[CCCĐ] Hoàng Su Phì - ngắm lúa thì ít, ngắm giai thì nhiều

senhong

Xe tăng
Thoải mái cụ,qua Nậm Ty có một đoạn khoảng 10m cẩn thận tý thôi.

xecaco

Xe hơi
Em đi Hà Giang 2 lần toàn xuất phát lúc 16h từ Hà Nội và lên đến thành phố Hà Giang là tìm khách sạn ngủ, sáng hôm sau lượn phố vài vòng rồi về. Chưa có cơ hội đi HSP hay Lũng Cú như các cụ

digger

Xe tăng
Cụ nên ngủ ở TT Việt Quang hoặc Tân Quang tối đầu là Ok nhất. (HN- TT Việt Quang 5h chạy xe)
Sớm hôm sau đi khoảng 4h30 chạy thẳng lên bản Péo (qua Péo đến Tả sử Choong) cổng trời nhỏ rẽ phải. Thời gian chạy lên Péo khoảng 1h30’ trên đường đi sẽ có cảnh hay để ngắm,đến bản .. Choong vừa tan mây.( cụ hãy chịu khó đi sớm để ngắm mây mới đẹp,mới có chuyện để nói)
Lúc về tầm chiều sẽ được ngắm nắng chiều ở Nậm Ty ( mới đẹp, lúc vào cụ cũng sẽ được ngắm mây luồn ở Nậm Ty)
Bản Phùng gặt rồi ko nên đi,
Bản Luốc lúa mới đủ độ chín ,bớt chút thời gian hỏi Hostay của ông Chủ tịch hội nông dân TT xã bản Luốc trên đỉnh núi ngắm Hoàng Hôn nhé( chỗ này ko nên bỏ qua,chỗ mới ,oto lên tận nơi ,ngủ được 1 đêm ở đây thì nhất cụ 0329811089 C.Hà)
Cụ nên chủ định đến chỗ mình tham quan vào khung giờ 5-9h, 16-18h thôi cụ ẹ.
Kính cụ chúc cụ có chuyến đi viên mãn.
Tả Sử Choóng đường có dễ đi không cụ, em Google thấy hình như là đường đất , sedan sợ hơi khó đi phải không cụ

Bonbon bin bin

Xe máy
Chuyến đi thú vị qá cụ ạ! E cũng đag lấy can đảm để làm một chuyến như cụ đây hihi

senhong

Xe tăng
Tả Sử Choóng đường có dễ đi không cụ, em Google thấy hình như là đường đất , sedan sợ hơi khó đi phải không cụ
Tả sử Choong dễ đi cụ toàn đường bê tông ,sedan đi ko phải nghĩ.
Từ Tân Quang đến cổng trời thấp rẽ vào bản Péo rồi đến Choong.

digger

Xe tăng
Tả sử Choong dễ đi cụ toàn đường bê tông ,sedan đi ko phải nghĩ.
Từ Tân Quang đến cổng trời thấp rẽ vào bản Péo rồi đến Choong.
Đội ơn cụ nhiều.
Cuối tuần em đi có gì em sẽ hỏi, cụ sẵn lòng giúp em nhé

radiogaga

Xe điện
Bên đường có 1 thác nước nhỏ đổ xuống, bà con tranh thủ giặt rũ, rửa xe, ... ở đây đông người qua lại nên không thấy có ai tắm. Những vùng hẻo lánh hơn, những chỗ thế này kiểu gì chiều đi qua cũng gặp phụ nữ đang tắm trần

Nắng chiều vẫn chiếu lên những thảm lúa vàng óng

Đây, gái bản chính hiệu cho cụ nào trang trước có hỏi

Đường bên dưới kia nãy em vừa đứng đó chụp lên

Lác đác cũng đã có nhà gặt
đẹp quá cụ ơi, mỗi tội đường đi chông gai

tvdung

Xe điện
Em vào hóng để học hỏi và da quán :))
Đề nghị cụ di chuyển xuống núi để da quán :))

Đây có phải là cụ tanhoang ko ạ?
Cụ tvdung PM cho E xin số của cụ ý nhé, E cám ơn ạ!
Cụ ý giải nhời cụ rồi đới :))

Em cũng nghĩ là không phải, lão tan hoang còn nhầu hơn nữa cơ :P
Chắc là anh giai của cụ tan hoang đấy ợ, tên là Triệu Bung Bét thì phải :))

Không thấy giai ở đâu cccm nhỉ.
Giai bắn thuốc lào ầm ầm đới cụ :))

hội vitara đi chơi, xe đấy 2 cầu chắc khỏe cụ nhỉ
Hội Vịt thì hoành tráng lắm ợ, nhà em có 2 cái đi cùng nhao thôi, vitara 2 cầu nhưng mà có 1.6, yếu xìu cụ ợ

Hoàng Su Phì đi bằng xe một cầu có được k các cụ?
Em có cùng câu hỏi ạ.
Nếu T7 này (28/9) em đi bằng sedan thì có lên đến nơi được không ah
Đi tốt cụ ạ, anh bạn em trên đó chạy fiesta mà còn phi khắp các ngóc ngách được mà

Mùa sau lên thử cụ nhé.
Vâng ợ, em sẽ cố gắng đi cày để dành dụm mùa sau lên Y Tý rồi vòng về Sapa cho mở mang tầm mắt như các cụ ạ

đẹp quá cụ ơi, mỗi tội đường đi chông gai
Tại số em đen nên nó chông gai đấy ợ, chứ người khác đi lại nhẹ nhàng lắm

tanhoang

Xe điện
Giờ hiểm em điểm danh hóng

tvdung

Xe điện
Em mò lên Bản Phùng lúc 5h30 chiều, nắng đã tắt, chỉ có trời vẫn sáng đủ để ngắm lúa
Lần đầu lên Bản Phùng, xem ảnh thì ảnh nào cũng rất đẹp vì có thêm tí thuốc, chứ nhìn thực tế thì nó cũng đẹp thật ợ, ảnh em chụp nó lại xấu hơn mắt em nhìn :))
Ruộng bậc thang Bản Phùng được coi là ruộng bậc thang cao nhất, nằm gần biên giới với TQ, dãy núi phía trước kia chưa phải TQ đâu ợ, hình như nó là núi Hoa Si Pan (em xem trên map thấy thế, không biết phải không)

Lác đác đã có vài thửa gặt, tầm này lên chắc gặp hết rồi ợ

Cái sân bê tông huyền thoại, xem ảnh nào về ruộng ở Bản Phùng em cũng để ý cái sân này, chả hiểu sao

Trên này có cái xích đu hay phết, kể mà nó được trồng gần ra mép vực hơn, cao hơn thì phê :))

tvdung

Xe điện
Trên Bản Phùng, chỗ em thấy view đẹp nhất là homestay Trọng Phú ở góc trong cùng này

Homestay Chí Tài 3 này mới làm nên trông đẹp hơn, em cứ đứng nói chuyện với cụ Hiếu chủ homestay này mãi để bố trí chỗ ở đây mà không được, đen cái cụ này vừa nhận nhầm thêm 1 đoàn khách 8 người nên đang méo mặt sắp xếp, thương lượng

Em biết không ở đây được rồi, nên đành xuống Chí Tài 1 bên dưới dốc, cách chừng 500m
Dưới này thì chả có cảnh sắc gì cả, chỉ để ngủ, nhà cũng cũ, được cái đỡ chen nhau như trên kia
Tiếc cái hôm sau lên lại 10k/ 1 người tiền vé thăm quan :))

Bên cạnh là homestay La Chí Phong cũng đông vui tấp nập
Ngày em lên đúng ngày Bản Phùng vừa khai mạc lễ hội du lịch, cũng đúng dịp lúa đẹp nên đông đáo để, sau các cụ muốn lên ngắm lúa nhớ đặt phòng trước cả tháng nhá, chuyển tiền trước và thi thoảng alo hỏi thăm xem phòng còn không :))
Tối ngủ sàn tập thể thì các cụ biết rồi, toàn người lạ nên hơi ồn ào mỗi người 1 phách, sàn lại bằng gỗ nên cứ có người đi qua lại là người nằm lại nẩy tưng tưng lên tùy vào cách người kia đi nhẹ hay đi mạnh
Làm homestay tự phát nên mọi thứ nó sẽ không chuẩn như ở Nậm Hồng hay 1 số nơi theo mô hình CBT, đi kiểu này em cứ mang theo 1 cái túi ngủ, chui vào đấy cho êm ấm chả phải lo ngứa ngáy hay mùi khó chịu

Thôi em chén đã, đói rồi

Zaless

Xe đạp
Tiếp đi chứ lão chủ thớt, hay lại ra quán rồi thế