[Funland] Hà Nội toàn bán bún cá giòn à các cụ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

XSim

Xe container
Ui, khu Thành Công là địa bàn của em luôn, tuần nào em cũng rẽ vào khu chợ TC ăn quẩy :)) . Hôm nào em ghé trả tiền bún ạ :D
Em hỏi ké cụ ăn quẩy chỗ nào Thành Công thế ạ? Em cũng thích quẩy nóng :)

juve99

Xì hơi lốp
Ôi, quán vẫn còn và đông dã man anh ạ, đông từ sáng sớm tới khoảng 1h chiều. Xung quanh khu này thì ăn sáng mỗi hàng bún cá này ăn đc thôi. Tuy k hợp em lắm vì em thích ăn đồ chua kiểu canh cá miền trong hơn nhưng em thấy hàng này ăn tạm đc. Em hay ăn cá giòn thêm trứng, em k hợp ăn cá mềm vì cảm giác hơi tanh 🥲🥲
Lâu a k qua, chắc phải 4 năm rồi nhưng thấy ngon hợp khẩu vị, hài lòng và thấy có chất canh cá nhất với các quán đã từng ăn ở HN. Hình như từ lúc lắp điểu hòa là a ít vào ăn. E đi ra ngoài TK, rẽ trái khoảng 150m, bên số chẵn có hàng phở gà nhỏ nhỏ ăn cũng được, bên lẻ sát chân VCB thì có bún riêu cua bò trong ngõ cũng đông như hội. Dạo ở đó a hay ăn bánh cuốn Cao Bằng ở chân tòa 193 TK, cũng ngon vì cái nước và gia vị măng chua vùng cao. Ghét cái vừa bán cafe vừa bán đồ ăn là thấy cảm giác mất ngon rồi. Nói chung khu TK ít hàng ăn ngon

cỏ và mây

Xe điện
Em hỏi ké cụ ăn quẩy chỗ nào Thành Công thế ạ? Em cũng thích quẩy nóng :)
Có 1 hàng quẩy ở trong khu chợ ạ. Em k nhớ địa chỉ chính xác nữa nhưng đó là 1 khu ăn vặt trong chợ TC ạ. Em đi ăn vặt tứ tung chỉ thích ăn quẩy mỗi hàng đó thôi. Để sang tuần e đi ăn em chụp lại địa chỉ gửi cụ nhé :)

henryfrance

Xe hơi
Kinh lắm cụ ợ bỏ đi em nghĩ là rất bẩn, tại hôm đi e e thấy bọn xe máy nó chở cả bao tải đến giao chắc nó xấy khô kiểu công nghiệp, e ớ người hỏi ko phải bọn e mua cá tươi về chế biến à ( bún cá rô đồng ý) còn các quán bún cá nhỏ cá rô phi chiên thì đỡ hơn.
[/QUOTE
như vậy là ko nên ăn giòn đúng ko bác? bác khuyên cụ thể thêm chút để mọi người còn tránh với

cỏ và mây

Xe điện
Lâu a k qua, chắc phải 4 năm rồi nhưng thấy ngon hợp khẩu vị, hài lòng và thấy có chất canh cá nhất với các quán đã từng ăn ở HN. Hình như từ lúc lắp điểu hòa là a ít vào ăn. E đi ra ngoài TK, rẽ trái khoảng 150m, bên số chẵn có hàng phở gà nhỏ nhỏ ăn cũng được, bên lẻ sát chân VCB thì có bún riêu cua bò trong ngõ cũng đông như hội. Dạo ở đó a hay ăn bánh cuốn Cao Bằng ở chân tòa 193 TK, cũng ngon vì cái nước và gia vị măng chua vùng cao. Ghét cái vừa bán cafe vừa bán đồ ăn là thấy cảm giác mất ngon rồi. Nói chung khu TK ít hàng ăn ngon
Haha. A còn nắm rõ địa bàn của em hơn cả em :)). Hàng bún cá ở VCB, à VCB giờ cũng dẹp thay bằng BIDV rồi, ăn cũng chán hơn xưa, em vẫn thỉnh thoảng ăn riêu cá nếu ngại đi xa. Hàng bánh cuốn Cao Bằng k hợp em. Phở gà em đi ra tận Nguyễn Thị Định ăn - em ăn phở gà duy nhất hàng đó :).
Khu này bọn em vẫn gọi là quê vì đồ ăn rất chán :(

chim-ưng

Xe tăng
ở bên Long Biên ngõ 560 Ng V Cừ , bên ngõ gần ngoài đường là hàng miến lươn Nghệ An đi vào đến gần bãi gửi oto có hàng bún cá , sáng sáng có bà trẻ ngơ ngơ ngồi làm cá rô phi vừa làm vừa nói chuyện với cá :)) , hàng này e chưa ăn thử nhưng có khả năng cũng ổn .

Arizona

Xe tăng
Em k biết kiểu bánh đa TH là kiểu ntn ạ. E thì thích bún cá nước dùng chua thanh hơn là bún canh cá rau cải ạ :).
Mạc Thái Tổ đấy cụ
Chả biết gì, TB có bún cá mềm, vị và chế biến khác hẳn canh cá nhé, chan sệt sệt với nước cà chua hơi mặn. Bún này mới được hội sành dẫn đi ăn và cũng k nhiều hàng bán, đông như chảy hội, làm 2 bát vẫn muốn ăn tiếp. Canh hay bún cá mềm đẫm nước thì HN có mà đầy.
Năm trước em về hẳn Quỳnh Côi mà cũng không còn kiểu hàng cụ nói nữa. Giờ ở đó họ cũng bán kiểu cá rim/kho và chan nước lèo kiểu phở thủ đô rồi

Mi Mo Sa

Xe tải
Trước có cụ mở quán CF cho thuê bán bánh đa cá ở Nguỵ Như Kom Tum ăn rất vừa mồm e mà sau chuyển đi đâu ko biết...e tuần nào cũng xơi ít nhất 1 hôm :)
Công nhận, em ăn mấy lần rồi rất ngon, hết dịch đi qua ko thấy nữa

juve99

Xì hơi lốp
Haha. A còn nắm rõ địa bàn của em hơn cả em :)). Hàng bún cá ở VCB, à VCB giờ cũng dẹp thay bằng BIDV rồi, ăn cũng chán hơn xưa, em vẫn thỉnh thoảng ăn riêu cá nếu ngại đi xa. Hàng bánh cuốn Cao Bằng k hợp em. Phở gà em đi ra tận Nguyễn Thị Định ăn - em ăn phở gà duy nhất hàng đó :).
Khu này bọn em vẫn gọi là quê vì đồ ăn rất chán :(
Vậy có khi a nhìn thấy e rồi, a chủ yếu ngồi 1m thì bên TK, còn hẹn bạn thì sang Nguyễn Thị Định cafe, sôi động hơn, thích nhất bún đậu vỉa hè bên này.

henryfrance

Xe hơi
ở bên Long Biên ngõ 560 Ng V Cừ , bên ngõ gần ngoài đường là hàng miến lươn Nghệ An đi vào đến gần bãi gửi oto có hàng bún cá , sáng sáng có bà trẻ ngơ ngơ ngồi làm cá rô phi vừa làm vừa nói chuyện với cá :)) , hàng này e chưa ăn thử nhưng có khả năng cũng ổn .
Ngõ 560 Ng văn cừ em thấy mọi người khen lươn nghệ an ăn được. ko biết có như lời đồn ko bác?

juve99

Xì hơi lốp
Mạc Thái Tổ đấy cụ

Năm trước em về hẳn Quỳnh Côi mà cũng không còn kiểu hàng cụ nói nữa. Giờ ở đó họ cũng bán kiểu cá rim/kho và chan nước lèo kiểu phở thủ đô rồi
Ở TP cụ ah, cũng chỉ vài hàng bán kiểu này trong vô vàn các hàng canh cá. Lâu e k về, sợi bún to, bún cá kiểu chan sệt vị khác hẳn. Nó hơi mặn và chua, k chan nước dùng

henryfrance

Xe hơi
Bún cá HN có quán Phạm Gia ăn cũng ngon, cụ chủ khá cầu kì nên trình bày khá đẹp và chất lượng ổn. Hay đc thêm miếng da cá rán giòn rất ngon, trước em hay ăn ở Thụy Khuê mà sau nghỉ ở đó, giờ có 2 chỗ là Dịch Vọng Hậu và phố Việt Hưng.
xin bác địa chỉ ở phố việt hưng hôm nào em qua thưởng thức với.

xukthal.

Xe lăn
Ngõ đấy có 3 hàng bún cá, 2 cái là bún cá Biển thì có hàng bên tay trái đúng HP (cùng chuỗi trên khu Việt Hưng), còn hàng cụ tả là canh cá rô TB :D
Ngõ 560 Ng văn cừ em thấy mọi người khen lươn nghệ an ăn được. ko biết có như lời đồn ko bác?
Quán này ăn ngon, đúng chất NA đấy ;))

xukthal.

Xe lăn
xin bác địa chỉ ở phố việt hưng hôm nào em qua thưởng thức với.
Hình như bên VH nghỉ hồi covid rồi cụ ạ, giờ còn mỗi 1 cơ sở ở 28 Dịch Vọng Hậu thôi. Trước em hay ăn ở Thụy Khuê vì tiện đường mà sau chuyển VH xa em chưa ăn lần nào và cuối cùng chuyển DV Hậu.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Đi nát cả cái Hà Nội thì chưa thấy quán bún cá nào chuẩn vị Hải Phòng cả.

vickwu85

Xe tải
Ở Hn cụ ra thử bún cá Bà Là ( k biết gốc TB hay HD ) , có loại bún cá mềm nhưbcuj yêu cầu, có cả chả cá nữa. Ở chỗ Kim Ngưu ấy. Qua ngã tư vs Lạc Trung 1 đoạn. Em ko nhớ chinha xác địa chỉ. Ngày xưa hẹn hò với gấu , gấu toàn bắt ra đây ăn.

Arizona

Xe tăng
Ở TP cụ ah, cũng chỉ vài hàng bán kiểu này trong vô vàn các hàng canh cá. Lâu e k về, sợi bún to, bún cá kiểu chan sệt vị khác hẳn. Nó hơi mặn và chua, k chan nước dùng
TP thì nổi nhất chắc là canh cá Phúc Tửu. Cũng ko chuẩn vị, ăn sáng trễ kêu thêm dĩa thịt quay thì khỏi ăn trưa luôn.

barca6996

Xe container
Em không khoái món này lắm nên cũng ít khi ăn. Có hàng ở đầu ngõ 2 Lê Văn Hưu thấy cả cá giòn và mềm vì có lần ăn thấy chủ quán hỏi ăn loại gì. Thêm một hàng nữa ở đầu ngõ 3 Hàm Long gần trường Ngô Sĩ Liên em chưa ăn lần nào