[Funland] Hành xử đáng lên án của đội khối pl

Mzc

Xe điện
Xem clip bến phà thì hai ông mở rào không có phản ứng hay cử chỉ gì chặn đoàn xe PKL cả, chắc là có trao đổi lời nói đồng ý cho qua rồi, phải cái hai ông mở rào này chức sắc ở phà bé tí nên xuống đến nơi thì cán bộ bán vé không cho qua kiểu "hai thằng canh rào trên kia quyền đếch gì mà cho với không cho, có xin thì phải xin tao đây này, tất cả pkl chúng mày quay đầu xếp hàng lại từ đầu" :)
Phi vèo qua chứ nói gì đâu. Còn gđ phà họ bảo họ điều hướng ô tô theo đợt, tụi này chèn vào. Còn đội này chắc dùng gopro, có thì tung clip lên còn k thì yếu về lý, sai về tình. Hy vọng các bạn ấy đầy đủ giấy tờ xe k thì conan lại có việc.

QD092000

Xe tăng
Bọn hội nhóm nó bầy đàn thì ai ko biết đâu.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Đoàn mô tô Harley lấn làn ô tô, dùng vũ lực để được ưu tiên lên phà Cát Lái...

Em cũng có chơi xe motor và từng nghe nhiều giai thoại về người sử dụng Harley Davidson, là con sâu làm rầu nồi canh hay đa số hành xử "rừng rú" như vậy hả các cụ?
Do cái não của ông cầm lái thôi cụ, cái xe PKL ko có lỗi, ở HN đến người đi bộ còn đi bố láo, e hay đi qua mấy cầu vượt đi bộ, toàn thấy dân vp, sv ... rất có học mà vẫn lao sang đường dù cầu đi bộ ngay trên đầu họ.

TrungGia

Xe buýt
Em đoán là do tư cách cá nhân đấy ạ. Người tử tế thì lái máy bay trong phòng ngủ cũng vẫn rất khiêm nhường, kẻ hợm hĩnh thì đi bộ vẫn vỗ ngực ta đây có đủ 2 chân.
Mịa, nhận xét hay

tomo21311

Xe tăng
Đội lèo lái ác thật, em ghét nhất bọn ko xếp hàng chen ngang.

TONGIA

Xe lừa
dân thường đã sẵn ghét vì mày chơi trội, lại được ưu tiên nên sinh chuyện. Ở đời cư xử khiêm tốn cũng khó phết
Cụ phán chuẩn.

Mấy con xe dềnh dang, uỳnh uỳnh được lên trước, người xếp hàng trc người ta khó chịu. Có bị chửi thì cũng điếc đi. Căng kiểu gì cũng thiệt - ai thông cảm đâu.

L.S.H

Xe đạp
Chơi môn gì cũng không tránh được điều tiếng và nhất là với đội chơi PKL. Các hội nhóm thì đội Harley-Davidson thường bị kêu ca vì tiếng bô, các cụ/ mợ đang chạy trên đường mà gặp đội Harley-Davidson nếu không quen tiếng ồn thì nên dừng lại. Hầu hết người chơi Harley-Davidson đều thay,độ bô tạo âm thanh khác biệt với dòng PKL khác.

Mzc

Xe điện
Chơi môn gì cũng không tránh được điều tiếng và nhất là với đội chơi PKL. Các hội nhóm thì đội Harley-Davidson thường bị kêu ca vì tiếng bô, các cụ/ mợ đang chạy trên đường mà gặp đội Harley-Davidson nếu không quen tiếng ồn thì nên dừng lại. Hầu hết người chơi Harley-Davidson đều thay,độ bô tạo âm thanh khác biệt với dòng PKL khác.
Nhìn chung ồn ào quá ảnh hưởng tới mọi người là không nên và cũng k đúng luật. Em thì chơi gì thì chơi nhưng cũng tôn trọng cộng đồng và pháp luật. K thì cũng chỉ là những chú bé to xác mà thôi.

Kutato

Xe hơi
Báo mới đăng công an mời rồi nhưng éo thấy chú nào ló mặt, chắc phải đợi triệu tập thôi. Hội này khui ra thì lắm vấn đề chứ chả chơi

Gagarose

Xe điện
dân thường đã sẵn ghét vì mày chơi trội, lại được ưu tiên nên sinh chuyện. Ở đời cư xử khiêm tốn cũng khó phết
Em thấy nhiều người ghét không phải vì chơi trội đâu, mà là phiền cụ ạ. Quá phiền đến người khác.
Mà xe pkl cũng đâu phải là nhiều tiền đâu. Thường.

• Vodka
Reactions: pqh

TranCB

Xe tăng
Em rất ghét cái đội nẹt pô này, hay tại em số đen toàn gặp mấy thằng vô văn hóa, có lần đi du lịch, đường thì hẹp mà mấy thằng phân khối lớn cứ chen, khi người khác có ý kiến thì cả nhóm đoàn kết nhảy ra chiến luôn.
Thiết nghĩ với đội chơi phân khối lớn này thì trong chương trình học cấp bằng lái, nên bắt buộc học môn đạo đức trước.

baba77

Xe buýt
Nhiều cụ vào bênh PKL quá, chỉ cần các cách đi đường nẹt bô thôi đã đáng ăn vả rồi, đằng này đang đông đúc kẹt xe mà phi vào ngược chiều bố láo rồi nẹt bô ăn chửi còn nhẹ. Mấy cụ đi PKL xem lại mình nhé.

stone_lamp

Xe điện
Em thấy nhiều người ghét không phải vì chơi trội đâu, mà là phiền cụ ạ. Quá phiền đến người khác.
Mà xe pkl cũng đâu phải là nhiều tiền đâu. Thường.
Nhiều cụ vào bênh PKL quá, chỉ cần các cách đi đường nẹt bô thôi đã đáng ăn vả rồi, đằng này đang đông đúc kẹt xe mà phi vào ngược chiều bố láo rồi nẹt bô ăn chửi còn nhẹ. Mấy cụ đi PKL xem lại mình nhé.
Em đi đường cũng rất thích tiếng bô xe HD, hôm nọ đi ở đường NTHoc còn cố gắng đi chậm để xem xe gì mà tiếng bộ trầm ấm đầy nội lực mà ko hề gây cho cẩm giác khó chịu, gầm gừ như một con hổ. Hóa ra là HD đời mới. Em mà có tiền cũng xe mua và đi 1 em và xe có cái tiếng như thế. Chứ mấy cụ PKL gào thét rít gầm em ko hợp.

bmt1986

Xe tăng
Team PKL ngoài có tiền ra thì còn có quan hệ rộng với XHĐ

Ko nên dây để tránh phiền phức các cụ ạ ...

longphamhoai

Xe tăng
Có thể xảy ra như cụ nói, nhưng đây là suy diễn thôi ạ, còn thực tế trong clip thì 3-4 ông HD bem 1 ông là rõ ràng. Kể cả họ chửi, xúc phạm thì cũng phải có nguyên nhân. Tỉ dụ như cụ đang xếp hàng có thằng chen lên cụ có cáu ko?

Nói ngắn gọn thì em thấy đội HD này sai lè, vô ý thức còn thích hổ báo.
Theo em tất cả ở đây không phải là người trong cuộc, ai cũng suy diễn theo quan điểm của mỗi cá nhân. Như cụ nói thì kể cả 3-4 PKL định bem 1 PKN cũng phải có lý do, nguyên nhân ( ví dụ chửi, xúc phạm). Còn chuyện chen hàng ở đây là sai nhưng không trực tiếp gây khó khăn, tắc đường trực tiếp đên PKN, nên PKN cũng chẳng có quyền gì mà chửi PKL, sai thì bị xử lý theo pháp luật, sai đến đâu xử lý tới đó. Cá nhân em đánh giá vụ này như vụ Zidan húc đầu Ck WC thôi, mỗi người có quan điểm riêng, kể cả người trong cuộc cũng không tự nhiên mà động thủ..

Sonduong.BMV

Xe container
Công an huyện Nhơn Trạch (Đồng Nai) đã mời nhóm người đi mô tô phân khối lớn chạy ngược chiều ở phà Cát Lái lên làm việc. Tuy nhiên, nhóm người này vẫn chưa đến cơ quan công an - Nếu không đến thì sao CC?

wildcat74

Xe điện
Không đến sẽ dí cho cái giấy triệu tập; theo luật TTHS mới- bị gí giấy triệu tập là tương đối căng. Khả năng khởi tố hình sự cao!

piu trờ neo

Xe đạp
một khía cạnh khác thì đường xá VN cũng kém phát triển, không theo kịp tốc độ phục vụ cho 1 số người có tiền trng XH, nằm ngay cụm công nghiệp mà bao năm ko xây nổi cây cầu !

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Team PKL ngoài có tiền ra thì còn có quan hệ rộng với XHĐ

Ko nên dây để tránh phiền phức các cụ ạ ...
Tôi nói thật, giờ là lúc ko nên khoe đen hay đỏ, lẳng lặng mà sống, mà hưởng thụ, quan hệ đen hay đỏ mà chơi ngu thì hối ko kịp đâu, nên đừng oai gì. Lúc có chuyện mà chuyện lại nổi lềnh phềnh trên truyền thông thì thân thằng nào thằng ấy lo.

bmt1986

Xe tăng
Tôi nói thật, giờ là lúc ko nên khoe đen hay đỏ, lẳng lặng mà sống, mà hưởng thụ, quan hệ đen hay đỏ mà chơi ngu thì hối ko kịp đâu, nên đừng oai gì. Lúc có chuyện mà chuyện lại nổi lềnh phềnh trên truyền thông thì thân thằng nào thằng ấy lo.
Căng lắm cụ ạ, tốt nhất không nên đụng vào dân chơi PKL, mang hoạ vào thân :(