[Funland] Hình như các Cụ Ofers chán UEFA Champion League rồi?

vihali

Xe container
Thích đến nhiều hơn, nhưng đến xem 1 trận của tụi nó, khổ lắm bác ạ - và chắc là bác không có được cái cảm giác này:
Đi từ 06h sáng, cùng với fans của đội khách ở Munchen - mặc dù 16h mới đá.

Đến nơi, đi diễu hành, khua chiêng trống, bia bọt, tự nâng bi đội nhà, rồi chưởi nhau với fans đội Bayern.
Cảnh sát phải làm bung xung ở giữa.
Vào sân từ 14h bác ạ.

Đến khi nó thổi còi bắt đầu, thì phần lớn khản cổ rồi.

Được cái, bia tụi nó ngon và nhiều.
Em xem đội bóng chỗ em chứ nhưng đội đá ở hạng 2 nên hơi xìu. Hội họp cả ngày như bác nói, nhưng chủ yếu uống bia tán phét, chia thành 2 phe, nhóm đông hơn chủ yếu xem khúc côn cầu, nhóm nhỏ xem bóng đá. Em còn đá tập ở 1 đội hạng tư Thụy Điển.

shiluo

Xe container
:D Cụ ko thâm niên = nhà cháu. 2 trân thua tức tưởi ở Espana 1982 & Mexico 1986 khiến nhà chái rất buồn, đến Italia 1990 thì "con tim mới vui trở lại".
Đợi 24 năm sau, nhìn các chiến binh Đức nâng cao Cup vàng => cười suốt ngày.
Bốn năm sau, muốn đập cái TV!
Em thì bán kết 2014 vợ đang mang bầu, Đức ghi bàn vào lưới Brazil tí ngã làm em sợ xanh mắt 😱
Sau khi Đức VĐ thì F1.2 của em đang trong bụng nhưng được chốt tên là Đức 😁

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Không hiểu sao em thấy thằng Chelsea nó lột xác nhanh thế, ban bật một chạm rồi lên bóng tấn công quá nhanh và sắc ~o)
Thực ra các vị trí của nó đều thuộc hàng ngon, nhanh, kỹ thuật, khỏe có thừa mà cụ. Hẳn 2 đội hình đều ngon luôn. Hợp HLV, đưa về đúng sở trường từng người thì lên hương là đương nhiên thôi cụ.
Tầm này Chel đá đôi công hơi bị hấp dẫn.
Tuchel cũng quá giỏi. 2 đội vào ck trong 2 năm thì quá đỉnh luôn.

DaDieuchienxu

Xe container
Em thì bán kết 2014 vợ đang mang bầu, Đức ghi bàn vào lưới Brazil tí ngã làm em sợ xanh mắt 😱
Chúc mừng cụ có Idol để hâm mộ & yêu thương quanh năm suốt tháng.:-bd

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
29/5 tới đây sẽ là trận cầu rất mãn nhãn vs nhiều bàn thắng! E vote cho ManC

Moriarty

Xe container
Trận này lúc tài thổi còi bắt đầu thì vợ e nó bắt đầu lắp máy vắt sữa, lắp xong 2 bên vếu thì tỉ số là 3-0 nó cứ chửi e xui nó thức làm gì mất công

hauyenhd

Xe container
Đội bóng nào lấy thằng Neymar làm trung tâm thì đều lúc cần thì xịt. 30 tuổi rồi mà vẫn trẻ trâu. Hay thì rằng hay thật nhưng tính khí bốc đồng và trẻ con. Quá nhiều cảm xúc.
Nhiều đội chơi xấu cho 1 chú đi gây sự với Neymar thế là hắn ta cay cú k làm ăn gì được. Chỉ rình trả đũa.
Thằng điên đó mà xem lúc đội bóng cần ghi bàn chỉ muốn đập cái ti vi, vẫn màu mè làm chậm tốc độ lên bóng của đội nhà. Kèm thằng này cứ cho 1 thằng to khỏe chạy theo thì k làm đc cơm cháo gì, hình ảnh quen thuộc là cứ chạm vào là nó ngã lăn quay ra tay ôm quả bóng, 1 trận cứ cố gắng cho nó ôm bóng tầm chục lần hết trận thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Trận này lúc tài thổi còi bắt đầu thì vợ e nó bắt đầu lắp máy vắt sữa, lắp xong 2 bên vếu thì tỉ số là 3-0 nó cứ chửi e xui nó thức làm gì mất công
Cái trận 8-2 với Brazil phỏng bác??

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
:D Cụ ko thâm niên = nhà cháu. 2 trân thua tức tưởi ở Espana 1982 & Mexico 1986 khiến nhà chái rất buồn, đến Italia 1990 thì "con tim mới vui trở lại".
Đợi 24 năm sau, nhìn các chiến binh Đức nâng cao Cup vàng => cười suốt ngày.
Bốn năm sau, muốn đập cái TV!
Em lại chưa bao giờ cổ vũ cho ĐT Đức, mặc dù không có một lý do chính đáng nào. Chắc chỉ vì nó mạnh và không hào hoa
Về cá nhân, lại thích bộ 3 Inter, nhưng không thích Stefan Effenberg, cũng không có lý do :D

Meow

Xe điện
Chìa khóa của thành công là đây chứ đâu. Kkk
Kante đc đánh giá cực thông minh. Luôn nghe lời HLV 100%. Thế nên phải để kante đá đúng sở trường sẽ áp đảo đc hết tuyến giữa đội b. Như ở Lei , Pháp, Chel Conte. Tuchel về dùng chuẩn Kante phát đời lên hương luôn.
Cực kỳ nhanh, mạnh, chớp cơ hội cực nhanh tạo điều kiện đưa bóng lên trên.
Pháp có Kante nên thằng Pogba hoa hòe hoa sói đc dịp quẩy tung nóc. Yên tâm ko phải lo quá n về tranh chấp tuyến giữa.
Hẳn Pogba hoa hòe hoa sói Alexandre Ciskob :D

DaDieuchienxu

Xe container
Em lại chưa bao giờ cổ vũ cho ĐT Đức, mặc dù không có một lý do chính đáng nào. Chắc chỉ vì nó mạnh và không hào hoa
Về cá nhân, lại thích bộ 3 Inter, nhưng không thích Stefan Effenberg, cũng không có lý do :D
Cụ nói khá đúng. Trước khi Klinmans về nắm ĐT, Manschaft chưa bao giờ đc đánh giá chơi "hay" cả. Chính vì thế có biệt danh là "cỗ xe tăng"
Nhưng từ sau đó, lối đá của họ thanh thoát hơn. Bù lại, sự kiên cố & lì lợm giảm đi đáng kể, âu cũng là 2 mặt của 1 vấn đề.
Riêng về cá nhân Effenberg, lúc đầu nhà cháu cũng ko ưa anh chàng này lắm, nhất là vụ chìa "ngón tay thối" ở WC 1994. Tuy nhiên, sau này anh ta đã trưởng thành hơn, là thủ lĩnh của Manschaft đến khi giã từ sự nghiệp quần đùi áo số.

MotoG

Xe tăng
Thích đến nhiều hơn, nhưng đến xem 1 trận của tụi nó, khổ lắm bác ạ - và chắc là bác không có được cái cảm giác này:
Đi từ 06h sáng, cùng với fans của đội khách ở Munchen - mặc dù 16h mới đá.

Đến nơi, đi diễu hành, khua chiêng trống, bia bọt, tự nâng bi đội nhà, rồi chưởi nhau với fans đội Bayern.
Cảnh sát phải làm bung xung ở giữa.
Vào sân từ 14h bác ạ.

Đến khi nó thổi còi bắt đầu, thì phần lớn khản cổ rồi.

Được cái, bia tụi nó ngon và nhiều.
Rảnh gớm.
Chả bù em hội viên CLB Hà Nội, ko mất tiền vé mà hay đến muộn :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
7 - 1 cụ êi.
8 -2 là tỉ số giữa B.M & Barcelona.
Tôi nhớ nhầm.
Đúng rồi.
Trong trận Brazil thua 1-7, các cháu gái khóc như mưa gió.
Nhưng trận đó, Germany cũng hên: Tôi nhớ nó sút có 8-9 quả gì đó, và ăn 7 trái

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói khá đúng. Trước khi Klinmans về nắm ĐT, Manschaft chưa bao giờ đc đánh giá chơi "hay" cả. Chính vì thế có biệt danh là "cỗ xe tăng"
Nhưng từ sau đó, lối đá của họ thanh thoát hơn. Bù lại, sự kiên cố & lì lợm giảm đi đáng kể, âu cũng là 2 mặt của 1 vấn đề.
Riêng về cá nhân Effenberg, lúc đầu nhà cháu cũng ko ưa anh chàng này lắm, nhất là vụ chìa "ngón tay thối" ở WC 1994. Tuy nhiên, sau này anh ta đã trưởng thành hơn, là thủ lĩnh của Manschaft đến khi giã từ sự nghiệp quần đùi áo số.
Nếu xét về kỹ năng cá nhân, Effenberg và Mehmet Scholl có lẽ là tốt nhất của các cầu thủ Đức. Nhưng Effenberg cá tính hơn nhiều :)

Chauthanh11

Xe điện
Effenberg sau vụ WC94 thì làm gì còn cửa ở ĐTQG nữa cụ ?
Anh ấy chỉ nổi hẳn khi về lại Monchengladbach , sau là thủ lĩnh của Bayern .
Mà Bayern trước năm 1995 thì ở châu Âu cũng xoàng thôi cụ . Năm 95 lần đầu tiên em được coi trực tiếp là trận BM gặp Ajax , Ajax nó vùi dập BM 5 bàn thì phải .
Ở giải quốc nội thì Borussia Dortmund , Stuttgart , Bremen vv đều cạnh tranh sòng phẳng với Bayern , BM chỉ thực sự vượt hẳn lên khi cái luật Bosman ra đời thôi .

DaDieuchienxu

Xe container
Tôi nhớ nhầm.
Đúng rồi.
Trong trận Brazil thua 1-7, các cháu gái khóc như mưa gió.
Nhưng trận đó, Germany cũng hên: Tôi nhớ nó sút có 8-9 quả gì đó, và ăn 7 trái
Trận ấy là Brasil quá tự ảo tưởng về sức mạnh của mình + lợi thế sân nhà, nên bị thọt 2 trái là vỡ trận, chứ ko phải ĐT Đức đá quá hay.
Dù là Fan của Manschaft, nhà cháu cũng ko dám tin diễn tiến trên sân là sự thật.
Đến trận CK, đó mới chính là thực lực của ĐT Đức.
Nếu xét về kỹ năng cá nhân, Effenberg và Mehmet Scholl có lẽ là tốt nhất của các cầu thủ Đức. Nhưng Effenberg cá tính hơn nhiều :)
Nhà cháu xem thấy Effenberg đá biến ảo & đường banh dứt khoát hơn hẳn Scholl.