[Funland] Hậu quả của việc hát như Bò rống.

Cap Còm

Xe điện
Cụ chủ sai rồi. Hát như bò rống ko phải cái tội. Tội là hát ko có ý thức: ko cách âm và bất kể giờ giấc

pandahn

Xe điện
Bên dưới CC nhà Cháu , các Cụ cũng hay dậy sớm , bật loa tập thể dục từ 5h30-6h , nhiều hôm mất ngủ vì ồn , thật là khổ quá đi thôi .
Các Cụ này ích kỉ quá, bao nhiêu người cần giấc ngủ như trẻ em, ng lớn làm việc khuya. Tập thì cứ tập sao lại bật nhạc.

thientudolong

Xe container
cái này giờ là quốc nạn chứ ko phải là nhức nhối nữa

mr_bean

Xe tải
Nhà e ở chung cư, hàng xóm sát vách là 1 nhà chắc dân chuyên toán nên ngày nào cũng đi từ khoảng 16h đến đêm mới về. 23h đêm mà nó mở nhạc hoặc hát karaoke ầm ĩ. Em chẳng dám góp ý vì thấy chủ nhà và bạn bè nó treo tranh đầy người :((. Đau đầu quá ko chịu đc đành gọi chú cs khu vực, đ/c đó lên làm việc ngay, từ hôm đó chú hàng xóm ko thấy nhạc nhẽo gì nữa. Ơn giời, ở đc khoảng 1 năm thì nó bán nhà chuyển đi rồi.

Shadow381

Xe điện
Em chả hiểu cụ tự hào cái gì mà cười khẩy? Tinh thần của cụ cũng đúng như em hay bao người VN khác: Gặp chuyện bực mình chỉ biết nhịn, chửi đổng cho bõ tức, nhưng thực chất là co ro khúm núm chả dám làm gì, chỉ biết đợi "ai đó" xử lý giúp mình. Nếu "ai đó" xuất hiện thật thì úi zời ơi, thấy chưa tao bảo mà, chúng mày đáng đời,...v...v....Nhưng nếu "ai đó" không xuất hiện thì sao? Tiếp tục nhịn nhục, chửi đổng và chờ đợi?

Việc này làm em nhớ hồi các bạn trẻ hô hào phản đối luật đặc khu trên mạng. Thằng nào cũng gân cổ lên "Nếu ai đó tổ chức biểu tình chống TQ tin rằng toàn dân sẽ tham gia". Em vào thả mỗi cái rep "Tại sao không phải là chính bạn đứng lên mà phải đợi người khác?" Tức thì im thin thít hết :)) Em dù sống độc thân, cô thế nhưng ít nhất cũng dám tự đứng lên phản ánh thẳng mặt trước chính quyền và chính những đứa hát ông ổng. Nhưng đành bó tay vì chính quyền nhát, hàng xóm cười hề hề đ.éo quan tâm. Nên chịu thua. Chứ em thì không kiên nhẫn đợi được "ai đó" xử lý giúp mình giống cụ được.
Haha, lần đầu tiên em đánh nhau là năm lớp 1, khi ấy bố em ko đánh em như em xác định; ông kể em nghe câu chuyện: có thằng bé con địa chủ rất hư, nó thích trèo lên cây cao vắt qua đường cái hàng ngày mọi người đi làm và đái xuống đầu mọi người; dân làng tức lắm nhưng vì nó con địa chủ nên ko ai làm gì được. Một hôm có đoàn người đi qua, nó lại trèo lên cây và đái trúng đầu ông đi giữa mũ cao áo dài, ông ấy vẫy nó xuống. Nó biết đấy là ông quan VĂN, Nó cũng bắt đầu thấy sợ chuẩn bị khóc và phải trèo xuống, nhưng ông ấy lại xoa đầu khen nó giỏi, bé đã biết trèo cây đái xuống đầu người lớn rồi cho nó kẹo!
Từ đó nó càng hay làm thế, đến một ngày có đoàn người đi qua, nó đái trúng đầu một ông áo ngắn đeo kiếm bên hông. Ông quan lạnh lùng vẫy nó xuống, nó chẳng sợ nữa, tụt xuống tưởng được cho kẹo thì ông quan chẳng nói gì, rút kiếm chém nó bay đầu!
Vì đó là ông quan VÕ!
Bố em bảo: quan Văn khác quan Võ ở cái đấy!
thật ra quan Văn mới là kẻ giết thằng bé, chỉ mượn tay quan Võ để làm hộ thôi.

hoviethung

Xe lăn
Lặp đi lặp lại việc rống lên ông ổng ảnh hưởng tới việc nghỉ ngơi của hàng xóm, hậu quả phải gánh chịu thôi !
Sau vụ này không biết nhà hàng xóm kia có còn hát nữa không mọi người nhể?

ubisapro

Xe trâu
Cách nhà e hơn 100m cũng có quán kiểu này. E ra ban công hút thuốc, nghe đã thấy ngứa tai. May vào nhà đóng cửa thì ko nghe thấy nữa. Ko hiểu sao hàng xóm chịu được :(

duongctt

Xe tăng
Vừa ném vừa hét: Fire in the hole =))

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Bố em bảo: quan Văn khác quan Võ ở cái đấy!
thật ra quan Văn mới là kẻ giết thằng bé, chỉ mượn tay quan Võ để làm hộ thôi
.
Dạ, đấy là ông quan Văn may mắn ạ. May mắn vì cái làng của thằng bé hư chắc nằm ở giữa quốc lộ hoặc gần kinh thành. Nên mới có ông quan Võ cho ông quan Văn mượn đao giết người. Thực tế nếu là "con địa chủ" ngày xưa thì có nghĩa là nằm ở khu xa nơi quan chức sống. Đợi có ông quan Võ tới chắc thằng nhỏ đứng đái đến khi trym mọc lông quá.

May mắn thứ 2 của quan Văn là vị quan Võ đó nóng tính, coi mạng người như cỏ rác. Gặp ông nghĩa khí, đại nhân đại nghĩa thì gọi thằng nhỏ xuống bợp tai cho phát là xong. Nói chung em thấy câu chuyện của bố cụ ảnh hưởng không tốt đến cụ: Dạy con xử lý việc theo kiểu "ăn may, chờ sung rụng, nhờ người khác nhúng chàm thay mình".......Nếu quan võ không xuất hiện thì cái thù đái vào đầu của quan văn vĩnh viễn ko trả được à? Đấy là những câu chuyện nên dạy trẻ con sao?

Em mà là vua trong câu chuyện em đuổi thằng quan văn thẳng cổ. Chuyện cỏn con nó còn chả dám tự xử lý, phải nhờ ông quan võ. Gặp chuyện lớn chắc nó đem cả vua ra thí mạng quá :))

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
em thỉnh thoáng cũng hát hò nhưng hàng xóm chả bao giờ nghe tiếng vì em sản xuất cửa cách âm. Đã muốn chơi âm thanh thì chịu khó làm cái phòng nó kín tiếng 1 tí, ai cấm đâu. Đằng này cứ ông ổng ra thì hàng xóm nó chả bem cho nát người

hd-vt

Xe container
Người dân Việt Nam phải nói thích hát nhất TG
Đúng ạ, hơi tý đề hát một bài híc.
Về thẩm âm mà lói thì người Việt mình giọng mỏng yếu, hát vo (không nhạc đệm, nhịp) dở tệ, có karaccc còn hát như ngang cua đồng, đúng là "đ.hay hóng, ng.hay lói" :P .
Em nghĩ cụ đang trêu mn hehe.

poiuy

Xe cút kít
Đưa vào hương ước, các cụ ta xưa làm được. Nay thì cá mè 1 lứa.
Đưa được vào hương ước là vì Lý trưởng nó có quyền lực chứ tổ trưởng dân phố với trưởng thôn giờ thì có quyền gì đâu? Với đứa chí phèo thì tổ trưởng sang góp ý nó còn chửi cho.

cusao

Xe lăn
Hát là 1 thú vui cho nhiều người ...nhưng nguy hiểm nhất là cứ tưởng mình hát hay

deadlove

Xe điện
Trước khi có con thì em éo biết sợ ai, từ khi có con thì ai em cũng sợ.

Em chả hiểu cụ tự hào cái gì mà cười khẩy? Tinh thần của cụ cũng đúng như em hay bao người VN khác: Gặp chuyện bực mình chỉ biết nhịn, chửi đổng cho bõ tức, nhưng thực chất là co ro khúm núm chả dám làm gì, chỉ biết đợi "ai đó" xử lý giúp mình. Nếu "ai đó" xuất hiện thật thì úi zời ơi, thấy chưa tao bảo mà, chúng mày đáng đời,...v...v....Nhưng nếu "ai đó" không xuất hiện thì sao? Tiếp tục nhịn nhục, chửi đổng và chờ đợi?

Việc này làm em nhớ hồi các bạn trẻ hô hào phản đối luật đặc khu trên mạng. Thằng nào cũng gân cổ lên "Nếu ai đó tổ chức biểu tình chống TQ tin rằng toàn dân sẽ tham gia". Em vào thả mỗi cái rep "Tại sao không phải là chính bạn đứng lên mà phải đợi người khác?" Tức thì im thin thít hết :)) Em dù sống độc thân, cô thế nhưng ít nhất cũng dám tự đứng lên phản ánh thẳng mặt trước chính quyền và chính những đứa hát ông ổng. Nhưng đành bó tay vì chính quyền nhát, hàng xóm cười hề hề đ.éo quan tâm. Nên chịu thua. Chứ em thì không kiên nhẫn đợi được "ai đó" xử lý giúp mình giống cụ được.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Còn cái tật mở nhạc to cũng ớn. Thời sv em ơ
Ô nhiễm tiếng ồn là vấn nạn lớn. Bọn chuyên rú xe giữa đêm cũng rứa.
Mà đúng là không có gì bực bội hơn nghe hát dở.
Bọn rú ga đấy phải dùng chiêu của CA Thanh hóa, bắn lưới vào bánh cho hết chạy.

kklong12

Xe tải
Quanh cái hồ khu đô thị thành phố giao lưu gần BCA mịa chúng nó tối nớ cứ vác loa ra quanh hồ và một số nhà hàng gần hồ nghêu ngao điệc tai ô nhiễm âm thanh CA Ph chết hêt rồi hay sao?

kduc

Xe container
Giời, ngay Ô phổ có thớt PKL nổ to cũng cơ số vào bênh kìa.