[Funland] Hà Nội toàn bán bún cá giòn à các cụ?

hecvn

Xe tăng
Nem cá ở SCS ngõ Trung Yên ngon theo kiểu nem thịt. Cũng giống như nem cua bể ở Đắc Kim Hàng Mành, 1 phần cua phải cõng tới 4, 5 phần thịt.
Một sáng thong dong cùng bạn bè vào ngõ TY xơi phở Sướng, để kích thích các loại giác quan.
Xong tạt sang Hàng Hành - Bảo Khánh cà phê sinh tố hàn huyên tâm sự.
Tới trưa bụng ngót, về lại ngõ TY ngan Nhàn hay bún cá SCS, lấy sức cho ca chiều.
Một ngày thật dễ thương.
Bg cái này dành cho các cụ hoài cổ, xưa e cũng vạ vật bảo khánh suốt

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em thích ăn bún cá xào mềm hơn nhưng thấy các quán ở HN toàn bán bún cá rán giòn. Cũng có một số hàng bán bún cá mềm, nhưng ăn không được ngon như ở các tỉnh.
Ở Mạc Thái Tổ có quán ăn khá ngon cụ ạ, cá mềm

cỏ và mây

Xe điện
Nem cá ở SCS ngõ Trung Yên ngon theo kiểu nem thịt. Cũng giống như nem cua bể ở Đắc Kim Hàng Mành, 1 phần cua phải cõng tới 4, 5 phần thịt.
Một sáng thong dong cùng bạn bè vào ngõ TY xơi phở Sướng, để kích thích các loại giác quan.
Xong tạt sang Hàng Hành - Bảo Khánh cà phê sinh tố hàn huyên tâm sự.
Tới trưa bụng ngót, về lại ngõ TY ngan Nhàn hay bún cá SCS, lấy sức cho ca chiều.
Một ngày thật dễ thương.
Em có bạn thân có hàng bia nho nhỏ trên phố Tạ Hiền. Combo khoảng 6-7 năm trc của bọn em sẽ là sáng ăn phở sướng rồi lê la cafe, trưa ăn bún ngan - bún cá rồi lê la tiếp, chiều ghé ốc Hà Trang hoặc ăn bún thang ở Cầu Gỗ, 8h quay về nhà bạn uống bia :)). Chơi hết ngày thứ 7 thì ngất nguyên ngày CN.
Giờ em với bạn em tuần gặp nhau 5 ngày nhưng chịu k chơi lại combo trên đc nữa :P. Đúng chuẩn 5-6 năm rồi k quay lại uống bia với ăn bún cá Sâm cây si. Hiuhiu

keeponlylove

Xe điện
Bún cá HN có quán Phạm Gia ăn cũng ngon, cụ chủ khá cầu kì nên trình bày khá đẹp và chất lượng ổn. Hay đc thêm miếng da cá rán giòn rất ngon, trước em hay ăn ở Thụy Khuê mà sau nghỉ ở đó, giờ có 2 chỗ là Dịch Vọng Hậu và phố Việt Hưng.
E xin địa chỉ ở VH với cụ

Goal

Xe tăng
Ngay đầu Xã Đàn gần chỗ Truyền hình QP có 1 quán cá (gốc Hải Phòng?!) bán cả cá rán giòn lẫn cá tươi.
Em hay chọn bún cá tươi, rau sống ăn kèm thật nhiều !