[Funland] Hình như các Cụ Ofers chán UEFA Champion League rồi?

shiluo

Xe container
Thế là xịt CK toàn Anh rồi à các cụ😂
Thực ra CK mà nội bộ thì không hấp dẫn, nhưng năm nay muốn xảy ra một lần ở cả 2 cup để sau này còn có cái nhắc đến 😁

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thế là xịt CK toàn Anh rồi à các cụ😂
Thực ra CK mà nội bộ thì không hấp dẫn, nhưng năm nay muốn xảy ra một lần ở cả 2 cup để sau này còn có cái nhắc đến 😁
Có đến 3 ông England trong đó là quá nhiều rồi bác.
2 cup về hết thành Manchester dồi.

Fim

Xe điện
C2 :
Xem hôm qua thì có vẻ như Villareal sẽ không ăn được MU, tỉ lệ MU win là 70%.
Tuy nhiên không nói trước được điều gì.
C1 :
Dự là đá Pen, MC tạch :-j :-j :-j

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em fan nhà Đỏ nên em dự MC toạch :))

DaDieuchienxu

Xe container
Có đến 3 ông England trong đó là quá nhiều rồi bác.
2 cup về hết thành Manchester dồi.
Bóng đá thì ko nói chắc đc điều gì đâu cụ.
Nhớ mùa 2012, trận CK C1 trên đất Đức giữa Bayern (B.M) đang thắng như chẻ tre & 1 Chelsie thay HLV giữa dòng. Suốt trận, Chel gồng mình chống trả các đợt tấn công của B.M & tỷ số 1-0 ghi vào thời điểm gần end, xem như kết cục ngã ngũ, chỉ chờ tiếng còi hết giờ của TT.
Nhưng sau cùng, Chel mới là CLB mang Cup về.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bóng đá thì ko nói chắc đc điều gì đâu cụ.
Nhớ mùa 2012, trận CK C1 trên đất Đức giữa Bayern (B.M) đang thắng như chẻ tre & 1 Chelsie thay HLV giữa dòng. Suốt trận, Chel gồng mình chống trả các đợt tấn công của B.M & tỷ số 1-0 ghi vào thời điểm gần end, xem như kết cục ngã ngũ, chỉ chờ tiếng còi hết giờ của TT.
Nhưng sau cùng, Chel mới là CLB mang Cup về.
Bayern bị 2 lần mà bác: Với Chelsea 2012 và với Man United 1999.
Đều đá áp đảo, đều bị gỡ vào lúc không ngờ nhất.

DaDieuchienxu

Xe container
Bayern bị 2 lần mà bác: Với Chelsea 2012 và với Man United 1999.
Đều đá áp đảo, đều bị gỡ vào lúc không ngờ nhất.
Vâng cụ. Chả giấu gì, nhà cháu là Fan của B.M nói riêng & cả ĐT Đức vì chất "thép" của họ. Khi bóng chưa ngừng lăn thì các đối thủ vẫn chưa yên tâm khi đang dẫn bàn họ.
Thế quái nào, 2 trận ấy đều thua ở ~ giây phút cuối cùng.=> ức thức đến sáng mà vẫn ko tiêu hóa đc!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ. Chả giấu gì, nhà cháu là Fan của B.M nói riêng & cả ĐT Đức vì chất "thép" của họ. Khi bóng chưa ngừng lăn thì các đối thủ vẫn chưa yên tâm khi đang dẫn bàn họ.
Thế quái nào, 2 trận ấy đều thua ở ~ giây phút cuối cùng.=> ức thức đến sáng mà vẫn ko tiêu hóa đc!
Hehe, giống tôi, Fan xịn của Bayern đây bác.
Từ 1990 lận, năm Tây Đức vô địch Italy '90, và đội hình có 1 mớ quân Bayern.

vihali

Xe container
Hình như có đợt Madrid có 2 Cup thì phải các cụ nhỉ?

vihali

Xe container
Em móc hàm phát: thế thì các cụ chỉ là fan Đức thời đó chứ fan Bayern thế nào được khi rất ít thông tin về các CLB Đức lúc đó.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em móc hàm phát: thế thì các cụ chỉ là fan Đức thời đó chứ fan Bayern thế nào được khi rất ít thông tin về các CLB Đức lúc đó.
Êm ngồi ở bển luôn, bác ạ.
Được vinh dự đến sân Olympia Stadion 1 lần - khi đó chưa có sân Allianz.

DaDieuchienxu

Xe container
:D Cụ ko thâm niên = nhà cháu. 2 trân thua tức tưởi ở Espana 1982 & Mexico 1986 khiến nhà chái rất buồn, đến Italia 1990 thì "con tim mới vui trở lại".
Đợi 24 năm sau, nhìn các chiến binh Đức nâng cao Cup vàng => cười suốt ngày.
Bốn năm sau, muốn đập cái TV!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
:D Cụ ko thâm niên = nhà cháu. 2 trân thua tức tưởi ở Espana 1982 & Mexico 1986 khiến nhà chái rất buồn, đến Italia 1990 thì "con tim mới vui trở lại".
Đợi 24 năm sau, nhìn các chiến binh Đức nâng cao Cup vàng => cười suốt ngày.
Bốn năm sau, muốn đập cái TV!
Tôi cũng được xem các trận '82 và '86.
Đấy là Die Manschaft.

Còn Bayern thì khác rồi.

PS: năm 2021 này, tụi Đức lại lên mà xem. Hy vọng vậy.

vihali

Xe container
Êm ngồi ở bển luôn, bác ạ.
Được vinh dự đến sân Olympia Stadion 1 lần - khi đó chưa có sân Allianz.
Đó, ở bển thì ngon. Mà ở bển chỉ đến 1 lần thôi à cụ, thế lại bằng em thôi mặc dù em ko ở Đức :P hehe.

Nhớ lần đầu em vác balo đi đến đâu ngủ đến đấy, thường là book youth hostel rất dễ và rẻ vì có thẻ sv. Trên đường từ Hamburg xuôi Munchen, em book xong ở quán cafe, có khi quên bấm nút mà đến nơi hết bố nó phòng mà ko thấy tên trên hệ thống. Em ra ga trung tâm của Munchen nằm trong túi ngủ cùng bao đứa SV ở đó. Ồn quá nên đến 11h em bắt metro lên ngược sân bay, chui vào 1 góc ngủ. Một chú an ninh sân bay đi tuần bắt được đuổi, lúc đó là 3h sáng, em vâng dạ 1 lúc rồi nằm tiếp đến 6h sáng mới đi. Khách sạn thì 400usd/đêm, bằng cả vé xe bus em đi châu Âu 1 tháng, chịu thế nào đc nên phải ngủ bờ ngủ bụi.

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
chàng này thời Sarriball bị bắt đá AMF thế mà lại hoàn thiện bộ kĩ năng luôn :))) quá hay
Mãi mới tìm thấy người chung quan điểm với em

Em nghĩ sai lầm lớn nhất của mấy HLV Chelsea trước đây là ko biết dùng Kante, từ Sarri đến F8.
Nó giúp Leicester vô địch EPL, hè 2018 giúp Pháp đoạt WC, về Chel lại vô địch EPL tiếp mà ko dùng nó ở vị trí TV thu hồi, cứ bắt nó dạt biên để Jorginho đá tổ chức chỗ đó, giờ Tuchel về nhét cái máy chạy này vào đây là đâu lại vào đó ngay. Thằng này lắp pin sạc nhanh, cứ 15 phút nghỉ giữa hiệp nó lại đầy năng lượng, chạy như con ngựa hoang, mà lại nhanh nữa
Chìa khóa của thành công là đây chứ đâu. Kkk
Kante đc đánh giá cực thông minh. Luôn nghe lời HLV 100%. Thế nên phải để kante đá đúng sở trường sẽ áp đảo đc hết tuyến giữa đội b. Như ở Lei , Pháp, Chel Conte. Tuchel về dùng chuẩn Kante phát đời lên hương luôn.
Cực kỳ nhanh, mạnh, chớp cơ hội cực nhanh tạo điều kiện đưa bóng lên trên.
Pháp có Kante nên thằng Pogba hoa hòe hoa sói đc dịp quẩy tung nóc. Yên tâm ko phải lo quá n về tranh chấp tuyến giữa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đó, ở bển thì ngon. Mà ở bển chỉ đến 1 lần thôi à cụ, thế lại bằng em thôi mặc dù em ko ở Đức :P hehe.

Nhớ lần đầu em vác balo đi đến đâu ngủ đến đấy, thường là book youth hostel rất dễ và rẻ vì có thẻ sv. Trên đường từ Hamburg xuôi Munchen, em book xong ở quán cafe, có khi quên bấm nút mà đến nơi hết bố nó phòng mà ko thấy tên trên hệ thống. Em ra ga trung tâm của Munchen nằm trong túi ngủ cùng bao đứa SV ở đó. Ồn quá nên đến 11h em bắt metro lên ngược sân bay, chui vào 1 góc ngủ. Một chú an ninh sân bay đi tuần bắt được đuổi, lúc đó là 3h sáng, em vâng dạ 1 lúc rồi nằm tiếp đến 6h sáng mới đi. Khách sạn thì 400usd/đêm, bằng cả vé xe bus em đi châu Âu 1 tháng, chịu thế nào đc nên phải ngủ bờ ngủ bụi.
Thích đến nhiều hơn, nhưng đến xem 1 trận của tụi nó, khổ lắm bác ạ - và chắc là bác không có được cái cảm giác này:
Đi từ 06h sáng, cùng với fans của đội khách ở Munchen - mặc dù 16h mới đá.

Đến nơi, đi diễu hành, khua chiêng trống, bia bọt, tự nâng bi đội nhà, rồi chưởi nhau với fans đội Bayern.
Cảnh sát phải làm bung xung ở giữa.
Vào sân từ 14h bác ạ.

Đến khi nó thổi còi bắt đầu, thì phần lớn khản cổ rồi.

Được cái, bia tụi nó ngon và nhiều.

DaDieuchienxu

Xe container
Tôi cũng được xem các trận '82 và '86.
Đấy là Die Manschaft.

Còn Bayern thì khác rồi.

PS: năm 2021 này, tụi Đức lại lên mà xem. Hy vọng vậy.
Đa số ĐT Đức đều lấy cầu thủ B.M & Borussia Dormund làm nòng cốt cho các vòng WC & Euro mà cụ.
Còn ĐT Đức năm nay nhà cháu nghĩ chưa đủ độ chín để đội vòng nguyệt quế đâu, và cả WC 2022 (nếu ko bị ảnh hưởng bở Covid, vẫn tổ chức).

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Không hiểu sao em thấy thằng Chelsea nó lột xác nhanh thế, ban bật một chạm rồi lên bóng tấn công quá nhanh và sắc ~o)