Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

trungtngt

Xe buýt
Cụ @ngọc khánh cho e hỏi
Xe e grand i10
2 cửa gió bên lái xoay về lạnh thì ko mát bằng 2 cửa gió bên phụ
Khi xoay về nóng thì 2 cửa bên lái lại nóng hơn 2 của bên phụ
Tóm lại 2 cửa gió bên lái nóng và ko mát bằng bên phụ
Giờ có xử lí đc ko ạ?
Nếu phải dỡ taplo thì xử lí luôn cao su hoa khế hay 2 việc làm riêng đc ạ?

Trojanvn

Đi bộ
Các bác cho em hỏi về xe Hyundai hd72 thùng 3'5t đang chạy thì hẫng côn tổng trên bình thường ko dớm dầu,tổng dưới thì ăn sâu trong hộp số ko kiểm tra được,lá côn còn dày ,đã xả e bơm ngược vẫn ko có chân côn.Vậy lý do chính là j ag?

michau83

Xe hơi
em mới lấy xe SPORTAGE TLX 2010, em du xuân nuốt cung đường miền tây ~600km, tạm thời tin cậy máy móc và khung gầm xe. Mặc dù check hãng trước khi xuống tiền nhưng em chả tin mấy (giải quyết tâm lý là chính). Nay có mấy vấn đề về option xe em đang thắc mắc (sợ thợ thuyền độ chế câu dây sai chạy sai chức năng):
1. Auto lock: nếu em unlock(bằng remote/hay bằng nút bấm cửa. Mở cửa tài, CHO DÙ CÓ MỞ CỬA HAY ĐÓNG CỬA TÀI, KHÔNG MỞ START STOP GÌ HẾT. thì sau một thời gian nó tự lock lại. Unlock rồi cửa vẫn đóng thì nó tự lock thì ok. Nhưng đây là mở cửa rồi vẫn tự lock. Cái này khác con cerato hồi trước em chạy: nếu đã unlock mà cửa mở thì nó sẽ k tự lock lại.
2. Chế độ auto đèn: để đèn auto thì tắt máy k tự tắt. Hay tự tắt sau 15s. Nhưng bấm remote 2 lần thì nó tắt. Xe các bác khác em có hỏi thì tự tắt sau 15s. Các bác bản trường hải có thể giúp em thử chức năng này trên xe của các bác k?
3. Sấy 2 gương chiếu hậu ngoài xe. Em bấm sấy gương Rear thì gương sau xe ấm nhưng 2 gương chiếu hậu thì k có ấm lên. Em có mở mặt gương ra thì thấy có 2 cọng dây cắm vào gương. Gương vẫn có chữ giun của hàn.
4. Trên 2 kính cửa trước thấy có alarm system mà em thử các kiểu: khóa cửa bằng remote sau đó mở bằng chìa thì vẫn chả hú hí gì.
5. Xe đã tháo cd ra độ dvd. Âm thanh dở tệ. Mất chức năng điều khiển âm thanh trên vô lăng. Em có vô setting trên dvd chỉnh lại mà nó k hoàn hảo lắm. Nút up/down tín hiệu ra bị ngược. Có khi k hoạt động. Khi setup trên đầu thì ok nhưng sau khi save rồi thì nó chả ăn gì. Em k biết nút hư hay đầu hư. Bác nào có thông tin vụ này giúp em. Tiện có bác nào cho em hỏi âm thanh nguyên bản hay k? Nếu nó hay thì chắc em tìm cd có bluetooth hàng của sportage cho đỡ ngân sách. Nếu nó tệ thì em đợi lúa về đông đông em lên bộ giàn. Xe em k có sub theo xe. Em xưa đi cerato nhập âm thanh nguyên bản nghe qua ipod qua dây theo xe âm thanh rất là hài lòng.
6. Có web nào có thể nhâp vin để check option theo xe k ạ. Hồi xưa cerato em đi có gửi mail cụ nào of rồi gửi lại em 1 list excel option theo xe. Mà giờ em tìm k thấy.
7. Đèn trần trong xe để ở chế độ door (mở cửa đèn sáng), hiện tại xe em:
+ cửa tài: mở ra đèn trần sẽ sáng, sau đó sẽ tự tắt bất kể cửa đóng hay mở. Khi đã tắt rồi thì đóng mở cửa sẽ k sáng nữa. Muốn sáng thì on/off nút start/stop. Sau khi on off start/stop thì mở cửa tài đèn trần sẽ sáng lại, sau đó lại tự tắt và sẽ k sáng nữa. Cứ 1 vòng như thế.
+ các cửa khác: mở sáng. Đóng tắt. Cửa mà là đèn sáng k tự tắt. Chỉ tắt khi đóng cửa.

Như vậy là có vấn đề gì k? Xe các bác có thế k? Check giùm em nếu có thời gian.

Các bác có thể giúp em check trên xe các bác. Bản nội địa hay trường hải gì cũng được. Để em có thông tin đưa nó về nguyên bản. Trước tết em có đưa vao kia mà phần xe đông. Phần xe nội địa các chú thợ k rành option. Cứ trả lời là xe này nó thế, hài thật. Các bác hay bảo dưỡng/sửa chữa sportage ở đâu trong sài gòn thì cho em biết luôn. Xe này ít quá thợ hãng lờ mờ quá.
PS: em viết hoa vài đoạn để chú ý thôi k có ý gì hết.
Đầu xuân chúc các bác an viên thịnh vượng.
1-2-7 em đã xử lý, nguyên nhân cái công tắc báo đóng mở cửa bên tài xế k được ghim dây điện phía bên trong. nên xe nó hiểu là cửa tài xế k bao giờ đóng mở ra nên mấy tính năng nó hoạt động bị sai.
Còn anh số 4 vẫn chưa thấy hú hí

tla

Xe điện
Em đang dùng rio hathback 2014. Bác cho em hỏi khi xe vẫn còn nổ máy, smartkey em đeo theo người ra khỏi xe thì có cách nào khóa cửa xe từ bên ngoài không?

anbinhvt9

Xe hơi
Trường hợp bật sấy mà chỉ sấy kính hoạt động, sấy gương không hoạt động là sao hả cụ? e có phải mang ra tiệm không cụ?

koziol

Xe tải
cụ Ngoc Khanh cho em hỏi, xe em i30cw 2009 dạo này có hiện tượng nguội máy chậm.
Lúc chạy thì kim báo nhiệt độ vẫn ở giữa, ổn định. Nhưng khi dừng xe tắt máy 1 lúc tầm 30p, khởi động lại vẫn thấy kim báo nhiệt độ máy giữ nguyên ko giảm tí nào. Trong khi trước đây thì sẽ thấy giảm xuống gần sát về cold.

Nếu tắt máy thời gian dài tầm 2 tiếng trở lên thì khởi động lại thấy kim đã về hết cold.

Ko biết là có vấn đề gì ko ạ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ @ngọc khánh cho e hỏi
Xe e grand i10
2 cửa gió bên lái xoay về lạnh thì ko mát bằng 2 cửa gió bên phụ
Khi xoay về nóng thì 2 cửa bên lái lại nóng hơn 2 của bên phụ
Tóm lại 2 cửa gió bên lái nóng và ko mát bằng bên phụ
Giờ có xử lí đc ko ạ?
Nếu phải dỡ taplo thì xử lí luôn cao su hoa khế hay 2 việc làm riêng đc ạ?
Cái này sợ bị non ga cụ ạ! cụ thử kiểm tra ga xem còn đủ không. Về cột lái con i10 thì em chưa thấy con nào hỏng cao su cột lái cả. Nếu phải xử lý thì xử lý riêng.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em đang dùng rio hathback 2014. Bác cho em hỏi khi xe vẫn còn nổ máy, smartkey em đeo theo người ra khỏi xe thì có cách nào khóa cửa xe từ bên ngoài không?
Phải tắt máy mới khóa được cụ ạ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Trường hợp bật sấy mà chỉ sấy kính hoạt động, sấy gương không hoạt động là sao hả cụ? e có phải mang ra tiệm không cụ?
Có nhiều trường hợp có sấy kính mà không có sấy gương đâu cụ ạ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ Ngoc Khanh cho em hỏi, xe em i30cw 2009 dạo này có hiện tượng nguội máy chậm.
Lúc chạy thì kim báo nhiệt độ vẫn ở giữa, ổn định. Nhưng khi dừng xe tắt máy 1 lúc tầm 30p, khởi động lại vẫn thấy kim báo nhiệt độ máy giữ nguyên ko giảm tí nào. Trong khi trước đây thì sẽ thấy giảm xuống gần sát về cold.

Nếu tắt máy thời gian dài tầm 2 tiếng trở lên thì khởi động lại thấy kim đã về hết cold.

Ko biết là có vấn đề gì ko ạ?
Sợ rang cái cảm biến hoặc đồng hồ báo nhiệt có vấn đề .

tmci5z6

Xe tải
cụ Ngoc Khanh cho em hỏi, xe em i20 form cũ, đèn báo thắng (brake) sáng đèn khi kéo thắng tay là bình thường... tuy nhiên lâu lâu chạy lại thấy sáng đèn dù đã xả thắng tay. cái lâu lâu tắt máy lại thì hết. nói chung có lúc sáng lúc ko.
em kiểm tra dầu phanh thấy còn đủ, bố thắng còn... vậy nguyên nhân là gì cụ nhỉ

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ Ngoc Khanh cho em hỏi, xe em i20 form cũ, đèn báo thắng (brake) sáng đèn khi kéo thắng tay là bình thường... tuy nhiên lâu lâu chạy lại thấy sáng đèn dù đã xả thắng tay. cái lâu lâu tắt máy lại thì hết. nói chung có lúc sáng lúc ko.
em kiểm tra dầu phanh thấy còn đủ, bố thắng còn... vậy nguyên nhân là gì cụ nhỉ
Cụ kiểm tra xem cái công tắc báo mức dầu phanh có bị chap không?

lqvinh

Xe hơi
Cụ Ngoc Khanh cho e hỏi, xe i30cw khi tắt máy rút chìa khóa thì tự động mở chốt cửa 4 cánh. E muốn khóa tính năng này có dc ko ạ? ( vẫn giữ tính năng tự động chốt). Xe nguyên bản, ko chế cháo j thêm cụ ạ

michealbin

Đi bộ
Các bác giúp em với, xe em I10 - 2013, khi đánh lái bị sượng sượng, lúc bị lúc không, có khi bị mất luôn trợ lực (đèn EPS sáng). Các bác biết bệnh gì không và nơi nào sửa được. Em ở Sài Gòn. Cám ơn các bác nhiều.

tmci5z6

Xe tải
Cụ Ngoc Khanh cho e hỏi, xe i30cw khi tắt máy rút chìa khóa thì tự động mở chốt cửa 4 cánh. E muốn khóa tính năng này có dc ko ạ? ( vẫn giữ tính năng tự động chốt). Xe nguyên bản, ko chế cháo j thêm cụ ạ
sao cụ muốn tắt vậy cụ, nếu cụ vẫn mún khóa thì đừng rút chìa khóa ra... xe chạy đến tốc độ nào đó là lock cửa tự động, dừng xe tắt máy thì cửa chưa mở, rút chìa khóa thì tự mở... vậy cụ đừng rút chìa

Oldhero

Xe buýt
Em hỏi chút. Có cụ nào có bản hướng dẫn sử dụng tucson đời 2014 tiếng Việt cho em xin ah. Em cảm ơn.

Salon Nhất Huy

Đi bộ
Salon e có rất nhiều mẫu xe cccm có nhu cầu mua xe thì ơi e với nhé. E tuấn 0913504162