[SNOF] Hãy tập thể dục ngay bây giờ đừng để đến khi không thể rồi hối tiếc

E đang duy trì bơi ngày 30 phút ( 1km ) thì về. Chiều đi bộ chứ chạy không nổi vì cứ chạy nó đau cái ống đồng, lâu lâu phẩy phẩy 1 giờ cầu lông.

Duy trì đc từ tết giờ thấy khỏe mạnh hơn
Đăng ký làm cái đặc biệt của giải OTOFUN MARATHON đi cụ, sức thế thì 100% giật giải rồi.

dnnv

Xe buýt
Trời gọi ai nấy dạ thôi, tập tành chăm chỉ mà sống trong môi trường như này, bỗng 1 sáng đẹp trời nhận được thông báo K+ thì cũng vậy mà thôi.

Bò lốp

Xe lăn
Em chạy xe trên đường suốt ngày tháng, về đến nhà chỉ nằm với ngồi. Đúng là oải, để năm sau em tập td mới đc :(

bep24g

Xe đạp
Website
bep24h.vn
Công nhận thật, dạo này em thấy người yếu quá. chắc phải chăm chỉ ko đc lười mới đc

Igor Linsky

Xe buýt
Dạo này thời tiết dở hơi quá các cụ ạ, lúc nắng lúc mưa làm người cứ mệt rũ cả ra. Những lúc như thế này mới thấy ân hận vì quá lười mà bỏ bê cái việc chăm sóc bản thân. Hồi trẻ, sức khỏe là thứ ít được coi trọng vì nó luôn ỷ y là mình có thừa. Có những thời gian cắm đầu vào làm, có những ngày thâu đêm suốt sáng rồi có những ngày ngập tràn trong bia rượu.

Bây giờ, khi công việc đã tạm ổn định, gia đình cũng đã tươm tươm thì chợt nhận ra bản thân đã quá xuống cấp. Giờ mới cuống cuồng lo tẩm bổ rồi thể dục thể thao, nhưng mọi thứ dường như đã muộn. Việc tập thể dục thể thao rất là quan trọng đối với cơ thể. Em nghe đâu đó có chỉ ra rằng “thượng đế tạo ra cơ thể con người là để vận động chính vì thế để duy trì cuộc sống chúng ta luôn phải vận động” giờ thấy nó đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng.

Em khuyên thật các cụ, từ bây giờ hãy dành ra mỗi ngày khoảng 30 phút để vận động chân tay. Nó rất có lợi cho sức khỏe của chúng ta. Mỗi sáng có thể thức dậy xỏ giày chạy nhẹ một vòng quanh khu phố hoặc tòa nhà hay tan làm chọn một môn thể thao yêu thích nào đó để chơi sẽ giúp cơ thể khỏe mạnh hơn sau này. Cứ thử nghĩ xem, 10 năm sau hay 5 năm sau chúng ta sẽ thế nào với cái cơ thể yếu đuối này. Mưa gió thế này tuổi già lại nhiều tâm sự các cụ anh ạ.
ko bao giờ là muộn để bắt đầu cụ ơi

ca_voi_xanh

Xe buýt
Em gần như cường độ 1-2 ngày là thi đấu tennis (tập, đánh đấu). Người thấy thoải mái dã man.

Giờ đang chấn thương phải nghỉ mà thấy cuồng tay cuồng chân, buồn buồn thế nào ấy.

Nam Minh

Xe buýt
Đăng ký làm cái đặc biệt của giải OTOFUN MARATHON đi cụ, sức thế thì 100% giật giải rồi.
E chạy không nổi. Ko hiểu sao cứ chạy tầm 500m là nó đau mấy ngày mới hết, nên toàn đi bộ thôi.
Đúng như cụ nói. Không có sức khỏe thì thú vui cuộc sống mất gần hết.

Website
noithatdogoviet.com
Em trước có đọc comment của 1 cụ trên này là:"mỗi ngày bỏ 1h ra tập thể dục cũng giống như một số vốn nho nhỏ mình gửi vào ngân hàng để sau này về già còn có cái rút ra mà xài " :))

Ba Ngơ

Xích lô
Việc tập thể dục có tác dụng ra sao đến tận bây giờ chủ thớt mới biết nhỉ?

Và biết rất rõ tác dụng thế nào, nên em phải để hẳn ở chữ ký để hàng ngày lấy dộng lực tập ;))

teamee

Xe tăng
Tiện đây các cụ cho hỏi các cụ thường duy trì thể dục thể thao môn gì thế? Chạy bộ, xe đạp, cầu lông, thái cực quyền...
Em chạy bộ thôi vì đơn giản, gọn nhẹ. Cầu lông cũng muốn nhưng mà ko sắp xếp được thời gian hay địa điểm.

BMV_HN

Xe điện
Em cứ mỗi sáng lại ra làm vài vòng xe đạp với mấy lão cạnh nhà, xong về làm ấm chè bồm ngồi oánh cờ nhưng trái gió trở dời cũng vẫn thấy ê ê chỗ đầu gối
Em dạo này cũng thỉnh thoảng e đầu gối. Không biết do thời tiết hay sao
Xin hỏi cụ năm nay bn tuổi ah?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Đang dính vào cái thử thách chạy 1000km trong 3 tháng mùa hè 5-6-7 mà thấy khoai quá :))
Kèm cái ảnh không các cụ lại bảo bốc phét :))

Ái trà quả kèo này khó nhai đấy , tháng bình quân 330km ko đơn giản tý nào

thằng nhà quê

Xe điện
Dạo này thời tiết dở hơi quá các cụ ạ, lúc nắng lúc mưa làm người cứ mệt rũ cả ra. Những lúc như thế này mới thấy ân hận vì quá lười mà bỏ bê cái việc chăm sóc bản thân. Hồi trẻ, sức khỏe là thứ ít được coi trọng vì nó luôn ỷ y là mình có thừa. Có những thời gian cắm đầu vào làm, có những ngày thâu đêm suốt sáng rồi có những ngày ngập tràn trong bia rượu.

Bây giờ, khi công việc đã tạm ổn định, gia đình cũng đã tươm tươm thì chợt nhận ra bản thân đã quá xuống cấp. Giờ mới cuống cuồng lo tẩm bổ rồi thể dục thể thao, nhưng mọi thứ dường như đã muộn. Việc tập thể dục thể thao rất là quan trọng đối với cơ thể. Em nghe đâu đó có chỉ ra rằng “thượng đế tạo ra cơ thể con người là để vận động chính vì thế để duy trì cuộc sống chúng ta luôn phải vận động” giờ thấy nó đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng.

Em khuyên thật các cụ, từ bây giờ hãy dành ra mỗi ngày khoảng 30 phút để vận động chân tay. Nó rất có lợi cho sức khỏe của chúng ta. Mỗi sáng có thể thức dậy xỏ giày chạy nhẹ một vòng quanh khu phố hoặc tòa nhà hay tan làm chọn một môn thể thao yêu thích nào đó để chơi sẽ giúp cơ thể khỏe mạnh hơn sau này. Cứ thử nghĩ xem, 10 năm sau hay 5 năm sau chúng ta sẽ thế nào với cái cơ thể yếu đuối này. Mưa gió thế này tuổi già lại nhiều tâm sự các cụ anh ạ.
e hơn 40 lâu rồi, giờ tối 45 - 60 p đi bộ, sáng sớm cũng vậy
mịa, đúng là xưa ngậm tràn trong bia rượu

HHĐT

Xe tăng
Việc tập thể dục có tác dụng ra sao đến tận bây giờ chủ thớt mới biết nhỉ?

Và biết rất rõ tác dụng thế nào, nên em phải để hẳn ở chữ ký để hàng ngày lấy dộng lực tập ;))

kính cụ. có nhiều còm thế này thì ko những thọ mà còn trẻ ra vài tuổi.:)):)):))

AT_Speed

Xe tăng
E tập có 5 tháng toàn chạy bộ, hít đất thế mà đang 80 tụt xuống còn 73. E sợ quá dừng luôn. Ko ngộ nhỡ thêm 5 tháng nữa lại mất 7kg rồi 1 năm sau e còn có 50kg thì toi.

datcub

Xe tải
Website
www.facebook.com
nhà cháu năm nay 33, cháu chạy được 5,6 năm nay rồi, thành quả hơn 1 năm qua của nhà cháu đây ạ