Girlhn nên đi xe phân khối nào?

ducls

Xe tăng
Kiếm một ông biker là có cả xe cả người. Ko cần sử dụng bằng A2. Điều khiển bằng mồm!

Hoàng.Mèo

Xe hơi
theo em mợ nên làm con KTM Duke 200 đời gần nhất, vừa dễ đi lại ko cao, trước gặp 1 em đi đẹp thật

canhchimtudo

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi! Em rất thích đi xe phân khối nhưng là người mới chơi môtô nên không biết mua xe nào đi cho phù hợp với mình, dạo này em thấy mấy chị đi xe phân khối hay quá nên muốn mua một chiếc \:D/. E định mua MSX125 không biết có được không? Các cụ tư vấn cho em với.Em cảm ơn các cụ[-O<
Bạn hỏi chung chung như thế thì chả tìm được câu trả lời nào vừa ý đâu. Quan trọng nhất là bạn đầu tư bao nhiêu để mua xe, thể trạng của bạn như thế nào, xe mua chạy hàng ngày hay như thế nào thì mới tìm được 1 chiếc phù hợp.

P/S: Cái chiếc MSX125 chỉ dành cho teen là hợp thôi.

123nokia

Xe tải
Website
www.vms.info.vn
chủ thớt đã chạy mất guốc, sau khi nghe các cụ nhà mềnh vào phán.

Linhmina

Xe hơi
chủ thớt đã chạy mất guốc, sau khi nghe các cụ nhà mềnh vào phán.
Hihi không phải mình chạy đâu, mình vừa đi chơi mấy hôm nên chưa trả lời các cụ được ạ ^^

Linhmina

Xe hơi
Bạn hỏi chung chung như thế thì chả tìm được câu trả lời nào vừa ý đâu. Quan trọng nhất là bạn đầu tư bao nhiêu để mua xe, thể trạng của bạn như thế nào, xe mua chạy hàng ngày hay như thế nào thì mới tìm được 1 chiếc phù hợp.

P/S: Cái chiếc MSX125 chỉ dành cho teen là hợp thôi.
Ở trên em cũng đã giới thiệu mới các cụ rồi ạ, em cũng nói là mình là new member xe phân khối,nên các cụ biết những xe nào thì các cụ tư vấn em ạ.

Linhmina

Xe hơi
theo em mợ nên làm con KTM Duke 200 đời gần nhất, vừa dễ đi lại ko cao, trước gặp 1 em đi đẹp thật
Mẫu này nhìn chất lắm cụ ạ.Hay đấy ạ, em cảm ơn cụ, e sẽ cho vào danh sách cần duyệt hihi

Linhmina

Xe hơi
nhiều loại lắm tự minh lựa chọn thôi
Dạ vâng, có nhiều loại nhưng em thấy dành cho new member mà mẫu ở Việt Nam thì không có nhiều ạ, em cũng đi một số chỗ nhưng chưa ưng cụ ạ.

hanoi0910

Xe tải
Dạ vâng, có nhiều loại nhưng em thấy dành cho new member mà mẫu ở Việt Nam thì không có nhiều ạ, em cũng đi một số chỗ nhưng chưa ưng cụ ạ.
Các mẫu cho newbie thì quá nhiều nên mợ mới khó chọn. Chứ nó có 1 2 mẫu thì mợ sẽ mất quyền lựa chọn. H e có thể kể cho mợ gần 10 mẫu dưới 400 luôn được ah!
Tuy nhiên cái sự phong phú đó h lại làm khó mợ rùi.

Linhmina

Xe hơi
Các mẫu cho newbie thì quá nhiều nên mợ mới khó chọn. Chứ nó có 1 2 mẫu thì mợ sẽ mất quyền lựa chọn. H e có thể kể cho mợ gần 10 mẫu dưới 400 luôn được ah!
Tuy nhiên cái sự phong phú đó h lại làm khó mợ rùi.
Vâng đúng rồi cụ à, bởi vì nhiều mẫu nên chưa biết chọn mẫu nào cụ ạ, thế nên em mới mở topic cần các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em :)

hanoi0910

Xe tải
Vâng đúng rồi cụ à, bởi vì nhiều mẫu nên chưa biết chọn mẫu nào cụ ạ, thế nên em mới mở topic cần các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho em :)
Vậy thì mợ quay lại mấy bài ghim trên đầu để tìm hiểu về các dòng xe, sau đó xác định cái mình cần thì mới tiếp tục tư vấn được ah!
Còn nếu mợ mà cái gì cũng thích hoặc không thích thì mua con nào cũng giống nhau ah!

Linhmina

Xe hơi
Vậy thì mợ quay lại mấy bài ghim trên đầu để tìm hiểu về các dòng xe, sau đó xác định cái mình cần thì mới tiếp tục tư vấn được ah!
Còn nếu mợ mà cái gì cũng thích hoặc không thích thì mua con nào cũng giống nhau ah!
Vì em chưa biết nhiều mẫu nên cũng chưa rõ là chọn mẫu nào cụ à, thế nên mới cần các cụ tư vấn mà, mình mà biết rồi thì tư vấn làm gì hả cụ

hanoi0910

Xe tải
Mợ sai một phần rùi ah.
Để tạo ra một tư vấn, chúng em đây phải biết mợ cần gì. Nếu nói cần 1 cái xe máy thì mỗi 1 người sẽ đưa ra cho 1 một cái tên. Mợ sẽ càng loạn. Vì vậy, khi mợ biết 1 ít thì cái tư vấn nó sẽ bổ sung cho mợ.
E chỉ đơn giản ví dụ thôi, PKN, PKL thì thường có 3 loại cơ bản: Sport, naked, Cruise. Tất nhiên còn nhiều thứ khác như bobber, flat... nhưng ở Việt Nam các loại này thì là độ chế lên là nhiều chứ ko có chính hãng nên e không nói để mợ thêm loạn. Khi mợ biết thế nào là 3 loại chính, người tư vấn đã giảm đi được 2/3 nhãn hiệu thậm chí là hơn thế để nói. Tiếp theo chân mợ ngắn hay dài, nó sẽ lại làm cho cái list xe nó ngắn tiếp. Tiếp theo đi phố, đi đường trường, đi hỗn hợp sẽ lại tiếp tục làm cho danh sách ngắn nữa. Lúc đó có 1 hay 2 nhãn xe thì quan tâm đến chất lượng, độ phức tạp khi vận hành, bảo trì, bảo dưỡng... nó sẽ dễ cho mợ hơn ah.

phongluuhuong

Xe buýt
Chờ ảnh mợ mãi, em thích mấy mợ đi PKL lắm ạ.

123nokia

Xe tải
Website
www.vms.info.vn
người ta cần tư văn vấn PKL thì cụ lại vào hóng ảnh là seo...

Linhmina

Xe hơi
Mợ sai một phần rùi ah.
Để tạo ra một tư vấn, chúng em đây phải biết mợ cần gì. Nếu nói cần 1 cái xe máy thì mỗi 1 người sẽ đưa ra cho 1 một cái tên. Mợ sẽ càng loạn. Vì vậy, khi mợ biết 1 ít thì cái tư vấn nó sẽ bổ sung cho mợ.
E chỉ đơn giản ví dụ thôi, PKN, PKL thì thường có 3 loại cơ bản: Sport, naked, Cruise. Tất nhiên còn nhiều thứ khác như bobber, flat... nhưng ở Việt Nam các loại này thì là độ chế lên là nhiều chứ ko có chính hãng nên e không nói để mợ thêm loạn. Khi mợ biết thế nào là 3 loại chính, người tư vấn đã giảm đi được 2/3 nhãn hiệu thậm chí là hơn thế để nói. Tiếp theo chân mợ ngắn hay dài, nó sẽ lại làm cho cái list xe nó ngắn tiếp. Tiếp theo đi phố, đi đường trường, đi hỗn hợp sẽ lại tiếp tục làm cho danh sách ngắn nữa. Lúc đó có 1 hay 2 nhãn xe thì quan tâm đến chất lượng, độ phức tạp khi vận hành, bảo trì, bảo dưỡng... nó sẽ dễ cho mợ hơn ah.
Hix cụ lại nhầm rồi, ở trên em cũng nói là em là người mới, ngoài mẫu HSX 125 cho người mới thì em cũng tham khảo một số mẫu khác, ngoài ra em cũng cung cấp thông tin: chiều cao, cân nặng, sử dụng đi tổng hợp... để các cụ tư vấn cho em rồi mà.Trong quá trình các cụ tư vấn em cũng xem được một số mẫu cho new member cụ ạ: Naked ;KTM Duke 200; Sport