[Luật] Giấy xác nhận ngân hàng bị phạt

Website
www.otofun.net
Chả có văn bản nào nhưng cụ có việc ra phường xin cái chứng nhận vớ vẩn nào đó thì cụ mang HK bản gốc hay công chứng ra ạ? Cụ mất cmt phải đi làm lại cũng thế?
Em không hiểu cái ví dụ của cụ. xxx sẽ giữ bằng lái, nếu k có bằng thì giữ đăng kiểm rồi vẫn không có thì giữ xe chứ đăng ký chỉ để kiểm tra như là cái biển số thôi chứ :P

Damthidam

Xe tải
Em không hiểu cái ví dụ của cụ. xxx sẽ giữ bằng lái, nếu k có bằng thì giữ đăng kiểm rồi vẫn không có thì giữ xe chứ đăng ký chỉ để kiểm tra như là cái biển số thôi chứ :P
Chuyện hồi xưa, cub 50 có mỗi cái đăng ký. Ko bằng, ko có bất kỳ giấy tờ nào khác.

Website
www.otofun.net
Chuyện hồi xưa, cub 50 có mỗi cái đăng ký. Ko bằng, ko có bất kỳ giấy tờ nào khác.
Thời ý chưa có trả góp và chưa có luật công chứng mà cụ. Chúng ta đang cố để được công nhận là 1 nên kinh tế thị trường và 1 nền hành chính công tiên tiến ạ :P

phutungvmep

Xe hơi
Đang chờ xem hồi kết nó sẽ như nào :Để giải quyết vướng mắc này, Ngân hàng Nhà nước mới đây đã có văn bản gửi Bộ Tư pháp đề nghị Bộ Tư pháp hoàn thiện và trình Chính phủ ban hành Nghị định thay thế Nghị định 163/2006/NĐ-CP, Nghị định 11/2012/NĐ-CP theo hướng quy định bên nhận thế chấp có quyền giữ bản chính giấy tờ liên quan đến tài sản thế chấp trong trường hợp các bên có thỏa thuận phù hợp với quy định của Bộ Luật dân sự 2015.

Đồng thời, trong thời gian chờ Chính phủ ban hành Nghị định thay thế Nghị định /2006/NĐ-CP, Nghị định 11/2012/NĐ-CP, Ngân hàng Nhà nước cũng đã đề nghị Bộ Công an, chỉ đạo cơ quan công an các cấp, cho phép người điều khiển phương tiện giao thông sử dụng bản sao Giấy chứng nhận đăng ký phương tiện giao thông có xác nhận của ngân hàng khi lưu thông phương tiện giao thông.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
"theo hướng quy định bên nhận thế chấp có quyền giữ bản chính giấy tờ liên quan đến tài sản thế chấp trong trường hợp các bên có thỏa thuận", thế là lại trở về cái máng lớn sứt trước năm 2012. Cá nhân em thấy nên sửa để cho phép người vay ngân hàng giữ đăng ký gốc. Em chả hiểu các chú ngân hàng cứ cố tình lý do lý chấu chứ kể cả có cầm đăng ký gốc sao bán đc xe, có chăng là đi cầm đồ hoặc bán cho người thiếu hiểu biết, vì khi đi bán qua công chứng, xe đã thế chấp nân hàng rồi sẽ tra ra ngay, chả công chứng nào dám ký cả, trừ mấy thẳng công chứng đểu chỉ biết lấy tiền thì thường là mấy ông cò bán xe hay sử dụng!

Nvh.qth

Xe máy
Không được cụ ạ. Không ai làm thế vì nếu làm thế thì mỗi xxx cần thêm 1 cái máy xét nghiệm giấy tờ, chữ ký, con dấu mang theo người nữa ạ :P
Em thấy xxx chả cần những cái cụ nêu. Vì chả liên quan xxx ngoài đường

loveisblue

Xe hơi
hải dương thôi chứ em thấy các tỉnh bình thường mà