Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

hung vuong GL

Xe buýt
Vụ này hay đây, em xin phép oánh dấu.

vietduong

Xe buýt
cụ nào muốn đổi logo lúc khởi động và tắt IGO 9x Primo thì vào data.zip\ui_igo9\800_480 thay thế 2file loading.bmp và exiting.bmp là ok nhé

ngochoangimsat

Xe tăng
cái này mình nhờ ông bạn xem có làm giúp dc không, chứ mình thì táy máy cho vui thôi, cái này bỏ được vòng lặp kiểm tra mã thẻ thì có thể chạy dc trên các thẻ khác
Nếu mà đc thì ới cháu câu nhé. Cháu sao lưu một bộ

ngochoangimsat

Xe tăng
Cuối cùng cũng việt hóa đc 100% giọng nói dẫn đường cho Igo. Igo giờ bản đồ có cả cao tốc Hà nội Thái Nguyên, điều mà Sygic còn chưa có.

Cụ [@tdung174;348664] có nhu cầu sửa hoặc thay hai cái ảnh nền lúc khởi động và khi thoát thì hãy cài phần mềm MioMap & IGO BMP vào máy tính . Nhiệm vụ của nó là chuyên giải nén và nén lại các ảnh đuôi bmp dùng cho IGO. Ko giải nén thì mấy cái ảnh bmp trong thư mục của IGO ko thể xem và sửa được đâu. Ngoài ra có thể dùng phần mềm này convert các ảnh nào cụ thích về đúng dạng nén của IGO với đuôi bmp.

Tải MioMap & IGO BMP từ đây http://miomapbmp.software.informer.com/download/

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Đây bạn, hôm trước chép mấy chương trình của Bạn ngochoangimsat vô chạy thử thì chương trình bị lỗi luôn, mới đem vô Cty bảo hành lại. Bạn nghiên cứu thử xem, hình như là khó đấy, vì bản quyền theo thẻ. Mình định gởi cho Bạn bản backup của thẻ luôn, nhưng lượng lớn quá trên 6GB luôn, nên tải lên lâu quá. Chúc bạn thành công!
https://drive.google.com/file/d/0B8rJHuB1EIcyZVVVcEdGemM4Njg/view?usp=sharing
cụ lấy cho em cái ID microSD của thẻ Vietmap của cụ , em thử thay cái ID của thẻ em giống thẻ cụ copy cái Vietmap vào xem có hoạt động không
cụ vào command prompt gõ lệnh dir x: và bấm enter , trong đó X là tên ổ thẻ sd của cụ, D,E,F.. gì đó
nó sẽ báo Volume serial number is XXXX-XXXX (XXXX-XXXX) chính là serial của thẻ SD)

Chỉnh sửa cuối:

tdung174

Xe đạp
bạn thử tes bản này xem
PRIMO YESIGO 9.8.0.377454 final version released and bug fix
http://www.fshare.vn/file/SY6MEUQVZYO5

bản này bản cao nhất thì phải
YESIGO_CN_Final.EXE ( China)
YESIGO_WW_Final.EXE (World)
Bản này mới, giao diện chương trình rất đẹp, nhiều lựa chọn, bỏ fần mở rộng của các bản trước, nhưng phần tìm địa điểm lại khó hơn, nó liệt kê sẵn tất cả các huyện, thành phố cả nước và phải chọn từ danh sách, còn bản cũ chỉ cần đánh vài chữ cái đầu là tìm được ngay, nhanh hơn. Thích nhất là fần giao diện màn hình có 4 lựa chọn luôn (cũ chỉ có mặc định ngày và đêm) và rất đẹp. Mình muốn trích các giao diện này cho vào bản củ, làm mãi mà chẳng được!
Chạy trên xe thì được, còn chạy ảo thì lỗi, không biết sao nữa!

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Cuối cùng cũng việt hóa đc 100% giọng nói dẫn đường cho Igo. Igo giờ bản đồ có cả cao tốc Hà nội Thái Nguyên, điều mà Sygic còn chưa có.

Cụ [@tdung174;348664] có nhu cầu sửa hoặc thay hai cái ảnh nền lúc khởi động và khi thoát thì hãy cài phần mềm MioMap & IGO BMP vào máy tính . Nhiệm vụ của nó là chuyên giải nén và nén lại các ảnh đuôi bmp dùng cho IGO. Ko giải nén thì mấy cái ảnh bmp trong thư mục của IGO ko thể xem và sửa được đâu. Ngoài ra có thể dùng phần mềm này convert các ảnh nào cụ thích về đúng dạng nén của IGO với đuôi bmp.

Tải MioMap & IGO BMP từ đây http://miomapbmp.software.informer.com/download/
em cũng thấy cái igo này dùng ổn nhất, mà mới tải cái file của cụ xong, giờ cụ up cho em cái voice và cái lang vietnam cụ mới việt hóa 100%, em đỡ phải down lại từ đầu

vietduong

Xe buýt
Bản này mới, giao diện chương trình rất đẹp, nhiều lựa chọn, bỏ fần mở rộng của các bản trước, nhưng phần tìm địa điểm lại khó hơn, nó liệt kê sẵn tất cả các huyện, thành phố cả nước và phải chọn từ danh sách, còn bản cũ chỉ cần đánh vài chữ cái đầu là tìm được ngay, nhanh hơn. Thích nhất là fần giao diện màn hình có 4 lựa chọn luôn (cũ chỉ có mặc định ngày và đêm) và rất đẹp. Mình muốn trích các giao diện này cho vào bản củ, làm mãi mà chẳng được!
Chạy trên xe thì được, còn chạy ảo thì lỗi, không biết sao nữa!
mình chạy ảo cũng lỗi, không biết tại sao, mà cụ xem bài trên của em chưa?, nhờ cụ lấy cái serial thẻ vietmap của cụ ây

tdung174

Xe đạp
em cũng thấy cái igo này dùng ổn nhất, mà mới tải cái file của cụ xong, giờ cụ up cho em cái voice và cái lang vietnam cụ mới việt hóa 100%, em đỡ phải down lại từ đầu
Có ở trang đầu đó bạn!
Nếu bỏ các giao diện của bản PRIMO YESIGO 9.8.0.377454 vào thi rất đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Chỉ voice là 100% còn lang 90% thôi. Cụ tải về từ bài 1 cháu vừa cập nhật lại link. Voice nhiều đoạn nói chưa đc chuẩn lắm, nhưng làm mất thời gian quá, từ hôm qua tới giờ cháu còn chưa ngủ. Dùng phầm mềm NHMTTS chạy text thành tiếng, giọng như dởi hơi xong lại dùng phần mềm chỉnh sửa âm thanh Cool Edit Pro 2.1 , để nắn nó về giống với tiếng người. Mà cũng vì mỗi lần làm một ít kéo dài vài tháng nên ko liền mạch và các chế độ chỉnh sửa âm khác nhau và giọng ra cũng khác nhau theo mỗi đợt.

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Chỉ voice là 100% còn lang 90% thôi. Cụ tải về từ bài 1 cháu vừa cập nhật lại link. Voice nhiều đoạn nói chưa đc chuẩn lắm, nhưng làm mất thời gian quá, từ hôm qua tới giờ cháu còn chưa ngủ. Dùng phầm mềm NHMTTS chạy text thành tiếng, giọng như dởi hơi xong lại dùng phần mềm chỉnh sửa âm thanh Cool Edit Pro 2.1 , để nắn nó về giống với tiếng người. Mà cũng vì mỗi lần làm một ít kéo dài vài tháng nên ko liền mạch và các chế độ chỉnh sửa âm khác nhau và giọng ra cũng khác nhau theo mỗi đợt.
cụ lấy giọng em Diễm bên Sygic chỉnh sửa xem có hay không, hay cụ nói bạn gái cụ đọc rồi thu âm lại :)

ngochoangimsat

Xe tăng
cụ lấy giọng em Diễm bên Sygic chỉnh sửa xem có hay không, hay cụ nói bạn gái cụ đọc rồi thu âm lại :)
Các phầm mềm khác giờ nó encoder kiểu gì ấy ko còn lấy đc như hồi trước lấy của VMR12 nữa. Các file giờ nó nén kiểu gì bé tẹo , chả lấy đc

tdung174

Xe đạp
cụ lấy cho em cái ID microSD của thẻ Vietmap của cụ , em thử thay cái ID của thẻ em giống thẻ cụ copy cái Vietmap vào xem có hoạt động không
cụ vào command prompt gõ lệnh dir x: và bấm enter , trong đó X là tên ổ thẻ sd của cụ, D,E,F.. gì đó
nó sẽ báo Volume serial number is XXXX-XXXX (XXXX-XXXX) chính là serial của thẻ SD)
Cái này phải không bạn?

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Cái này phải không bạn?

Không phải rồi bạn ơi, đó là serial ổ C. Câu lệnh thế nào a, bạn xem lại, minh gõ đủ cách vẫn không ra.
Dir E: cụgõ cd\ enter cho nó xuống hàng, rồi gõ tiếp Dir E: nếu như E là thẻ nhớ của cụ

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
a rồi, ok. thank bạn, để mình tes, cái serial 0403-0201 như cố ý đặt ý nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
a rồi, ok. thank bạn, để mình tes, cái serial 0403-0201 như cố ý đặt ý nhỉ
Ko phải nó đăng ký theo cái số đó đâu. Ngày trước cháu cũng lấy cái số đó rồi ghi lên cái thẻ khác cho nó cùng serial nhưng ko đc
Cụ cần đọc thêm về cách các phần mềm nó đăng ký theo số serial cứng của thẻ ấy. Ko phải cái số đó có thể ghi lại đc đâu ạ. Thế mà đc cháu đã làm xong từ lâu rồi

vietduong

Xe buýt
Hình như nó đăng ký theo số CID của thẻ, cái đó cần có thiết bị mới thay đổi dc