Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

trienchieu12

Xe tăng
Cụ mở nắp capo lên có cái lỗ phía trên calăng, cụ soi kĩ vào sẽ thấy bên dưới là bánh răng vít là đúng, cụ chọc cái tôvit dài 4 cạnh vào mà điều chỉnh, cách chỉnh thể nào cho vừa thì cụ sang bên otosaigon nhà Nam Vũ có hướng dẫn chi tiết đóa, còn có thể chỉnh độ chụm nữa nhưng ở cái lỗ khác khó nhìn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

the sun

Xe buýt
Cám ơn cụ @trienchieu12, nhưng báo cáo cụ đèn của em bị như vậy là do hôm em thay 90 plus ở chỗ cụ NAVA, thế là mấy chú thợ chỉnh thế nào bây giờ mới bị như thế đấy ạ:77:

trienchieu12

Xe tăng
Thế thì đơn giản quá, em cũng thay bóng 90plus ở chỗ đó nhưng ngược lại đèn hơi chúi xuống,că bản ở đó nền đường ko đc phẳng lắm, tầm 6h mang qua chỉnh lại free mà.

santarau

Xe máy
Chào bác,em la lính mới bác cho em hoi con STF MLX của e bông dưng 1 ngày chốt khóa cửa ở cánh phía sau bên lái không bật mở, mạc dù em đã dùng đủ cách rồi(tất nhiên dung tay thì vẫn được) e ko biết nó bị sao nữa bác giúp em với:'(

Ximacai

Đi bộ
Bác Hardtop ơi cho em hỏi té: Em thấy chỗ Hyundai Giải Phóng (chỗ bến xe nước ngầm) mới làm biển "Làm việc cả chủ nhật", chỗ đấy có phải xưởng bác hay xuống vào chiều thứ bảy không? và làm chủ nhật bác có hay xuống không? Vì em phải đi làm cả thứ 7. Sorry bác vì câu hỏi hơi phi kỹ thuật.

HobbyDriver

Xe tăng
Chào bác,em la lính mới bác cho em hoi con STF MLX của e bông dưng 1 ngày chốt khóa cửa ở cánh phía sau bên lái không bật mở, mạc dù em đã dùng đủ cách rồi(tất nhiên dung tay thì vẫn được) e ko biết nó bị sao nữa bác giúp em với:'(

Xin phép bác HT chắc đang bận, em xin giơ tay phát biểu, có gì các bác ném đá nhẹ tay nhé:
- Tốt nhất là để thợ nó làm, thực ra theo kinh nghiệm cũ (kỹ thuật xe 10 năm trước) của em thì tự mình làm cũng được: mở cái miểng ốp trong cánh cửa ra, kiểm tra dây rợ, bôi trơn là được (phần cơ học ấy mà).
- Nói thế, nhưng giờ em đi xe như của bác, không biết kỹ thuật có gì khác không. Xe em cách đây 1 tháng cũng bị thế, kiểm tra lại hóa ra có đứa nào nó đểu nó cho kẹo cao su vào dưới cái nắm tay cửa phía ngoài, thế là nó bị kênh nên sinh ra hiện tượng như xe bác. Em làm sạch đi, thấy mấy tuần nay lại ổn.

Bác Hardtop ơi cho em hỏi té: Em thấy chỗ Hyundai Giải Phóng (chỗ bến xe nước ngầm) mới làm biển "Làm việc cả chủ nhật", chỗ đấy có phải xưởng bác hay xuống vào chiều thứ bảy không? và làm chủ nhật bác có hay xuống không? Vì em phải đi làm cả thứ 7. Sorry bác vì câu hỏi hơi phi kỹ thuật.
Đúng đó bác ạ, em có gợi ý với LĐ ở đây về việc này vì rất nhiều khách hàng trong đó có nhiều offer nhà mình có nhu cầu được phục vụ vào ngày nghỉ.

Đây là một trong những bệnh hay gặp của SF, nguyên nhân phần lớn do chết motor và bắt buộc phải thay, số khác là do tuột các cơ cấu cơ khí ở bên trong, tháo ra xếp lại là OK. Em đã từng phải xử lý vài vụ gần như không có cách gì để mở cửa ra, thợ bó tay, và thày thì được một phen toát mồ hôi hột!!!!!!!!

Dong ho bao xang Getz 1.4l cua em nhu sau:

Do day binh thi kim dong co van bao o giua tuc la 1/2 binh.
Dong ho bao km den tram xang thi bao la 155km.

Cac bac co biet tai sao khong va khac phuc nhu the nao
Khả năng là bị kẹt phao xăng bác ạ, cái nỳ phải vô xưởng người ta tháo ra kiểm tra mới ra được.

Cám ơn cụ @trienchieu12, nhưng báo cáo cụ đèn của em bị như vậy là do hôm em thay 90 plus ở chỗ cụ NAVA, thế là mấy chú thợ chỉnh thế nào bây giờ mới bị như thế đấy ạ:77:
Có khả năng thợ lắp bị kênh bóng đèn cho nhà bác rồi, việc này hay xảy ra với bóng H4, hoặc thợ chỉnh đèn không chuẩn do chỉnh ban ngày.

Hà Tít

Xe buýt
Em có câu hỏi chắc là cũng có người hỏi rồi nhưng em ngại tìm lại: I30 lắp xenon thì có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện ko ạ?

Vietroad111

Xe buýt
Em có câu hỏi chắc là cũng có người hỏi rồi nhưng em ngại tìm lại: I30 lắp xenon thì có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện ko ạ?
Cụ Tóp ơi em hóng hớt tý nhé!
Chắc chắn là có ảnh hưởng. Nguyên nhân ư, .... nhiều lắm. :)):)):))

santarau

Xe máy
Đúng đó bác ạ, em có gợi ý với LĐ ở đây về việc này vì rất nhiều khách hàng trong đó có nhiều offer nhà mình có nhu cầu được phục vụ vào ngày nghỉ.

Đây là một trong những bệnh hay gặp của SF, nguyên nhân phần lớn do chết motor và bắt buộc phải thay, số khác là do tuột các cơ cấu cơ khí ở bên trong, tháo ra xếp lại là OK. Em đã từng phải xử lý vài vụ gần như không có cách gì để mở cửa ra, thợ bó tay, và thày thì được một phen toát mồ hôi hột!!!!!!!!
Em không nghĩ là bị mô tơ vì thỉnh thoảng nó vẫn nẩy bác ạ, khi nó nẩy rồi mà mình chạy ở tốc độ >40km(tốc độ tự khóa) thì 3 cánh khóa cánh không khóa được đấy nó phát ra tiếng kêu tạch tạch, em cũng kiểm tra rồi không thấy bị kệt ngoài, bác hướng dẫn em kiem tra bộ phận cơ bên trong với ạ. thanks bác(c)

Em không nghĩ là bị mô tơ vì thỉnh thoảng nó vẫn nẩy bác ạ, khi nó nẩy rồi mà mình chạy ở tốc độ >40km(tốc độ tự khóa) thì 3 cánh khóa cánh không khóa được đấy nó phát ra tiếng kêu tạch tạch, em cũng kiểm tra rồi không thấy bị kệt ngoài, bác hướng dẫn em kiem tra bộ phận cơ bên trong với ạ. thanks bác(c)
Tháo ở bên trong đối với SF là rất khó, xe khac thì còn lọ mọ được, trăm hay không bằng tay quen, cụ nên đưa đến xưởng cho nó lành cụ ạ

ngothuanan

Xe tải
các bác cho em hỏi get 1.1 bình xăng của nó thể tích bao nhiêu với em mua 500 mà chua đầy???cám ơn các bác

ngothuanan

Xe tải
em tìm thì thấy là 45 lít đúng ko các bác?:^):^)

LongSukebe

Xe tải
các bác cho em hỏi get 1.1 bình xăng của nó thể tích bao nhiêu với em mua 500 mà chua đầy???cám ơn các bác
Hôm trước vợ 2 nhà em nó uống 800k dầu vẫn còn thòm thèm cơ cụ ạ.:77: Vợ em tên là H1.

Nhân tiện cụ Hardtop cho hỏi em mua lọc dầu ở chỗ Nguyễn Công Trứ thì có đảm bảo không ạ. Giá cả thì chắc chắn là rẻ hơn hãng nhưng có bị ảnh hưởng gì không?

Chỉnh sửa cuối:

thinn

Xe máy
Bác Harrdtop cho em hỏi tí ạ! Mấy hum nay Gezt nhà em có hiện tượng chòng chành kiểu hơi lắc ngang. Có anh cùng cơ quan phán với em là có thể do lốp mòn không đều hay khi vá lốp họ vào không đều gây lên thế. em lăn tăn quá, nhờ bác bắt mạch giúp nhà em với!

Mr Bin

Xe đạp
Bac Hardtop oi,bac xem ho em cai I 30 cua em bi loi EPS thì chữa ở đâu mà không phải thay cọc lái hả bác?Bác biết có thề sửa như thế nào không?Bac cho em số mobile cua bác để em alo có đươc không?CÁM ƠN BÁC!

Bac Hardtop oi,bac xem ho em cai I 30 cua em bi loi EPS thì chữa ở đâu mà không phải thay cọc lái hả bác?Bác biết có thề sửa như thế nào không?Bac cho em số mobile cua bác để em alo có đươc không?CÁM ƠN BÁC!
Ở đâu thì cũng giống nhau cả thôi bác ơi, hãng thì họ có máy chuyên dụng, họ biết là phần nào trong cái "cục"trợ lực ấy nó hỏng và mức độ hỏng thế nào, đó là cái hơn của hãng nhưng hãng lại chỉ cho phép thay cả cụm nên em tư vấn bác thế này: Bác mang vô hãng yêu cầu kiểm tra xem hỏng cái gì, hỏng ra sao rồi bác post lên đây, em sẽ tư vấn tiếp cho bác là mang đi đâu để sửa và có thể sửa được hay không.

Bác Harrdtop cho em hỏi tí ạ! Mấy hum nay Gezt nhà em có hiện tượng chòng chành kiểu hơi lắc ngang. Có anh cùng cơ quan phán với em là có thể do lốp mòn không đều hay khi vá lốp họ vào không đều gây lên thế. em lăn tăn quá, nhờ bác bắt mạch giúp nhà em với!
Lốp mòn không đều thì chỉ có do va chạm hệ thống treo gây nên mà thôi, tự cái lốp hiếm khi nó mòn không đều lắm. Một nguyên nhân nữa là do lỗi SX hoặc bơm quá căng làm em nó "chửa" ra cho nên bác có cảm giác lắc ngang. Để kiểm tra thì dễ thôi, bác chạy trước, bảo gấu chạy sau dòm cả 4 lốp xem có cái nào đảo không, tốt nhất là bác đưa xe đến xưởng cho nó lành, chỉ tốn thời gian chứ không tốn tiền đâu.

Bình xăng GETZ chứa được 45 lít bác ợ, tuy nhiên vấn có thể bơm được khoảng 48 lít, do vậy 500 chưa đầy là đúng rồi còn gì!!!!!

thinn

Xe máy
Báo cáo Bác HT là sau khi được bác tư vấn em đã vào viện để khắc phục hiện tượng lắc ngang! Chú KT chạy thử rồi tiến hành kiểm tra cân bằng động bằng máy cho cả 4 chân nhà em. kết quả 2 chân vẫn ngon, còn 2 chân thì đảo khủng khiếp độ lệch qua kiểm tra cân bằng động là 45g và 75g :P méo vành sắt ạ. có thể do Vợ cả nhà em hàng ngày đi làm về đón cu tí phải chèo lên vỉa hè hơi cao để đỗ... Chú KT đã đeo thêm vào chân nhà em mấy cục chì và khuyên thay vành đúc cho ổn định hi hi cứ bình tĩnh bác nhỉ khi nào bị tiếp em sẽ thay. Tổng thiêtk hại là 200k, em chạy thấy ngon lành rồi ạ. cảm ơn bác nhều lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hôm trước vợ 2 nhà em nó uống 800k dầu vẫn còn thòm thèm cơ cụ ạ.:77: Vợ em tên là H1.

Nhân tiện cụ Hardtop cho hỏi em mua lọc dầu ở chỗ Nguyễn Công Trứ thì có đảm bảo không ạ. Giá cả thì chắc chắn là rẻ hơn hãng nhưng có bị ảnh hưởng gì không?
Hic hic !!! Cụ đánh đố em quá!!!!! Hàng không phải hãng bán ra thì có cả hàng tin được và hàng không tin được, cái gì chứ cái lọc dầu thì cụ đừng nên tiếc, nó liên quan rất lớn tới tuổi thọ của động cơ, nhất là lọc dầu diesel.
Hãng cũng có hãng tử tế, cũng có hãng đểu, em cũng đã từng chứng kiến hãng bán hàng không chính hãng đới, tuy nhiên đó chỉ là con số nhỏ thôi, hãng xưa nay vẫn thuộc dạng tin tưởng được, hay tin tưởng nhất!!!!!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng