[Funland] Gout.. Ai cùng cảnh ngộ

Cuocsongma579

Xe hơi
Em chắc cũng từ bỏ 1 số món yêu thích thôi,thỉnh thoảng ăn thịt cầy là em có hiện tượng rồi.

cusao

Xe lăn
E hay ăn hải sản, gầu bò, bia tươi, vang, bia

E bị sỏi tiết niệu nên hạn chế uống rượu, giờ bia thì lại gout..
Gout và sỏi thận là liên quan mật thiết với nhau nguyên nhân sâu xa là do rối loạn chuyển hóa, có thể gặp ở mọi lứa tuổi và giới tính. Em vừa chớm phát điều chỉnh kip thời nên thoát hẳn.
Nếu bác tiếc rẻ không khâu miệng thì sau này chấp nhận đau đớn và nhiều hệ lụy như gan nhiễm mỡ , sỏi thận, sỏi mật, huyết áp...tiểu đường. Nếu bác nghiến rằng điều chỉnh ăn uống 100% là hết, chấp nhận ăn kiêng hàng ngày trừ lễ tết, tiêc tùng.
Cơ địa mỗi người khác nhau nên mỗi ng có 1 cái giá để cân bằng sức khỏe. Chấp nhận đánh đổi hoạc mặc kệ trước mắt để vui lòng đón nhận hậu quả sau này.
Không phải để dọa mà chỉ là để chuẩn bị tốt tâm lý cho những kết quả đã biết trước

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
E là thằng quen ăn ngon uống ngon, tập thể dục như điên mà vẫn bị gout, khâu miệng nghe buồn quá các cụ, ai cùng cảnh ngộ vào chia sẻ bí quyết vẫn nhậu được mà k bị sưng chân ạ
Bệnh này cụ ăn cho sướng miệng thì không tránh khỏi đau đớn lâu đâu ạ. :(

Sói nhỏ

Chã!
Cụ thử khâu bớt miệng và dùng Tiêu chấn phong của cụ GiaoThong xem sao. Trước đây em cũng bị chỉ số axit uric trong máu hơi cao, sau này em vừa kết hợp thay đổi chế độ ăn, vừa uống Tiêu chấn phong thay nước thì thấy chỉ số tụt xuống mức bình thường.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em là cái thằng ngại rượi bia nhất, luôn kiêng khem mà tháng cũng phải nhậu 5-6 bận công việc, bạn bè . Chỉ số gout luôn ngưỡng 480 . Cụ nào có cách phòng tránh mà vẫn giữ được tần suất uống thế ko?

cusao

Xe lăn
Em là cái thằng ngại rượi bia nhất, luôn kiêng khem mà tháng cũng phải nhậu 5-6 bận công việc, bạn bè . Chỉ số gout luôn ngưỡng 480 . Cụ nào có cách phòng tránh mà vẫn giữ được tần suất uống thế ko?
Có đấy, bác dùng thực phẩm chức năng dạng thuốc là đc. Cứ uống đều 1 tháng xong lại nghỉ

Matizcoi

Xe cút kít
E là thằng quen ăn ngon uống ngon, tập thể dục như điên mà vẫn bị gout, khâu miệng nghe buồn quá các cụ, ai cùng cảnh ngộ vào chia sẻ bí quyết vẫn nhậu được mà k bị sưng chân ạ
Đợi em nhậu nốt chầu này xong em vào tư véo cho cụ, thâm niên gouter chục năm nay nên em tích lũy được kha khá kinh nghiệm ;))

Đơn giản... mua cà gai leo khô về hàng ngày nấu nước uống thay nước lọc.... hết cả gout lẫn gan nhiễm mỡ luôn... uống bia rượu vô tu
Em hay uống nước lọc bình thường nên gan vẫn có mỡ, có khi thử bài của cụ xem sao, không bổ ngang cũng bổ dọc lo gì :D

Mi Mo Sa

Xe tải
Nghe cụ nói em thấy hơi sợ...em hay uống bia ít uống rượu

cusao

Xe lăn
Đợi em nhậu nốt chầu này xong em vào tư véo cho cụ, thâm niên gouter chục năm nay nên em tích lũy được kha khá kinh nghiệm ;))

Em hay uống nước lọc bình thường nên gan vẫn có mỡ, có khi thử bài của cụ xem sao, không bổ ngang cũng bổ dọc lo gì :D
Cũng phải kết hợp nhiều yếu tố đấy ạ !
Em duy trì mỗi ngày 2l nước đủ 1 năm, ktra lại bay hết cả gan nhiễm mỡ, uric, mỡ máu, sỏi thận...bay hết giờ như thanh liên

ubisapro

Xe trâu
Món này cũng 1 phần do cơ địa (rối loạn chuyển hoá), nhưng ăn uống điều độ cũng góp phần hạn chế bớt. Nhiều người e thấy ăn uống rất chuẩn chỉ (từ xưa đến nay, ăn uống thanh đạm) nhưng mỡ máu, gút vẫn dính :D

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đang cà thọt đây ạ. Dạo nào cháo lòng với nhựa mận hoành hành gớm.

xichhoptau

Xe tăng
em bị uric 495 sáu năm nay rồi mà chưa thấy sưng, chắc do em làm lụng vất vả quá

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh từ miệng mà vào cụ ạ.
Muốn bớt đau phải kiêng ăn những thứ như thịt, nội tạng động vật.

HTlangtu

Xe điện
Đơn giản... mua cà gai leo khô về hàng ngày nấu nước uống thay nước lọc.... hết cả gout lẫn gan nhiễm mỡ luôn... uống bia rượu vô tu
cũng có người uống nhưng mỡ gan không giảm cụ ạ, phải qua dùng Arginin giải độc.
Còn nếu hợp thì uống thay trà thì rất tốt đấy ạ, nhưng gout thì e hay thấy dùng nước chó đẻ hoa vàng (cây Hy thiêm ý) tốt hơn cà gai leo
e nghe mấy cụ già chém thế, k rõ kết quả xet nghiệm của các cụ ý sau khi dùng nó ntn? chắc cũng hiệu quả, nên ngta mới mách nhau thế