[Funland] Hậu quả của việc hát như Bò rống.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cạnh xóm em ạ. Ngoài ra còn vụ tra tấn dân bằng hệ thống loa phát thanh. Giáp cái làng Triều Khúc này có 3 hệ thống: loa xã, loa tổ dân phố 5 và loa trường cơ yếu.

Thường thì loa xã vẫn phát mấy năm nay, có khi nó quên, cho bà con nghe từ 6h sáng đến 11h trưa, em ca sĩ úp mặt sông quê vài chục lần. Mấy tháng nay loa trường cơ yếu phát 6h30 chương trình QĐND nhưng như thế thì phát sau loa xã mà loa xã phát từ 6h, thế nên loa cơ yếu tranh thủ loa xã dậy muộn là tranh sóng. Thế là loa quân đội nhưng vẫn phát quảng cáo thuốc trĩ.

Hôm nào lễ lạt thì loa khu phố đc các cụ hát từ sáng đến trưa.

Nhà em cách 3 cái loa 100m nhưng vì khoảng không ở giữa nên lên thượng là nghe đc.
Ô nhiễm âm thanh là thứ tệ hại chẳng kém ô nhiễm không khí. Dân ta được cái thích âm thanh to, lễ lạt hội hè cho đến ở nhà đều oang oang hết cỡ.

hd-vt

Xe container
Em sang góp ý, bị chửi và nói nhậu nhẹt phải ồn ào, ca phải lớn, hôm sau em mới nói có lao to bằng chiếu 1, tôi mở là nhà bác không nói chuyện được đâu. thế là từ đó ca thì nhỏ và đóng cửa
Hóng loa như cái chiếu của cụ. :D

milevsko

Xe tăng
Em chẳng mong đời sống khá lên mà người dân sống và làm việc không theo pháp luật. Thương cho cụ ông nghĩ quẩn, đã có gan ném bom xăng nhà nó mà lại còn về tự thiêu làm gì cho mệt. Cứ 1 mất một còn xem nhà nó có tinh tướng nữa không.
Nhà em cũng vậy, em ở tầng dưới, hàng xóm mới đến buôn thịt và hoa quả ngoài chợ, cả ngày nó hát hò, đi lại rầm rập trên nhà, cái bơm nước của nó đặt ngay ở đầu nhà em, sáng trưa chiều tối thích nó bật, kêu như cối xay lúa, em nhẹ nhàng bảo tôi sẽ chi tiền cho thay máy bơm mới mà nó cũng éo thay kiểu trêu ngươi. Đúng hôm hè nóng như đổ lửa, máy bơm nó bật lên, em ra tắt cụ nó đường điện cho nó đỡ kêu. Sáng dậy hai bên oánh nhau, em gọi 113 bế cả hội lên phường. Mất cả 1 ngày hòa giải, sau đợt đấy ngoan hẳn, thấy em cách xa 10 m đã chào rõ to.
Cây phượng cạnh nhà em đã hơn 60 năm tuổi, luôn nở hoa rất đẹp. Cách đây 2 tháng một đại gia đến mua ngôi nhà có cây phượng trước nhà trên. Vì vướng không có chỗ đỗ xe, cách đây mấy hôm anh em công ty cây xanh đã đến bứng cây phượng kia đi dù gỗ nó vẫn dầy dặn, không có mối mọt chỗ nào. Em buồn vì mất đi cây phượng gắn bó bao kỷ niệm với mình, tưởng họ thay cây mới nhưng không ngờ hai hôm sau một tốp thợ đến lát kín lại bằng xi măng. Hè về chắc lại nắng chang chang cả một dãy phố. Hỏi thì đại gia trả nhời bao giờ họ đến trồng cây mới thì lại đục bỏ lớp xi măng trên. Biết đến bao giờ, đúng là thời đại kim tiền.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cấm cũng khó cụ ạ, khi sân chơi cho người dân như khu văn hóa, công viên...ít; vả lại đã có dư luận ko tốt về việc CQ "quản ko đc thì cấm".
Hơn nữa, nhiều khu lao động, xóm trọ nghèo...hát tự phát, CQ phạt thì họ gào lên ko có tiền nộp phạt.
Thế nên theo nhà cháu, CQ cứ quy định hát ko có cách âm thì ko đc hát là ổn nhất. Chủ nhà bị phạt 1-2 lần là tự khắc dẹp nếu ko đáp ứng đc yêu cầu.
Thực ra ý cụ và ý em cơ bản là giống nhau: cấm Karaoke tại nhà kg đủ điều kiện cách âm gây ảnh hưởng xung quanh! Nhà nào đủ đk thì hát thoải mái có ai cấm đâu? Đã là quy định thì áp dụng với mọi đối tượng chứ kg chừa mấy ông "không có tiền" được! Kg có tiền nộp phát thì lao động công ích, quét đưởng móc cống.
Thực ra quy định về xử phạt do gây tiếng ồn nơi công cộng, khu dân cư là có (https://luatminhkhue.vn/hanh-vi-gay-tieng-on-trong-khu-dan-cu-bi-xu-ly-the-nao-.aspx) nhưng người dân thì kg biết hoặc kg để ý, chính quyền thì kg ai giám sát và xử phạt thôi!

hd-vt

Xe container
Khác gì cái vụ bọn trộm chó đâu.
Mới đầu thì chính quyền công an buông lỏng vô trách nhiệm và hành xử mang tính bỏ mặc yêu cầu an ninh chính đáng của người dân.
Tự khắc đến lúc dân phải thay chính quyền để tự xử.
Để đến lúc có án mạng rồi bọn mặt dày nó lại đi hô khẩu hiệu thượng tôn pháp luật =))
Chó thả rông bẩn, nguy hiểm. Nên vinh danh trộm chó ngoài đường chứ nhỉ hehe.

DaDieuchienxu

Xe container
Thực ra ý cụ và ý em cơ bản là giống nhau: cấm Karaoke tại nhà kg đủ điều kiện cách âm gây ảnh hưởng xung quanh! Nhà nào đủ đk thì hát thoải mái có ai cấm đâu? Đã là quy định thì áp dụng với mọi đối tượng chứ kg chừa mấy ông "không có tiền" được! Kg có tiền nộp phát thì lao động công ích, quét đưởng móc cống.
Thực ra quy định về xử phạt do gây tiếng ồn nơi công cộng, khu dân cư là có (https://luatminhkhue.vn/hanh-vi-gay-tieng-on-trong-khu-dan-cu-bi-xu-ly-the-nao-.aspx) nhưng người dân thì kg biết hoặc kg để ý, chính quyền thì kg ai giám sát và xử phạt thôi!
Ý kiến túm mấy tay hát Kara tra tấn hàng xóm đi lao động công ích, quét đưởng móc cống...của cụ cực hay.
Lui cui móc cống hôi hám, dơ dáy, hẳn mấy tay ấy ngậm ngùi: "giá như biết khộ thế này thì ông ứ thèm gân cổ lên pjuc5 vụ người nghe"
Bị vài lần chắc họ tởn, ko dám rống lên như bò nữa! :D

filmonline

Xe điện
Phải em thì em dập mja cái cầu dao hay rút cái dây nguồn công tơ là khỏi hát.
Ông nào chơi đểu thì lấy đoạn dây điện, nối xuống đất, ngắt cầu dao rồi đấu lại vào nguồn công tơ xong bật lại. Tháng sau mà nhà nó ko lên phường trình bày với cái vé phạt chục củ thì hơi phí.

Dream 100

Xe ngựa
Đám loa kéo kara-oke cũng có đánh đấm, án mạng rồi mà!

Puppet

Xe buýt
Đắp mộ cuộc tình từ sáng đến đêm, xong lại trở về cát bụi. Mấy tháng trời nghe phát điên cái đầu. Phải đưa loa kẹo kéo vào luật thôi Quốc Hội ạ!
Chỗ cụ cũng đắp mộ cuộc tình à. Chỗ em đắp mộ với duyên phận. Cái cửa hàng bán vật liệu đối diện nhà em khai trương tuần nay chưa có khách nên hát suốt ngày đêm. Tối qua vẫn thấy hát đến 11h nghĩ là nay chủ nhật bị tra tấn cả ngày rồi, may quá lại thấy đóng cửa im lặng đến giờ. Em vừa ra thấy thằng bé con ngó mặt ra ngoài em hỏi nay bố mẹ đi đâu mà ko hát nó bảo bố mẹ đang ốm nằm trong phòng. Hỏi ốm bệnh gì thì bảo viêm họng :D

Vienxu

Xe tăng
Kể các Cụ nghe chuyện này:
Hồi cuối năm ngoái bọn em có thuê một cái hội trường của thành phố để tổ chức buổi liên hoan cộng đồng. Tối đến rượu vào rồi tổ chức hát karaoke, mấy bà Tây gần đấy khó chịu quá gọi cmn cảnh sát. Mấy bà ấy bảo vấn đề ko phải ở chỗ nó ồn ào mà là chúng nó hát sai nhạc, hát ko hay thì nghỉ mẹ đi cho đỡ khó chịu.
Đến tây nó còn biết là hát sai nhạc, mặc dù ae nhà ta hát nhạc VN.
:))

Xolabaque

Xe tăng
Tối qua tụi tầng 4 chung cư đối diện nhà em cũng rống như bò cái cả đêm.
Chỉ muốn cầm cục gạch táng ngay giữa bàn.
Món này nó rống bất kể giờ giấc. 10h 11h đêm cũng rống.
Cụ sắm cái súng cao su, kiểu bắn chim ngày xưa ấy, nhặt dăm viên sỏi, khi nào không chịu được thì tặng nó dăm viên là im

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thì ra quán có tay vịn cho ló lành

s63 AGM

Xe tăng
Kịch liệt lên án cái tệ nạn karaoke tại gia kiểu này. Thích gào rú thì ra quán. Ko thì làm cái phòng cách âm ở nhà.đừng làm phiền và gây ức chế cho người khác.

greenkar

[Tịch thu bằng lái]
Ngay lúc này, hàng xóm vẫn đang rất hào hứng " xây cho nhà cao cao - cao mãi ... ôi xinh đẹp tổ quốc của ta"

Dan du an

Xe cút kít
Vào Đà Năng với Nha Trang em thấy dân kê luôn ra vỉa hè rồi vừa nhậu vừa hát bolero ầm ĩ. Chả thấy ai nói. Lạ thật.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em không ủng hộ hành vi bạo lực của ông này nhưng quả thật phải có biện pháp xử nghiêm cái bọn Karaoke tự phát bất chấp giờ giấc này! Em đã có lần gọi CSKV vào xử lý 1 nhà hàng xóm 11h đêm vẫn gào lên, góp ý mấy lần kg thay đổi
Nhìn góc độ khác thì đây là khởi đầu cho cuộc cách mạng đi cụ. Nếu ông kia đã báo xxx nhiều lần mà không được thì mình tính vào lỗi của Phường.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Nhìn góc độ khác thì đây là khởi đầu cho cuộc cách mạng đi cụ. Nếu ông kia đã báo xxx nhiều lần mà không được thì mình tính vào lỗi của Phường.
Thực ra là do bức xúc tích tụ lâu ngày cộng thêm tí dấm nên ông kia mới hành xử thế chứ nếu tỉnh táo chắc kg dám làm. Không phải 1 chai mà mười mấy chai bom xăng ném vào, may là chưa chết mạng nào chứ kg lại to chuyện, có thêm người già trẻ em là nạn nhân nữa thì hậu quả khôn lường. Thường thì những tình huống thế này em thấy chỉ nhà nọ sang nhắc nhà kia, quá lắm thì chửi nhau táng nhau 1 trận thôi chứ lại ít người ra báo CA. Như trường hợp em kể ở trên kia ở khu nhà em, đầu tiên em báo tổ trưởng dân phố, kg xử lý đc là em gọi 113 xong em đi ngủ :).

114hangbong

Xe lăn
Tối qua bạn em đi sinh nhật ở cái nhà nằm giữa hai nhà ở trên. Bọn nó thấy lửa cháy khắp nơi, không có đường thoát. Một bên nhà hát karaoke thì bị bom xăng cháy đùng đùng, ông kia lại chạy về nhà mình tự tưới xăng đốt. Cả hội chạy lên sân thượng trốn đến tầm 3h sáng mới dẹp được. Chiều nay gặp nhau nó ngáp liên tục, bảo thôi em về ngủ đây, từ lúc về thấy mắt chong chong nên chưa ngủ được tý nào. :))

SIGNUS

Xe container
Người OF
Tối qua bạn em đi sinh nhật ở cái nhà nằm giữa hai nhà ở trên. Bọn nó thấy lửa cháy khắp nơi, không có đường thoát. Một bên nhà hát karaoke thì bị bom xăng cháy đùng đùng, ông kia lại chạy về nhà mình tự tưới xăng đốt. Cả hội chạy lên sân thượng trốn đến tầm 3h sáng mới dẹp được. Chiều nay gặp nhau nó ngáp liên tục, bảo thôi em về ngủ đây, từ lúc về thấy mắt chong chong nên chưa ngủ được tý nào. :))
Chúc mừng mợ may mắn thoát nạn :)