[CCCĐ] Hoàng Su Phì - ngắm lúa thì ít, ngắm giai thì nhiều

dung_29188

Xe hơi
Không biết cụ chủ lên ngắm lúa y tý .sa pa chưa. Nếu chưa đi thì mời cụ lên thử 1 chuyến xem đẹp nhứ hsp không nhé

tvdung

Xe điện
Không biết cụ chủ lên ngắm lúa y tý .sa pa chưa. Nếu chưa đi thì mời cụ lên thử 1 chuyến xem đẹp nhứ hsp không nhé
Em lại chưa có điều kiện đi ngắm lúa Y Tý với Sapa mới buồn chứ :((

tvdung

Xe điện
Em phi ra trung tâm xã Bản Luốc, đã thấy giai đẹp phố núi chờ sẵn, em mừng quá, phi mấy trăm km mới lên gặp được
Anh giai bản dạo này trông già đi 1 chút, chắc do đang phải quán xuyến lo toan cho mùa lễ hội ở Hoàng Su Phì

"Dịp này khách thập phương lên đây đông lắm, không lo chu đáo họ lại trách thì buồn lắm", nói rồi anh lại rít 1 hơi thuốc lào, tiếng rít dài như đường vào Bản Luốc :))

Mấy anh em ngồi tâm sự được đôi chút mà bụng cả đoàn đói cồn cào, hỏi chủ quán ở đây thì mỳ tôm cũng hết nên em đành xin phép đi tiếp lên TT. Vinh Quang, hy vọng trên đó có cái gì cho vào bụng :))
Trước khi đi, dù đói sắp lả rồi em vẫn cố gắng cười để tự sướng với anh giai 1 phát cho ló khí thế :bz

Anh giai bản lại tiếp tục phi vào kiểm tra con đường mà em vừa mới đi qua, sau nghe anh kể lại đến Lăng cu đơ của A cũng đơ luôn ở đúng cái chỗ Vịt của em bị đơ, phải cài thêm mấy cầu nữa mới qua được :))

Dịp này lên cả 2 đều vội vàng nên gặp nhau ít quá, hẹn cụ giai bản xong vụ lúa thì lại xuống núi để em được cảm ơn ợ :D

tvdung

Xe điện
Rời Bản Luốc, đoàn em vội vã phóng lên thị trấn trung tâm của huyện HSP, TT. Vinh Quang
Đường xá nói chung là đi bình thường, dạo này em đi cũng lười chụp đường, lười cả dùng máy ảnh luôn, toàn điện thoại chụp cho nhanh
Một đập thủy điện đang làm trên đường đi

Đoàn em đến Vinh Quang tầm gần 4h, tìm được 1 quán đối diện bệnh viện thị trấn, vào chén món duy nhất là món mỳ tôm (mỳ tôm xào bò, mỳ tôm trứng các kiểu), chén xong lại tiếp tục chạy thêm khoảng 30km nữa để lên Bản Phùng

tvdung

Xe điện
Trên đường lên Bản Phùng em mới thấy ruộng bậc thang đẹp :))
Cuối chiều, những vạt nắng vàng óng bên sườn núi tương phản với những mảng xanh rì tạo ra một bức tranh thiên nhiên đầy cảm xúc

Gấu với con gái chắc cũng mệt nên chả còn thiết tha với thiên nhiên nhiều, chắc ngắm qua ô cửa là đủ, còn mỗi em với thằng ku này xuống ngắm và tạo dáng

tvdung

Xe điện
Bên đường có 1 thác nước nhỏ đổ xuống, bà con tranh thủ giặt rũ, rửa xe, ... ở đây đông người qua lại nên không thấy có ai tắm. Những vùng hẻo lánh hơn, những chỗ thế này kiểu gì chiều đi qua cũng gặp phụ nữ đang tắm trần

Nắng chiều vẫn chiếu lên những thảm lúa vàng óng

Đây, gái bản chính hiệu cho cụ nào trang trước có hỏi

Đường bên dưới kia nãy em vừa đứng đó chụp lên

Lác đác cũng đã có nhà gặt

tanhoang

Xe điện
Em vào hóng để học hỏi và da quán :))

tymobai

Xe điện
Em chỉ góp ý 1 tí là cụ nên đi chiều tối ngày 26, phi lên Tân Quang ngủ thì hôm sau đi thong rong hơn rất nhiều ợ
Ngoài bản Luốc đã quá quen thuộc, cụ ngâm cứu thêm cái Tả Sử Choóng, thấy cụ giai bản trên đó bẩu đẹp hơn Bản Luốc, lại là điểm mới nên có nhiều cái hay hơn
Bản Phùng cụ nhớ chịch in đúng tầm 15h nhá, để ngắm lúa buổi chiều khi còn nắng sẽ rất đẹp, nắng sớm nó ngược sáng nên ko đẹp bằng nắng chiều đâu ợ, sáng chỉ ngắm biển mây mới bình minh lên thì đẹp thôi

Vâng, cám ơn cụ đã tư vấn ợ!

tymobai

Xe điện
Em phi ra trung tâm xã Bản Luốc, đã thấy giai đẹp phố núi chờ sẵn, em mừng quá, phi mấy trăm km mới lên gặp được
Anh giai bản dạo này trông già đi 1 chút, chắc do đang phải quán xuyến lo toan cho mùa lễ hội ở Hoàng Su Phì

"Dịp này khách thập phương lên đây đông lắm, không lo chu đáo họ lại trách thì buồn lắm", nói rồi anh lại rít 1 hơi thuốc lào, tiếng rít dài như đường vào Bản Luốc :))

Mấy anh em ngồi tâm sự được đôi chút mà bụng cả đoàn đói cồn cào, hỏi chủ quán ở đây thì mỳ tôm cũng hết nên em đành xin phép đi tiếp lên TT. Vinh Quang, hy vọng trên đó có cái gì cho vào bụng :))
Trước khi đi, dù đói sắp lả rồi em vẫn cố gắng cười để tự sướng với anh giai 1 phát cho ló khí thế :bz

Anh giai bản lại tiếp tục phi vào kiểm tra con đường mà em vừa mới đi qua, sau nghe anh kể lại đến Lăng cu đơ của A cũng đơ luôn ở đúng cái chỗ Vịt của em bị đơ, phải cài thêm mấy cầu nữa mới qua được :))

Dịp này lên cả 2 đều vội vàng nên gặp nhau ít quá, hẹn cụ giai bản xong vụ lúa thì lại xuống núi để em được cảm ơn ợ :D

Đây có phải là cụ tanhoang ko ạ?
Cụ tvdung PM cho E xin số của cụ ý nhé, E cám ơn ạ!

zonda82

Xe container
Không thấy giai ở đâu cccm nhỉ.

namson229

Xe điện
hội vitara đi chơi, xe đấy 2 cầu chắc khỏe cụ nhỉ

yenbaiday

Xe hơi
Đọc xong lại càng quyết tâm làm chuyến đi như cụ :D

hieunthn

Xe tải
chuyến đi hay quá tks cụ chủ!

senhong

Xe tăng
Vâng, cám ơn cụ đã tư vấn ợ!
Cụ nên ngủ ở TT Việt Quang hoặc Tân Quang tối đầu là Ok nhất. (HN- TT Việt Quang 5h chạy xe)
Sớm hôm sau đi khoảng 4h30 chạy thẳng lên bản Péo (qua Péo đến Tả sử Choong) cổng trời nhỏ rẽ phải. Thời gian chạy lên Péo khoảng 1h30’ trên đường đi sẽ có cảnh hay để ngắm,đến bản .. Choong vừa tan mây.( cụ hãy chịu khó đi sớm để ngắm mây mới đẹp,mới có chuyện để nói)
Lúc về tầm chiều sẽ được ngắm nắng chiều ở Nậm Ty ( mới đẹp, lúc vào cụ cũng sẽ được ngắm mây luồn ở Nậm Ty)
Bản Phùng gặt rồi ko nên đi,
Bản Luốc lúa mới đủ độ chín ,bớt chút thời gian hỏi Hostay của ông Chủ tịch hội nông dân TT xã bản Luốc trên đỉnh núi ngắm Hoàng Hôn nhé( chỗ này ko nên bỏ qua,chỗ mới ,oto lên tận nơi ,ngủ được 1 đêm ở đây thì nhất cụ 0329811089 C.Hà)
Cụ nên chủ định đến chỗ mình tham quan vào khung giờ 5-9h, 16-18h thôi cụ ẹ.
Kính cụ chúc cụ có chuyến đi viên mãn.

thuysinh.tl

Xe container
Hoàng Su Phì đi bằng xe một cầu có được k các cụ?

tymobai

Xe điện
Cụ nên ngủ ở TT Việt Quang hoặc Tân Quang tối đầu là Ok nhất. (HN- TT Việt Quang 5h chạy xe)
Sớm hôm sau đi khoảng 4h30 chạy thẳng lên bản Péo (qua Péo đến Tả sử Choong) cổng trời nhỏ rẽ phải. Thời gian chạy lên Péo khoảng 1h30’ trên đường đi sẽ có cảnh hay để ngắm,đến bản .. Choong vừa tan mây.( cụ hãy chịu khó đi sớm để ngắm mây mới đẹp,mới có chuyện để nói)
Lúc về tầm chiều sẽ được ngắm nắng chiều ở Nậm Ty ( mới đẹp, lúc vào cụ cũng sẽ được ngắm mây luồn ở Nậm Ty)
Bản Phùng gặt rồi ko nên đi,
Bản Luốc lúa mới đủ độ chín ,bớt chút thời gian hỏi Hostay của ông Chủ tịch hội nông dân TT xã bản Luốc trên đỉnh núi ngắm Hoàng Hôn nhé( chỗ này ko nên bỏ qua,chỗ mới ,oto lên tận nơi ,ngủ được 1 đêm ở đây thì nhất cụ 0329811089 C.Hà)
Cụ nên chủ định đến chỗ mình tham quan vào khung giờ 5-9h, 16-18h thôi cụ ẹ.
Kính cụ chúc cụ có chuyến đi viên mãn.
Cám ơn cụ nhiều ạ,
Cụ cho em hỏi chút, đường vào bản Péo và Tả Sử Choong xe 29 chỗ có vào đc ko a?

senhong

Xe tăng
Em nghĩ là vào được( thực ra đường ngon nhưng chắc cú cụ cứ hỏi chỗ lối rẽ vào bản Péo có mấy quán là rõ,đôi khi cứ đi ngắm cũng ko để ý hết đường xá)
Cụ đi xe 29 thì ko thể thưởng hết phong cảnh HSP roài, Tây Bắc là cứ phải chiển xe máy cụ à !

tymobai

Xe điện
Em nghĩ là vào được( thực ra đường ngon nhưng chắc cú cụ cứ hỏi chỗ lối rẽ vào bản Péo có mấy quán là rõ,đôi khi cứ đi ngắm cũng ko để ý hết đường xá)
Cụ đi xe 29 thì ko thể thưởng hết phong cảnh HSP roài, Tây Bắc là cứ phải chiển xe máy cụ à !
Vâng, đoàn E đi hơi đông ạ, nếu chỗ nào đẹp thì E sẽ thuê xe máy vào ạ!
Cám ơn cụ đã tư vấn!