Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

occon

Xe máy
Cụ sfeco thay luôn cả bộ có con trở không nên thay riêng con trở .Em nhớ là nó nằm ở trên lọc gió làm bằng nhôm bên trong có con sò có thể rút cả bộ đó ra Cụ nhớ là thay cả bộ nhé.Chúc Cụ mau lành bệnh! 

occon

Xe máy
A nhô! cụ Top ơi!
Cụ on thì help em phát đi!;)
Trước đây em cũng bị giống Cụ.Cho em hỏi là thợ chỉ thay con sò hay cả bộ?Nếu chỉ thay sò em nghĩ thợ có thể chưa biết hết thông số nên thay sò đơn thuần vẫn không giải quyết được vì em thấy điều hòa tự động phức tạp lắm.Cụ nên thay cả bộ (có cả phần nhôm) theo xe có thể khác đời nhưng vẫn là gold nhé.Cụ ra Nguyễn công Trứ chỗ Cụ màu hỏi xem có không nhé trước em cũng mua ở đó nếu không thì phải đặt Cụ màu mang về Cụ ạ.

pimbim

Xe tăng
Em hỏi các cụ đi xe getz, mỗi khi leo lên vỉ hè cao 15 cm xe rất yếu không lên được, em loay hoay mãi rà chân ga rồi lấy đà mà cũng ko lên được. Xe yéu như vậy là tình trạng chung của getz1.1 hay vòng tua thấp quá. Em có phải điều chỉnh gì ko ah?

sfeco

Xe đạp
Em cám ơn các cụ đã giúp. Đúng là thợ chỉ thay con sò. Sau một hồi đo đo thì kết luận bộ trở không hỏng. Em cũng k rõ chuẩn hay không. Đầu tuần email ủn email nó ra viện cho các bác chuyên nghiệp khám cho nó chắc. Hôm rồi thấy ông bạn bảo phải đặt tầm 3 ngày mới có hàng. Giá tầm 2 củ.
Cụ occon trước bị có hiện tượng một sợi dây bị nóng khi quạt chạy không? Em thấy lăn tăn nhất vụ đó vì suy luận, nếu điều khiển tốc độ quạt hỏng thì coins như quạt luôn chạy ở mức max. Như vậy cũng không gây nóng dây được. Như vậy có khả năng bị hỏng thêm cái khác. Nếu k tìm được chính xác bệnh thì vẫnnguy hiểm khi vận hành.
Đầu tuần em sẽ ra xưởng rồi báo cáo tình hình với các Cụ.

occon

Xe máy
Em cám ơn các cụ đã giúp. Đúng là thợ chỉ thay con sò. Sau một hồi đo đo thì kết luận bộ trở không hỏng. Em cũng k rõ chuẩn hay không. Đầu tuần email ủn email nó ra viện cho các bác chuyên nghiệp khám cho nó chắc. Hôm rồi thấy ông bạn bảo phải đặt tầm 3 ngày mới có hàng. Giá tầm 2 củ.
Cụ occon trước bị có hiện tượng một sợi dây bị nóng khi quạt chạy không? Em thấy lăn tăn nhất vụ đó vì suy luận, nếu điều khiển tốc độ quạt hỏng thì coins như quạt luôn chạy ở mức max. Như vậy cũng không gây nóng dây được. Như vậy có khả năng bị hỏng thêm cái khác. Nếu k tìm được chính xác bệnh thì vẫnnguy hiểm khi vận hành.
Đầu tuần em sẽ ra xưởng rồi báo cáo tình hình với các Cụ.
Em bị giống Cụ nhưng không để ý cái phần dây điện nhưng Cụ vẫn phải ra hãng cho họ kiểm tra và đặt Cụ màu cái bộ trở quạt gió..Có thế nào Cụ thông tin cho anh em biết nhé.

maycongcu

Xe tải
Xe em cerato trước em thay dầu ở huyndai hình như nó thay dầu đặc quá đi tay lái nặng qua em vừa thay dầu helix 5 vào cái đi thấy nhẹ hơn hẳn có phải thay dầu đặc là nó nặng tay lái ko các cụ?

mati

Xe buýt
Xe em cerato trước em thay dầu ở huyndai hình như nó thay dầu đặc quá đi tay lái nặng qua em vừa thay dầu helix 5 vào cái đi thấy nhẹ hơn hẳn có phải thay dầu đặc là nó nặng tay lái ko các cụ?
Dầu máy chả liên quan gì đến dầu trợ lực lái cụ ạ.Mà xe cụ hình như trợ lái điện?

tienk32

Xe hơi
Website
www.hoang5med.com.vn
Chào cụ Top,

Em đang đi con Kia Carens đời 2010 được hơn 5 vạn. Cách đây khoảng 1 tháng xe đi có tiếng kêu réo nhỏ nhỏ khi tăng ga rất khó chịu, em nghi là ở dây cuaroa. Cách đây 1 tuần em có đưa xe vào Kia Giải phóng để bảo dưỡng, kỹ thuật viên ở đó sau khi đi thử bảo là không vấn đề gì, và bảo là do bi của cửa gió điều hòa. Tuy nhiên, em thấy không đúng vì khi em tắt hẳn điều hòa thì vẫn có tiếng kêu đấy.
Em nhờ cụ Top chỉ giáo và gợi ý địa điểm em đến để sửa. Cám ơn Cụ nhiều.

sfeco

Xe đạp
Em xử lý xong vụ trở điều hòa rồi. Thay cả cụm phát ngon ngày. Khổ mấy hôm đựoc xông hơi di động. Thanks các Cụ đã trợ giúp nhiệt tình!;))

Giang Nam

Xe tăng
Chào cụ Khánh (Vỹ)!
- Phần rò nước làm mát đã ổn, k thấy hao nước nữa.
- Hai quạt làm mát vẫn chạy bình thường. Nhưng khi nào cụ có hàng thì để phần em 1 cái moto quạt làm mát điều hòa để em giắt lưng dự phòng.
- Phần hao nhiên liệu thì cụ Thiện đã cho vệ sinh 4 kim phun. Em sẽ theo dõi và báo cáo cụ sau.
Cám ơn các cụ HDNK!
SF Gold 2005

nickname

Xe buýt
Mấy cái đèn trên trần xe KIA SPECTRA của em bật chả thấy lên nữa.
Em nghĩ là cháy bóng, muốn tháo ra thay nhưng không thấy có ốc vít gì cả.
Các bác tư vấn giúp em xem tháo đèn trần xe thì phải làm thế nào với ạ.
Em xin cảm ơn!

xmen

Xe buýt
Chào cụ Top,

Em đang đi con Kia Carens đời 2010 được hơn 5 vạn. Cách đây khoảng 1 tháng xe đi có tiếng kêu réo nhỏ nhỏ khi tăng ga rất khó chịu, em nghi là ở dây cuaroa. Cách đây 1 tuần em có đưa xe vào Kia Giải phóng để bảo dưỡng, kỹ thuật viên ở đó sau khi đi thử bảo là không vấn đề gì, và bảo là do bi của cửa gió điều hòa. Tuy nhiên, em thấy không đúng vì khi em tắt hẳn điều hòa thì vẫn có tiếng kêu đấy.
Em nhờ cụ Top chỉ giáo và gợi ý địa điểm em đến để sửa. Cám ơn Cụ nhiều.
Em xin phép múa rìu qua mắt cụ Top & cụ Vỹ, khả năng xe của cụ bị rơ bi lốc điều hòa, kể cả cụ có tắt điều hòa thì dây cua roa vẫn chạy qua puli này, ngoài ra có thể bị rơ nốt bi của bộ puli tì và nâng nữa ạ

tla

Xe điện
Bác Top cho em hỏi Khi nào cần vệ sinh họng hút và van không tải ? Xe của em hôm qua khởi động sau một thời gian không đi nhiều ngay, buổi sáng em nổ máy đi làm, bật khóa điện chờ mấy giây cho bơm xăng hoạt động, rồi mới đề nổ thì máy lịm đi xuống dưới 700v/p, rồi mấy giây sau vọt lên 2500 để bù ga, một lát sau mới ổn định, vậy là nó bị làm sao ạ?

Bác Top cho em hỏi Khi nào cần vệ sinh họng hút và van không tải ? Xe của em hôm qua khởi động sau một thời gian không đi nhiều ngay, buổi sáng em nổ máy đi làm, bật khóa điện chờ mấy giây cho bơm xăng hoạt động, rồi mới đề nổ thì máy lịm đi xuống dưới 700v/p, rồi mấy giây sau vọt lên 2500 để bù ga, một lát sau mới ổn định, vậy là nó bị làm sao ạ?
Nếu ngày mai nó cũng bị như vậy thì cụ hãy đi làm sạch cái họng hút và van không tải đi, sẽ hết bệnh ngay.

wildcat74

Xe điện
Bác Top cho hỏi SF MLX 2008 thi thoảng oánh lái qua bên phụ cứ có tiếng kêu như kiểu bánh sát vào vành là bị sao ạ?

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Cụ Top ơi, cho em hỏi vụ này thì làm ở đâu cho hạt dẻ ạ?
Cái công tắc đèn gầm của em nó bị chập cheng ko sáng đèn gầm nữa (nhưng nếu gạt xi nhan phải, đi buổi tối, thì nó lại lên đèn gầm, còn lại thì tịt ngóm). Em đoán là nó bị phần cơ thôi.
Thanks cụ ạ ^^

Cụ Top ơi, cho em hỏi vụ này thì làm ở đâu cho hạt dẻ ạ?
Cái công tắc đèn gầm của em nó bị chập cheng ko sáng đèn gầm nữa (nhưng nếu gạt xi nhan phải, đi buổi tối, thì nó lại lên đèn gầm, còn lại thì tịt ngóm). Em đoán là nó bị phần cơ thôi.
Thanks cụ ạ ^^
Cụ qua HD giải phóng hoặc HD ngoc khánh họ làm khoảng 50-100k là xong, nó đứt mối hàn cụ ạ nhưng nếu thọ ko kinh nghiệm thì hoặc bắt cụ thay hoặc phá nát trước khi sửa được.

DrHuy81

Xe tăng
Cụ Hardtop cho em hỏi: Xe em ( Morning SLX 2010 ) thỉnh thoảng khi lên cầu nâng ( thay dầu hay kiểm tra lốp...vv ) khi xuống đèn ABS sáng, sau đó đi một đoạn lại hết là do nguyên nhân gì ạ ? Bình thường em đi thì không thấy hiện đèn này.