Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuonggio

Xe tải
Hôm qua e được bác Top khám xe Forte cho e, bác Top nhiệt tình quá, kiểm tra cẩn thận. Cái bệnh cứ khóa chân phanh này của xe e, e đi mấy chỗ rồi mà chưa ai bắt bệnh được. Hy vọng lần này bác chữa được cho e dứt điểm. Một lần nữa cám ơn bác Top nhiều. Mong bệnh viện của bác sớm khai trương để a e otofun có địa chỉ tin cậy, chuyên môn cao khám xe.

scopion84

Xe tải
Cụ top cho em hỏi cái, cái em Xê ra cô của em có hiện tượng này. Sáng ra lấy xe đi làm, đạp phanh, vào D, và nhả chân phanh từ từ thì có tiếng kêu kèn kẹt như kiểu phanh rít ý, nhưng nếu đang đi trên đường, phanh cứng lại rồi nhả từ từ thì hầu như ko có hiện tượng đó. Ngoài ra, em có cảm giác là xe tắt máy lâu lâu thì mới có hiện tượng đấy, còn nếu chỉ dừng đỗ tạm thời thì ko thấy gì. Em nghe mọi người nói là do cái ABS, ko vấn đề gì đúng ko cụ ?

Thanks cụ nhé

Boytriton

Xe điện
Cụ top cho em hỏi cái, cái em Xê ra cô của em có hiện tượng này. Sáng ra lấy xe đi làm, đạp phanh, vào D, và nhả chân phanh từ từ thì có tiếng kêu kèn kẹt như kiểu phanh rít ý, nhưng nếu đang đi trên đường, phanh cứng lại rồi nhả từ từ thì hầu như ko có hiện tượng đó. Ngoài ra, em có cảm giác là xe tắt máy lâu lâu thì mới có hiện tượng đấy, còn nếu chỉ dừng đỗ tạm thời thì ko thấy gì. Em nghe mọi người nói là do cái ABS, ko vấn đề gì đúng ko cụ ?

Thanks cụ nhé
Cái này thì em đi 10 con xe AT đều như vậy ạ, e nghĩ ko vấn đề j đâu cụ

michau83

Xe hơi
Xích cam thì ko có định kỳ thay thế cụ nhá.
thế forte/cerato dùng xích hay đai cam cụ top ạ? em k biết nên hỏi, nếu cụ trả lời đâu đó rồi thì đừng mắng em tội nghiệp. nếu xích thì mình k cần phải quan tâm thay thế / bảo dưỡng đúng k cụ

Boing767

Xe điện
Cụ Hardtop ơi cho e hỏi nhờ cụ tý ạ , cái cao su gạt nước của e dạo này gạt kêu kẹt kẹt khi mưa nhỏ và xe e đc 1,5 năm rồi liệu có phải mòn nó kêu ko cụ và thay đc chưa cụ !
Thanks cụ .

xedieu

Xe cút kít
Quá hạn thay 6 tháng là ít nhất rồi cụ máy bay nhá! :D

Winstorm07

Xe container
Hôm nay nhân đọc bài quên điều khiển và chìa khóa chính ở nhà, dùng chìa khóa phụ mở cửa và bật máy nhưng kô đề nổ được... và đã được cụ Hard giải thích cho thấu đáo.. phải bật ON và chờ 3' là đề được như bình thường....
Vậy cụ Hard cho em hỏi đối với dòng khóa thông minh Smartkey trong trường hợp đi đâu xa mà bị rơi mất củ điều khiển chỉ còn mỗi cái phôi khóa cơ thôi, như vậy là vẫn có thể mở được cửa nhưng lúc này thì làm thế nào để đề nổ máy chạy về được ạ???!!!!
MOng cụ giải đáp hướng dẫn giúp ạ.
Xin cảm ơn cụ.

LiemBlue

Xe lăn
Cụ Top cho cháu hỏi xe i30cw nổ máy không cần chìa,mà chìa khóa để trong người mà không ở cạnh xe.Có ai nhảy lên xe phóng đi mất thì cháu muốn hỏi cụ là xe có tự không nhận chìa và tắt máy đi không ạ.Mong cụ giúp cháu câu này vì từ lúc sử dụng đến giờ cháu cứ lăn tăn cái vấn đề này ạ

Winstorm07

Xe container
Cụ Top cho cháu hỏi xe i30cw nổ máy không cần chìa,mà chìa khóa để trong người mà không ở cạnh xe.Có ai nhảy lên xe phóng đi mất thì cháu muốn hỏi cụ là xe có tự không nhận chìa và tắt máy đi không ạ.Mong cụ giúp cháu câu này vì từ lúc sử dụng đến giờ cháu cứ lăn tăn cái vấn đề này ạ
Cái này thì cháu xin phép giả nhời thay cụ Top là nó mà nhảy lên xe thì nó phi đến khi nào hết xăng thì mới tắt máy ạ :D
Nhà cháu bị mấy phát rồi, đưa cho 1 ông khác lái, mình vẫn đeo chìa khóa nên khi xuống nhà cháu cứ thế xuống, chú kia cứ thế đi, đến khi nhớ ra thì kô dám tắt máy mà phải quay lại chỗ nhà cháu đứng để lấy khóa. Vì nếu cứ để im mà đi thì kô sao, nếu tắt máy rồi thì kô đề nổ lại nữa nếu kô có chìa khóa. :P

idlaptop.vn

Xe tải
Cụ Top giúp em với, xe em Soul 4U 2009, đi 2.3 vạn rồi, hôm nay tự dưng em thấy đèn động cơ sáng sau khi em tăng tốc vượt 1 xe khác, sau đó thì cứ nổ máy lên là đèn sáng đến lúc tắt máy. Cụ chuẩn bệnh cho em với. Mà bệnh viện nhà cụ không biết bao giờ khai trương để e mang V2 qua để cụ khám giúp.

congquy1986

Xe đạp
Đèn eco là chỉ mức độ tiêu thụ nhiên liệu của xe. trắng là tiết kiệm,xanh là bình thường, đỏ là tốn nhiên liệu,nó chuyển màu khi tăng ga là binh thường mà, nếu bạn không muốn nhìn thấy nó nữa có thể tắt nó đi. ấn TRIP=>ECO OF

nguyenhaiha

Xe buýt
CỤ TOP ơi, em thường có thói quen để số N qua đêm rồi kéo phanh tay, như vậy thì có hại gì đến xe không

congquy1986

Xe đạp
Hôm nay nhân đọc bài quên điều khiển và chìa khóa chính ở nhà, dùng chìa khóa phụ mở cửa và bật máy nhưng kô đề nổ được... và đã được cụ Hard giải thích cho thấu đáo.. phải bật ON và chờ 3' là đề được như bình thường....
Vậy cụ Hard cho em hỏi đối với dòng khóa thông minh Smartkey trong trường hợp đi đâu xa mà bị rơi mất củ điều khiển chỉ còn mỗi cái phôi khóa cơ thôi, như vậy là vẫn có thể mở được cửa nhưng lúc này thì làm thế nào để đề nổ máy chạy về được ạ???!!!!
MOng cụ giải đáp hướng dẫn giúp ạ.
Xin cảm ơn cụ.
Tôi xin hóng vấn đề này một chút.với nhưng xe có hệ thống Smartkey,khi bạn bấm khóa cửa bằng điều khiển điện mà sau đó bạn mở bằng chìa thì nó sẽ báo động đồng thời nó sẽ không cho bạn khởi động ngay trong thời gian đó. mà em thấy những chiếc xe của bac Hải thì làm gì có chỗ khởi động bằng chìa khóa đó đâu.chỉ có khi chìa khóa của bạn hết pin thì bạn đút chìa vào hốc khóa để cho máy đọc mã trên thân chìa khóa điện là nổ thôi.còn trường hợp của bác thì chắc phải về nhà lấy chìa thôi.

elegantteam

Xe tăng
Tôi xin hóng vấn đề này một chút.với nhưng xe có hệ thống Smartkey,khi bạn bấm khóa cửa bằng điều khiển điện mà sau đó bạn mở bằng chìa thì nó sẽ báo động đồng thời nó sẽ không cho bạn khởi động ngay trong thời gian đó. mà em thấy những chiếc xe của bac Hải thì làm gì có chỗ khởi động bằng chìa khóa đó đâu.chỉ có khi chìa khóa của bạn hết pin thì bạn đút chìa vào hốc khóa để cho máy đọc mã trên thân chìa khóa điện là nổ thôi.còn trường hợp của bác thì chắc phải về nhà lấy chìa thôi.
Cái đoạn mầu đỏ này thì em phải hóng thôi vì có lần em thử với spor. rồi mà lại chẳng thấy kêu gì cả . . .

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cái đoạn mầu đỏ này thì em phải hóng thôi vì có lần em thử với spor. rồi mà lại chẳng thấy kêu gì cả . . .
Chờ 30s sau khi khóa thì hệ thống báo động mới hoạt động cụ nhé, Spor thì em không rõ nhưng SF thì sau 30s cái đèn đỏ trên taplo gần kính nó bắt đầu nháy để báo hiệu hệ thống hoạt động.

Ô thế cụ Top lại chuẩn bị khai trương Delay Gara à? Làmd anh em cứ háo hức. Cụ cho em hỏi nóng cái: Hôm nay em phát hiện ra i30 nhà em nổ máy bật điều hòa dây cu roa tự nhiên kêo roèn roẹt khác bình thường.Tắt máy kiểm tra thì chưa có hiện tượng nứt gãy gì bất thường. Xe em đi 5 vạn rưỡi rồi, có khi em phải thay dây cu roa cụ nhỉ? Cụ cho hỏi nếu thay dây cu roa thì có cần phải thay thêm thứ gì đi kèm hay không? Em cũng định hỏi là dây cu roa kêu như thế có thể là bị chùng, em chạy từ Quảng Ninh lên HN có được không hay nhất thiết phải đi tăng tạm lên rồi hãy chạy ( Em định lên HDGP thay cho nó " Chính hãng" ạ). Nếu không đảm bảo thì em bắt buộc phải nhờ người qua chỗ cụ Màu lấy hàng rồi gửi xuống thay dưới QN luôn. Mong cụ tư vấn gấp. À mà quên cụ cho em hỏi: Tuần sau em và Gấu đi du lịch hàn Quốc 1 tuần (Pusan, Jeru, Seul) có chỗ nào bán nhiều đồ chơi cho xe mà ngon, bổ, rẻ thì cụ giới thiệu cho em với ạ. Thằng em trai em đang học bên ấy nên chắc nó dẫn đi được ợ.
Vẫn có thể chạy tạm được cụ ạ nếu cụ đã kiểm tra mà không thấy dây cu-roa có vấn đề gì nghiêm trọng, theo em cái này như bệnh ngoài da, cụ nên làm ở Hyundai Quảng Ninh hoặc Hải Phòng cho gần vì không biết nó hỏng cái gì, thường thì kêu như thế là do cái bánh tỳ đã chết vì nó thường xuyên phải chạy ở tốc độ gấp 5~7 lần tốc độ động cơ. Xe cụ xài tăng tự động nên không tăng thêm theo ý muốn được.
Bên Hàn có cợ đồ chơi ở Chang Han Pyong - Seoul, chợ mặt đường như ở ta cụ ạ, gần như chỉ có đồ cho xe Hàn.

Trạng thái
Thớt đang đóng