Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

EmthemBMW

Xe tải
Lỗi này thường do kim phun bị bẩn, nếu kèm theo rooc máy khi lên ga thì là do chưa khai báo mã kim với ECU cụ ạ.
Xe em trước vẫn chạy bình thường, gần đây mới bị. Cụ giờ làm ở đâu ạ, em định đánh lên nhờ cụ xem giúp.

mati

Xe buýt
Cụ cho em hỏi: Xe em Tucson 2011 thỉnh thoảng bị mất lạnh khoảng 5-10 phút lại lạnh bình thường. Hôm nay em qua chỗ Huyndai Ngọc Khánh
kiểm tra đ/c kỹ thuật ở đó nói dòng xe này thường bị bệnh đó, vệ sinh thì chỉ được một thời gian phải thay lốc mới hết được.
Cụ cho em ý kiến với ạ. Xe em đi được 2,2 vạn.
Cám ơn cụ.
Xe em trước bị bệnh y như xe cụ,xác định tháo van đuôi lốc ra mà gas và dầu lạnh bẩn là thay lốc luôn.Qua Hyundai Ngọc Khánh tháo van đuôi lốc thấy hệ thống lạnh sạch bong nên thay cái van đuôi lốc là ngon luôn (được hơn 1 năm rồi).Cụ cứ qua hãng tháo van đuôi lốc ra kiểm tra,nếu gas,dầu lạnh bẩn thì nên vệ sinh hệ thống xong thay lốc luôn cho nhanh.Đau 1 lần còn hơn mất thời gian

Xe em trước vẫn chạy bình thường, gần đây mới bị. Cụ giờ làm ở đâu ạ, em định đánh lên nhờ cụ xem giúp.
Em làm ở cái avatar cụ ạ, mong sớm được phục vụ cụ!

Bong24

Xe hơi
Đây là hậu quả của việc anh H học theo Mẹc đây, mặc dù hơn Mẹc là có bán lẻ cái van đuôi lốc nhưng 5 ăn 5 thua, tốt nhất là nên thay lốc cụ ạ.
Cám ơn cụ. Thế thì phải em phải thay thôi.

Bong24

Xe hơi
Xe em trước bị bệnh y như xe cụ,xác định tháo van đuôi lốc ra mà gas và dầu lạnh bẩn là thay lốc luôn.Qua Hyundai Ngọc Khánh tháo van đuôi lốc thấy hệ thống lạnh sạch bong nên thay cái van đuôi lốc là ngon luôn (được hơn 1 năm rồi).Cụ cứ qua hãng tháo van đuôi lốc ra kiểm tra,nếu gas,dầu lạnh bẩn thì nên vệ sinh hệ thống xong thay lốc luôn cho nhanh.Đau 1 lần còn hơn mất thời gian
Em cũng nghĩ thế. Cám ơn cụ.

leebjjhoo

Xe đạp
Bệnh này phần nhiều là khả năng do bẩn họng hút và van không tải cụ ạ, tuy nhiên cũng có thể do áp suất xăng yếu, lọc xăng bẩn hoặc nhiêu liệu kém chat lượng.
Cảm ơn cụ top rất nhiều ạ. Đúng như cụ chỉ dậy,e mang ra hãng các a ấy thay lọc xăng là hết bệnh luôn ạ .
Xe e còn vấn đề nữa mong cụ chỉ giáo thêm ạ.1 Cái bảng đồng hồ taplo của e kim xăng chết mangbra gara thì thợ xoay xoay cái kim đồng hồ thấy mềm oặt ko cứng. Thợ bảo là phao ko có vấn đề vấn đề là ở đồng hồ hỏng.
2. Cái kim chỉ km/h của e nó ko chính xác. Chậm hơn so với thực tế khoảng 15km/h
3. Cái kim chỉ Rpm của e thỉnh thoảng khởi động nó cứ ở 0, 1 lúc sau mới lên 700rpm
Bẩm cụ 3 vấn đề của e đều liên quan đến đồng hồ taplo,e hỏi hãng thay thì báo giá 11tr e buồn quá nên tìm cụ để xin huớng giải quyết ạ. Quan trọng với e là vấn đề 2 để đỡ mất tiền với xxx. Còn vấn đề 1,3 thì e sống chung với lũ đc ạ. Cảm ơn cụ( xe e i20 cụ nhé)

Tuanm3

Xe tải
Với xe này thì phụ mức ăn uống phụ tuộc người đi nhiều lắm, em mà đi thì có khi gấp đôi số đó. Hôm nào chạy đường trường cụ tử đo xem thế nào thì mới biết tương đối là lỗi hay không cụ ạ.
Em đổ xăng rồi đo km đến lúc quay lại đổ xăng lần tiếp theo thì đc 255km. Lần này em đang đo lại xem khi quay lại đổ xăng thì đi đc bao nhiêu km nữa. Hy vọng nó sẽ khá hơn. Mà mỗi khi đề nổ máy là em thấy kim xăng tụt trông thấy luôn hay là do phần đề hả cụ ???
Mà cụ cho em hỏi sao em ra hãng huyndai bảo nv là muốn vệ sinh họng hút ông nào cũng run như cầy sấy sợ ko nói lên lời toàn khuyên em ko nên vêij sinh vì nó ko ảnh hưởng. Chỉ kta đc mỗi bugi bảo còn ngon và cho máy đọc lỗi ktr ecu và ko thấy lỗi gì. Vậy vsinh họng hút khó đến thế sao. Nếu em muốn thay acquy thì cần lưu ý gì có ra ngoài thay đc ko hay phải vào hãng. Xe em mua ko con acquy zin vậy bác cho em hỏi thông số acquy con gếnis. Em thấy acquy hiện tại nó bé hơn so với cái khuôn đặt acquy trong khoang máy atlats 60a.

Tuanm3

Xe tải
hôm nay phát hiện ra con xe có hong cái chụp cao su trục lái này cụ xem có thể thay ở đâu hả cụ nghe hãng bảo phải thay cả trục lái chắc là nặng tiền lắm. nó tối quá ko chụp đc ảnh có cái ảnh cụ hình dung thử xem

billnantes

Xe container
Cụ Top cho em hỏi chút ,xe em Hyundai Avante M16 GDI,dạo gần đây đi vào chỗ xóc đường xấu rất hay kêu và ồn ,đặc biệt là xóc hơn lúc trước rất nhiều .....em đã thay 4 lốp Michelin ....2 giảm sóc trước cũng mới thay nhưng cũng không ăn thua ,thỉnh thoảng còn cọt kẹt bên phía volawng nữa .....em biết là bắt bệnh như này qua bàn phím là khó,nhưng vẫn mong cụ tư vấn là cần phải thay thế bộ phận gì ở gầm xe không?vì dù sao xe em đi cũng được 3 năm rồi ...có lẽ mấy cái cao su gầm ,cao su giảm chấn kém rồi ....em muốn kiểm lại lại toàn bộ gầm và bảo dưỡng thay thế luôn thì vào đâu?thank cụ .

xmen

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi chút ,xe em Hyundai Avante M16 GDI,dạo gần đây đi vào chỗ xóc đường xấu rất hay kêu và ồn ,đặc biệt là xóc hơn lúc trước rất nhiều .....em đã thay 4 lốp Michelin ....2 giảm sóc trước cũng mới thay nhưng cũng không ăn thua ,thỉnh thoảng còn cọt kẹt bên phía volawng nữa .....em biết là bắt bệnh như này qua bàn phím là khó,nhưng vẫn mong cụ tư vấn là cần phải thay thế bộ phận gì ở gầm xe không?vì dù sao xe em đi cũng được 3 năm rồi ...có lẽ mấy cái cao su gầm ,cao su giảm chấn kém rồi ....em muốn kiểm lại lại toàn bộ gầm và bảo dưỡng thay thế luôn thì vào đâu?thank cụ .
Em lại múa rìu qua mắt cụ Top tí, nếu ồn gầm cụ nên kiểm tra thêm 4 cục cao su ốp thanh cân bằng + 4 cái rô tuyn cân bằng động, ngoài ra cụ xem luôn 2 cái giảm sóc sau nữa. 3 năm mà xe cụ đi nhiều + để ngoài sân bê tông nóng thì cao su cũng có thể ra đi rồi ạ. Về phần thay thế bảo dưỡng thì theo thiển ý của em cụ lên Huyndai Đông Anh, tuy xa nhưng anh em thợ nhiệt tình + đồ đạc rẻ vì đấy là tổng kho.

sonkh250

Xe buýt
Kaka anh em cùng tuổi bệnh giống nhau rồi \m/ .
Tiện đây em cũng hỏi cụ Top, hôm rồi em phát hiện ra cứ khi xe đi vào chỗ xóc và hơi đánh lái sang bên phụ thì có tiếng kêu "két" một nhát phía bên phụ giống kiểu lốp xe chạm j đó, bên lái không có hiện tượng j cụ ạ. Còn cái bệnh Bạc thước lái bị dơ càng ngày nó kêu càng to, bên cụ NK đề nghị phương án sống chung với lũ 6 tháng nay rồi.
Em định sắp tới bảo dưỡng 5v nên nhờ cụ tư vấn chút đỉnh ạ.

xeghe112

Xe tải
Kaka anh em cùng tuổi bệnh giống nhau rồi \m/ .
Tiện đây em cũng hỏi cụ Top, hôm rồi em phát hiện ra cứ khi xe đi vào chỗ xóc và hơi đánh lái sang bên phụ thì có tiếng kêu "két" một nhát phía bên phụ giống kiểu lốp xe chạm j đó, bên lái không có hiện tượng j cụ ạ. Còn cái bệnh Bạc thước lái bị dơ càng ngày nó kêu càng to, bên cụ NK đề nghị phương án sống chung với lũ 6 tháng nay rồi.
Em định sắp tới bảo dưỡng 5v nên nhờ cụ tư vấn chút đỉnh ạ.
có khi bây h anh Công phân phối xe này rồi lại có phụ tùng chăng

vuonchimviet

Xe đạp
Khu Sinh Thái Xã Đông Mỹ Thanh Trì Hà Nội
Website
vuonchimviet.com
Xe em getz 1.4 không biết bị bệnh gì.cứ đi dc vài ngày là xe có hiện tượng giật giật em thay bugi mới vào lại hết.đi dc vài ngày lại bị.nó bị làm sao vậy các bác.

Xe em getz 1.4 không biết bị bệnh gì.cứ đi dc vài ngày là xe có hiện tượng giật giật em thay bugi mới vào lại hết.đi dc vài ngày lại bị.nó bị làm sao vậy các bác.
Có thể bác thay bu-gi không đúng loại rồi.

vuonchimviet

Xe đạp
Khu Sinh Thái Xã Đông Mỹ Thanh Trì Hà Nội
Website
vuonchimviet.com
em đã thay tất cả các loại rồi bác.hay là do bô bin không bác.em đi check thì máy báo bô bin 1,3,4 có vấn đề ạ.
Vấn đề là đúng loại chứ không phải là tất cả các loại bác ạ, thay khác loại thậm chí có thể đã giết chết Bo-bin rồi.

lai xe lu

Xe buýt
sau gần 4 năm chiến đấu thì hôm nay chính thức bình acquy bị tịt , các cụ cho hỏi huyndai I30 thay bình loại nào thì OK ?

Tuanm3

Xe tải
hic cụ top dạo này ít on thế mà on thì lại quên câu hỏi của em rùi. tiện em post lại cái cao su bị rách chỗ này cụ thể là dưới trục lái xe genesis cụ nào có alo em

Chỉnh sửa cuối:

Tuanm3

Xe tải
sau gần 4 năm chiến đấu thì hôm nay chính thức bình acquy bị tịt , các cụ cho hỏi huyndai I30 thay bình loại nào thì OK ?
thị trường giờ thấy phần nhiều loại atlas cụ cứ xem thông số bình cũ bao nhiêu A thì múc con như thế thui.

cailin213

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi acquy cho I30cw là bao nhiêu A?
Sáng nay gấu em thay acquy, thợ mang đến nhà loại 50A để thay, rồi cầm cái bình cũ luôn. Giờ không có bình cũ nên em không biết được bao nhiêu A, nhưng em nhớ hình như 60A ?

Chỉnh sửa cuối: