Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Truebadlight

Đi bộ
Em lính mới xin kính chào các cụ. Em có thắc mắc hơi ngu ngơ nhờ các cụ chỉ giáo ạ:

Xe Kia Morning slx 2010 AT của em khi nổ máy lên bị rung vô lăng và rung bần bật cả cốp bên phụ nên em ra hỏi gara gần nhà được bác thợ tư vấn thay cao su chân hộp số.

Theo em được biết loại phụ tùng này có 2 loại : cho số sàn và số tự động. Cho em hỏi cái cao su chân hộp số cho xe số sàn có lắp cho xe số tự động (như xe của em) và ngược lại được không ạ? Vì em nhìn chúng cũng hao hao giống nhau (trên ảnh quảng cáo).

Mong sớm nhận được hồi âm. Xin đa tạ các cụ.

Kuong do

Xe đạp
Em lính mới xin kính chào các cụ. Em có thắc mắc hơi ngu ngơ nhờ các cụ chỉ giáo ạ:

Xe Kia Morning slx 2010 AT của em khi nổ máy lên bị rung vô lăng và rung bần bật cả cốp bên phụ nên em ra hỏi gara gần nhà được bác thợ tư vấn thay cao su chân hộp số.

Theo em được biết loại phụ tùng này có 2 loại : cho số sàn và số tự động. Cho em hỏi cái cao su chân hộp số cho xe số sàn có lắp cho xe số tự động (như xe của em) và ngược lại được không ạ? Vì em nhìn chúng cũng hao hao giống nhau (trên ảnh quảng cáo).

Mong sớm nhận được hồi âm. Xin đa tạ các cụ.
Trước xe em cũng bị rung như vậy em mua về họ hỏi đúng đời xe, AT hay MT mua về ra nhờ Gala thay phát hết ngay cho nên theo em cụ cứ đúng đời mà chiến thôi ạ

Truebadlight

Đi bộ
Trước xe em cũng bị rung như vậy em mua về họ hỏi đúng đời xe, AT hay MT mua về ra nhờ Gala thay phát hết ngay cho nên theo em cụ cứ đúng đời mà chiến thôi ạ
Cám ơn cụ. Em đã thay cao su chân hộp số. Đi êm hơn nhiều. Hôm trước em chờ đèn đỏ dừng hơi lâu về số N lại tưởng xe bị chết máy. 😄

hoanggia555

Xe đạp
Xe em K3 2014 AT khi đề kêu cạch cạch. Phải câu dây kích bình thì lên, nhưng mà lúc đề thì máy kêu cạch cạch liên hồi như bị đơ vậy, em đã thay bình thì tạm thời đi bthg

48trung hậu

Đi bộ
các cụ cho xin ý kiến với.
e có con xe cổ mà mấy bữa nay nó kêu cạch cạch như kiểu bị bể vòng bi ấy.
ga lên nó kêu mạnh hơn.
các cụ ai gặp rồi cho e thông tin với ạ.
e cảm ơn

minhpilot

Xe máy
Chào các bác em đang đi sorento 2021 signature . em mới đi 2000 km nhưng có vấn đề cảm giác chân ga xe này không thật lắm . Muốn chia sẻ là do xe hay tnao , trước em đi xe của hyundai máy xăng . Như con này khi lên dốc điển hình như ở trong các khu chung cư hoặc trung tâm thương mại , lúc lên giữa dốc ,ãe có hiện tượng ì 1 giây rồi tăng thốc ga mạnh đột ngột ạ . lúc em đi bảo dưỡng 1000km thì có hỏi nhân viên hãng thì nói là do ly hợp kép nên nó lai giữa số sàn và tự động nên ko êm ái như kiểu máy xăng đc ạ . Ko biết có bác nào gặp tình trạng tương tự với đời xe này ko ạ ? Còn chạy đường trường em ko gặp vấn đề gì , chỉ có lúc lên dốc hoặc đi trong phố lúc tắc đường hay kiểu bị ga thốc mạnh đột ngột

Lounge

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. Xe em KIA K3, AT 2014.

Mấy hôm nay buổi sáng nổ máy lên, hạ phanh tay rồi nhưng đèn phanh vẫn báo sáng. Đi một lúc thì đèn tắt. Em đã thử tắt máy và nổ máy lại sau đó nhiều lần thì đèn phanh không hiện nữa.

Cứ buổi sáng là xảy ra hiện tượng đó, em đã kiểm tra bình dầu phanh, lượng dầu vẫn trong mực tối ưu.

Như vậy là xe em nó bị làm sao hả các cụ?

Cảm ơn các cụ.

Lexuanhuy209

Xe đạp
các bác cho e hỏi vs. Xe kia sedona máy dầu. Trc đi mãi ko thấy nước làm mạt cạn. Mà gần đây thấy nhanh cạn thế. Mà ko thấy rò rỉ gì ra ngoài. Liệu có bị vấn đề gì ko các bác.

các bác cho e hỏi vs. Xe kia sedona máy dầu. Trc đi mãi ko thấy nước làm mạt cạn. Mà gần đây thấy nhanh cạn thế. Mà ko thấy rò rỉ gì ra ngoài. Liệu có bị vấn đề gì ko các bác.
Tùy vào mức độ cạn, nhưng theo e đây là lỗi nghiêm trọng, cần phải xử lý sớm, có nhiều chỗ có thể gây mất nước LM mà bác không thể nhìn thấy, thợ chuyên môn họ sẽ có đủ cách để kiểm tra.

Các cụ cho em hỏi. Xe em KIA K3, AT 2014.

Mấy hôm nay buổi sáng nổ máy lên, hạ phanh tay rồi nhưng đèn phanh vẫn báo sáng. Đi một lúc thì đèn tắt. Em đã thử tắt máy và nổ máy lại sau đó nhiều lần thì đèn phanh không hiện nữa.

Cứ buổi sáng là xảy ra hiện tượng đó, em đã kiểm tra bình dầu phanh, lượng dầu vẫn trong mực tối ưu.

Như vậy là xe em nó bị làm sao hả các cụ?

Cảm ơn các cụ.

Có thể do bị lỗi cảm biến mức dầu phanh bác ạ.

NhanmienDT

Xe tải
Các cụ cho e hỏi: xe e Forte 2012, mấy hôm nay khi khởi động xe thì đồng hồ báo Nước Làm Mát không chạy mà đi tầm 5p sau mới chạy lên mức giữa, như vậy có vấn đề gì không ah.
em cảm ơn các cụ.

Các cụ cho e hỏi: xe e Forte 2012, mấy hôm nay khi khởi động xe thì đồng hồ báo Nước Làm Mát không chạy mà đi tầm 5p sau mới chạy lên mức giữa, như vậy có vấn đề gì không ah.
em cảm ơn các cụ.
Nếu cụ ở tầm Vinh trở ra thì nó là bình thường, đồng hồ chỉ báo được ở dải từ 50 đến 130 độ.

Dream Hilux

Xe tăng
Xe santafe 2021 cánh cửa và cửa sổ trời đi vào đường xấu nó kêu ọp à ọp ẹp xử lý sao các cụ

Quangtrung1711

Xe đạp
E mới mua k3 2022 mà vô lăng cảm thấy hơi nặng, đánh lái phải đánh 2 tay mà đánh lái lúc cua vô lăng cứ giằng ngược lại, như thế có phải bình thường ko ạ vì e lái mới, xe đâu tiên nên ko rõ, hôm vừa rồi có lái thử cerato 2018 thấy vô lăng rất mềm và nhẹ.

E mới mua k3 2022 mà vô lăng cảm thấy hơi nặng, đánh lái phải đánh 2 tay mà đánh lái lúc cua vô lăng cứ giằng ngược lại, như thế có phải bình thường ko ạ vì e lái mới, xe đâu tiên nên ko rõ, hôm vừa rồi có lái thử cerato 2018 thấy vô lăng rất mềm và nhẹ.
Như vậy là bất thường rồi bác ạ, bác nên đi kiểm tra càng sớm càng tốt, có vẻ như góc đặt bánh xe của bác bị sai vì lý do nào đó. Nếu chậm trễ vừa nguy hiểm, vừa có thể sẽ hỏng tan cặp lốp trước.

Xe santafe 2021 cánh cửa và cửa sổ trời đi vào đường xấu nó kêu ọp à ọp ẹp xử lý sao các cụ
Lỗi này neeys biết làm thì không khó bác ạ, nó bị lỏng ốc vít bắt cái cụm cửa nóc với thân xe. Cách làm triệt để là phải tháo ốc vít ra, bôi keo chống trôi rồi xiết lại.

Trump_VN

Xe đạp
Chào các cụ! Chúc các cụ năm mới bình an.
Xe em cerato 2.0 đời 2020 đi đc 12k, em thấy cái vô lăng nó cứ nặng thế nào ấy. Em đã qua hãng để căn chỉnh độ chụm, đảo bánh nhưng vẫn cảm giác không ngon lắm (thắc mắc thì kỹ thuật hãng chạy kiểm tra báo mọi thứ bình thường). Em có tham khảo thì có thông tin nói cerato tay lái nặng. Em lên đây xin chỉ giáo của các cao nhân ạ. Em xin cảm ơn các cụ.

gianghodukhach

Xe tải
Em chào cc. Em lái mới nên lên đây xin được chỉ giáo
ag. Xe em SF 2007. Khi khởi hành đặc biệt lúc đi lên dốc thì em thấy giật giật. Trên Taplo em có thấy đèn báo lỗi check. Hôm rồi em nhờ kiểm tra thì như ảnh. Em ko biết lỗi này nghiêm trọng ko. Mong được cc chỉ bảo ag.