Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe365vn

Xe container
@ Xe365: Thật là tiếc là cụ dính phải cái chưởng chẳng giống ai. Cụ đưa xe về đấy thì chắc là hơi bị đầu lâu đấy nhưng mà bực mình như thế thì nếu là em, em cũng làm thế nhưng có lẽ hơi khác, em sẽ allo cho cụ Hartop để tìm cách giải quyết hay hơn. Bây giờ đã thế rồi thì em chỉ có thể giúp cụ ở cái vụ phụ tùng, em biết có chỗ người ta có đủ số đĩa côn mà cụ cần nếu đúng là nó hỏng côn. Em không nghĩ là nó hỏng toàn bộ côn đâu, nghi lắm.
cám ơn cụ
có gì e sẽ alo tham vấn cụ
khổ lắm cụ ah, chả nhẽ có mỗi cái việc đưa xe về đâu cũng alo cho cụ, ngại chết đi được, mà lúc đấy điên ruột :102:

linhnm

Xe tải
Chúc cụ Hardtop nghỉ ngơi 1 thời gian cho nó thư thả đầu óc giảm xì trẹt để còn tiếp tục con đường tuyệt vời này :69: kính cụ (c)
Tiện đây cụ ơi cho em hỏi chút là con KM của em mới đi được 600km mà vô lăng mỗi khi ôm cua kêu cứ kèn kẹt như kiều khô dầu ạ không biết có sao không cụ nhẩy :69:

Cuabien

Xe điện
Em xin ý kiến cụ TOP cái !

Em định thay thế 4 con Bigi Denso Iridium cho KF nhà em nhưng mở bigi của xe ra thì nó nhỏ và phần đầu ren dài hơn nhưng loại bugi thường khác (phần ren dài tận 24mm). Em không hiểu lắm về thông số của loại Bugi này và cũng không xác định được Bugi Iridium có loại tương đương không ?

Cụ có thể cho em thông số loại Bugi đang lắp trên KF và tên gọi loại tương đương của Denso Iridium không ạ ? Thank cụ nhiều !

puma2006

Xe tải
Em xin ý kiến cụ TOP cái !

Em định thay thế 4 con Bigi Denso Iridium cho KF nhà em nhưng mở bigi của xe ra thì nó nhỏ và phần đầu ren dài hơn nhưng loại bugi thường khác (phần ren dài tận 24mm). Em không hiểu lắm về thông số của loại Bugi này và cũng không xác định được Bugi Iridium có loại tương đương không ?

Cụ có thể cho em thông số loại Bugi đang lắp trên KF và tên gọi loại tương đương của Denso Iridium không ạ ? Thank cụ nhiều !
Dòng Denso Iridium có 3 loại là Power, Touch và Racing. Cụ vào trang này mà tìm nhé. E tìm hộ cụ nè:
KIA FORTE(1.6) IRIDIUM POWER (IK16) IRIDIUM TOUGH( VK16) IRIDIUM RACING (IK01-□ )

Chi tiết đây ạ.
http://www.globaldenso.com/en/products/aftermarket/plug/search/index_kor.html
Cụ ở HN ra chỗ Ford thăng long trên đường Nguyễn Công Trứ ạ, Chính hãng luôn, cụ thích loại nào họ tra cho cụ. Giá tốt phết

Cuabien

Xe điện
Dòng Denso Iridium có 3 loại là Power, Touch và Racing. Cụ vào trang này mà tìm nhé. E tìm hộ cụ nè:
KIA FORTE(1.6) IRIDIUM POWER (IK16) IRIDIUM TOUGH( VK16) IRIDIUM RACING (IK01-□ )

Chi tiết đây ạ.
http://www.globaldenso.com/en/products/aftermarket/plug/search/index_kor.html
Cụ ở HN ra chỗ Ford thăng long trên đường Nguyễn Công Trứ ạ, Chính hãng luôn, cụ thích loại nào họ tra cho cụ. Giá tốt phết
Thank cụ ! Hôm qua em lấy loại IK16 đó về thay rồi nhưng nó to hơn và ngắn hơn Bugi của xe.

Cái loại đang lắp trên xe cái đầu ren nó dài kiểu này cơ ạ, em đo thì là 24mm :

thientamnt

Xe điện
Kính thưa các cụ, trước hết em xin cảm ơn các cụ đã chia sẻ và động viên em, cả trên thớt và PM, nhất là cụ Kiple, đúng là em có hơi buồn khi mà mình đã bị bội bạc theo một khía cạnh nào đó nhưng hay em đã bình tâm trở lại sau khi uống voka của các cụ mời.
Các cụ chịu khó leo cao một chút, em để sang năm mới sẽ khai trương nhà mới một thể vì sắp tới bọn em đi chơi một tua khá dài nên chắc cũng không chăm sóc nhà của mình chu đáo được.
Cũng qua đây em xin hứa sẽ phục vụ các cụ cho đến khi nào các cụ đuổi em đi thì thôi.
Em biết anh sẽ ko để anh em ofer thất vọng mà (b)(b)(b)

xedieu

Xe cút kít
Cụ nào có số cầm tay của cụ Hardtop thì PM cho em xin cái ạ!

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Top ơi cho em hỏi tí, Forte nhà em bị rách roăng cao su cửa sổ trời ở phần trên nơi giữa phía sau, em muốn thay mà hiện tại chỉ có roăng I30, nhờ cụ tư vấn có nên ráp thử, hoặc no có vừa nhau ko? em ngại thợ ráp thử rồi cái mới ko vừa còn cái củ thì rách luôn rồi đi trời mưa ko được thì toi mất. Thanks Cụ.

Cụ Top ơi cho em hỏi tí, Forte nhà em bị rách roăng cao su cửa sổ trời ở phần trên nơi giữa phía sau, em muốn thay mà hiện tại chỉ có roăng I30, nhờ cụ tư vấn có nên ráp thử, hoặc no có vừa nhau ko? em ngại thợ ráp thử rồi cái mới ko vừa còn cái củ thì rách luôn rồi đi trời mưa ko được thì toi mất. Thanks Cụ.
Em đang check xem chúng nó có lắp lẫn được hay không nhưng server của Hyundai đang die nên không dám chắc lắm, nếu cụ có hàng sẵn thì ướm thử vào là biết ngay vì thiết kế của chúng là giống nhau rồi, chỉ có dài hơn hoặc ngắn hơn thôi, ngắn thì chịu chứ dài thì cắt bớt đi là Ok. Cái gioăng này không kín hoàn toàn đâu cụ ạ, kể cả xe cụ không có gioăng thì mùa này vẫn chạy vô tư mà không sợ bị dột, lượng mưa mùa này rất nhỏ nên nước lọt vào sẽ thoát ra qua 4 cái ống nhựa ĐK 12mm, thoải con gà mái cụ ạ.

2BB2

Xe tải
Bác hard ơi, con Fê của em dạo này chạy k nuột như trước nữa, chạy trên 100 đạp ga thấy nó k vọt nhiều, xe em chạy dc 1.1 vạn, em mới thay dầu lần 2, thay lọc 1 lần dầu, thổi lọc gió rồi.. có phần nào cần bảo dưỡng nữa k bác nhỉ, làm sao cho xe chạy nuột hơn tí nữa?

Santa Cruise

Xe hơi
Em đang check xem chúng nó có lắp lẫn được hay không nhưng server của Hyundai đang die nên không dám chắc lắm, nếu cụ có hàng sẵn thì ướm thử vào là biết ngay vì thiết kế của chúng là giống nhau rồi, chỉ có dài hơn hoặc ngắn hơn thôi, ngắn thì chịu chứ dài thì cắt bớt đi là Ok. Cái gioăng này không kín hoàn toàn đâu cụ ạ, kể cả xe cụ không có gioăng thì mùa này vẫn chạy vô tư mà không sợ bị dột, lượng mưa mùa này rất nhỏ nên nước lọt vào sẽ thoát ra qua 4 cái ống nhựa ĐK 12mm, thoải con gà mái cụ ạ.
Cảm ơn cụ đã tư vấn ngay, em không có hàng sẵn nhưng đặt mua thì bên bán bảo chỉ có I30. Dưng mà cụ bảo "dài thì cắt bớt đi thì ok" em hông hiểu? Mà em thấy cái roăng đó cũng sâu phải hơn 2cm, cắt bớt thì đứt rồi nối thế nào cụ? có phải tháo trần để thay ko hay chỉ nghiêng cửa trời là thay được cụ? Cụ thông cảm em mới chạy xe nên chẳng hiểu gì nhiều.

Bác hard ơi, con Fê của em dạo này chạy k nuột như trước nữa, chạy trên 100 đạp ga thấy nó k vọt nhiều, xe em chạy dc 1.1 vạn, em mới thay dầu lần 2, thay lọc 1 lần dầu, thổi lọc gió rồi.. có phần nào cần bảo dưỡng nữa k bác nhỉ, làm sao cho xe chạy nuột hơn tí nữa?
Còn chất lượng làm việc của vòi phun chưa được kiểm tra cụ ạ, cụ nên đến xưởng kiểm tra cái này, nó rất quan trọng đến độ sướng khi chạy SF máy dầu.

Cảm ơn cụ đã tư vấn ngay, em không có hàng sẵn nhưng đặt mua thì bên bán bảo chỉ có I30. Dưng mà cụ bảo "dài thì cắt bớt đi thì ok" em hông hiểu? Mà em thấy cái roăng đó cũng sâu phải hơn 2cm, cắt bớt thì đứt rồi nối thế nào cụ? có phải tháo trần để thay ko hay chỉ nghiêng cửa trời là thay được cụ? Cụ thông cảm em mới chạy xe nên chẳng hiểu gì nhiều.
Cái gioăng đó như như một cái dải cao su đúc rỗng với mặt cắt hình bán nguyệt, đáy của bán nguyệt có băng keo 2 mặt dán vào cạnh của tấm kính + khung thép. Do gioăng này không kín hoàn toàn nên điểm giáp lai giữa đầu nọ và đầu kia của gioăng không nối liền nhau mà chỉ đấu đầu vào nhau, do vậy nếu gioăng của loại khác lắp vào xe cụ thì phải chọn loại dài hơn để cắt bớt nó đi.
Cái gioăng này khá đắt nên nếu xe cụ chỉ bị nhẹ thì không nên thay, nếu thích thay thì mua gioăng của SF mà lắp vào, cái này thì Hyundai Việt Nam đang có sẵn hàng, chẳng phải đặt mất thời gian.

Santa Cruise

Xe hơi
Cám ơn cụ Hardtop nhiều, chắc em hồi lại rồi mua của SF mà lắp vào vậy.

2BB2

Xe tải
thank bác Hardtop, hôm nào em sẽ mang xuống Giải phóng làm vậy

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Chào bác Hardtop, bác cho nhà em hỏi:
1. Thằng em nhà em vùa lấy Cerato của TH em đi thử thấy vô-lăng nặng hơn Forte nhà em, theo bác nên ktra cái gì và ở đâu?
2. Xe nhà em tiếng máy nổ to hơn trước, bác dự hộ em hay nên đi khám hả bác. Xe chạy khoảng 3 tháng (3000Km) rồi ạ.
Cảm ơn bác nhều nhều!

Cuabien

Xe điện
1. Thằng em nhà em vùa lấy Cerato của TH em đi thử thấy vô-lăng nặng hơn Forte nhà em, theo bác nên ktra cái gì và ở đâu?
2. Xe nhà em tiếng máy nổ to hơn trước, bác dự hộ em hay nên đi khám hả bác. Xe chạy khoảng 3 tháng (3000Km) rồi ạ.
Cảm ơn bác nhều nhều!
Cụ check lại thử xem, hôm trước em đọc của cụ nào đó nói Cerato của TH có dùng trợ lực lái dầu thì phải ??? Cái này em hóng hớt thôi chứ không biết rõ nên cụ cứ kiểm tra lại nhá !

Cụ TOP tư vấn em vụ Bugi cái ??? Em đo thực tế thì nó dùng chân 12 x 24 (Sao cái dòng này nó lại sài khác người vậy không biết ??? :102:)

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Cụ check lại thử xem, hôm trước em đọc của cụ nào đó nói Cerato của TH có dùng trợ lực lái dầu thì phải ??? Cái này em hóng hớt thôi chứ không biết rõ nên cụ cứ kiểm tra lại nhá !

Cụ TOP tư vấn em vụ Bugi cái ??? Em đo thực tế thì nó dùng chân 12 x 24 (Sao cái dòng này nó lại sài khác người vậy không biết ??? :102:)
Vâng, hôm qua quên k hỏi các bác luôn!:)

Cảm ơn bác nhều nhều!
Mấy cái xe Hàn này thường dùng song song cả 2 loại trợ lực tùy vào thị trường xuất đến, do vậy trước hết cụ khiểm tra xem nó dùng trợ lực gì. Trợ lực dầu cảm giác lái tốt hơn nhưng thường nặng hơn trợ lực điện.
Tiếng máy nổ to hơn có thể do mấy hôm nay trời lạnh nên khi khởi động máy kêu to hơn. Nếu máy nóng rồi mà vẫn kêu to thì phải check thực tế nó mới ra được là có vấn đề gì và ở đâu cụ ạ.

Các bu-gi này thì bọn em không có được thông số chi tiết đâu cụ ạ, đúng là bugi dùng cho xe cụ nó hơi khác người, dài thượt luôn, lại còn bé tí nữa, thường là phải mua hàng hãng nếu muốn thay.

Sướng

Xe tăng
ZIC;2934634]CỤ Hardtop cho em hỏi mấy cái:

1. SF2010 có cài đặt được chế độ khi bấm nút Start/Stop tắt máy có tự động cụp được 2 gương chiếu hậu hai bên giống như khi vào chế độ R (return) hai gương này sẽ chiếu thấp xuống hay không?

Cái nì phải mua thêm một bộ điều khiển độ thêm từ bên Hàn nó mới chạy, số lượng nhu cầu thấp nên không ai nhập, có ai đi thì nhờ xách tay thôi cụ ạ.
2. Cái đèn trong hộp chứa đồ (ngay đầu gối ghế phụ) có active được chế độ mở ra là sáng hay không? Hiện tại xe của em mở nó ra chỉ sáng khi đèn xe bật, có những lúc trời tối mở ra tìm đồ nhưng không bật đèn xe là lại rờ mò lung tung.

Cái nì thì cụ ra xưởng kêu thợ đấu lại dây điện tí ti là xong thôi, đơn giản như đan rổ.
Cảm ơn cụ! (c)

Cặp giảm sóc tự nâng gầm của cụ mai nó về đến Hà Nội đới!!!

Cụ Top ơi, cái này bao nhiêu xiền ợ? Iem định đú một cặp, xem lúa ở nhà bán đi có đủ ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng