Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Tuần này em dành cả ngày thứ 7 để phục vụ anh em OF trong đó có hội GCC ở Huyndai Giải Phóng, cụ chịu khó quá bộ xuống đó nha!
Cảm ơn cụ nhé, hi vọng nhà cháu xuống đến nơi cái taplo nó... vẫn còn kêu! (Mấy ngày nay đang đi tự nhiên nó hết kêu, rồi lâu lâu lại kêu chả theo quy luật nào cả)

Cụ nào chỉ giúp nhà cháu đường xuống HD GP với ạ?

Getz5324

Xe điện
cụ HT ơi hôm nào xòe quạt mà thiếu chân hú em 1 tiếng nhé. rất vui khi đc tiếp cụ ( cụ hay dùng môn gì nhỉ? ) :41::41::41:

Cảm ơn cụ nhé, hi vọng nhà cháu xuống đến nơi cái taplo nó... vẫn còn kêu! (Mấy ngày nay đang đi tự nhiên nó hết kêu, rồi lâu lâu lại kêu chả theo quy luật nào cả)

Cụ nào chỉ giúp nhà cháu đường xuống HD GP với ạ?
Ngay ngã ba Pháp Vân, cạnh bến xe Nước Ngầm cụ ơi!

cụ HT ơi hôm nào xòe quạt mà thiếu chân hú em 1 tiếng nhé. rất vui khi đc tiếp cụ ( cụ hay dùng môn gì nhỉ? ) :41::41::41:
Em biết mỗi món 52 quân chia cho 3 người 9 quân, ưu tiên 1 người 10 quân và....uýnh nhau!

Tam mao

Xe máy
Cụ Hardtop quên cháu rồi ạ?:'(
Gửi cụ HT. Xe cháu cũng đi được hơn 1000 km rồi, không biết có phải kiểm tra định kỳ gì không ạ, để T7 này cháu mang xe xuống chỗ cụ. Xe cháu Sorento 2010. Cám ơn cụ nhiều

123abc

[Tịch thu bằng lái]
Bác HT cho em hỏi 1 cái nhẩy:
Em cũng có 1 cô y tá (2003)như bác hôm qua em đạp ga ko tải lên 2000v/p thấy nó ị ra khói đen xì , em nghĩ kim phun có cần bảo dưỡng j ko hay là tại sao bác.
Thank bác nhé.

Gửi cụ HT. Xe cháu cũng đi được hơn 1000 km rồi, không biết có phải kiểm tra định kỳ gì không ạ, để T7 này cháu mang xe xuống chỗ cụ. Xe cháu Sorento 2010. Cám ơn cụ nhiều
Cụ chả chịu đọc nên mới ra nỗi thế này, xe cụ 5000Km mới phải nghĩ đến chuyện đi khám nếu không thấy cái gì bất thường.

Bác HT cho em hỏi 1 cái nhẩy:
Em cũng có 1 cô y tá (2003)như bác hôm qua em đạp ga ko tải lên 2000v/p thấy nó ị ra khói đen xì , em nghĩ kim phun có cần bảo dưỡng j ko hay là tại sao bác.
Thank bác nhé.
Em chịu không biết cô y ta đời 2003 là cô nào ạ.

leobk

Xe tải
Cụ HT cho em hỏi chút, xe em i30 thường, chạy được 3500km, em thấy khi đánh lái mà xe đang dừng nếu để số D thì thấy tiếng kêu ... trên đường đất gồ ghề thì kêu nhiều hơn so với đường nhựa bình thường, còn nếu để ở N mà đánh lái thì ko thấy kêu tiếng gì cả .... như vậy xe em có vấn đề gì không ? cần phải chêck gì và mang đi đâu check hả cụ ?

Em biết là ko được đánh lái chết sẽ hại xe, nhưng nhiều tình huống như lùi chuồng, đỗ xe ... phải đánh lái chết lắm .. chẳng nhẽ mỗi lần như thế thì về N rồi đánh lại sau đó lại lên D hay R ah ?

Thêm một điều nữa ? cụ cho em vài lời khuyên để sử dụng xe liên quan đến đánh lái và phanh với ... ví dụ như ko được đánh lái chết, hạn chế phanh trên đường ghập gềnh, hạn chế phanh khi vào cua .....

Thanks cụ nhiều (b)(l)

Tam mao

Xe máy
Cám ơn cụ HT! Cháu đọc hết các bài của cụ rồi ạ. Chắc cháu quên mất lời cụ dạy.:77:

xedieu

Xe cút kít
Cụ HT cho em hỏi chút, xe em i30 thường, chạy được 3500km, em thấy khi đánh lái mà xe đang dừng nếu để số D thì thấy tiếng kêu ... trên đường đất gồ ghề thì kêu nhiều hơn so với đường nhựa bình thường, còn nếu để ở N mà đánh lái thì ko thấy kêu tiếng gì cả .... như vậy xe em có vấn đề gì không ? cần phải chêck gì và mang đi đâu check hả cụ ?

Em biết là ko được đánh lái chết sẽ hại xe, nhưng nhiều tình huống như lùi chuồng, đỗ xe ... phải đánh lái chết lắm .. chẳng nhẽ mỗi lần như thế thì về N rồi đánh lại sau đó lại lên D hay R ah ?

Thêm một điều nữa ? cụ cho em vài lời khuyên để sử dụng xe liên quan đến đánh lái và phanh với ... ví dụ như ko được đánh lái chết, hạn chế phanh trên đường ghập gềnh, hạn chế phanh khi vào cua .....

Thanks cụ nhiều (b)(l)
Kêu "kèn kẹt kền kệt" phải không cụ? Xe cháu cũng bị thế, thấy 1 cụ bạn lái xe bảo xe mới nên vậy. Chờ cụ HT cho lời khuyên...

leobk

Xe tải
Kêu "kèn kẹt kền kệt" phải không cụ? Xe cháu cũng bị thế, thấy 1 cụ bạn lái xe bảo xe mới nên vậy. Chờ cụ HT cho lời khuyên...
Đúng rồi cụ, để P hoặc R khi đánh lái chết thì bị, còn để N thì không :|

thanhbb

Xe tải
Tuần này em dành cả ngày thứ 7 để phục vụ anh em OF trong đó có hội GCC ở Huyndai Giải Phóng, cụ chịu khó quá bộ xuống đó nha!
Mừng húm:6::6::6:,
bác Hardtop cho e đăng ký 1 suất service lần đầu cho con GETZ 1.1 của em nhé, e mua của Huyndai Giaiphong chạy gần được 5000km rồi. Chiều thứ 7 e mang xuống bác kiểm tra xe cho em nhá.

thanhduong

Xe tải
Bẩm cụ Hardtop cụ cho cháu hỏi chút. Chú "chào buổi sáng" của cháu 2 hôm nay có hiện tượng nháy nháy đèn báo dầu, cháu mới thay dầu máy đi khoảng được 2000km.Đi đc 1 lúc thì nó ko nháy nũa Hiện tượng đấy là sao thưa cụ. Thanks cụ. Cháu rất gà về xe mong cụ chỉ dẫn.

Thanks cụ nhiều (b)(l)
Cái xe mình mua nó về để nó phục vụ mình, các cụ không phải lăn tăn về vụ này mà nên tập trung tư tưởng cho việc lái xe cho nó thêm phần an toàn. Đúng là đánh lái chết nó hơi "hại" xe thật nhưng cái hại ấy không nhìn thấy được bằng mắt thường đâu.
Còn cái tiếng kêu ấy là phát ra từ phanh do cụ đánh lái thì các bánh xe có sự chuyển vị làm cho má phanh cạ vào đĩa phanh gây tiếng kêu, xe nào cũng như thế cả, nhất là những xe có cầu trước chủ động.

Mừng húm:6::6::6:,
bác Hardtop cho e đăng ký 1 suất service lần đầu cho con GETZ 1.1 của em nhé, e mua của Huyndai Giaiphong chạy gần được 5000km rồi. Chiều thứ 7 e mang xuống bác kiểm tra xe cho em nhá.
Véo cằm cụ!!!!

Bẩm cụ Hardtop cụ cho cháu hỏi chút. Chú "chào buổi sáng" của cháu 2 hôm nay có hiện tượng nháy nháy đèn báo dầu, cháu mới thay dầu máy đi khoảng được 2000km.Đi đc 1 lúc thì nó ko nháy nũa Hiện tượng đấy là sao thưa cụ. Thanks cụ. Cháu rất gà về xe mong cụ chỉ dẫn.
Cụ nên kiểm tra ngay cái mà cụ có thể làm được đó là thăm dầu lúc máy nguội. Bệnh này có 3 khả năng có thể xảy ra, 1 là thiếu dầu máy, 2 là hỏng bơm dầu máy, 3 là chính cái công tắc báo đèn áp suất dầu nó trục trặc. Nếu cụ thăm dầu mà thấy đủ thì nên đi viện càng sớm càng tốt nếu không thì vừa không yên tâm mà nguy cơ hỏng nguyên cả cái máy là rất cao.

chuonggio

Xe tải
Bác Top cho e hỏi, xe KF e mới mua , nhưng bật điều hòa bên phía ghế ngồi cạnh ghế lái, gió thổi ra cứ nóng, các cửa điều hòa khác gió lạnh bình thường, không biết là hiện tượng gì nhỉ?Nếu sửa thì ở đâu là yên tâm?
Tks bác Top

Bác Top cho e hỏi, xe KF e mới mua , nhưng bật điều hòa bên phía ghế ngồi cạnh ghế lái, gió thổi ra cứ nóng, các cửa điều hòa khác gió lạnh bình thường, không biết là hiện tượng gì nhỉ?Nếu sửa thì ở đâu là yên tâm?
Tks bác Top
Cụ bấm và giữ phím "OFF", tay kia bấm nhanh 4 lần trong vòng 2 giây nút "MODE" trng khi nổ máy, bật điều hòa xem nàn hình báo số mấy rồi bá cáo lên đây em phán tiếp. Nếu không, cụ cứ đưa xe vào KIA hoặc Hyundai đều làm được cả. Nhà cháu dự là cái motor điều khiển hòa khí bị hỏng.

chuonggio

Xe tải
Bác cho em hỏi trên chìa khóa của Kia forte, có nút ghi hình biểu tượng cái kèn. em ấn 1 lúc xe kêu ầm lên. Không hiểu tác dụng thế nào nhỉ? Tks bác

Bác cho em hỏi trên chìa khóa của Kia forte, có nút ghi hình biểu tượng cái kèn. em ấn 1 lúc xe kêu ầm lên. Không hiểu tác dụng thế nào nhỉ? Tks bác
Cụ đã thấy tác dụng của nó rồi đấy còn gì! Cụ chưa bao giờ đi off cùng hội KFC à? Off xong rồi đầu biêng biêng nhìn cả mớ KF chả biết cái nào của mình thì bấm vào đấy là bít ngay. Ngoài ra nó còn có tác dụng đuổi trộm khi cụ nhìn thấy nó trộm đồ xe cụ mà dúm tứ túc, ngọng mồm không lên được thì lại bấm vào đấy...............:21::21::21:
À mà quên, còn dọa bọn trẻ con khi chúng bâu quanh xe của cụ chơi trốn tìm, thậm chí là sáng tác hội họa lên xe của cụ.....

SantaFe 2010

Xe máy
Một năm là thọ lắm rồi đấy cụ ạ, cụ thay đôi sên Đức chí nà vô đi, vừa kêu hay, vừa bền. Xe Hàn nói chung còi rất mau hỏng vì nó không thể nghĩ rằng xe của nó xuất sang Việt Nam được chạy bằng còi chứ không phải bằng xăng, dầu.
Mịe thế có nguy hiểm không. Thôi đi không bóp còi nữa, học theo phong cách bên bển vậy :mad:
Mà em nghe nói bên nước ngoài đi đằng sau mà bóp còi thằng đi trước có nghĩa là chửi thằng đi trước là đi ngu lắm, không biết có đúng không?

chuonggio

Xe tải
Mới tham gia nên chưa bao giờ đi off cả. Hy vọng em sẽ có dịp off cùng các bác. Mà lịch off thế nào hả bác? ah, bác có hướng dẫn sử dụng xe kia forte không, gửi cho e bản mềm qua địa chỉ: phuchanoi@yahoo.com. tks!

longknu

Xe buýt
Cụ Hardtop cho cháu đăng ký chiều T7 o Hyundai Giải phóng nhé, xe cháu SF-2008.

Trạng thái
Thớt đang đóng