Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Dạ vâng. E cảm ơn ạ. E bảo thay dầu.thợ thấy dầu đen bảo thay cả lọc. Mà hộp số phải mở mới thay lọc đc. Thay lọc thì bộ côn bị cháy. Kém nên bảo e đại tu luôn ạ. Làm xog về đi thì bị giật như vậy
Riêng với hộp số thì phải nhà chuyên nghiệp mới làm được, ngay cả hãng cũng thường chỉ biết thay thôi chứ không biết sửa chữa.

NgocDmax

Xe tăng
Em hỏi dùm bạn
Xe bạn e là morning số tự động
Hiện tại xe đề nổ bt nhưng cứ vào số là tắt máy, cả số lùi và tới
Gọi thợ tới thì bảo chưa gặp bao giờ
Các cụ cho tư vấn với ạ.

Em hỏi dùm bạn
Xe bạn e là morning số tự động
Hiện tại xe đề nổ bt nhưng cứ vào số là tắt máy, cả số lùi và tới
Gọi thợ tới thì bảo chưa gặp bao giờ
Các cụ cho tư vấn với ạ.
Bệnh này thì e gặp quá nhiều rồi, lý do thường là thay sai loại bugi.

NgocDmax

Xe tăng
Bệnh này thì e gặp quá nhiều rồi, lý do thường là thay sai loại bugi.
Cảm ơn cụ đã trả lời, nhưng máy vẫn đề nổ được, chỉ khi vào số nó mới tắt máy (số tự động)
vậy sao lại là lỗi của bugi:-/
Em đã hỏi lại, xe mua lại từ 2015 và chưa thay bugi, lâu nay vẫn chạy bình thường.
Vì hiện tại không thể mang xe ra gara để sửa, thợ đến nhà thì không biết lỗi, chỉ bảo là có thể thiếu nhớt nhưng không đúng vậy, đã thử thay nhớt...nó vẫn vậy.
Hiện tại muốn thợ sửa tạm để chạy được đến gara và cũng muốn biết để gara có sửa thì mình cũng đỡ lăn tăn.
Một lần nữa cảm ơn cụ Chã!

Cảm ơn cụ đã trả lời, nhưng máy vẫn đề nổ được, chỉ khi vào số nó mới tắt máy (số tự động)
vậy sao lại là lỗi của bugi:-/
Em đã hỏi lại, xe mua lại từ 2015 và chưa thay bugi, lâu nay vẫn chạy bình thường.
Vì hiện tại không thể mang xe ra gara để sửa, thợ đến nhà thì không biết lỗi, chỉ bảo là có thể thiếu nhớt nhưng không đúng vậy, đã thử thay nhớt...nó vẫn vậy.
Hiện tại muốn thợ sửa tạm để chạy được đến gara và cũng muốn biết để gara có sửa thì mình cũng đỡ lăn tăn.
Một lần nữa cảm ơn cụ Chã!
À, như vậy thì có thể là do lỗi hộp số rồi, lúc đầu e tưởng là để một lúc nóng máy thì chạy được, chứ như thế này thì phải cứu hộ đến xưởng thôi. Nguyên nhân chính có thể là do hỏng biến mô thủy lực.

Vietlong19

Đi bộ
Morning slx 2009, e thấy báo đèn phanh, thêm dầu ko hết, qua gara ktra thấy thấm dầu abs bánh trước, họ cắm máy check xong báo thay cả cụm abs, hàng bãi 4 triệu 5, xịn thì hơn 8 triệu, e có tham khảo hình như thay cảm biến thôi đúng ko ạ

Dép tổ ong.

Xe tăng
Morning slx 2009, e thấy báo đèn phanh, thêm dầu ko hết, qua gara ktra thấy thấm dầu abs bánh trước, họ cắm máy check xong báo thay cả cụm abs, hàng bãi 4 triệu 5, xịn thì hơn 8 triệu, e có tham khảo hình như thay cảm biến thôi đúng ko ạ
Chỉ có dầu phanh và cảm biến ABS, bơm ABS chứ làm gì có dầu ABS cụ? Nếu chết cảm biến thì cắm máy đọc phát ra ngay con nào.

Quan trọng là kết quả của việc "cắm máy check" thì bác không nói, có nhiều lỗi buộc phải thay cả cụm ABS chứ không chỉ là cảm biến như bác tham khảo đâu.

sonledouble

Đi bộ
Chào cụ,

Xe em đang bị lỗi đề nổ từ xa tự tắt không rõ nguyên do.
Có lúc đề 1 lúc tự tắt, có lúc mở cửa ra cái là nó tắt, có lúc vừa leo lên xe nó tắt.
Mình ra hãng kiểm tra nhưng ko xác định được lỗi.

sonledouble

Đi bộ
Thêm 1 cái nữa là từ số 1 lên số 2 của xe rất là giật, hãng cũng ko có phương án xử lý cho cái này

Chào cụ,

Xe em đang bị lỗi đề nổ từ xa tự tắt không rõ nguyên do.
Có lúc đề 1 lúc tự tắt, có lúc mở cửa ra cái là nó tắt, có lúc vừa leo lên xe nó tắt.
Mình ra hãng kiểm tra nhưng ko xác định được lỗi.
Cụ không nói xe gì, cấu hình ra sao thì làm sao mọi người tư vấn giúp bác được.

21052004

Xe tải
Riêng với hộp số thì phải nhà chuyên nghiệp mới làm được, ngay cả hãng cũng thường chỉ biết thay thôi chứ không biết sửa chữa.
Em đang chạy Sedona xăng 3.3 2015 được 12v km rồi nay phát hiện ra là xe không tự chuyển số từ số 3 xuống số 2 được mà từ số 3 về số 1 luôn(chỉ bị từ 3->2 thôi ạ) xe không bị giật. Nếu chuyển sang +- về số bằng cần số thì vẫn về đc, đạp thốc ga cũng chuyển từ 3 về 2 đc. Các số khác vẫn tiến lùi bình thường ạ. Cụ cho em xin tư vấn trường hợp này với.

Audioto

Xe tăng
Em đang chạy Sedona xăng 3.3 2015 được 12v km rồi nay phát hiện ra là xe không tự chuyển số từ số 3 xuống số 2 được mà từ số 3 về số 1 luôn(chỉ bị từ 3->2 thôi ạ) xe không bị giật. Nếu chuyển sang +- về số bằng cần số thì vẫn về đc, đạp thốc ga cũng chuyển từ 3 về 2 đc. Các số khác vẫn tiến lùi bình thường ạ. Cụ cho em xin tư vấn trường hợp này với.
Lỗi hộp số rồi, chắc đến kỳ đại tu, xe em mới hơn 8v đã bị

Theo hiểu biết của e thì phần mềm điều khiển nhà SX viết như vậy, nếu cụ chở xe có tải, có thể nó sẽ không bỏ qua số 2 như vậy.

21052004

Xe tải
Theo hiểu biết của e thì phần mềm điều khiển nhà SX viết như vậy, nếu cụ chở xe có tải, có thể nó sẽ không bỏ qua số 2 như vậy.
Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

Trung lê 2505

Xe đạp
Xe e Cerato 2019 thỉnh thoảng đề không nổ. Mang ra hãng thay bơm xăng nhưng chưa hết. Hãng bảo phải kiểm tra cụm cam và cvvt nhưng e không đồng ý. Sau khi theo dõi thêm thì chỉ bị khi chạy đường dài, sau đó tắt máy nghỉ 5-10 phút đến lúc đề lại thì mới bị không nổ, chỉ lên điện. Tắt đi đề lại mới dc, hãng cũng chưa tìm ra nguyên nhân

Xe e Cerato 2019 thỉnh thoảng đề không nổ. Mang ra hãng thay bơm xăng nhưng chưa hết. Hãng bảo phải kiểm tra cụm cam và cvvt nhưng e không đồng ý. Sau khi theo dõi thêm thì chỉ bị khi chạy đường dài, sau đó tắt máy nghỉ 5-10 phút đến lúc đề lại thì mới bị không nổ, chỉ lên điện. Tắt đi đề lại mới dc, hãng cũng chưa tìm ra nguyên nhân
Với trường hợp này thì e chỉ có thể thư vấn rằng: Hệ thống CVVT không có liên quan, cụ không đồng ý là đúng. Còn nguyên nhân thì chỉ với vài thông tin như thế này, online không hỗ trợ bác được.

Trung lê 2505

Xe đạp
Với trường hợp này thì e chỉ có thể thư vấn rằng: Hệ thống CVVT không có liên quan, cụ không đồng ý là đúng. Còn nguyên nhân thì chỉ với vài thông tin như thế này, online không hỗ trợ bác được.
Thỉnh thoảng nó đề thì không nổ chỉ lên điện thôi, có lúc lên nhưng vòng tua rất thấp, phải tắt đi đề lại. Sau khi ra hãng thay bơm xăng thì không bị nữa, chỉ bị khi đi dg dài vd như đi cao tốc, sau đó vào trạm dừng nghỉ 5-10' thì đề lại không nổ chỉ kêu cxoachj xoạch, tắt điện đề lại lại dc

Thỉnh thoảng nó đề thì không nổ chỉ lên điện thôi, có lúc lên nhưng vòng tua rất thấp, phải tắt đi đề lại. Sau khi ra hãng thay bơm xăng thì không bị nữa, chỉ bị khi đi dg dài vd như đi cao tốc, sau đó vào trạm dừng nghỉ 5-10' thì đề lại không nổ chỉ kêu cxoachj xoạch, tắt điện đề lại lại dc
Nếu đúng như mô tả thì có thể do nguồn ắc quy, dây dẫn từ AQ tới máy đề hoặc bản thân cái đề trục trặc.... dẫn đến việc máy đề chạy yếu, không đủ tua để nổ máy.

Trung lê 2505

Xe đạp
Nếu đúng như mô tả thì có thể do nguồn ắc quy, dây dẫn từ AQ tới máy đề hoặc bản thân cái đề trục trặc.... dẫn đến việc máy đề chạy yếu, không đủ tua để nổ máy.
Acquy mới thay thì không phải rồi, còn lại những cái kia thì chắc thợ hãng cũng kiểm tra rồi. Nó cứ đòi hạ máy để kiểm tra cụm cvt với cam mà e không đồng ý, có hỏi ở 1 gara quen thì bảo phải thay cả cụm bơm chứ thay bơm thì không hết dc