[Funland] HN hay mưa to và ngập. E có nên lên chung cư ở k các cụ?

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận, nhiều cụ không ở hoặc không biết nhưng cứ nghe nói rồi phán như đúng rồi. Linh Đàm đâu chỉ có mỗi HH mà cứ kêu váng lên là đông và chật. Về mật độ chung thì Royal hay Time cũng ngang ngửa Linh Đàm ý.
Bác dũng cảm thế? Dám so sánh phấn với vôi à?
Em can bác. Đội mũ vào k là cư dân tham họ ném vỡ đầu đấy.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E đang song hành cả cc và nhà đất.
Hôm rồi mất điện thì cc nó vẫn đảm bảo cho cái tủ lạnh và 6 đèn phòng khách. Văn minh tiên tiến hơn hẳn ở dưới.
Hôm qua thì đc ngắm e ng đẹp hàng xóm mặc đồ ngủ đi đổ rác, mât sáng hẳn lên cc à :)).

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Liền kề giờ có khu nào dễ bị ngập k các cụ, trong ngõ đã đành, liền kề toàn mấy chục tỷ mà ngập thì chán.
Hôm mưa to thì bt ở thiên đường Bảo Sơn nc vào biến hầm thành bể đc. Lk chắc t1 cũng ăn đòn.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hà Lội thì cháu vote nhờ nga ngố nó làm quả bom nhiệt hạch xóa đi làm lại chứ ai đời thủ đô của 1 nước động mưa là ngập. Chả biết đội đầy tớ đi nước ngoài nhìn quy hoạch của bọn tây lông có ngượng ko nhỉ ?
Mà nó đã ngập thì cụ lên cc đỡ hơn nhưng đi lại thì vẫn bì bõm.
Đợi có tiền xây vài chục cái hầm chứa nc tạm thời là hết thôi. 23 năm nữa nhé :)).

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Chán quá các cụ ạ, nhà em ở khu Láng (trong ngõ oto k vào đc). Mưa nhỏ k sao, mưa to là bì bõm trước nhà. Rác nổi phềnh, hôi thối. Muỗi thì nhiều.
Tháng làm vài trận mưa kiểu này em mệt mỏi quá. Nhà thì có 56m2/sàn mỗi lần mưa to lau nhà cũng oải quá
lên chung cư ngay, múc cái 4-5 tỉ, ở sướng, đời mấy tí

• Vodka
Reactions: m62

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ công nhận với e Chung cư muỗi ruồi rất ita đúng không, mà hay cái mùa Đông ở chung cư rất ấm
Không ruồi muỗi
Không tiếng ồn: Hãn hữu mới có sự cố tầng trên gây tiếng ồn vì ý thức giờ cũng tốt hơn và BQL có quy định về tiếng ồn. Tiếng ồn dưới đường, tiếng karaoke láo nháo... gần như về mo.
Mùa hè mát, trừ hướng tây; Mùa đông ấm.
Cảm thấy không khí sạch sẽ hơn.
Không nồm ẩm.
Điều kiện ánh sáng tốt hơn mặt đất.
Tóm lại trong giai đoạn quá độ tiến đến biệt thự Riverside thì cháu thấy chung cư ổn.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Nếu sợ ngập mà mua chung cư thì dân SG ở chung cư 90%. :D
Tiếc là Sài Gòn có đến hơn chục triệu dân nhưng chưa có nổi 1 triệu căn chung cư cụ à. Chứ có đủ thì dân SG cũng lên chung cư hết đó. Không phải cứ muốn là được đâu.

m62

Xe máy
lên chung cư ngay, múc cái 4-5 tỉ, ở sướng, đời mấy tí
chuẩn cụ ạ, đời đc mấy ở sao cho sướng, hôm qua mưa mà e ngắm qua cửa sổ rồi ăn cơm, nhà e cc, xong hôm nay nghe chị nhân viên kể hôm qua nước tràn vào nhà mặt đường, lại lẫn cả nước cống bẩn ơi là bẩn, hì hục tát nước lau dọn đến đêm, khổ quá.

Depmoc

Xe hơi
Thằng bạn em ở chung cư vẫn ngập, tắc ống thoát nước rõ nhục

sherlock cốc

Xe buýt
Mưa to thế này em nghĩ là cụ thớt nên lên chung cư, khi nào hết mưa lại xuống.

Kia_fote

Xe điện
Em dân Tỉnh, nghĩ cảnh Hà Lội rồi như cụ thớt đăng rác nổi lềnh phềnh hôi thối mà sợ quá
Bù lại thì Hà nội được ưu tiên nhiều nhất về văn hóa thể thao, công trình phúc lợi cụ à. Tất cả các giải bóng đá chính thức, rồi Seagame...đều ở Hà nội cả.

pisces_hn

Xe container
Em cũng vẫn ước mơ có cái nhà đất tầng 1 em sẽ để thông để để xe máy, ô tô lắp thang máy và từ tầng 3 trở lên xây mỗi tầng như một căn chung cư.

DaDieuchienxu

Xe container
Tiếc là Sài Gòn có đến hơn chục triệu dân nhưng chưa có nổi 1 triệu căn chung cư cụ à. Chứ có đủ thì dân SG cũng lên chung cư hết đó. Không phải cứ muốn là được đâu.
Vấn đề là mặt bằng giá căn hộ ở SG luôn cao hơn HN cụ ạ. Hơn nữa, vs mức thu nhập bình quân thì ko phải ai cũng có điều kiện sở hữu 1 căn hộ chung cư.
Cách đây tầm 1,5 năm, căn nhà đã xuống cấp quá, cần đập bỏ xây lại. Mình thì bận việc làm, chỉ có ngan già, làm thế nào để trông coi thợ thi công? Thế là đi xem có căn hộ nào vừa ý thì đổi béng!
Giá đắt xanh cả mặt, căn nào cũng hét bét ra 2 tỷ, xa thăm thẳm chiều trôi...Thôi, đành xây vậy!
Chứ nếu giá tốt thì cần có luôn 2 triệu căn hộ cũng có cung ứng. Nhiều chung cư xây thô mấy năm để ko mà chủ đầu tư chẳng buồn hoàn thiện!

Smile1102

Xe container
Em cũng vote phiếu ở chung cư. Nhà em ở khu THNC, mọi nhu cầu học hành ăn chơi đi bộ đc. Xe đc cấp chỗ riêng cho từng căn hộ, giá gửi xe ô tô đầu có 350K.
Hqua mưa cái em đang ngồi ở khách hàng, có đứa em nó bảo thôi để em đưa chị về ko thì ko gọi đc xe.về đến nhà thấy khu nhà em đường vẫn okie, còn chưa ngập sân nên vẫn ổn. Leo lên nhà là thoát lại ngồi ngắm mưa thôi.
Em thì kiên quyết ko mua và ko ở nhà ngõ, em đi taxi suốt nên nhu cầu của em là nhà mặt đường to. Em mua đầu tư nhà toàn mặt đường 28-30m chứ nhìn nhà ngõ 11m em đã ko thích rồi.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Ở dưới đất có cái nóng hầm hập hơi nước rất khó chịu, người cứ lúc nào cũng dính dính
Chung cư thì thoáng hơn nên khô hơn, em cứ đi về nhà là sướng nhảy cỡn lên
Còn ở nhà đất ngõ lụt thì thôi kinh hồn, tai hại lâu dài, hơn 20 năm ở nhà đất của e là quá đủ rồi

Audi fan

Xe tải
Bác dũng cảm thế? Dám so sánh phấn với vôi à?
Em can bác. Đội mũ vào k là cư dân tham họ ném vỡ đầu đấy.
Dạ, không đọc kỹ mà cũng cứ lao vào ném thì em không chấp ạ. em nói về mật độ nhé. Còn những cái khac em không dám bàn ạ. Còn phấn hay vôi như nào thì tuỳ cảm nhận thôi bác ạ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
chuẩn cụ ạ, đời đc mấy ở sao cho sướng, hôm qua mưa mà e ngắm qua cửa sổ rồi ăn cơm, nhà e cc, xong hôm nay nghe chị nhân viên kể hôm qua nước tràn vào nhà mặt đường, lại lẫn cả nước cống bẩn ơi là bẩn, hì hục tát nước lau dọn đến đêm, khổ quá.
Nhà em tầng 24 quen rồi, ở thấp hơn thấy bí lắm không quen 😂

blackpaint

Xe container
Em chưa rõ ý cụ ở điểm mất điện thì CC 0:1 ND? Vì em thấy ở CC nhà em, mất điện chưa đến 1 phút là máy phát điện chạy, back up 100% cho thanh máy, chiếu sáng, ổ cắm… của cả toà nhà nên vẫn sinh hoạt bình thường. Như vậy thì phải là điểm có lợi hơn là nhà đất trong ngõ không có máy phát điện chứ ạ?
Chỗ chung cư ông bà ngoại em ở Hà Đông mất thì phút sau là có điện máy phát, họ ngắt điện cho điều hòa, ổ công suất lớn, còn lại thắp sáng, quạt vô tư.