Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

mybin63

Xe tải
Theo kiểm chứng của em thì ở Việt Nam không nên dùng loại dầu này và đi tới 10.000km, vừa thiệt hại về kinh tế, vừa không đảm bảo.
Cụ top ơi sao Mobil 1 lại không nên dùng hả cụ? Em mỗi lần đi thay dầu thì garage toàn thay loại này cho em, cụ nói làm em lăn tăn mãi :102:

Cụ top ơi sao Mobil 1 lại không nên dùng hả cụ? Em mỗi lần đi thay dầu thì garage toàn thay loại này cho em, cụ nói làm em lăn tăn mãi :102:
Bẩn thân dầu thì em không nói gì cả vì em không phải là chiên gia về dầu nhớt, bản thân em đã phải mổ rất nhiều ca vì dùng dầu này, chạy cả Vạn km rồi mới thay nên "đi" cả cái máy, do vậy nên em ác cảm thôi, nếu bác dùng dầu này, thay như dầu thường thì OK nhưng sẽ thiệt hại về vấn đề kinh tế vì dầu này khá đắt.

LongSukebe

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi bên cụ hay ở chỗ nào có bán cái ghế giống hàng giữa như trong hình không ạ, loại xoay được 180 độ, ghế giữa lật lên được , và nếu mua thì tốn bao nhiêu xèng ạ :^)

Hãy dừng lại ở ước mơ đi cụ ơi!!!!! Nó không đơn giản chỉ là cái ghế, nó liên quan đến sàn, thảm trải sàn và cả hàng ghế sau cùng........ rất phức tạp, có 1 bác định làm rồi nhưng 3 tháng nhập đồ về mà vẫn không đủ, đành quay lại như cũ mặc dù bác ấy tự nhập được đồ, về thiệt hại thì ....mỏi quá không muốn mói nữa, nhỏ và đơn giản như cái ghế lái của cụ nếu mua tại HQ cũng đã 420 Mỹ rồi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
:41::41::41: cụ hardtop có quyền sửa được bài của người khác rồi:41::41::41:
Chúc cụ luôn gắn bó với OF
Ừ nhỉ????? Giờ em mới để ý, em bấm vào "trích" rồi trả lời như mọi khi, chẳng hiểu sao nó lại ra thế này, hay là FR bị lỗi??????

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ top cụ top ơi, getz 1.1 nhà cháu mới mua mà có hiện tượng này cụ ạ: Khi cắt côn chuyển số (cả lên & xuống) thì nó bị oà ga (máy đang tầm 1000vòngphút nhảy lên 1500-1800 vòng/phút mấy giây mới về 800-1000vòng phút) chẳng hiểu thế nào? Đấy là lỗi hay tất cả các xe đều thế hoặc trường hợp là cháu mới đi chưa quen ga, côn hả cụ, có nguy hiểm không/ cháu lo quá. cụ chẩn bệnh giúp cháu nhé để còn cứu kịp. Thanks cụ nhìu!
Cụ Top ơi cháu vẫn chờ cụ đấy ạ:77:

Cụ Top ơi cháu vẫn chờ cụ đấy ạ:77:
Vâng!!! Em quên béng đi mất, thế xe cụ chạy được bi nhiu km rồi, bệnh này nhiều bác bị rồi, có 2 nguyên nhân, 1 là xe cụ bị lỗi phần mềm ECU, hai là bị bẩn van điều khiển tốc độ không tải, cả hai bệnh này đều nên đưa về bệnh viện tuyến trên cụ ạ, nếu không phải bệnh 2 thì bệnh 1 chỉ có hãng mới GQ được.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Vâng!!! Em quên béng đi mất, thế xe cụ chạy được bi nhiu km rồi, bệnh này nhiều bác bị rồi, có 2 nguyên nhân, 1 là xe cụ bị lỗi phần mềm ECU, hai là bị bẩn van điều khiển tốc độ không tải, cả hai bệnh này đều nên đưa về bệnh viện tuyến trên cụ ạ, nếu không phải bệnh 2 thì bệnh 1 chỉ có hãng mới GQ được.
cụ ơi, xe cháu mới đi đc 500km ợ, cụ cho cháu xin địa chỉ tuyến trên & chi phí điều trị để cháu chuẩn bị ah!:102:sao cái số cháu nó khổ thế không biết

heroest

Xe tải
Cụ Hạt tóp cho em hỏi với. Em đi Getz nhưng để ý thấy nó ko có cái đồng hồ báo nhiệt độ máy. Thế thì hơi nguy cụ nhỉ. Chả biết nóng lạnh thế nào. Nói dại nhỡ thủng két nước mà không biết thì sao???? (trộm vía).:^)

cụ ơi, xe cháu mới đi đc 500km ợ, cụ cho cháu xin địa chỉ tuyến trên & chi phí điều trị để cháu chuẩn bị ah!:102:sao cái số cháu nó khổ thế không biết
Cụ có thể vào hyundaimotor.com.vn để có được địa chỉ bệnh viện gần nhất cho cụ.

Cụ Hạt tóp cho em hỏi với. Em đi Getz nhưng để ý thấy nó ko có cái đồng hồ báo nhiệt độ máy. Thế thì hơi nguy cụ nhỉ. Chả biết nóng lạnh thế nào. Nói dại nhỡ thủng két nước mà không biết thì sao???? (trộm vía).:^)
Xe nào cũng có chế độ báo nhiệt, có điều là cách này hay cách khác mà thôi, xe cụ nó báo bằng đèn hình cái nhiệt kế, không dùng đồng hồ, khi khởi động máy nguội, đèn này sẽ báo màu xanh nước biển, nếu nó báo đỏ nghĩa là đứng lại ngay.

WhiteGet

Xe điện
Chào bác Hardtop, xe của em cũng bị hiện tượng như xe của bác manhpbk, xe e cũng chay đc hơn 500km, nhưng có thêm 1 vấn đề nữa, là khi e vào số lùi, mở cửa kính ra thì nghe rõ có 1 tiếng "xoạch" dưới gầm máy (phía sau xe), tất nhiên xe vẫn chạy bình thường, bác có thể "chẩn trị" giúp e được ko ạ, e cám ơn bác trước (c)

Chào bác Hardtop, xe của em cũng bị hiện tượng như xe của bác manhpbk, xe e cũng chay đc hơn 500km, nhưng có thêm 1 vấn đề nữa, là khi e vào số lùi, mở cửa kính ra thì nghe rõ có 1 tiếng "xoạch" dưới gầm máy (phía sau xe), tất nhiên xe vẫn chạy bình thường, bác có thể "chẩn trị" giúp e được ko ạ, e cám ơn bác trước (c)
Xin phép bác, về tiếng ồn thì online thế này em chịu, hơn nữa xe bác cầu trước chủ động nên tiếng kêu ở đằng sau không có liên quan, bác đưa đến xưởng em nghĩ họ sẽ dễ dàng tìm ra thôi.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Đi viện

Cụ có thể vào hyundaimotor.com.vn để có được địa chỉ bệnh viện gần nhất cho cụ.
Thanks cụ, xe nhà cháu mua ở Huyndai Đông Nam có bảo hành 1 năm, không hiểu Huyndai Đông Nam có chữa đc bênh này không hả cụ,

Xe nào cũng có chế độ báo nhiệt, có điều là cách này hay cách khác mà thôi, xe cụ nó báo bằng đèn hình cái nhiệt kế, không dùng đồng hồ, khi khởi động máy nguội, đèn này sẽ báo màu xanh nước biển, nếu nó báo đỏ nghĩa là đứng lại ngay.
Thanks cụ, xe nhà cháu mua ở Huyndai Đông Nam có bảo hành 1 năm, không hiểu Huyndai Đông Nam có chữa đc bênh này không hả cụ,

Theo em biết thì Dongnam không có máy chuyên dùng để load phần mềm thay cho phần mềm bị lỗi. Đó là theo em biết, ai có thông tin khác thì úp đết cái nhá!!!!!! Hyundai Dongnam chỉ là đại lý phân phối xe tải của HVC, xe tải được lắp ráp trong nước, bản thân HVC cũng không có máy chuyên dụng thì Dongnam chắc cũng không.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Theo em biết thì Dongnam không có máy chuyên dùng để load phần mềm thay cho phần mềm bị lỗi. Đó là theo em biết, ai có thông tin khác thì úp đết cái nhá!!!!!! Hyundai Dongnam chỉ là đại lý phân phối xe tải của HVC, xe tải được lắp ráp trong nước, bản thân HVC cũng không có máy chuyên dụng thì Dongnam chắc cũng không.
Vâng! Nhưng dù sao mai em cũng xuống Đông Nam xem dư lào (mang cả súng luôn:21:) có gì em nhờ cụ Top sau vậy. (k)

WhiteGet

Xe điện
Xin phép bác, về tiếng ồn thì online thế này em chịu, hơn nữa xe bác cầu trước chủ động nên tiếng kêu ở đằng sau không có liên quan, bác đưa đến xưởng em nghĩ họ sẽ dễ dàng tìm ra thôi.
Cám ơn bác Top, như vậy là cũng ko nguy hiểm lắm, để hôm nào rảnh e mang qua xưởng để họ kiểm tra giúp xem sao.:)

Davis.Ho

Xe máy
Bác Hardtop cho em hỏi hơi gà tí, có nên mua máy bơm mini tàu bán 600k ở ngoài mấy cửa hàng đồ chơi Oto ko bác nhỉ? Em có cái tính hơi bị con lười, ít khi mang xe đi bơm biếc lắm.

Bác Hardtop cho em hỏi hơi gà tí, có nên mua máy bơm mini tàu bán 600k ở ngoài mấy cửa hàng đồ chơi Oto ko bác nhỉ? Em có cái tính hơi bị con lười, ít khi mang xe đi bơm biếc lắm.
Cái nì thì em không rõ bây giờ công nghệ nó phát triển đến đâu chứ trước kia bọn tàu nó sang chỗ em tiếp thị, nó để gần chục chiếc "hàng mẫu" lại rồi bỏ của chạy lấy người, em mang dùng thử thì chỉ bơm được....bóng bay.............:21::21:

Trạng thái
Thớt đang đóng