Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngoc Khanh cho em làm phiền tí nữa.
Xe em i30cw 2009 full. Mấy hôm nay smartkey có hiện tượng ko bấm đóng/mở cửa đc.
Nhưng nếu em tháo chìa cơ ra khỏi cả cụm smartkey thì lại bấm đóng mở được bình thường (smartkey có lẫy để đẩy chìa cơ ra)

Như thế là bị bệnh gì ạ? Em đoán chỉ bị tiếp xúc pin hay gì đó thôi nhưng tháo pin ra chỉnh rồi mà ko đc. K biết bên cụ có nhận sửa khoá ko?

Cám ơn cụ.
Cái này cụ kiểm tra kỹ xem cái chìa cơ khi cắm vào có bị chạm vào cái gì không? Chắc là bị chạm mới có hiện tượng như vậy

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các bác cho e hỏi? Xe là grand starex cửa lùa 2 bên rất khó mở, giật mạnh mới ra! Trước giờ gãy mất 2,3 cái bộ tay mở rồi! E đã đem ra nhìu chỗ mà vẫn ko sửa đc! E thử các xe khác thì mở rất nhẹ!! Các bác giúp e với....?
Cái này phải thay bộ bánh xe chạy cửa. Mỗi cánh có 3 cái nếu thay cả thì khoảng hơn 2tr cho một cánh. Phương pháp it tốn kém hơn là đi tiện lại mấy bánh xe này nhưng phải để xe lại ở xưởng 2 ngày

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Ngoc Khanh cho em hỏi, xe em i30cw 2009 có lắp thêm được bộ lọc không khí "Clean Air" hoặc "Cluster Ionizer" của Huyndai ko ạ?
Cái này em không nắm được! Cụ phải cho biết bộ này đã từng lắp trên xe nào của Hyundai để em xem trên mạch điện mới trả lời được.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi? Xe em Creta mới lấy, hôm nay đi đường cầu Nhật Tân, xe đi thẳng mà tay lái nó lại không thẳng nó hơi nghiêng là thế nào các cụ nhỉ?
Đấy gọi là hiện tượng lệch lái! Cái này cụ đưa xe đến xưởng chỉnh 30 phút là xong

vuahung105

Xe container
Chào các cụ.
e tìm bài viết của cụ hardtop viết về hiện tượng khóa phanh chân, không đề được mà không thấy? các cụ giúp em với
cụ thể là xe em - KIA pride LX ( giống với huyndai verna ấy ), sáng nay gấu đạp nhẹ phanh, đề phát là nó bó cứng phanh và tắt máy, bây h chả để đc nữa, phanh cũng cứng đét luôn.
nhờ các cụ tư vấn giúp.
thanks

sonkh250

Xe buýt
Bác Ngoc Khanh ui!
Xe em tháng trước lên bảo dưỡng chỗ Bác có phần tiếng gõ máy cố vấn khuyên đổ phụ gia, nhưng đổ hết 2 chai rồi tiếng gõ máy càng ngày càng xuất hiện nhiều và rõ hơn. Bác xem xử trí như thế nào để em mang xe lên với ạ!
Còn vấn đề nữa tiếng lọc cọc ở thước lái xe em vào mùa đông này tiếng kêu giảm hẳn đi, phải chăng trong đấy có mỡ, mùa đông nó đặc hơn nên tiếng kêu giảm hơn so với mùa hè mỡ loảng đi?

mitdac3012

Xe máy
Cccm cho e xin ít ý kiến: chiều nay e vừa lấy 1 e Tucson 2016, nếu muốn độ đẽo thì nên thêm món gì, cccm cho e xin ít hình ảnh nữa thì tốt quá. Đội ôn cccm

koziol

Xe tải

heocon2000

Xe đạp
Cụ Hardtop cho em hỏi chút, xe em là Getz 1.4 AT, bị hư cảm biến ABS bánh sau bên phụ ( gara Ngọc An tại tp hcm nói vậy ), họ nói phải thay nguyên cụm mayơ bánh sau. Cụ cho hỏi xe này có cách nào thay cảm biến thôi hay phải thay nguyên cụm và giá tầm bao nhiêu ạ. Đội ơn cụ

SonNguyen86

Đi bộ
Các cụ nào biết chỗ làm chìa smartkey i30cw ko ạ. Chỉ em với. Loại tốt luôn ạ. E bị mất 1 chìa.
Trân trọng cảm ơn các cụ

NS690

Xe tải
Cụ Ngọc Khánh cho em hỏi, xe em i30 kéo phanh tay thấy để D vẫn trôi :( kéo mạnh lên mới ăn. Để xử lý thì bảo dưỡng hay thay má phanh thế cụ ?

elevonic

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi, xe em I30CW, dùng đầu Pioneer. Hôm trước tháo ắc quy kiểm tra, đấu lại thì các chức năng DVD, Cam Lùi Ok, chỉ phải set lại giờ. Riêng Vietmap k lên, k có biểu tượng gì,chỉ nghe thấy tiếng " Hệ thống đã sẵn sàng"
Các cụ nào rành hướng dẫn em check phát. Thanks.

Mr_D

Xe máy
Các cụ cho em hỏi i30cw 2009 có lắp đc cruiser control không ạ em thấy đồn nó dùng chân ga cơ nên ko lắp được chả bít đúng hay sai xe 2009 đáng nhẽ phải chân ga điện tử chứ nhỉ

nxhoa91

Xe máy
Năm mới e xin phép được chúc toàn thể các cụ và gia đình sức khoẻ dồi dào, tiền vào như nước, vạn sự như ý, mã đáo thành công.
Các cụ cho em hỏi chút về xe Hyundai Sonata Y20 của e có hiện tượng như sau:
Các bác cho e hỏi là e đỗ xe, đạp sâu phanh rồi vào số thấy nó giật khục, nhất là vào R hay vào D; đi thử thấy vào số có giật nhẹ và ko đc mượt lắm, mỗi lần e vào số là nó rung bần bật :(
E đã tháo cực âm khoảng 10p để reset, đèn động cơ cũng ko báo lỗi ạ!
Hôm lấy về e có thay dầu hộp số và dầu máy, loại dầu hộp số là loại Hyundai Mobis SP IV ở Garage Thành Nam - 147 Nguyễn Xiển

Mr_D

Xe máy
Hơ cụ đi check đi chắc lỗi hộp số rồi xe cụ chạy mấy vạn rồi ạ

nxhoa91

Xe máy
Dạ xe e chạy 8,8v roiif cụ ạ

Cụ giúp giùm xe em la stf 2007 số tự động giờ thỉnh thoảng vào số bị giật và thỉnh thoảng máy rất ì mặc dù thay dầu định kỳ và xe mới đi dc 49000km . Cụ chỉ giúp bệnh đó là sao và sửa ở đâu cho hợp lý ạ .
Em ở Hn
Rất cảm ơn cụ nhiều

sonkh250

Xe buýt
Năm mới e xin phép được chúc toàn thể các cụ và gia đình sức khoẻ dồi dào, tiền vào như nước, vạn sự như ý, mã đáo thành công.
Các cụ cho em hỏi chút về xe Hyundai Sonata Y20 của e có hiện tượng như sau:
Các bác cho e hỏi là e đỗ xe, đạp sâu phanh rồi vào số thấy nó giật khục, nhất là vào R hay vào D; đi thử thấy vào số có giật nhẹ và ko đc mượt lắm, mỗi lần e vào số là nó rung bần bật :(
E đã tháo cực âm khoảng 10p để reset, đèn động cơ cũng ko báo lỗi ạ!
Hôm lấy về e có thay dầu hộp số và dầu máy, loại dầu hộp số là loại Hyundai Mobis SP IV ở Garage Thành Nam - 147 Nguyễn Xiển
Em gia cát dự là cảm biến vào chuyển số có vấn đề. Xe em trước cũng có hiện tượng như vậy, mấy lần để P không nổ được máy em bấm Shift + đưa số về R, N, D rồi lại về P thì lại để nổ được. có hôm lại có hiện tượng xe đề nổ được máy, nhưng chuyển số từ P sang R hay N, D đều rất nặng, em nghiến răng nghiến lợi gạt sang R để đưa xe ra khỏi chuồng thì xe nhảy chồm lên, sợ quá em phanh lại tắt máy và làm lại như Shift +... vài lần thì xe trở lại trạng thái bình thường. em định đi thay cảm biến đấy thì hơn 1 năm nay nó không có hiện tượng đấy nữa lên kệ cha nó:))

michau83

Xe hơi
em mới lấy xe SPORTAGE TLX 2010, em du xuân nuốt cung đường miền tây ~600km, tạm thời tin cậy máy móc và khung gầm xe. Mặc dù check hãng trước khi xuống tiền nhưng em chả tin mấy (giải quyết tâm lý là chính). Nay có mấy vấn đề về option xe em đang thắc mắc (sợ thợ thuyền độ chế câu dây sai chạy sai chức năng):
1. Auto lock: nếu em unlock(bằng remote/hay bằng nút bấm cửa. Mở cửa tài, CHO DÙ CÓ MỞ CỬA HAY ĐÓNG CỬA TÀI, KHÔNG MỞ START STOP GÌ HẾT. thì sau một thời gian nó tự lock lại. Unlock rồi cửa vẫn đóng thì nó tự lock thì ok. Nhưng đây là mở cửa rồi vẫn tự lock. Cái này khác con cerato hồi trước em chạy: nếu đã unlock mà cửa mở thì nó sẽ k tự lock lại.
2. Chế độ auto đèn: để đèn auto thì tắt máy k tự tắt. Hay tự tắt sau 15s. Nhưng bấm remote 2 lần thì nó tắt. Xe các bác khác em có hỏi thì tự tắt sau 15s. Các bác bản trường hải có thể giúp em thử chức năng này trên xe của các bác k?
3. Sấy 2 gương chiếu hậu ngoài xe. Em bấm sấy gương Rear thì gương sau xe ấm nhưng 2 gương chiếu hậu thì k có ấm lên. Em có mở mặt gương ra thì thấy có 2 cọng dây cắm vào gương. Gương vẫn có chữ giun của hàn.
4. Trên 2 kính cửa trước thấy có alarm system mà em thử các kiểu: khóa cửa bằng remote sau đó mở bằng chìa thì vẫn chả hú hí gì.
5. Xe đã tháo cd ra độ dvd. Âm thanh dở tệ. Mất chức năng điều khiển âm thanh trên vô lăng. Em có vô setting trên dvd chỉnh lại mà nó k hoàn hảo lắm. Nút up/down tín hiệu ra bị ngược. Có khi k hoạt động. Khi setup trên đầu thì ok nhưng sau khi save rồi thì nó chả ăn gì. Em k biết nút hư hay đầu hư. Bác nào có thông tin vụ này giúp em. Tiện có bác nào cho em hỏi âm thanh nguyên bản hay k? Nếu nó hay thì chắc em tìm cd có bluetooth hàng của sportage cho đỡ ngân sách. Nếu nó tệ thì em đợi lúa về đông đông em lên bộ giàn. Xe em k có sub theo xe. Em xưa đi cerato nhập âm thanh nguyên bản nghe qua ipod qua dây theo xe âm thanh rất là hài lòng.
6. Có web nào có thể nhâp vin để check option theo xe k ạ. Hồi xưa cerato em đi có gửi mail cụ nào of rồi gửi lại em 1 list excel option theo xe. Mà giờ em tìm k thấy.
7. Đèn trần trong xe để ở chế độ door (mở cửa đèn sáng), hiện tại xe em:
+ cửa tài: mở ra đèn trần sẽ sáng, sau đó sẽ tự tắt bất kể cửa đóng hay mở. Khi đã tắt rồi thì đóng mở cửa sẽ k sáng nữa. Muốn sáng thì on/off nút start/stop. Sau khi on off start/stop thì mở cửa tài đèn trần sẽ sáng lại, sau đó lại tự tắt và sẽ k sáng nữa. Cứ 1 vòng như thế.
+ các cửa khác: mở sáng. Đóng tắt. Cửa mà là đèn sáng k tự tắt. Chỉ tắt khi đóng cửa.

Như vậy là có vấn đề gì k? Xe các bác có thế k? Check giùm em nếu có thời gian.

Các bác có thể giúp em check trên xe các bác. Bản nội địa hay trường hải gì cũng được. Để em có thông tin đưa nó về nguyên bản. Trước tết em có đưa vao kia mà phần xe đông. Phần xe nội địa các chú thợ k rành option. Cứ trả lời là xe này nó thế, hài thật. Các bác hay bảo dưỡng/sửa chữa sportage ở đâu trong sài gòn thì cho em biết luôn. Xe này ít quá thợ hãng lờ mờ quá.
PS: em viết hoa vài đoạn để chú ý thôi k có ý gì hết.
Đầu xuân chúc các bác an viên thịnh vượng.