'(

SuperXe

Xe hơi
Dạ, các bác sắm lấy 1 cái gậy Golf. Nó ăn vạ mình lấy ra giả vờ tập golf. Vụt mấy cái vào không khí (chém gió). Xong quay ra hỏi bây giờ mình giải quyết sao nhỉ?

viciv

Xe buýt
Theo em là cứ chạy thẳng, ít nhất là thêm 300-500m nữa mới dừng. Thứ nhất là có thời gian suy nghĩ phương án nào hay nhất, thứ nhì là xem có bao thằng đuổi theo, thứ ba cách xa địa bàn của chúng nó, thứ tư là có cơ may gặp CA, thứ năm là có khả năng chúng nó cũng đeck có xe máy hay xe đạp mà đuổi kịp.
Còn khi phải dừng lại mà ko có bất cứ thứ gì kể trên thì chỉ có 2 cách, tùy các bác chọn phương án phù hợp:
- Nộp tiền.
- Hoặc chiến khẩn trương khi mới dừng xe, mồm hô to "CƯỚP".:)):)):))

kochino

Xe tăng
còn cách nữa là trên xe luôn luôn có kinh kong giống cụ 16 chỗ hôm trước ạ :69::69:

SpecX7426

Xe tăng
E nghĩ cách đơn giản nhất là rủ chúng nó vào CAP làm việc thôi ạ!

polizia

Xe container
EM nghĩ bọn này chỉ dọa để kiếm chác, thế nên chuyện sợ bị chúng nó đập phá xe là không có, hay nói khác là thách bố chúng nó cũng không dám phá xe mình.
Về vụ này thì tùy cơ ứng biến thôi ạ, qua diễn đàn anh em cũng dần biết là đây chỉ là trò ăn vạ, ( nếu mình không tham gia diễn đàn thì không biết, ra đường gặp bọn này còn sợ ) giờ qua diễn đàn đã biết được trò bịp bợm này rồi thì em nghĩ mình cứ rắn lên, nếu bác mà to con thì cứ chửi bỏ mẹ nó đi, còn nhỏ yếu thì chơi trò pháp luật, gọi công an đến lập biên bản đưa đi khám thương, hoặc bảo nhà anh ngay đầu ngã tư kia, anh không mang tiền, để anh gọi người nhà ra mang tiền đền chúng mày, rồi bác gọi cho vài anh bạn hoặc anh em trong nhà đi xe máy ra.

warong

Xe tải
Phương án:
+ Nếu bị ăn vạ, thái độ mềm dẻo, tránh bị nó Chí Phèo đập phá xe mình, gọi công an đến giải quyết nhất quyết không đưa tiền kiểu giải quyết nhanh rồi đi, phương châm thà mất tiền cho công an còn hơn cho bọn nó.
+ Không có công an, cùng lắm thì đưa đi chụp chiếu, thà mất tiền cho bệnh viện chứ không cho bọn nó, trong thời gian chụp chiếu, a lo cho vài ông bạn nữa đến để lấy số đông tránh bị nó đàn áp (tất nhiên gọi bạn đến chỉ để lấy số đông chứ không phải để đánh đấm). Tất nhiên nó đã ăn vạ thì làm gì có sao mà phải mất tiền cho nó phải không ợ.
+ Không thể áp dụng 2 cách trên, thì giờ vờ đồng ý cho tiền, nhưng nói không mang theo tiền, đề nghị nó đi theo mình rồi dẫn nó đến trụ sở công an hoặc đến chỗ mình đông anh em, bạn bè.
Bọn ăn vạ thường nó đi có bầy đàn và xếp vào hạng cùn, vào trường hợp Bác đi với Vợ, con chẳng hạn, Bác thì không dùng sức mạnh và nắm đấm, nhưng chúng nó cứ xúm vào định đánh bác, Vợ thì sợ, con thì khóc quá lắm, mình thì bị chúng nó đánh, Xử lý thế nào các Bác nhở ??:^)

patuana76

Xe điện
Em thì có sẵn cái số 8 trên xe rồi. Nếu gặp thì cứ mời các chú đi gặp tụi anh, khám thương xong rồi xét, nếu không nghe thì anh bập cho phát rồi về đồn ngồi. Chịu không? (y)

Gap373

Xe điện
Vài ý kiến của Bác cũng để cùng xem xét để áp dụng tùy vào thời điểm khi đó:^)(b)

quyetthang

Xe tăng
Em nghĩ PA "Mời lên Công an Phường giải quyết" là hay đấy ạ :69:

toanvinh_forever

Xe điện
theo em thì chẳng có cách nào ngoài cách dùng nắm đấm. không đánh không chừa đâu

quyetthang

Xe tăng
Hoặc là phét nó tí: "Xe anh gây tai nạn, bảo hiểm trả thay, nhưng cần có Công an đến lập biên bản, chờ anh gọi Công an đến giải quyết, đề nghị chú cứ nằm đấy, giữ nguyên hiện trường :21:"

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tưởng có chuyện gì ghê ghớm, các cụ nếu dính vụ nài trong Hanoi cứ bảo bọn nó chờ gọi người nhà mang tiền đến, rồi gọi cho nhà cháu nhé. Cháu thích gặp quả này cực... cháu thề đấy.

Nếu chẳng may nhà cháu đi tỉnh cũng có thể giúp các cụ gọi 113 đánh úp tụi nó có gì đâu mà các cụ lo lắng chuyện nhỏ thế. :101:

xedieu

Xe cút kít
hoặc là phét nó tí: "xe anh gây tai nạn, bảo hiểm trả thay, nhưng cần có công an đến lập biên bản, chờ anh gọi công an đến giải quyết, đề nghị chú cứ nằm đấy, giữ nguyên hiện trường :21:"
:41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:

FujiS5200

Xe điện
Tưởng có chuyện gì ghê ghớm, các cụ nếu dính vụ nài trong Hanoi cứ bảo bọn nó chờ gọi người nhà mang tiền đến, rồi gọi cho nhà cháu nhé. Cháu thích gặp quả này cực... cháu thề đấy.

Nếu chẳng may nhà cháu đi tỉnh cũng có thể giúp các cụ gọi 113 đánh úp tụi nó có gì đâu mà các cụ lo lắng chuyện nhỏ thế. :101:
Bác nói thật hay nói giỡn đấy? Để em còn lưu số của bác?

Hai Long

Xe tải
Theo tôi,nếu thấy có thằng khả nghi lùng bùng ở đầu xe thì đợi cho nó đi qua hẳn rồi mình đi;nếu thấy lâu thì phải nhẩy xuống đuổi nó đi ,làm thế này có thể bị các xe sau còi loạn lên hoặc phải chấp nhận đi đợt đèn xanh sau

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Bác nói thật hay nói giỡn đấy? Để em còn lưu số của bác?
Ơ hơ, bác thấy nhà em có dùng hình mặt cười nào đâu, chuyện nhỏ mà việc này đâu đáng để đùa ợ.

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
trước tiên cần phải cho nó tiền để đi chiếu chụp, lên công an phường xác định có ăn vạ hay không đã. Sau đó áp dụng 1 trong 3 cách trên ợ:69: