Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Tadk

Đi bộ
Các bác cho em hỏi: xe e seltos, lỗi này nghiêm trọng không ạ? Hãng đã nhận bảo hành cho em. Nhưng em đang sợ không xử lý dứt điểm được và mất zin. Đang đi đường đẹp, đi chậm bình thường báo lỗi động cơ, xe ì và không lùi được. Mang vào hãng báo gãy ốc xy lanh như hình và thay mới.

hat65

Xe điện
Vụ thay gioăng giàn cò + gioăng bugi của em đã ngon lành khô ráo bên ngoài. Nhưng nay tháo bugi ra lại thấy dầu ngấm ướt đoạn ren bugi máy số 4 ( thân mobin ko thấy ướt). Em nghi do gioăng bugi máy 4 thợ làm chưa chuẩn.
- Trước khi thay gioăng em có tháo bugi ra vệ sinh, ko có hiện tượng ẩm dầu như này.
- Em đã kiểm tra nước mát, ko sôi, ko có váng dầu
- Em nổ máy, đạp ga ầm ầm cũng ko thấy khói đen hay xanh gì cả.
- Xe chạy từ trước đến nay vẫn ngon. Ko có bất cứ dấu hiệu nào ( rung giật, yếu máy, trễ ga...)
Các cụ thông thái nhìn hình bắt bệnh giúp em phát. Nay em mới thay 4 con denso uri chạy thử mấy ngày. Có khi hết giãn cách em phải qua hãng kiểm tra, nếu vẫn ẩm thì bắt xử lý lại.
Uớt ren là máy bị lọt dầu vào buồng đốt đó cụ, do xéc măng hoặc phớt xupap kém.

Red2010

Xe tăng
Uớt ren là máy bị lọt dầu vào buồng đốt đó cụ, do xéc măng hoặc phớt xupap kém.
Đầu bugi ko có dấu hiệu bị cháy đen do dầu ( giống các bugi khác). Mà em thấy xe ko hao dầu cụ ạ

hat65

Xe điện
Đầu bugi ko có dấu hiệu bị cháy đen do dầu ( giống các bugi khác). Mà em thấy xe ko hao dầu cụ ạ
Nó bị nhẹ nên chỉ ướt chân ren buzi thôi.
Xe dùng chế hoà khí mới hay bị muội đen đầu, sứ buzi chứ xe phun xăng điện tử có ăn dầu thì đầu sứ buzi cũng ko ướt đen đâu.

Red2010

Xe tăng
Nó bị nhẹ nên chỉ ướt chân ren buzi thôi.
Xe dùng chế hoà khí mới hay bị muội đen đầu, sứ buzi chứ xe phun xăng điện tử có ăn dầu thì đầu sứ buzi cũng ko ướt đen đâu.
Chân zen bugi ướt nhẹp dầu phần phía trên luôn cụ ạ. Hôm em vào hãng xử lý lại cái gioăng giàn cò, thợ xem bugi cũng bảo ko phải do séc măng hay supap. Nhưng có vẻ em đã tìm ra nguyên nhân là xe em bị đổ thừa nhớt khá nhiều ( cao hơn max 1cm) nên có thể dầu lọt qua cổ nạp.

tuanla6

Xe máy
Xem em Kia K3 2.0 ODO 100k đã cần thay nhớt hộp số chưa các cụ?

hacide

Xe tăng
Xem em Kia K3 2.0 ODO 100k đã cần thay nhớt hộp số chưa các cụ?
Cụ chủ thớt cho em hỏi về xe KIA CERATO 2011 số tự động của em như sau:
- Gần đây có hiện tượng khi nhấn chân ga để tăng tốc thì xe lại ì ra phải nhấn lại 1,2 lần mới tăng tốc được.
Xe E đi ít đc khoảng 35.000 km
Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem lỗi do đâu và sửa thế nào ah. Tks các cụ nhiều.

Truebadlight

Đi bộ
Em lính mới xin kính chào các cụ. Em có thắc mắc hơi ngu ngơ nhờ các cụ chỉ giáo ạ:

Xe Kia Morning slx 2010 AT của em khi nổ máy lên bị rung vô lăng và rung bần bật cả cốp bên phụ nên em ra hỏi gara gần nhà được bác thợ tư vấn thay cao su chân hộp số.

Theo em được biết loại phụ tùng này có 2 loại : cho số sàn và số tự động. Cho em hỏi cái cao su chân hộp số cho xe số sàn có lắp cho xe số tự động (như xe của em) và ngược lại được không ạ? Vì em nhìn chúng cũng hao hao giống nhau (trên ảnh quảng cáo).

Mong sớm nhận được hồi âm. Xin đa tạ các cụ.

Kuong do

Xe đạp
Em lính mới xin kính chào các cụ. Em có thắc mắc hơi ngu ngơ nhờ các cụ chỉ giáo ạ:

Xe Kia Morning slx 2010 AT của em khi nổ máy lên bị rung vô lăng và rung bần bật cả cốp bên phụ nên em ra hỏi gara gần nhà được bác thợ tư vấn thay cao su chân hộp số.

Theo em được biết loại phụ tùng này có 2 loại : cho số sàn và số tự động. Cho em hỏi cái cao su chân hộp số cho xe số sàn có lắp cho xe số tự động (như xe của em) và ngược lại được không ạ? Vì em nhìn chúng cũng hao hao giống nhau (trên ảnh quảng cáo).

Mong sớm nhận được hồi âm. Xin đa tạ các cụ.
Trước xe em cũng bị rung như vậy em mua về họ hỏi đúng đời xe, AT hay MT mua về ra nhờ Gala thay phát hết ngay cho nên theo em cụ cứ đúng đời mà chiến thôi ạ

Truebadlight

Đi bộ
Trước xe em cũng bị rung như vậy em mua về họ hỏi đúng đời xe, AT hay MT mua về ra nhờ Gala thay phát hết ngay cho nên theo em cụ cứ đúng đời mà chiến thôi ạ
Cám ơn cụ. Em đã thay cao su chân hộp số. Đi êm hơn nhiều. Hôm trước em chờ đèn đỏ dừng hơi lâu về số N lại tưởng xe bị chết máy. 😄