[CCCĐ] Hành trình xuyên Việt 21 ngày với i20 thần thánh

tmci5z6

Xe tải
đợi chặng khứ hồi của cụ....

bich1981

Xe hơi
Cụ chủ có một chuyến đi thật tuyệt vời, niềm ao ước của nhiều người trong đó có e!

Đức Min

Xe tải
E lót dép hóng chuyến đi của cụ :))

gunner_hp

Xe tăng
Em kê dép hóng chuyến đi của cụ. Nhà em cũng xe nhỏ, muốn đi xa mà ngại vì xe nhỏ và ko có thời gian. Ko biết đi như cụ thì hết bao lâu ạ ?

hieppq

Xe máy
ồ đúng rồi, em ko để ý đoạn đầu. Hix, 21 ngày em mà nghỉ thì chắc việc nó dồn thành núi !
Xe nhỏ đi kiểu xe nhỏ, vẫn ngon cụ ạ, sáng 6h dậy, 7h đi, 2 tiếng nghỉ một lần, trưa ngủ 30p, không đi đêm, không đi trời mưa, chịu khó kiểm tra phanh, lốp là thoải mái cụ ạ :D

Em thất nghiệp mới đi đc đấy, giờ đang cong mông tìm việc mới :D

hieppq

Xe máy
Ngày 11, nhà em đi từ Cà Mau ra đất mũi.
Đường ra Đất Mũi thì có 2 cách
1. đi xe ra Năm Căn, cách Cà Mau khoảng 50km, ra bến tàu, gửi xe rồi thuê vỏ lãi (800K) hoặc ca nô (1.8M) để đi tiếp. Vỏ lái giống kiểu cái ghe, đi thú vị hơn mà cũng an toàn hơn, còn nhanh hơn cano vì nó đi đường tắt được. Ca nô thì an toàn hơn. Nói chung tùy các cụ chọn
2. phóng xe trực tiếp ra đất mũi, cũng vẫn phải đi qua Năm Căn. Em có người nhà đã từng đi xe 15 chỗ ra rồi, bảo đường cũng đi được, nhiều sỏi, vắng vẻ, xe cộ có vấn đề thì không có chỗ sửa. Xe gầm thấp thì cũng nên cẩn thận. Em nghĩ 1,2 năm nữa thì chắc đường sẽ đẹp cả thôi.

Nhà em chọn cách 1, dễ đi, nhẹ đầu :D. Đường đẹp, dễ đi đi. Quang cảnh cũng đẹp, chả hiểu sao em lại chả chụp được cái ảnh nào, có mỗi cái ảnh này để checkin :))

Đây là vỏ lái. Trước khi đến Cà Mau, em cũng chả biết vỏ lái là cái gì, đi có an toàn không, google cũng không có mấy. Cảm nhận của em là đi vỏ lái rất là phê, và tương đối an toàn. Cái nhà em đi có thể chở đến gần 20 người vẫn không vấn đề gì :D. (sorry các cụ, viết xong mới phát hiện ra là không có cái ảnh nào chụp vỏ lái tử tế cả T_T). Cơ bản là cái ghe có động cơ rất khoẻ, chạy đc hơn 50km/h :D

chung1012

Xe tải
Niềm mơ ước của vợ chồng cháu là cũng đi chơi như nhà cụ

gunner_hp

Xe tăng
Xe nhỏ đi kiểu xe nhỏ, vẫn ngon cụ ạ, sáng 6h dậy, 7h đi, 2 tiếng nghỉ một lần, trưa ngủ 30p, không đi đêm, không đi trời mưa, chịu khó kiểm tra phanh, lốp là thoải mái cụ ạ :D

Em thất nghiệp mới đi đc đấy, giờ đang cong mông tìm việc mới :D
Đi ngon mà. Em đang đi con Picanto của A Hải. Hôm đến bảo dưỡng xe lần đầu cách đây 3 năm, gặp 1 anh cũng đi con ấy, khoe mới làm 1 chuyến xuyên Việt từ Hải Phòng vào TP HCM :) thật đáng để ao ước.

Đàm Hương

Đi bộ
Chuyến đi đáng mơ ước ạ!!! Cám ơn cụ!

Longnk

Xe đạp
Hài hước nhất là lúc đầu em định đi qua cầu Hiền Lương. Cả nhà đã định dừng lại check in chụp ảnh. Em còn chuẩn bị sẵn bài Bên cầu Hiền Lương của Thu Hiền cho nó mùi mẫn, nhưng chủ quan, toàn xem google nên đi theo AH1, qua cầu Hiền Lương mới. Cả nhà chưng hửng.

Sau cụ nào muốn qua điểm này nhớ google kỹ cầu Hiền Lương cũ ở quốc lộ 1 nhé
Góp vui cùng cụ chủ mấy bức ảnh cầu Hiền Lương. Hôm em đi qua cũng tí quên, may mà nhìn thấy cột mốc vĩ tuyến to đùng bên đường nên dừng lại kịp thời

ducleminh

Xe điện
Khoảng 1.30 trưa em tới Lăng Cô. Nhà em nghỉ tối ở đây.

Thật sự hơi thất vọng vì Lăng Cô chả có cái gì để chơi cả. Biển không đẹp, đồ ăn không ngon, nhà nghỉ em book còn đắt và xấu nữa. Nhưng tính đi tính lại, trên đường vào Kontum, không có chỗ nào để nghỉ ngoài Lăng Cô (Đà Nẫng em định chiều về mới vào)

Điểm nhấn duy nhất là bữa tối ở nhà hàng Bé đen, ngắm hoàng hôn trên đầm Lập An, rất là đẹp. Review nhà hàng này chút, em có thấy giới thiệu trên mạng mới vào, nói chung k có gì đặc sắc, giá k rẻ, k quá đắt, đồ ăn cũng bình thường. Các cụ có thể vào ăn nhưng đừng nên kỳ vọng gì nhiều

Ảnh hoàng hôn nhìn từ chỗ nhà em ngồi

Bé Đen của ngày xưa mới chuẩn. 3-4 năm nay giá thì tăng, chất lượng thì giảm!
Mà không hiểu cụ vào biển Lăng Cô chỗ nào mà không đẹp nhỉ? Nhà cháu hay vào Lăng Cô Beatch Resort biển đẹp mà, nước trong, cát mịn, không lún, cá nhỏ bơi dưới chân.

ducleminh

Xe điện
Đi xe nhỏ mà cụ đi liên tục 21 ngày thì thật bái phục cụ. Nhưng đúng đã máu đi thì ko thấy mệt, em chỉ dám đi đến Quảng Bình chơi rồi về và cũng ko thấy mỏi lắm. Em cũng muốn làm chuyến xuyên Vịt như cụ nhưng chưa có điều kiện và độ máu. Dù sao cũng chúc cụ có chuyến đi để đời và có chuyên mà kể lại cho con.
21 ngày là túc tắc rồi cụ. Cách đây mấy năm (3 thì phải) cháu chạy M3 có 17 ngày, thiếu mỗi Cao Lãnh không kịp qua :D , bài nhà cháu cũng có trong box đấy.

ducleminh

Xe điện
Up mấy cái ảnh đường đi Buôn Mê Thuột cho các cụ thèm :))

Cụ may mắn đi lúc làm xong rồi, nhà cháu đi lúc đang làm nên nhục lắm. Chạy hôm trước một mạch từ Phố Châu lan Kontum thì không sao, him sau chạy từ Kontum về BMT mất đứt 12 tiếng :(

ducleminh

Xe điện
Theo trí nhớ của em thì mấy cái đèo lò xo chỉ hơi xoắn quẩy một chút chứ cũng k đến nỗi khó đi lắm
Nguy hiểm chính vì không khó đi mà lại xoắn lung tung, nhiều lái xe thấy đường có vẻ thằng tăng tốc, ai dè lại xoắn tiếp, thế là lao thẳng ra ngoài đường :D

ATTILA

Xe điện
Cụ này đi cung đường cũng giống nhà em quá, em chạy từ ngày 30/6 tới 23/7 về đến nhà. Tổng hành trình hết 5400km, thiệt hại 4350k tiền dầu và 1615k tiền vé cầu đường với 300k tiền quá tốc độ. Chỉ 1 vài điểm là nhà em ở lâu hơn, ghé nhiều điểm hơn nhà cụ, được ghé vô Năm Căn ( cách cầu Năm Căn vào 15km và để xe lại đi bằng ghe qua sông ăn ở 1 đêm ở nhà bà con người bạn cùng hội), được thổ địa dẫn đi nhiều điểm thăm quan hơn.