Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

santafe3678

Xe máy
cứu em bác tóp ơi, cái súng nước của em có vấn đề chỉnh sao giờ bác?
chả là em có 2 đầu bắn, mỗi đầu có 3 tia nước tổng cộng là 6 tia. thế nào mà có 1 tia không bắn lên để rửa kính mà nó bắn chệch và bắn ra bên ngoài, cái này chỉnh thế lào hả bác?
:102::102::102:

Máy bị đơ

Xe điện
cứu em bác tóp ơi, cái súng nước của em có vấn đề chỉnh sao giờ bác?
chả là em có 2 đầu bắn, mỗi đầu có 3 tia nước tổng cộng là 6 tia. thế nào mà có 1 tia không bắn lên để rửa kính mà nó bắn chệch và bắn ra bên ngoài, cái này chỉnh thế lào hả bác?
:102::102::102:
Cái này đơn giản thôi, cụ về mượn Gấu cái kim rồi chọc vào từng lỗ chỉnh theo ý mình là được!:6:
Xong nhớ trả kim cho Gấu nhá:69::69::69:

Geter

Xe đạp
Cái này đơn giản thôi, cụ về mượn Gấu cái kim rồi chọc vào từng lỗ chỉnh theo ý mình là được!:6:
Xong nhớ trả kim cho Gấu nhá:69::69::69:
Chuẩn, tuy nhiên cái lỗ nó khá bé, bác nên dùng cái ghim giấy loại nhỏ nhất, bẻ thẳng ra chọc vào mới vừa, chứ cái kim khâu thì hơi to!:69:

longkn

Xe tải
Hardtop : Thế thì xe của cụ nó có trục trặc gì rồi, nên đi viện để khắc phục mấy cái sự sướng ấy, mà mấy cái bệnh cụ tả đều liên quan đến cái hộp điều khiển điện trung tâm của xe, có thể là do mất liên kết nạng nội bộ do dán film lên kính xe.[/quote]

kụ ơi từ khi em lấy xe nó đã thế rồi kụ ạ có khi nào xe em bị rút ruột ko nhỉ???? Kinh em chua dán film

Chỉnh sửa cuối:
Ô hô, thôi bỏ mự rồi, nhà cháu đang đi "xe tăng", sao bây giờ lại chuyển sang "đi bộ" từ lúc nào thế này???? Đi bộ thì bao giờ mới đến nơi cần đến đấy??????

Thế lày là thía lào??? Ối làng nước ôi!!!!!!!!!!!

xaydung12

Đi bộ
Chào bác Top. Bác giúp em với xe em SF 2010 mấy hôm nay khi nhiệt độ ngoài trời > 20 độ thì máy nổ kêu rất to nhưng nếu nhiệt độ <20 độ thì máy kêu rất êm (càng lạnh càng êm)mà đi cũng bốc hơn. Xe em đã có lần qua Vilacera nhờ Bác Scan nhưng không phát hiện ra vấn đề gì Bác chỉ nói là cứ theo dõi tiếp. Thank Bác nhiều nhiều..

tientung

Đi bộ
hỏi về kính chắn gió

Kính Pác H. Em có con vợ I30CW mới lần đầu tít trên cao tốc Pháp vân-Cầu Giẽ dính ngay một hạt bụi lớn bay vào kính chắn gió, thế là trên kính xuất hiện "một con nhện". Xe em mua bảo hiểm vật chất rồi nhưng không biết BH nó có thay kính chắn gió mới không? Và chỗ Pác có kính chắn gió i30CW nhập về sơcua không ạ?

Máy bị đơ

Xe điện
Ô hô, thôi bỏ mự rồi, nhà cháu đang đi "xe tăng", sao bây giờ lại chuyển sang "đi bộ" từ lúc nào thế này???? Đi bộ thì bao giờ mới đến nơi cần đến đấy??????

Nhão thích lấy lại cái xe tăng không? Cháu bẩu cho:-)):)):)):41::41::41:

tuhu

Xe tải

Chẳng biết khi nào nhà cháu mới được đi bộ như Cụ đây:'(:'(:'(. Cụ Hát tập hợp hội Sờ chiều mai tập trung ở HDGP giao lưu đê(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

Maicon Phang

Xe hơi
Bác Hardtop cho em hỏi chỗ Hyundai 199MK có phải là chỗ công ty cơ khi gì đó không ? hôm nay e đi qua không thấy giống Gara lắm nên ngại không dám vào, còn thấy cả bảo vệ nữa . :^)

tellme

Xe tăng
Kính cụ Hardtop, em là member mới, vừa mua xe xong và cũng vừa ra nhập Otofun.
Đọc gần hết 3 phần của cụ thấy thích quá.
Cảm ơn cụ rất nhiều.

Cụ cho em hỏi một tí.
Em mới mua được cái SantaFe 2010 nhưng vừa lấy về đã thấy đèn báo áp xuất dầu và đèn check engine.
Cụ cho em hỏi có vấn đề gì không và sử như thế nào, sửa ở đâu tại Hải Phòng? Em ở HP ạ.

Cảm ơn cụ trước.

honda

Xe buýt
Chiều nay anh em hẹn bác HardTop tại Huyndai Giải phóng (số 5 Ngọc hồi) để khám và chữa bệnh, nào nào có nhu cầu thì xuống nhé. (b)

Bác Hardtop cho em hỏi chỗ Hyundai 199MK có phải là chỗ công ty cơ khi gì đó không ? hôm nay e đi qua không thấy giống Gara lắm nên ngại không dám vào, còn thấy cả bảo vệ nữa . :^)
Đúng đấy cụ ạ, cụ cứ băng qua hàng rào bảo vệ ấy là tới garage HDC.

Kính cụ Hardtop, em là member mới, vừa mua xe xong và cũng vừa ra nhập Otofun.
Đọc gần hết 3 phần của cụ thấy thích quá.
Cảm ơn cụ rất nhiều.

Cụ cho em hỏi một tí.
Em mới mua được cái SantaFe 2010 nhưng vừa lấy về đã thấy đèn báo áp xuất dầu và đèn check engine.
Cụ cho em hỏi có vấn đề gì không và sử như thế nào, sửa ở đâu tại Hải Phòng? Em ở HP ạ.

Cảm ơn cụ trước.
Vấn đề là nó sáng trong điều kiện nào cụ ạ, nếu nó sáng ở chế độ máy đang nổ thì khẩn trương nên cứu hộ đi Hà Nội ngay, cụ không được nổ máy thêm cho dù là 1 phút. Còn nó sáng trong các điều kiện khác thì là bình thường.

Chiều nay anh em hẹn bác HardTop tại Huyndai Giải phóng (số 5 Ngọc hồi) để khám và chữa bệnh, nào nào có nhu cầu thì xuống nhé. (b)
Đầu giờ chiều em sẽ có mặt ạ.

tellme

Xe tăng
Cụ cho em chi tiết hơn được k0 ạ?
Cụ làm em lo quá. Em là lính mới tò te mà.

Hiện nay chỉ cần em chuẩn bị khởi động, chế độ Standby là đèn báo áp xuất dầu và biểu tượng cái máy đã sáng rồi.

Cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện

Hiện nay chỉ cần em chuẩn bị khởi động, chế độ Standby là đèn báo áp xuất dầu và biểu tượng cái máy đã sáng rồi.

Cảm ơn cụ.
Cụ HT trả lời rõ ràng rồi mà:
- Nếu náy nổ rồi mà vẫn còn đèn thì là Bệnh, đi Viện khẩn trương. Còn lai thì bác cứ yên tâm mà đi.

tellme

Xe tăng
Cụ HT trả lời rõ ràng rồi mà:
- Nếu náy nổ rồi mà vẫn còn đèn thì là Bệnh, đi Viện khẩn trương. Còn lai thì bác cứ yên tâm mà đi.
Chết em rồi, em vừa mua xe song con chưa có biển nữa cơ. :(:(:'(:'(

Có cụ nào biết chỗ nào ở Hải Phòng kiểm tra và sửa được xin chỉ giáo cho em với. :63:

Thần Tài

Xe điện
Chết em rồi, em vừa mua xe song con chưa có biển nữa cơ. :(:(:'(:'(

Có cụ nào biết chỗ nào ở Hải Phòng kiểm tra và sửa được xin chỉ giáo cho em với. :63:
Em người Hải Phòng đây.
Chính xác là khi máy nổ rồi vẫn sáng đèn hở cụ, thế thì tắt máy khẩn trương.
Hải Phòng không có Gara nào của Hyundai. Bình thường lặt vặt bác có thể vào Toyota Lạch Tray, nhưng xe bác mới thế mà bệnh kiểu này thì nên xem kỹ xem chế độ bảo hành thế naò rồi gọi cứu hộ chuyển lên Hà Nội. Trước khi đi thì gọi cho cụ HT xem ý cụ ấy bảo chuyển vào viện nào mà còn biết đường nói với cứu hộ.

Kỷ niệm cụ số điện thoại cứu hộ và cụ HT:
- Long cứu hộ: 0913245793
- Cụ HT:0987159999

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cảm ơn cụ.
Cụ kiểm tra lại cho chính xác đi đã không có lại oan mấy triệu tiền cứ hộ mà người ta còn cười cho nữa. Em nói rõ là máy đã nổ rồi mà đèn vấn sáng mới là bệnh, còn Standby nó sáng là đúng rồi, không sao cả.

Riversonvt

Xe đạp
Cụ HT oi cho em hoi tý, em mới mua em cerato mà cái đèn báo dây an toan của nó chẳng chịu cảnh báo gì cả, em khởi động máy nó chỉ sáng có một tý rồi tắt ngấm. có cánh nào để làm cho nó sáng lên khi chưa thắt dây an toàn và tự tắt khi đã thắt dây an toan không cu HT ?? cám ơn cụ nhiều:77::77::77:

Trạng thái
Thớt đang đóng