[SNOF] Hãy tập thể dục ngay bây giờ đừng để đến khi không thể rồi hối tiếc

TPhu

Xe hơi
chạy bộ hay vận động gì cũng được, tính e hay lo nghĩ, đâm ra ko đi tập ttời gian là e chỉ ru rú cực kì tiêu cực
tập luyện cơ thể sản sinh endorphin làm giảm stress cũng tốt

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi ngày em đẩy 2 quả tạ với kéo cái cần câu còn ko nên hơi. Tập môn khác e khó khó là

goldsunhn

Xe buýt
Các cụ trên có phần mềm gì hay hay là, chia sẻ cho chúng em với ạ.
Ah, em thì năm nay 38, tập gym nhẹ nhàng( sáng 1h) + đá cầu + cầu lông ( 2 món này thì tranh thủ tuần được 3 buổi, mỗi buổi 2h) .
Theo cccm thì đã được chưa ạ :)

X_man005

Xe buýt
Tối nào e cũng đi bộ khoảng 1tiếng. Về ngủ rất sướng

HuyArt

Xe lăn
Dạo này thời tiết dở hơi quá các cụ ạ, lúc nắng lúc mưa làm người cứ mệt rũ cả ra. Những lúc như thế này mới thấy ân hận vì quá lười mà bỏ bê cái việc chăm sóc bản thân. Hồi trẻ, sức khỏe là thứ ít được coi trọng vì nó luôn ỷ y là mình có thừa. Có những thời gian cắm đầu vào làm, có những ngày thâu đêm suốt sáng rồi có những ngày ngập tràn trong bia rượu.

Bây giờ, khi công việc đã tạm ổn định, gia đình cũng đã tươm tươm thì chợt nhận ra bản thân đã quá xuống cấp. Giờ mới cuống cuồng lo tẩm bổ rồi thể dục thể thao, nhưng mọi thứ dường như đã muộn. Việc tập thể dục thể thao rất là quan trọng đối với cơ thể. Em nghe đâu đó có chỉ ra rằng “thượng đế tạo ra cơ thể con người là để vận động chính vì thế để duy trì cuộc sống chúng ta luôn phải vận động” giờ thấy nó đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng.

Em khuyên thật các cụ, từ bây giờ hãy dành ra mỗi ngày khoảng 30 phút để vận động chân tay. Nó rất có lợi cho sức khỏe của chúng ta. Mỗi sáng có thể thức dậy xỏ giày chạy nhẹ một vòng quanh khu phố hoặc tòa nhà hay tan làm chọn một môn thể thao yêu thích nào đó để chơi sẽ giúp cơ thể khỏe mạnh hơn sau này. Cứ thử nghĩ xem, 10 năm sau hay 5 năm sau chúng ta sẽ thế nào với cái cơ thể yếu đuối này. Mưa gió thế này tuổi già lại nhiều tâm sự các cụ anh ạ.
Em theo chủ nghĩa cá nhân chứ không thích tập thể...
Thế nên tập thể dục là ko thích rồi, chỉ thích cá nhân dục thôi

ducvt8x

Xe tăng
ai chả vậy hả cụ, trẻ thì bỏ sức khoẻ kiếm $, già lại bỏ $ mua sức khoẻ, cơ mà chả mua được!

tank_fun

Xe tăng
E tập có 5 tháng toàn chạy bộ, hít đất thế mà đang 80 tụt xuống còn 73. E sợ quá dừng luôn. Ko ngộ nhỡ thêm 5 tháng nữa lại mất 7kg rồi 1 năm sau e còn có 50kg thì toi.
Cụ chạy thế nào tài vậy ?
Em 72 mà chạy 7 tháng nay vẫn đứng cân. Tuần em chạy 3-4 buổi mỗi buổi 5km, nói chung là đi làm về rảnh là em chạy chứ không chạy liền tù tì được.

Edit: môn này rất tốt cho vấn đề thể dục 2 người nhé, chạy bền thấy thể dục 2 người dẻo dai hẳn chứ không xìu xìu ển ển như cái cu gymer nào đó mới ra clip tháng trước.

Rong Ruổi

Xe container
Dạo này thời tiết dở hơi quá các cụ ạ, lúc nắng lúc mưa làm người cứ mệt rũ cả ra. Những lúc như thế này mới thấy ân hận vì quá lười mà bỏ bê cái việc chăm sóc bản thân. Hồi trẻ, sức khỏe là thứ ít được coi trọng vì nó luôn ỷ y là mình có thừa. Có những thời gian cắm đầu vào làm, có những ngày thâu đêm suốt sáng rồi có những ngày ngập tràn trong bia rượu.

Bây giờ, khi công việc đã tạm ổn định, gia đình cũng đã tươm tươm thì chợt nhận ra bản thân đã quá xuống cấp. Giờ mới cuống cuồng lo tẩm bổ rồi thể dục thể thao, nhưng mọi thứ dường như đã muộn. Việc tập thể dục thể thao rất là quan trọng đối với cơ thể. Em nghe đâu đó có chỉ ra rằng “thượng đế tạo ra cơ thể con người là để vận động chính vì thế để duy trì cuộc sống chúng ta luôn phải vận động” giờ thấy nó đúng cả nghĩa đen và nghĩa bóng.

Em khuyên thật các cụ, từ bây giờ hãy dành ra mỗi ngày khoảng 30 phút để vận động chân tay. Nó rất có lợi cho sức khỏe của chúng ta. Mỗi sáng có thể thức dậy xỏ giày chạy nhẹ một vòng quanh khu phố hoặc tòa nhà hay tan làm chọn một môn thể thao yêu thích nào đó để chơi sẽ giúp cơ thể khỏe mạnh hơn sau này. Cứ thử nghĩ xem, 10 năm sau hay 5 năm sau chúng ta sẽ thế nào với cái cơ thể yếu đuối này. Mưa gió thế này tuổi già lại nhiều tâm sự các cụ anh ạ.
Đúng như cụ nói. Cơ thể E đợt vừa rồi quá rệu rã. Vừa lười vận động vừa rượu bia nhiều. Cộng với cơ thể béo phì nên sức khoẻ đi xuống nhiều quá. E đang đi tập Gym hơn 1 tháng nay. Đã xuống được 3kg và sức khoẻ cảm thấy đi lên trông thấy. Giờ là làm sao cố gắng để duy trì được tập luyện thôi.
Khi công việc và sự nghiệp đã ổn định thì cố gắng giữ gìn sức khoẻ thôi cụ nhỉ. Chứ tiền nhiều lúc ấy cũng chả còn giá trị gì nữa.

Phucyenxanh

Xe điện
Cháo ngày nào cũng ...chống đẩy mà còn chưa đâu vào đâu nè, huống hồ cc còn ko tập j, chưa kể còn rệu bia nữa thì càng ....mềm

Xedap4banh2

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi chạy nhẹ và đi bộ 5km thì cái nào có tác dụng hơn ạ,

Halinh07

Xe tăng
Em thì mỗi ngày tập 50-60 phút. Tập ít nhất 5 buổi/tuần,cảm thấy sức khỏe vẫn ổn dù cũng gần 50

chim to

Xe tăng
Sáng nào em cũng di bộ từ nhà đến cty 1 km điểm danh rồi về nhà làm việc.

Tuần lại 2 phát như hình.

meomun346

Xe container
Cụ vậy là vẫn chưa đủ chỉ tiêu nhé :D.
Theo khuyến cáo người bình thường nên vận động khoảng 8.000-10.000 bước 1 ngày. Nếu mỗi bước 50-70cm thì tổng tương đương mỗi ngày cần khoảng 4-5km đi bộ.
Hôm rồi em coi TV, họ nói rằng mỗi nagyf chỉ cần đi bộ hoặc chạy tầm 30' là đủ, có toát mồ hôi là được. Em có tập tành gì thì bà cụ mẹ đẻ em lại bẩu: tao chả tập tành gì mà nay cũng đã 85, vẫn đi lại tốt (cụ có lúc bị đau khớp gối). Tập tành nữa thì sống đến 100 à, ăn hết cả lộc của XH. :)):)):))

Châu Tứ TN

Xe điện
Em thường đi làm sớm và đi bộ từ tầng 1 lên tầng 9 tòa nhà, người khá hoạt bát nên làm vp nhưng vẫn như bồi bàn, chạy việc :D

hai.tranhr

Xe container
Tít chuẩn. Em 34 niên, tập thể dục cũng tầm 7 niên rồi. Gần đây thì phải giảm ăn, ngủ sớm và sanh hoạt điều độ để duy trì sức khoẻ.