Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Bác hardtop ơi cho cháu hỏi chút. Cháu vừa mới mua con xe KIA cũ 2007 AT, nó bị cái bệnh là ĐÈN xe lúc sáng lúc không, lúc mất đèn hơi đạp phanh 1 chút nó nháy nháy đèn rồi lại mất. Bác làm ơn cho cháu hỏi bệnh của nó là j vậy. Cháu vừa thay acquy.Thanks bác
Trên xe có hơn chục loại đèn, nhà cháu chả biết bác đang nói đến cái đèn nào!!!!:69::69::69:

thanhduong

Xe tải
Trên xe có hơn chục loại đèn, nhà cháu chả biết bác đang nói đến cái đèn nào!!!!:69::69::69:
Hihi quên mất. Dạ thưa bác cháu muốn nói đến đèn PHA với CỐT. mong bác giúp cháu, cháu hay đi đêm nên thấy khổ quá, độc chơi bằng đèn gầm :102:

trankhanh

Xe máy
Cảm ơn bác HT,

Về tiêu thụ xăng, Bác nói vậy là tui yên tâm chứ cứ nghe mọi người thì chẳng biết thế nào. Con Yaris nhiều cụ khen thế chứ tui thấy cũng chẳng tiết kiệm xăng được mấy (quanh quanh tầm 7 lít, đường hỗn hợp) nhưng ồn khủng khiếp, lại yếu nữa chứ. Muốn vượt xe tải ở Láng Hòa Lạc cứ phải lấy đà từ xa.

Nhiều bác nói là xe Vios của các bác ấy ăn chỉ 4,8 lít, xe Forte ăn 5,7 lít, choáng vật. Mình thật thà bảo còn Cà-rem của tớ ăn hết 8-10 lít dầu, ai cũng chê là không biết lái (b)

botom

Xe tăng
Đèn trên gương là đèn LED nên thực tế không ai thay bóng đèn cụ ạ mặc dù có thể thay được, hiện tượng như xe của cụ có thể do chết con di-ốt chặn thôi nhưng cho dù như thế thì các xưởng cũng thường thay cả đèn.
Dầu thì đúng là 6 tháng mà chưa đến 5000km thì cũng nên thay dầu.
Cụ HT ơi. Thay cả đèn nghĩa là thế nào hả cụ? Có đắt không cụ ơi? để em còn chuẩn bị ngân lượng :'(

xedieu

Xe cút kít
Có cụ đang hỏi xe trợ lực tay lái EPS có đc đánh lái hết cỡ quá 5 s không cụ Hardtop ơi. Hom trc cháu cũng vừa đọc đâu đó cụ bảo trợ lực dầu thì ko đc đánh lái hết cỡ rồi giữ lái lâu. Cụ cho xin tý kiến thức với ạ!

Cụ HT ơi. Thay cả đèn nghĩa là thế nào hả cụ? Có đắt không cụ ơi? để em còn chuẩn bị ngân lượng :'(
Câu này phi kỹ thụt nên nhà em không biết đâu ạ, nghe tây nó đồn đâu vài trăm gì đấy!

Có cụ đang hỏi xe trợ lực tay lái EPS có đc đánh lái hết cỡ quá 5 s không cụ Hardtop ơi. Hom trc cháu cũng vừa đọc đâu đó cụ bảo trợ lực dầu thì ko đc đánh lái hết cỡ rồi giữ lái lâu. Cụ cho xin tý kiến thức với ạ!
500 giây cũng được cụ ạ, không sao cả, đó là 1 trong những khác biệt cơ bản giữa 2 loại trợ lực.

Carens_SX

Xe buýt
Cụ Top ơi em chạy Carens quên không kéo phanh tay thì ngoài mòn, hỏng má phanh tay thì có vấn đề gì nghiêm trọng nữa không cụ?

Cảm ơn cụ!:)

honda

Xe buýt
Bác Tốp cho nhà cháu hỏi, xe Getz nhà cháu đi được hơn 7,200km, truoc cháu ko để ý, giờ chạy đường xóc đi một mình cảm giác có tiếng kêu cọt kẹt từ gầm ghế sau, đi đủ 4 người thì lại êm ru. Xe đỗ 1 chỗ, ko có tải, cháu đu lên đuôi xe cho nhún nhày thì cũng thấy có tiếng kêu cọt kẹt chỗ hai bánh sau. Nhà cháu có mang qua chỗ Phạm Văn Đồng, có anh trẻ trẻ rất nhiệt tình, đi thử, nâng gầm lên xiêt lại ốc, xịt xịt cái gì vào chỗ mấy con ốc, về nhà cháu đi vẫn thấy như cũ. Cháu nhờ cụ Tốp phán cho cháu một câu xem có bệnh gì hay cháu bệnh tưởng??? Đội ơn cụ!!!
Bác thử lấy tay lay hai chỗ dựa lưng của ghế sau xem có phát ra tiếng kêu không, nếu có bác tháo bọc ghế (có khoá kéo), rồi lay thử và siết mấy con ốc ở bên hông nghế là OK, đi xe mà phát ra tiếng kêu khó chịu lắm. chúc bác thành công(b)

Thần Tài

Xe điện
Cụ HT ơi, xây nhà mới đi thôi.............................................

cojemontuisoa

Xe đạp
Cụ HT cho em hỏi, xe em Click hôm nọ đi chơi theo đoàn bị một con Vios đi sau đâm vào mông nẩy cả xe lên, con Vios bị rạn hết nhựa, nhưng đuôi xe em trông vẫn nguyên xi, mỗi tội cái cửa cốp sau bây giờ rất khó đóng chặt, phải nhồi thật mạnh nó mới tắt đèn báo cốp. Vậy theo bác bệnh này có dễ chữa không? có phải nắn lại đuôi không hay chỉ cần điều chỉnh cái chốt cửa, vì ở chỗ em HP nhà quê chưa có trạm UQ của Hyundai, nên mấy gara khác nó không thạo tháo lắp, lóng ngóng lắm chữa lợn lành thành lợn què.
Nhưng mà phải công nhận đít em Click cứng hơn mũi em Vios nhiều lắm.
Xin cám ơn bác.

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ HT cho em hỏi, xe em Click hôm nọ đi chơi theo đoàn bị một con Vios đi sau đâm vào mông nẩy cả xe lên, con Vios bị rạn hết nhựa, nhưng đuôi xe em trông vẫn nguyên xi, mỗi tội cái cửa cốp sau bây giờ rất khó đóng chặt, phải nhồi thật mạnh nó mới tắt đèn báo cốp. Vậy theo bác bệnh này có dễ chữa không? có phải nắn lại đuôi không hay chỉ cần điều chỉnh cái chốt cửa, vì ở chỗ em HP nhà quê chưa có trạm UQ của Hyundai, nên mấy gara khác nó không thạo tháo lắp, lóng ngóng lắm chữa lợn lành thành lợn què.
Nhưng mà phải công nhận đít em Click cứng hơn mũi em Vios nhiều lắm.
Xin cám ơn bác.
Bị hôn vào đít kiểu gì chả móp, cái cốp sau của cụ đã bị biến dạng rồi, cụ nên qua gara để gò lại!:69::69::69:

cuhaifus

Xe container
Cụ HT cho em hỏi, SF SLX của ông anh hôm nọ nó xì khói như hun chuột, em giải thích là nó tự động đốt muội của ống xả theo tiêu chuẩn euro gì gì đó một lúc nó khác hết, ông ấy yên tâm nghe theo, nhưng tối qua nó lại làm phát nữa, ông ấy lại cấp cứu em thì em chệu ko giải thích được:77:. Cụ làm ơn giải đáp giùm em và cho em xin cái số cầm tay thì tốt, thi thoảng em muốn được thỉnh giáo.
Ah quên con SLX mà em hỏi date 2006 cụ ạ, hồi ấy nó là euro mấy ko bít

cuhaifus

Xe container
Mà em nhớ không nhầm là thớt này tròn 100 page lâu lắm rồi cơ mà cụ nhỉ?

bau67

Xe container
Cụ Hard đang uống riệu ở đâu mà ko trả lời nốt rồi lập thớt mới ạ.

Máy bị đơ

Xe điện
Nhão Top ơi lo vụ choạch choạch đê chứ mấy anh nghiện bi giờ lại biết lái xe, có nhu cầu thăn cả xe rùi:102::102::102:

g3t

Xe tải
Hôm trc em có điện cho bác Hardtop hỏi về việc làm lại mã smartkey cho I30CW ạ. Em bị mất 1 chìa do mất xe máy (chìa để trong cốp)

Em đã xuống HDC 199 MK. Ban đầu ko định làm bổ sung chỉ định đỗi mã lại cái cũ thôi. Nhưng bác dưới đó bảo em bắt buộc phải làm thêm :102::102::102: chứ ko đổi mã 1 chìa được. Em thì nhớ là bác HT bảo đổi ngon, 15 phút

Thôi thì ok, thêm 1 smartkey, thiệt hại 2.4 củ. Nhưng cái smartkey mới HDC làm lại ko có cái chìa sắt phụ, mà chỉ có mỗi cái phôi điện tử thôi, ko có cái chìa sắt nhìn nó tệ hại quá

Bác HT cho em hỏi lại để rút kinh nghiem lan sau, là nếu mất 1chìa thì có cần buộc phải làm lại chìa mới ko hay chỉ cần đổi mã cái kìa thôi ạ????

với bác có biết chỗ bán cái lõi chìa sắt phụ đâu không ạ, mua về lắp vào cho nó đỡ thô và có chỗ để lắp cái đeo thắt lưng

thx bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Cụ HT cho em hỏi, SF SLX của ông anh hôm nọ nó xì khói như hun chuột, em giải thích là nó tự động đốt muội của ống xả theo tiêu chuẩn euro gì gì đó một lúc nó khác hết, ông ấy yên tâm nghe theo, nhưng tối qua nó lại làm phát nữa, ông ấy lại cấp cứu em thì em chệu ko giải thích được:77:. Cụ làm ơn giải đáp giùm em và cho em xin cái số cầm tay thì tốt, thi thoảng em muốn được thỉnh giáo.
Ah quên con SLX mà em hỏi date 2006 cụ ạ, hồi ấy nó là euro mấy ko bít
Cụ giải thích như thế là chuẩn đấy chứ không sai đâu, hồi đó gọi là chuẩn EURO 4. Sở dĩ nó xịt khói nhiều như thế là do mấy khả năng sau: 1 là do ông ấy chạy, thấy nó khói quá thì dừng lại (dưới 5km/h) và động tác này làm ngừng chế độ đốt muội nên vài hôm sau nó lại đốt tiếp. 2 là do mấy ngày ấy ông anh cụ chạy nhiều quá + việc dầu Diesel ở tỉnh thường vẫn là dầu 0,25 nên có quá nhiều muội. Cái xe có chuẩn EURO 4 ấy nó yêu cầu dầu không cso lưu huỳng hoặc tối đa là dầu 0,0015, cụ làm phép chia là ra con số vượt mức cho phép.
Số cầm chân của em thì loanh quang ở đây đầy, cụ tìm lại cho nó ấm người lên.

Nhão Top ơi lo vụ choạch choạch đê chứ mấy anh nghiện bi giờ lại biết lái xe, có nhu cầu thăn cả xe rùi:102::102::102:
Choạch choạch cũng không giải quyết được triệt để vấn đề đâu cụ ạ, tỷ lệ nghiện biết lái xe = tỷ lệ số xe mât trên số xe đang lưu hành = tỷ lệ người chết do máy bay rơi, cụ lo gì.
Thay tên đổi họ cũng phải làm lễ với các quan Anh đới nhà đơ nhá!!!!

@all: Em đang đào móng rồi đây ạ!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Hôm trc em có điện cho bác Hardtop hỏi về việc làm lại mã smartkey cho I30CW ạ. Em bị mất 1 chìa do mất xe máy (chìa để trong cốp)

Em đã xuống HDC 199 MK. Ban đầu ko định làm bổ sung chỉ định đỗi mã lại cái cũ thôi. Nhưng bác dưới đó bảo em bắt buộc phải làm thêm :102::102::102: chứ ko đổi mã 1 chìa được. Em thì nhớ là bác HT bảo đổi ngon, 15 phút

Thôi thì ok, thêm 1 smartkey, thiệt hại 2.4 củ. Nhưng cái smartkey mới HDC làm lại ko có cái chìa sắt phụ, mà chỉ có mỗi cái phôi điện tử thôi, ko có cái chìa sắt nhìn nó tệ hại quá

Bác HT cho em hỏi lại để rút kinh nghiem lan sau, là nếu mất 1chìa thì có cần buộc phải làm lại chìa mới ko hay chỉ cần đổi mã cái kìa thôi ạ????

với bác có biết chỗ bán cái lõi chìa sắt phụ đâu không ạ, mua về lắp vào cho nó đỡ thô và có chỗ để lắp cái đeo thắt lưng

thx bác nhiều
Làm được bác ạ, cài lại chính cái chìa cũ thì đương nhiên nó xoá cái chìa bị mất đi, bọn 199MK hoạc là nó không hiểu cái suy luận này hoặc là tháng củ mật nó muốn kiếm tí ti ăn tết nên nó gạ cụ mua cái chìa mới. Thôi thì như thế cũng tốt cụ ạ, lỡ đang đi nó mà chết thì còn có cái sơ-cua, mà báo cho cụ buồn là chìa khoá I30 rất hay chết đấy. Cái chìa sắt cụ có thể đặt mua ở đó, có thể hàng không có ngay chứ không phải là không có cụ ạ.

Carens_SX

Xe buýt
Cụ Top ơi em chạy Carens quên không kéo phanh tay thì ngoài mòn, hỏng má phanh tay thì có vấn đề gì nghiêm trọng nữa không cụ?

Cảm ơn cụ!

Máy bị đơ

Xe điện
Choạch choạch cũng không giải quyết được triệt để vấn đề đâu cụ ạ, tỷ lệ nghiện biết lái xe = tỷ lệ số xe mât trên số xe đang lưu hành = tỷ lệ người chết do máy bay rơi, cụ lo gì.
Giải quyết triệt để thì chỉ có một phương án là bán xe đi lấy tiền gửi ngân hàng thôi nhá!:69:
Dưng mà nói đi nói lại thì lúc nào nó về đới
:102::102::102:

Thay tên đổi họ cũng phải làm lễ với các quan Anh đới nhà đơ nhá!!!!
Cái ni nhà cháu phong bì phong bao mãi mới được đới, hôm nào choạch choạch về cháu làm lễ một thể nhá!:21::21:(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng