[Funland] Hàng loạt trường đại học cho sinh viên nghỉ, Hà Nội khuyến cáo không cho học sinh nghỉ học

SƠN CƯỚC

Xe điện
Nghỉ lãnh lương thì cty phải theo chính sách của nhà nước khi ban bố tình trạng khẩn cấp, chứ ko phải muốn làm gì thì làm, ko thì rút giấy phép kd, phạt nặng cho chừa thói tham lam bất chấp tính mạng của mọi người cũng như của bản thân!
Tự Nghỉ làm ở nhà trông con thì ko có lương . Ko có đâu trả lương cho nhân viên nghỉ ở nhà ko làm việc chỉ để trông con . Hôm nay trông con , mai trông mẹ , kia trông bố , kìa trông cụ ... thì nghỉ luôn ko ai cần thuê , tha hồ trông .

2ab

Xe tải
Tự Nghỉ làm ở nhà trông con thì ko có lương . Ko có đâu trả lương cho nhân viên nghỉ ở nhà ko làm việc chỉ để trông con . Hôm nay trông con , mai trông mẹ , kia trông bố , kìa trông cụ ... thì nghỉ luôn ko ai cần thuê , tha hồ trông .
Nếu tp bị đóng cửa vì dịch lan rộng như TQ thì còn chả được ra đường, không có việc làm, không có tương lai, không được kể cả gặp gỡ bạn bè. Đành phải mở cửa lúc 8h tối mà hét qua cửa sổ động viên nhau. Giờ tạm nghỉ để cập nhật số ca mắc bệnh sau tết. (Số liệu xét nghiệm hiện tại đều là của trước tết - vì ủ bệnh 7-14 ngày cộng tầm 5 ngày chờ kq xét nghiệm nữa). Chưa có nắm được sau tết chơi bời lây lan ra sao. Đi học ngay nhỡ lây nhiều, sau thành Vũ Hán thứ hai, tối ngồi mở cửa hét. Cụ thích thế nào?

SƠN CƯỚC

Xe điện
Nếu tp bị đóng cửa vì dịch lan rộng như TQ thì còn chả được ra đường, không có việc làm, không có tương lai, không được kể cả gặp gỡ bạn bè. Đành phải mở cửa lúc 8h tối mà hét qua cửa sổ động viên nhau. Giờ tạm nghỉ để cập nhật số ca mắc bệnh sau tết. (Số liệu xét nghiệm hiện tại đều là của trước tết - vì ủ bệnh 7-14 ngày cộng tầm 5 ngày chờ kq xét nghiệm nữa). Chưa có nắm được sau tết chơi bời lây lan ra sao. Đi học ngay nhỡ lây nhiều, sau thành Vũ Hán thứ hai, tối ngồi mở cửa hét. Cụ thích thế nào?
Cụ bị bọn xấu gây hoang mang cực độ rồi . Nếu sau 9/2 mà tình trạng này ko hết thì cho nghỉ tiếp 7 ngày nữa à ? Hay 14 ngày nữa cũng ko có gì khả quan thì nghỉ tiếp nữa chắc ? Nếu chỉ nghỉ hết mà ko còn dịch thì người ta cho cả nước nghỉ luôn chứ ko chỉ cho trẻ con nghỉ . Giả sử như bây giờ trẻ con nghỉ ko nhiễm thì bố mẹ chúng vẫn đi làm và bị nhiễm thì ai nuôi chúng nó ... vì thế vc cho trẻ nghỉ là đối phó khiên cưỡng

2ab

Xe tải
Cụ bị bọn xấu gây hoang mang cực độ rồi . Nếu sau 9/3 mà tình trạng này ko hết thì cho nghỉ tiếp 7 ngày nữa à ? Hay 14 ngày nữa cũng ko có gì khả quan thì nghỉ tiếp nữa chắc ? Nếu chỉ nghỉ hết mà ko còn dịch thì người ta cho cả nước nghỉ luôn chứ ko chỉ cho trẻ con nghỉ . Giả sử như bây giờ trẻ con nghỉ ko nhiễm thì bố mẹ chúng vẫn đi làm và bị nhiễm thì ai nuôi chúng nó ... vì thế vc cho trẻ nghỉ là đối phó khiên cưỡng
Cụ nói bọn xấu nào thế, em thiết tưởng chỉ có bọn xấu người nước lạ nói tiếng Việt tung tin nhảm để ng VN chủ quan, vơ hết cả khẩu trang mang về nc nó rồi, chứ người Việt nào lại suy nghĩ kỳ lạ như cụ nhỉ?
- Chưa có số liệu lây nhiễm sau tết
- Tính thời gian ủ bệnh các thứ và chờ bệnh nhân bị trở nặng đủ để đi xét nghiệm rồi chờ kết quả xét nghiệm mất 1-2 tuần. Nắm được số liệu là xong vì nhân sự đã ổn định: Ai từ TQ qua làm đã qua, ai là người VN mà từ TQ trở về ăn tết thì cũng đã ở đây.
Người từ vùng dịch đã không được sang đây nữa. Cụ hiểu chưa ạ?

Lãnh đạo , Amen, may mà khôn và quyết đoán hơn cụ :D

2ab

Xe tải
Cố lên mợ ơi, nick dưới là rất nhây đấy nhé ;)
Em bị cấm còm bên thread Cov, tặng mợ số liệu để chiến với đội fake news " tỷ lệ tử vong thấp"
Báo cáo mới nhất về virus corona Vũ Hán trên tạp chí y khoa Lancet.
  • Số ca: 99
  • Thời gian: 1/1 - 20/1 (cập nhật kết quả tới 25/1)
  • Đối tượng : 49 người từng ghé chợ hải sản Hoa Nam
  • Độ tuổi trung bình : 55.5 tuổi
  • Biểu hiện bệnh: Sốt (82, 83%), ho (81, 82%), hụt hơi (31, 31%), đau cơ (11, 11%), choáng (9%), đau đầu (8%), đau họng (5%), viêm mũi (4%), đau ngực (2%), nôn mửa (1%).
  • Kết quả điều trị: Tử vong 11 (11%), ra viện 31 (31%), còn điều trị 57 (58%).
Nguồn https://www.thelancet.com/pb-assets/Lancet/pdfs/S0140673620302117.pdf

bk.nguyenlinh bị cấm còm thread ấy rồi, nên không rep vụ thông thoáng nữa nhé.
Noted tỷ lệ tử vong này có thể còn tăng vì còn 58% đang điều trị, và đã nằm viện 25 ngày. Nằm lâu quá nhiễm khuẩn bệnh viện là tăng tỷ lệ chết :(
LienPhuong Mợ cứ đưa số liệu này quẹt vào mặt mấy ông fake news tỷ lệ chết thấp.

cmyk77

Xe điện
Tôi ủng hộ các biện pháp phòng ngừa của Chính phủ hiện nay. Việc cho HS nghỉ học là đúng vì HN có ca bệnh rồi nên phòng là trên hết nên ko thể vài lý do nhà không có người trông mà làm hại cả XH. Nếu để lây lan như Vũ Hán chúng nó lại quay ra chửi không có biện pháp quyết liệt. Nếu bị lan rộng hệ thống y tế sẽ quá tải nên việc phòng ngưa lây lan là cấp thiết. Tôi mong toàn dân ủng hộ và thực hiện.

Big Bang

Xe điện
Tôi ủng hộ các biện pháp phòng ngừa của Chính phủ hiện nay. Việc cho HS nghỉ học là đúng vì HN có ca bệnh rồi nên phòng là trên hết nên ko thể vài lý do nhà không có người trông mà làm hại cả XH. Nếu để lây lan như Vũ Hán chúng nó lại quay ra chửi không có biện pháp quyết liệt. Nếu bị lan rộng hệ thống y tế sẽ quá tải nên việc phòng ngưa lây lan là cấp thiết. Tôi mong toàn dân ủng hộ và thực hiện.
Đến cái mũ bảo hiểm chụp vào đầu các ông, bà, bảo vệ cho bản thân họ còn chống đối quyết liệt nữa là cái bệnh chưa thấy đâu.
Bắn nhau đùng đoàng còn rủ cả nhà đi xem.
Bơm họ còn cưa và đứng xem cưa.
Cãi nhau làm gì với cái hội đấy

Mr. Toàn

Xe điện
Nếu cụ thích, lên mạng đọc báo tiếng Anh ấy, nhiều báo lớn nói là cái này không nguy hiểm bằng cảm cúm - tôi ko phải chuyên gia y tế, nhưng tôi thích biết bản chất thế nào, chứ ko phải cụ nói nguy hiểm nó là nguy hiểm, nó mới, và hình nó nó bị phóng đại, chứ thông tin báo chí ở Anh, Mĩ, Úc không thấy loạn lên như VN mình, bên Sing cũng ko đến thế. Tuy nhiên, cùng quan sát xem.
Nhà em vừa ở Úc về, thấy TV nói về dịch bệnh hang ngày, news nào cũng nhắc
Bạn em ở Anh với Canada thấy kêu bị kỳ thị vì tưởng nhầm là người TQ. Nếu thông tin mấy nước trên không nhắc thì sao dân nó biết, cụ nhỉ
Trường con em thông báo cho nghỉ đến hết 9/2 để phòng dịch
Gấu nhà em phải chuyển việc từ văn phòng về làm online, được chấp nhận, để ở nhà trông con. Gia đình liệu tình hình sắp xếp. Giờ tình hình chung nó thế thì mỗi gia đình phải đưa ra lịch trình linh động, chứ cũng không nên chủ quan rồi trông chờ may mắn "chắc nó chừa mình ra"" thì hối không kịp

HuongCrv

Xe điện
Toàn thế giới 1 năm có khoảng 60.000 người chết vì cúm thông thường cụ ạ. Thế nên con số 200 người chết vì một loại cúm biến thể mới nó cũng rất bình thường thôi. Hơn nữa ở Việt Nam số người mắc cúm Corona hiện tại là 5 người, và chưa có ai tử vong cả, vì vậy so sánh các con số thống kê thì em thấy mọi việc vẫn đang trong tầm kiểm soát thôi, nghe mấy mẹ bán hàng kem trộn với khẩu trang thì thế giới chết hết người lâu rồi.
Cụ lạc quan đến mức chủ quan thì đáng ngại đấy ạ! Diễn biến của dịch này thật sự phức tạp và đáng ngại.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ nói bọn xấu nào thế, em thiết tưởng chỉ có bọn xấu người nước lạ nói tiếng Việt tung tin nhảm để ng VN chủ quan, vơ hết cả khẩu trang mang về nc nó rồi, chứ người Việt nào lại suy nghĩ kỳ lạ như cụ nhỉ?
- Chưa có số liệu lây nhiễm sau tết
- Tính thời gian ủ bệnh các thứ và chờ bệnh nhân bị trở nặng đủ để đi xét nghiệm rồi chờ kết quả xét nghiệm mất 1-2 tuần. Nắm được số liệu là xong vì nhân sự đã ổn định: Ai từ TQ qua làm đã qua, ai là người VN mà từ TQ trở về ăn tết thì cũng đã ở đây.
Người từ vùng dịch đã không được sang đây nữa. Cụ hiểu chưa ạ?

Lãnh đạo , Amen, may mà khôn và quyết đoán hơn cụ :D
Corona ko từ trong ngườu VN mà ra , nó từ bên Tầu , thế nên có cấm thì cấm mọi thứ từ Tầu sang Vn là chặn đc hết , giống bên Mỹ , chứ sao lại cứ nhè vào ng Vn mà cấm . Còn ko ai chủ quan và cũng chả thằng nào gom đc trang thiết bị y tế để mà đưa sang tầu khi ở vn dân còn đang thiếu . Cụ bị bọn trên mạng nó hù dọa xoắn cả lên rồi . Cụ nhớ là cấm tất cả dân từ tầu sang vn bây giờ mới là q trọng nhất .

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Corona ko từ trong ngườu VN mà ra , nó từ bên Tầu , thế nên có cấm thì cấm mọi thứ từ Tầu sang Vn là chặn đc hết , giống bên Mỹ , chứ sao lại cứ nhè vào ng Vn mà cấm . Còn ko ai chủ quan và cũng chả thằng nào gom đc trang thiết bị y tế để mà đưa sang tầu khi ở vn dân còn đang thiếu . Cụ bị bọn trên mạng nó hù dọa xoắn cả lên rồi . Cụ nhớ là cấm tất cả dân từ tầu sang vn bây giờ mới là q trọng nhất .
Ta đã "cấm tất cả dân từ tầu sang vn" rồi bác ạ.
Mặc dù không đóng biên giới.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lạc quan đến mức chủ quan thì đáng ngại đấy ạ! Diễn biến của dịch này thật sự phức tạp và đáng ngại.
Thực sự phức tạp và đáng quan ngại ở điểm gì?, con số gì?, so với cái gì? ở Việt Nam hả cụ. Nếu không có con số cụ thể, có so sánh thì mọi thứ vẫn ở nỗi sợ: eo ơi ghê quá.

vumanhkien

Xe buýt
Tham bát bỏ mâm rồi hậu quả khôn lường thì ai chịu cho đây không biết? Cái này không biết là việc của RIÊNG hay việc của ai nữa hả các cụ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đà Nẵng: Học sinh được nghỉ học từ đến hết ngày 9/2 để tránh dịch virus Corona
Cụ không cần phaỈ dẫn link kiểu này nữa , 1 lần còn tạm chứ nhiều quá thành nhạt và spam . Ai chả biết khắp nới hs được nghỉ mà cụ phải bảo

SƠN CƯỚC

Xe điện
đã có lây nhiểm đến người Việt tại nội địa Việt nam rồi - cô gái tiếp tân ở Nha trang đấy cụ ạ
Cô đó bị lây từ khách , ng vn ko tự nhiên bị corona , chặm gốc của corona mới là cần nhất . Giả sử cụ cấm tiệt mọi thứ nhưng vẫn cho dân từ tầu sang vn thì chống corona = niềm tin ?

khoainuongchip

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là tại sao dịch SARSA và Mers thì ko cần nghỉ mà dịch này fai nghỉ luôn thế nhỉ? Mức độ lây lan của dịch này nhanh hơn SARS à?

250cc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là tại sao dịch SARSA và Mers thì ko cần nghỉ mà dịch này fai nghỉ luôn thế nhỉ? Mức độ lây lan của dịch này nhanh hơn SARS à?
Em nghĩ là do có dịch trên mạng xã hội.
Sức ép dư luận là đủ lớn.
Sau khi chửi sao vẫn bắt trẻ con đi học thì đội này chắc sẽ chửi tiếp con tao nghỉ học sao vẫn bắt tao đi làm, ai trông con.
Các cụ chuẩn bị được nghỉ tiếp 1 tuần đấy :))

250cc

Xe tăng
cụ có căn cứ chứng minh chính quyền bị ép bởi mạng xã hội không?;;);;)
E nghĩ thôi chứ có gì mà chứng minh.
Nhưng trước giờ nhiều cái cũng từ sức ép dư luận. Mà cái món mạng xh với dư luận nó hợp nhau kinh dị.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
thưa cụ - việc dẫn link là bắt buộc - để chứng minh việc đăng tải không phải fake. em đang dùng tiêu chuẩn của các diễn đàn nước ngoài.
Vấn đề là ai cũng biết cả rồi , các trường cũng thông báo cho phụ huynh cả rồi . Cụ ko cần mất công làm động tác thừa , hơn nữa còn bị lỗi spam theo quy định của diễn đàn cụ ạ !
Tiêu chuẩn của nước ngoài chả liên quan gì ở đây