Hệ thống dẫn đường GPS cho xe hơi

tdung174

Xe đạp
cụ nào muốn đổi logo lúc khởi động và tắt IGO 9x Primo thì vào data.zip\ui_igo9\800_480 thay thế 2file loading.bmp và exiting.bmp là ok nhé
Thay giao diện màng hình trong fần cài đặt thi thay file nào bạn, fần giao diện trong bản 9.8 của bạn rất đẹp, mình thích mà mò mãi không được.

vietduong

Xe buýt
Thay giao diện màng hình trong fần cài đặt thi thay file nào bạn, fần giao diện trong bản 9.8 của bạn rất đẹp, mình thích mà mò mãi không được.
cái đó chắc nhờ cụ #ngochoangimsat ra tay thôi, chỉnh sửa thế nào anh em lên sài 9.8 luôn cũng dc :">

BIỂN ĐỎ

Xe tải
Hay quá cụ ạ.

minhmin123

Xe hơi
Apple cứ phải jailbreak ms cài đc sygic hả cụ?

ngochoangimsat

Xe tăng
cái đó chắc nhờ cụ #ngochoangimsat ra tay thôi, chỉnh sửa thế nào anh em lên sài 9.8 luôn cũng dc :">
Muốn dùng giao diện của cái bản 9.8 cho bản của cháu các cụ copy cái file branding.zip của nó thay vào. Copy cái thư mục UX của nó sang để bổ trợ giao diện của nó

Muốn chọn màu nền của bản đồ và màu các con đường (màu bản đồ chứ ko phải màu giao diện nhé) thì copy cái thư mục \content\scheme của nó sang bản của cháu.

Muốn có các dạng con chuột khác nhau thể hiện vị trí xe hiện tại thì copy cái \content\car của nó sang

Muốn .... v.v. đều có các cách giải

Cái bản IGo Primo V2.4.bulid 9.8 đó ko chạy trên máy ảo nên cháu chả biết trông nó thế nào mà các cụ khen đẹp. Cháu copy sang thấy cũng bình thường mà. Màn hình khởi động thì vả ngay mấy cái chữ tàu vào mặt rồi thì load chậm

Muốn đơn giản cái giao diện có sẵn của cháu các cụ xóa file branding.zip đi là hết, chi còn giao diện mặc định gốc của IGO

===========================

Bản Igo mới nhất mà cháu biết đến lúc này là bản Igo Primo 9.6.13.405512 . Nó xuất bản tháng 6/2014 cho xe HondaCivic cháu đang xem nó . Xong thì chia sẻ cho các cụ ko tiếc gì.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Sau một hồi chạy thử, cảm nhận ban đầu như sau:
- Đã khắc phục lỗi ở bản trước, có thêm chức năng kết nối trực tuyến, thêm tìm kiếm trên Google, thêm mục UI Labs, .... chưa biết gì hơn nữa!
- File ngôn ngữ tiếng việt vẫn chạy tốt.
- Màu đen đỏ nền chương trình tối quá, cái Logo KIA xuất hiện thấy khó chịu, thông tin quốc gia không có Vietnam.
Mục UI LAb bản nào cũng có chỉ là có bật lên hay không. trong file sys.txt ấy

[interface]
show_exit=1 -> cái này hiện nút Power Off để tắt IGO
extra_settings=1 -> Cái này hiện UI Lab

Tính năng internet cũng như vậy:

[network]
available=1

[http]
enabled=1

Cháu chuẩn bị cập nhật bản mới . Ngôn ngữ là cải thiện rất lớn cả giọng nói và Lang giao diện. Đã tìm được đúng mã hóa đúng ID ngôn ngữ cho Việt Nam. Vì vậy có thể dùng chung với các bản giao diện tiếng anh gốc (Trước đây đè lên tiếng Anh, giờ có thể để cả tiếng anh vào và chọn ngôn ngữ hiển thị). Cờ đỏ sao vàng của VN cũng hiển thị đúng trong phần chọn ngôn ngữ. Các câu dịch đã sửa lại nhiều chỗ cho hợp ngữ cảnh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

tdung174

Xe đạp
Cảm ơn Bạn đã đầy công nghiên cứu, rất mong được cảm nhận những thành quả mới của bạn!

vietduong

Xe buýt
cảm ơn cụ, khi nào up bản mới lên ới mình tiếng nhé, cái iGo này dùng đã thiệt

ngochoangimsat

Xe tăng
Cảm ơn Bạn đã đầy công nghiên cứu, rất mong được cảm nhận những thành quả mới của bạn!
cảm ơn cụ, khi nào up bản mới lên ới mình tiếng nhé, cái iGo này dùng đã thiệt
Cụ [@lairai;302219] , cụ [@tungvv;298860] và một cơ số cụ khác nhận thông báo cập nhật theo phần

1.3.3. IGO Primo V2.4 b9.6.13.405512 (phần mềm mới xuất bản 06-2014)

ở bài 1

heroesdaubu

Xe điện
Cụ [@lairai;302219] , cụ [@tungvv;298860] và một cơ số cụ khác nhận thông báo cập nhật theo phần

ở bài 1
Cụ ơi, em có cái dẫn đường eroda 4.3" chạy Vietmap bản H8 date 3/2011. Giờ em muốn update cái bản đồ thì phải làm thế nào? Cụ có update thì em xin bản copy nhé? Đa tạ cụ

vietduong

Xe buýt

ở bài 1
đã tes thử quá ngon, rất biết ơn đến công trình tốn kém bao nhiêu là thời gian và năng lượng của bạn. thank a lot :)

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ ơi, em có cái dẫn đường eroda 4.3" chạy Vietmap bản H8 date 3/2011. Giờ em muốn update cái bản đồ thì phải làm thế nào? Cụ có update thì em xin bản copy nhé? Đa tạ cụ
Bản đồ tận 2011 thì quá cũ rồi cụ ạ. Máy đó nếu của Vietmap bán thì cụ còn update được map, còn là xài hàng xxx thì hết thời chạy VM rồi. Cụ cài IGO cháu vừa xuất bản nhé. Chạy trên máy cụ ngon lành, bản đồ xuất bản tháng 11 năm 2014 (Quý 3)

heroesdaubu

Xe điện
Bản đồ tận 2011 thì quá cũ rồi cụ ạ. Máy đó nếu của Vietmap bán thì cụ còn update được map, còn là xài hàng xxx thì hết thời chạy VM rồi. Cụ cài IGO cháu vừa xuất bản nhé. Chạy trên máy cụ ngon lành, bản đồ xuất bản tháng 11 năm 2014 (Quý 3)
Hàng của em là hàng anh em tự kẹp háng của a Tập về và Vietmap là dạng xxx.
Em vừa xem qua cái hướng dẫn ở page 1 của cụ.
Cài đặt: Giải nén được một thư mục có tên Primo, chép thư mục này vào thẻ nhớ, cắm thẻ nhớ vào khe căm thẻ GPS trên ô tô.
- Thiết lập đường dẫn cho phần mềm dẫn đường về StorageCard\Primo\Primo.exe sau đó bấm nút Navi trên DVD là nó chạy luôn chả phải làm gì nữa.
- Nhược điểm duy nhất của phiên bản này là trên một số máy nếu bấm vào nút "Lịch sử giao thông" sẽ bị lỗi và thoát phần mềm.
Như vậy em có phải xóa cái thư mục chứa Vietmap H8 di hay phải làm thế nào để nó cho mình lao vào chọn primo.exe? Lâu rồi em ko làm cũng ko nhớ, trên cái pnd này ko có nut navi.

ngochoangimsat

Xe tăng
Hàng của em là hàng anh em tự kẹp háng của a Tập về và Vietmap là dạng xxx.
Em vừa xem qua cái hướng dẫn ở page 1 của cụ.

Như vậy em có phải xóa cái thư mục chứa Vietmap H8 di hay phải làm thế nào để nó cho mình lao vào chọn primo.exe? Lâu rồi em ko làm cũng ko nhớ, trên cái pnd này ko có nut navi.
Thế cụ khởi động phát nó vào Vm luôn à? Cụ xem trên thẻ nhớ có cái file ini hay txt hay config nào trong đó nó sẽ có dòng sửa đường dẫn nếu trên máy ko có chức năng chọn phần mềm nào dẫn đường. Copy vào thì ko cần xóa cái Vietmap đâu nhé. Cứ để nó đấy.
Loại trừ hết các cách chỉnh trên thì kết nối cái con đó với PC qua active sync rồi chỉnh regisstry sẽ có chỗ chỉnh cái đó khởi động vào phần mềm nào mình yêu cầu.

Chỉnh sửa cuối:

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cụ [@ngochoangimsat;201349] em quen dùng Vietmap rồi.
Mà vào trang của họ để download file về update lại không được.
Em đang dùng V27 Vietmap đầu Kovan ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Thế cụ khởi động phát nó vào Vm luôn à? Cụ xem trên thẻ nhớ có cái file ini hay txt hay config nào trong đó nó sẽ có dòng sửa đường dẫn nếu trên máy ko có chức năng chọn phần mềm nào dẫn đường. Copy vào thì ko cần xóa cái Vietmap đâu nhé. Cứ để nó đấy.
Loại trừ hết các cách chỉnh trên thì kết nối cái con đó với PC qua active sync rồi chỉnh regisstry sẽ có chỗ chỉnh cái đó khởi động vào phần mềm nào mình yêu cầu.
Thùy link gúc này chậm dã man cụ ơi, em thử mấy lần mà tốc độ toàn tính bằng byte dù nhà em là cáp quang
iGO Primo V2.4 build 9.6.13.351648 hỗ trợ tất cả các độ phân giải màn hình, tất cả các hệ điều hành wince 4-5-6

- Link tải về tại đây:
* Bản gốc: rất nặng gần 500MB (Bản đồ tích hợp quý 1 năm 2014): https://drive.google.com/file/d/0B3q...it?usp=sharing
* Bản gọn: đã được xóa các thứ không cần thiết, cập nhật giao diện và giọng đọc tiếng việt do cháu tự làm (đã cập nhật bản đồ quý 3 năm 2014) - Password giải nén tranh chu thap các cụ nhé:
- Vàng anh: https://drive.google.com/file/d/0B3q...ew?usp=sharing
Cụ có thùy link nào khác hem?

tdung174

Xe đạp
Rất cảm kích bạn b bỏ công sức rất nhiều để kết quả như thế này!
Để hướng đến cái hoàng mỹ hơn, bạn chịu khó tí nữa, trong cài đặt màng hình của bản 8.9 có 4 lựa chọn: mặc định ngày, mặc định đêm, picco ngày,đêm... bạn mang sang thì tuyệt luon!

ngochoangimsat

Xe tăng
Rất cảm kích bạn b bỏ công sức rất nhiều để kết quả như thế này!
Để hướng đến cái hoàng mỹ hơn, bạn chịu khó tí nữa, trong cài đặt màng hình của bản 8.9 có 4 lựa chọn: mặc định ngày, mặc định đêm, picco ngày,đêm... bạn mang sang thì tuyệt luon!
Mấy cái đó chỉ là mấy cái sở thích cá nhân, cụ chịu khó tự làm nhé.
Cách làm như sau: Thấy bộ Skin nào ưng ý ở đâu thì vào thư mục content\skin của nó copy về cái bộ của cụ, cũng để trong content\skin rồi vào cài đặt màn hình, chọn giao diện ban ngày, ban đêm nó sẽ hiện ra các skin của cụ có mà đã để trong thư mục skin. Chỉ việc chọn

Chỉnh sửa cuối: