Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

XCMC

Xe hơi
Cụ có thể vào hyundaimotor.com.vn để có được địa chỉ bệnh viện gần nhất cho cụ.

Xe nào cũng có chế độ báo nhiệt, có điều là cách này hay cách khác mà thôi, xe cụ nó báo bằng đèn hình cái nhiệt kế, không dùng đồng hồ, khi khởi động máy nguội, đèn này sẽ báo màu xanh nước biển, nếu nó báo đỏ nghĩa là đứng lại ngay.
Tớ đi con Getz 1.1, khi bật chìa khóa điện thấy các đèn đều sáng, đèn nhiệt kế cũng sáng (màu đỏ) khoảng vài giây là tắt, đâu có thấy màu xanh nào đâu nhỉ :^)

XCMC

Xe hơi
À có vụ này hỏi cụ Top: xe tớ mới đây gặp hiện tượng đang đi bấm còi bình thường, tự nhiên tịt nghéo, ấn ko kêu. Tấp xe vào bên lề, tắt bật 1 lúc lại "bim bim". Hiện tượng này mới bị 2 lần, nhưng hơi choáng, vì các cụ biết đường nhà ta mà ko còi thì ... "tăng xông" huyết áp sớm :) Cụ Hardtop chẩn bệnh giúp tớ cái nhé :101: Thx in advance

santafe2008

Xe máy
Getz 1.1 òa ga

Xe em cũng có hiện tượng òa ga. Nhưng thường là chỉ khi bắt đầu khởi động để ngắt côn vào số nó chạy lên gần 2000 rpm hoặc đi nhanh, phanh liên tục thì lên trên 1700 rpm. đi bình thường, ổn định chân ga thì không bị.

Xe em như thế có phải đi chỉnh không bác. Thx in advance.

Vâng! Nhưng dù sao mai em cũng xuống Đông Nam xem dư lào (mang cả súng luôn:21:) có gì em nhờ cụ Top sau vậy. (k)
Cụ nhớ bắn mấy phát rồi bốt lên em xem với nhá!!!!

À có vụ này hỏi cụ Top: xe tớ mới đây gặp hiện tượng đang đi bấm còi bình thường, tự nhiên tịt nghéo, ấn ko kêu. Tấp xe vào bên lề, tắt bật 1 lúc lại "bim bim". Hiện tượng này mới bị 2 lần, nhưng hơi choáng, vì các cụ biết đường nhà ta mà ko còi thì ... "tăng xông" huyết áp sớm :) Cụ Hardtop chẩn bệnh giúp tớ cái nhé :101: Thx in advance
Xe cụ là xe gì ấy nhỉ, có túi khí lái xe hay không?????

Xe em cũng có hiện tượng òa ga. Nhưng thường là chỉ khi bắt đầu khởi động để ngắt côn vào số nó chạy lên gần 2000 rpm hoặc đi nhanh, phanh liên tục thì lên trên 1700 rpm. đi bình thường, ổn định chân ga thì không bị.

Xe em như thế có phải đi chỉnh không bác. Thx in advance.
Òa gas loanh quanh ở 2 điểm em đã nói ở trên thôi cụ ạ.

XCMC

Xe hơi
XCMC viết
Quên, báo cáo cụ là tớ đi Getz 1.1 - có túi khí ghế lái. Trước đây ko sao cả, triệu chứng mới gặp 2 lần gần đây. Thx cụ.

Chỉnh sửa cuối:
Quên, báo cáo cụ là tớ đi Getz 1.1 - có túi khí ghế lái. Trước đây ko sao cả, triệu chứng mới gặp 2 lần gần đây. Thx cụ.
Có thể có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ, có khi tại đúng cái còi luôn nữa, cụ dừng lại loáy hoáy một lúc nó lại kêu thì có thể là do máy phát điện nữa cơ, tốt nhất cụ đưa xe đi viện.

XCMC

Xe hơi
Có thể có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ, có khi tại đúng cái còi luôn nữa, cụ dừng lại loáy hoáy một lúc nó lại kêu thì có thể là do máy phát điện nữa cơ, tốt nhất cụ đưa xe đi viện.
Thx cụ, sau 2/9 tớ cho đi khám luôn. Đằng nào cũng đến kỳ thay dầu. Cụ cho xin đ/c để đi khám. Xe tớ mua cty ngoài nên chả biết bảo hành bảo tỏi là gì :'(

Thx cụ, sau 2/9 tớ cho đi khám luôn. Đằng nào cũng đến kỳ thay dầu. Cụ cho xin đ/c để đi khám. Xe tớ mua cty ngoài nên chả biết bảo hành bảo tỏi là gì :'(
Mấy cái địa chỉ của Hyundai tại hyundaimotor.com.vn cụ vào đâu cũng được.

Mr Bin

Xe đạp
Bác hardtop oi,xe I 30 của em hôm nay lại bị lỗi phần EPS bac ạ,vào Hyundai Minh Khai check lai thi laptop hiện lên 2 lỗi sau:Thu 1:C1604-ECU(Brake system)hardware error.
Thứ 2:C2101-Motor Relay.
Bác kỹ thuật viên ở đó bảo phải thay hộp ECU hoặc thay cả trục lái.Em thấy hoảng quá,theo bác thì 2 lỗi đó là gì va có cách sưa chữa nao hay hơn không?Ho đã xóa lỗi EPS chưa đầy 2 giây thi xe em lại đi bình thường nhưng anh đó nói có thể 1 thời gian ngắn la nó bị lại.Bác giúp em xem thế nào nhé.Tiện thể bác cho em số mobile của bác để em tiện hỏi nhe?Cám ơn bác nhiều!

manhodessa

Xe tải
Bác HT cho em hỏi cái . Xe em SF vừa bị đổ nhầm xăng . May quá mới có 7 lit kjip phanh lại . Bác Nhã trong này cho chú thợ đến đã hút hết xang rồi và tháo cả xăng phần bơm cao áp . Em có phải mang xe ra hãng không hay thế là ổn rồi ạ ?

Bác hardtop oi,xe I 30 của em hôm nay lại bị lỗi phần EPS bac ạ,vào Hyundai Minh Khai check lai thi laptop hiện lên 2 lỗi sau:Thu 1:C1604-ECU(Brake system)hardware error.
Thứ 2:C2101-Motor Relay.
Bác kỹ thuật viên ở đó bảo phải thay hộp ECU hoặc thay cả trục lái.Em thấy hoảng quá,theo bác thì 2 lỗi đó là gì va có cách sưa chữa nao hay hơn không?Ho đã xóa lỗi EPS chưa đầy 2 giây thi xe em lại đi bình thường nhưng anh đó nói có thể 1 thời gian ngắn la nó bị lại.Bác giúp em xem thế nào nhé.Tiện thể bác cho em số mobile của bác để em tiện hỏi nhe?Cám ơn bác nhiều!
Lỗi này không nghiêm trọng đến mức phải thay nguyên cả cụm trợ lực nếu thợ lọ mọ một tí, nếu chiểu theo quy định của Hyundai thì phải thay cụ ạ. Nếu bị nữa thì trước khi đi viện cụ hú em một tiếng, em sẽ giúp trong phạm vi có thể.
Bác HT cho em hỏi cái . Xe em SF vừa bị đổ nhầm xăng . May quá mới có 7 lit kjip phanh lại . Bác Nhã trong này cho chú thợ đến đã hút hết xang rồi và tháo cả xăng phần bơm cao áp . Em có phải mang xe ra hãng không hay thế là ổn rồi ạ ?
Họ làm thế là cẩn thận hơn mức bình thường rồi, cụ yên tâm mà chạy tiếp.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ nhớ bắn mấy phát rồi bốt lên em xem với nhá!!!!

Òa gas loanh quanh ở 2 điểm em đã nói ở trên thôi cụ ạ.
Bẩm cụ Tọp & ae bị oà ga:21:, hôm 1/9 em đã mang vợ 2 (Getz 1.1) xuống Đông Nam để ktra và đã xử lý xong, thái độ rất hài hoà & nhiệt tình (nên không phải sử dụng súng:21:) báo với cụ là ở Đông Nam có thiết bị đọc ECU đới ah, em thấy cắm vào và dò dò (chẳng biết dò giề) và tháo tháo cái gì chỗ ga ý, cả lọc gió rồi xịt RP7, lau lau một lúc là ok, xe hết oà ga, đi ngon choét. Cám ơn cụ Top phán bệnh nhé (em học thuộc xuống đến đấy phán như đúng rồi, làm ae kỹ thuật Đông Nam nể:21:). Một lần nữa cám ơn cụ Tọp(b)

manhodessa

Xe tải
Họ làm thế là cẩn thận hơn mức bình thường rồi, cụ yên tâm mà chạy tiếp.[/quote]

Cám ơn bác nhiều , thế em an tâm vi vu tiếp

Bẩm cụ Tọp & ae bị oà ga:21:, hôm 1/9 em đã mang vợ 2 (Getz 1.1) xuống Đông Nam để ktra và đã xử lý xong, thái độ rất hài hoà & nhiệt tình (nên không phải sử dụng súng:21:) báo với cụ là ở Đông Nam có thiết bị đọc ECU đới ah, em thấy cắm vào và dò dò (chẳng biết dò giề) và tháo tháo cái gì chỗ ga ý, cả lọc gió rồi xịt RP7, lau lau một lúc là ok, xe hết oà ga, đi ngon choét. Cám ơn cụ Top phán bệnh nhé (em học thuộc xuống đến đấy phán như đúng rồi, làm ae kỹ thuật Đông Nam nể:21:). Một lần nữa cám ơn cụ Tọp(b)
Cái máy ấy màu gì và hình dáng ra sao cụ Manh ơi?????????

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cái máy ấy màu gì và hình dáng ra sao cụ Manh ơi?????????
màu trắng đục, hơi vàng vàng, bằng 1/2 cái laptop, có màn hình lcd, có phím điều khiển các chức năng trên màn hình khi cắm vào xe oto nó hiển thị rất nhiều loại xe, thấy ae kỹ thuật chọn xe rồi bấm bấm cái giề ý, nó load một lúc rồi báo lỗi, thấy nó chạy đc cả công tơ mét về 0km, chẳng hiểu dư lào :102:, biết thế em chụp cái ảnh về cho bác cho xong bác Tọp nhỉ

màu trắng đục, hơi vàng vàng, bằng 1/2 cái laptop, có màn hình lcd, có phím điều khiển các chức năng trên màn hình khi cắm vào xe oto nó hiển thị rất nhiều loại xe, thấy ae kỹ thuật chọn xe rồi bấm bấm cái giề ý, nó load một lúc rồi báo lỗi, thấy nó chạy đc cả công tơ mét về 0km, chẳng hiểu dư lào :102:, biết thế em chụp cái ảnh về cho bác cho xong bác Tọp nhỉ
Hic hic!!!!! Cái nì là hàng đa năng của Tàu cụ ạ, máy này chỉ check được lỗi thôi, Hyundai bây giờ dùng máy đời mới màn hình chính là cái laptop kết nối với 1 "cục" khác, có thể dùng cáp USB hoặc không dây, loại rẻ tiền hơn thì màu đen, màn hình màu, touch screen và tất lẽ dĩ ngẫu là nó có logo của Hyundai ạ.

manhodessa

Xe tải
Em thì cũng không phải thợ nhưng em thấy ở NN thường chúng nó có cái máy của Bosh bác ạ . Xe gì chúng nó cũng khám được , nhưng cái đống máy của nó thì chắc là đắt . Còn Tụy Mes thì chúng nó có cái máy gắn Laptop gắn luôn vào xe và hý hoáy như AE chơi trò chơi điện tử xóa lỗi và chỉnh cấu hình xe :^) Chẳng nhẽ Hyundai giờ cũng làm máy riêng như Mer?

Mr Bin

Xe đạp
Cám ơn bác hardtop rất nhiều,vậy cái lỗi EPS này của em thì nên sửa thế nào hả bác nếu không thay cả cụm cọc lái,hoặc bác biết chỗ nào có thể sửa được lỗi này không thì bác mách cho em nhé?Bác cho em số mobile cua bác đi để em tiện hỏi bác nhé,cám ơn bác 1 lần nữa nhé.

nthecan

Xe máy
Dong ho bao xang Getz 1.4l

Dong ho bao xang Getz 1.4l cua em nhu sau:

Do day binh thi kim dong co van bao o giua tuc la 1/2 binh.
Dong ho bao km den tram xang thi bao la 155km.

Cac bac co biet tai sao khong va khac phuc nhu the nao

the sun

Xe buýt
Cụ Top ơi xe i30 của em đèn cos bị chỉnh cao quá, pha khi bật lên thì chiếu thẳng lên ngọn cây. En muốn chỉnh lại thì bác tư vấn cho em đến chỗ nào với ạ. Cám ơn bác

Trạng thái
Thớt đang đóng