Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Korea parts

Xe buýt
Bác Top ơi, theo kế hoạch thì cuối tuần này bác có lịch làm việc ở HD GP không ah ? Em muốn nhờ bác kiểm tra V2 giúp em chút !

tienpham1102

Xe tăng
Cụ tả kỹ hơn đi chứ cụ nói thế, em ngồi đây em chả thấy rung rinh gì cả. Nếu nổ tại chỗ, vào ố, chưa chạy và chạy chậm đã thấy nó cà giựt thì khả năng là xe cụ tiêu cái vi-sai rồi.
thôi xong nhà em roài. Cụ cho em xin cái lịch hẹn để kiểm tra xe cho em với ợ. Nó đúng dư cụ nói roài: Nổ tại chỗ, chưa/đã vào số, đi chậm thì thấy cà giựt~X(~X(

Bác Top ơi, theo kế hoạch thì cuối tuần này bác có lịch làm việc ở HD GP không ah ? Em muốn nhờ bác kiểm tra V2 giúp em chút !
thôi xong nhà em roài. Cụ cho em xin cái lịch hẹn để kiểm tra xe cho em với ợ. Nó đúng dư cụ nói roài: Nổ tại chỗ, chưa/đã vào số, đi chậm thì thấy cà giựt~X(~X(
Cuối tuần này em đi chơi bù mấy hôm nghỉ lễ cho nó đỡ đông, tắc tắc đường, từ 10 giờ trưa nay em sẽ ở 139 Phạm Văn ĐỒng.

Carens_SX

Xe buýt
Máy đang chạy, điều hòa "ON", một tay giữ nút "OFF" tay kia bấm nhanh 4 lần nút "MODE", màn hình sẽ hiện lỗi bằng 2 con số, cụ phọt lên đây em sẽ dịch ra thành bệnh. "00" là hỏng làm sao cả.
Sáng nay thử làm theo cách cụ hướng dẫn, màn hình hiện số 00 cụ ạ....

Cảm ơn cụ TOP .

thientamnt

Xe điện
Anh Huy dự em phát... con Getz nhà em, khi nháy pha, thi thoảng hệ thống âm thanh tự động dừng lại (giống như kiểu mất điện) sau đó lại tiếp tục bật - phát bình thường.... hiện tượng này bắt đầu từ chiều hôm qua.. Liệu có phải qua HDGP kiểm tra cho anh !!!
Thanks anh !!!

Máy bị đơ

Xe điện
Anh Huy dự em phát... con Getz nhà em, khi nháy pha, thi thoảng hệ thống âm thanh tự động dừng lại (giống như kiểu mất điện) sau đó lại tiếp tục bật - phát bình thường.... hiện tượng này bắt đầu từ chiều hôm qua.. Liệu có phải qua HDGP kiểm tra cho anh !!!
Thanks anh !!!
Xong phim ông em rồi, sắp cháy xe rồi, bán gấp đi:P
Không phải qua HDGP mà qua lão Linh béo bắt đền:69:

Nguyen Ha

Xe đạp
Bác nào đi i30 (Ko phải CW) giúp tôi với:
- Chức năng VDC là gì vậy? Vào Gara chỗ thì nói chức năng cân bằng tay lái, chỗ thì nói chức năng tự động cân bằng điện tử khi "vòng gấp".
- Xe tôi mới chạy được 15000 Km, hiện nay mới xuất hiện cảnh báo "VDC OFF" trên táp lô (Lúc này ấn vào công tắc VDC ON, OFF Ko có tác dụng).
Rất mong các bác tư vấn giúp. Xin cám ơn.

Nguyen Ha

Xe đạp
Chào bác Hardtop
Tôi là thành viên mới tham gia muốn nhờ Bác tư vấn cho con Huynhdai i30 của tôi mới đi được 15000Km.
- Chức năng "VDC" của i30 làm gì vậy ? tôi đưa xe vào Gara chỗ thì nói chức năng cân bằng hệ thống lái, chỗ thì nói chức năng cân bằng xe khi "vòng gấp".
- i30 của tôi gần đây vừa bị xuất hiện cảnh báo " VDC OFF" trên táp lô (Thường sau khi khởi động máy, vào số hoặc đạp mạnh chân phanh thì xuất hiện".
- Lúc đang có cảnh báo trên thì ấn nút " VDC ON, OFF " không có tác dụng.
Rất mong bác HT tư vấn giúp, xin cám ơn !

thangcar

Xe hơi
Kính cụ HardTop cho nhà cháu hỏi một chút ạ:
Cái xe nhà cháu KiaMorning 2010 AT, đồng hồ công tơ met, nhà cháu ấn vào cái núm trên mặt hiển thị 4 chế độ: 1.trip A; 2.Trip B; 3.ODO và 4.hiện lên số điện tử trông hơi giống như chữ Eco 07. Nhà cháu xin hỏi Cụ cái chế độ 4 là chế độ gì ạ
Kính chúc Cụ sức khỏe.

Thanks anh !!!
Nên đi kiểm tra bác ạ, như thế là HT điện có lỗi rồi, có thể cụ độ SUB và HT âm thanh CS lớn, bật điều hòa.....cái máy phát và bình điện của GETZ nó bé tí, nó không chịu nổi nên gây ra sụt áp.

Chào bác Hardtop
Tôi là thành viên mới tham gia muốn nhờ Bác tư vấn cho con Huynhdai i30 của tôi mới đi được 15000Km.
- Chức năng "VDC" của i30 làm gì vậy ? tôi đưa xe vào Gara chỗ thì nói chức năng cân bằng hệ thống lái, chỗ thì nói chức năng cân bằng xe khi "vòng gấp".
- i30 của tôi gần đây vừa bị xuất hiện cảnh báo " VDC OFF" trên táp lô (Thường sau khi khởi động máy, vào số hoặc đạp mạnh chân phanh thì xuất hiện".
- Lúc đang có cảnh báo trên thì ấn nút " VDC ON, OFF " không có tác dụng.
Rất mong bác HT tư vấn giúp, xin cám ơn !
Nó là hệ thống hỗ trợ nhiều vấn đề liên quan đến an toàn khi gặp tình huống nguy hiểm khi đang chạy tốc độ cao, nó cóp thể phanh hoặc hạn chế phanh ở một bánh nào đó để giúp xe có thể đi thẳng ....hoặc hạn chế nguy hiểm, nó có thể tự tăng hoặc giảm công suất động cơ cho phù hợp với tình huống .......
Xe cụ hiện đang có lỗi ở HT này, nguyên nhân thì có nhiều nhưng ở I30 thì thường do lệch tay lái, hỏng cảm biến tay lái, hỏng cảm biến tốc độ ở từng bánh xe, hỏng công tắc đèn phanh...... nói chung rất nhiều, cụ phải đưa xe đi viện chuyên Hyundai, người ta dùng máy chuyên dụng mới đọc ra được bệnh chính xác của nó.

Cái xe nhà cháu KiaMorning 2010 AT, đồng hồ công tơ met, nhà cháu ấn vào cái núm trên mặt hiển thị 4 chế độ: 1.trip A; 2.Trip B; 3.ODO và 4.hiện lên số điện tử trông hơi giống như chữ Eco 07. Nhà cháu xin hỏi Cụ cái chế độ 4 là chế độ gì ạ
Kính chúc Cụ sức khỏe.
Cái thứ 4 nó báo là bạn đang tắt chế độ chạy tiết kiệm nhiên liệu chứ ECO OF chứ không phải là 07, ở xe SF nếu bật ON chế độ này cụ chỉ chạy tối đa 110km/h.

Nguyen Ha

Xe đạp
Nó là hệ thống hỗ trợ nhiều vấn đề liên quan đến an toàn khi gặp tình huống nguy hiểm khi đang chạy tốc độ cao, nó có thể phanh hoặc hạn chế phanh ở một bánh nào đó để giúp xe có thể đi thẳng ....hoặc hạn chế nguy hiểm, nó có thể tự tăng hoặc giảm công suất động cơ cho phù hợp với tình huống .......
Xe cụ hiện đang có lỗi ở HT này, nguyên nhân thì có nhiều nhưng ở I30 thì thường do lệch tay lái, hỏng cảm biến tay lái, hỏng cảm biến tốc độ ở từng bánh xe, hỏng công tắc đèn phanh...... nói chung rất nhiều, cụ phải đưa xe đi viện chuyên Hyundai, người ta dùng máy chuyên dụng mới đọc ra được bệnh chính xác của nó.

Rất cảm ơn bác HardTop !
Bác có thể giới thiệu cho tôi địa chỉ của "viện chuyên Huyndai" đáng tin cậy được không Ạ? xin cám ơn Bác nhiều!

thientamnt

Xe điện
Nên đi kiểm tra bác ạ, như thế là HT điện có lỗi rồi, có thể cụ độ SUB và HT âm thanh CS lớn, bật điều hòa.....cái máy phát và bình điện của GETZ nó bé tí, nó không chịu nổi nên gây ra sụt áp.

.
Xe em có độ loa và sub bên Duy Linh, dùng 4,5 tháng ko có hiện tượng này, mới bị chiêu hôm qua.. Vậy em qua HDGP hay DL kiểm tra hả anh HUY. Sáng thứ 2 em cho nó đi luôn. Thanks anh !(b)

Xe em có độ loa và sub bên Duy Linh, dùng 4,5 tháng ko có hiện tượng này, mới bị chiêu hôm qua.. Vậy em qua HDGP hay DL kiểm tra hả anh HUY. Sáng thứ 2 em cho nó đi luôn. Thanks anh !(b)
Sáng thứ 2 anh xử một ca ở 139 Phạm Văn Đoòng, nếu chú qua được thì anh mời ly nước lọc anh tự pha theo công thức bí truyền.

vanxe

Xe máy
Cụ ơi cho em hỏi thằng bạn em chạy KIA Canival, hồi ngập nước vào VMC nó tháo mất cái hộp cảm biến túi khí và cái cái cảm biến nữa, vì nó bảo hỏng nhưng không trả lại, bây giờ túi khí coi như không hoạt động. Cái đó bây giờ mua ở đâu ạ?

thientamnt

Xe điện
Sáng thứ 2 anh xử một ca ở 139 Phạm Văn Đoòng, nếu chú qua được thì anh mời ly nước lọc anh tự pha theo công thức bí truyền.
hê hê.... Sáng thứ 2 em qua 139 Phạm Văn Đồng ăn vạ anh nhá, tiện thể anh check hộ em bộ côn sắp phải thay chưa để em về cắt Phế mợ Đơ :D.. Thanks anh !

thientamnt

Xe điện
Sáng nay em định vác vợ 2 lên chỗ anh, cắm chìa khóa vào thấy ngắt toàn bộ hệ thống điện. Nghi ngay cái ắc quy, em mở nắp cabo thì thấy cực (-) lỏng... sau khi vệ sinh và vặn chặt lại thấy điện đóm đầy đủ, em test luôn gần 20km, bật loa, điều hòa, pha cốt loạn xạ đủ cả lại thấy bình thường :D..... lát sau thì anh gọi...... hê hê..... Thank sờ kiu anh nhá !!!
@: Anh Huy : Cho em hỏi vụ " nước lọc anh tự pha theo công thức bí truyền " là cái gì đới ah :D...

Sáng nay em định vác vợ 2 lên chỗ anh, cắm chìa khóa vào thấy ngắt toàn bộ hệ thống điện. Nghi ngay cái ắc quy, em mở nắp cabo thì thấy cực (-) lỏng... sau khi vệ sinh và vặn chặt lại thấy điện đóm đầy đủ, em test luôn gần 20km, bật loa, điều hòa, pha cốt loạn xạ đủ cả lại thấy bình thường :D..... lát sau thì anh gọi...... hê hê..... Thank sờ kiu anh nhá !!!
@: Anh Huy : Cho em hỏi vụ " nước lọc anh tự pha theo công thức bí truyền " là cái gì đới ah :D...
Nước lọc bí truyền do anh Quốc Khánh chuyển giao công nghệ cụ ạ!!!!!

Website
www.facebook.com
Nước lọc bí truyền do anh Quốc Khánh chuyển giao công nghệ cụ ạ!!!!!
Nước lọc ấy độ cồn hơi cao. Chú Thiến uống vào là lại gọi tên người yêu cũ đấy.:D

thangcar

Xe hơi
thangcar viết
Kính chúc Cụ sức khỏe.

Cái thứ 4 nó báo là bạn đang tắt chế độ chạy tiết kiệm nhiên liệu chứ ECO OF chứ không phải là 07, ở xe SF nếu bật ON chế độ này cụ chỉ chạy tối đa 110km/h.
Cụ cho nhà cháu hỏi, xe Kiamorning 2010AT có công tắc bật tắt chế độ Eco không vậy, bởi vì khi nhà cháu chạy ở số D, đèn Eco hiển thị màu xanh thì chế độ thứ 4 nó vẫn hiển thị là Eco 07.
Có Cụ nào đi xe KiaMorning kiểm tra hộ xem xe công tơ mét xe nhà mình có giống xe nhà cháu không ạ
Kính.

Chuối Hột

Xe tải
Cụ Hard top cho em hỏi với, ông anh em có con Caren AT máy xăng, chạy được 24000km, lúc mới lấy xe và sau này khi đã chạy được khoảng 15000km em thỉnh thoảng vẫn đổi xe cho ông ấy và chạy suốt. Hôm qua em cũng đổi xe để chạy thì thấy có hiện tượng khi chạy đến khoảng 90-100km/h thì tay lái rung bần bật, giảm xuống hoặc tăng hơn khoảng này thì hiện tượng rung lại hết. Em tưởng là do lốp bơm không đều nên khi dừng lại cân lại đều 4 bánh =2,2kg sau đó chạy vẫn thấy bị. Cụ có thể chuẩn đoán giùm em xem nguyên nhân do đâu không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng