[Funland] Hoàng Thùy Linh

HTlangtu

Xe điện
Em thấy lạ là nhiều cụ khoái trá bới móc quá khứ của người khác quá, nhất là trong chuyện đó HTL không có lỗi. Khả năng ca hát với diễn xuất của HTL thì còn phải bàn , nhưng em thấy em nó đáng được tôn trọng vì đã vượt qua được scandal khủng khiếp đầu đời và quay lại showbiz mạnh mẽ hơn như 1 con Phượng Hoàng Lửa hồi sinh từ đống tro tàn. Em nó đáng tôn trọng hơn nhiều mem OF trong cái thớt này, em thật.
Khiếp, mừng cho e nó vượt qua giông bão
Nhưng đến mức: "Phượng Hoàng Lửa hồi sinh từ đống tro tàn" chắc tầm liệt nữ mới được ca tụng thế cụ ơi :))
Bị oan khuất, vùi dập xuống tận đáy, vươn lên rực rỡ thì không sao

Bemagauvn

Xe điện
Đọc những còm trong Thread này sau bao nhiêu năm sự việc đã xảy ra, em mới thấy gia đình bạn Linh này thật sự thương yêu con cái. Thời bấy giờ, chắc sự miệt thị, soi mói, nói xấu bạn ấy chắc chắn khắc nghiệt hơn bây giờ nhiều. Vậy mà bạn ấy vẫn vượt qua được và vươn lên làm lại từ đầu, chắc chắn người thân của bạn ấy là chỗ dựa tinh thần không thể thiếu.

Em cũng từng trải qua những giai đoạn lỗi lầm, mang tiếng xấu làm ảnh hưởng tới gia đình. Nhưng chính nhờ có sự cảm thông của Cha Mẹ và anh em bạn bè mà em mới vượt qua được sự mặc cảm. Thế mới thấy, bạn ấy thật nghi lực, dù vấp phải cú sốc quá lớn ngay đầu đời.
Tiện cụ kể qua qua câu chuyện của cụ được không ạ!!

buicongchuc

Xì hơi lốp

gis123

Xe điện
E nhớ dăm năm trước e này tự đào vụ lộ clip lên để PR cho một dự án âm nhạc nào đó.

XanhTeA

Xe tải
Hồi có clip 16 phút em này em còn trẻ trâu, nhưng xem xong thú thật em chỉ thấy thằng việt đác khốn nạn

onano69

Xe container
Thùy Linh đúng là số phận e ấy nghiệt ngã thật, clip với bạn trai thực sự quá bình thường ở thời buổi bây giờ, nhưng đen đủi cho e ấy rơi vào thời điểm hoàng kim nhất của thanh xuân và tên tuổi. Nói thực sự clip của HTL so với e VMH chả là gì cả, nhưng VMH giờ lại quá bt và hầu như mọi ng quên đi clip của VMH rất nhanh, nhưng 16p của HTL thì chắc ko bao giờ quên được :D
Vmh có cờ líp à :P em chưa đc xem :) giờ còn trang nào liu không ạ :)

Kuu

Xe lăn
Về chuyện hậu scandal của HTL, cá nhân em thuộc tuýp người bảo thủ chỉ chấp nhận chuyện khuất mắt trông coi. Xã hội VN đến bây giờ vẫn rất nặng nề với những tai tiếng kiểu đó dù là nạn nhân hay cố ý. Do đó, hậu scandal em thiên về giải pháp sống khép mình chứ không hoạt động công chúng. Có lẽ cũng không ít người có suy nghĩ như em rằng sau scandal, HTL hoạt động XH còn mạnh bạo hơn trước, ra tự truyện, chủ động nhắc lại scandal là có vẻ hơi trơ trẽn và thách thức công luận.
Em không phải là nhà đạo đức nên nghĩ sao nói vây :|

P/s: HTL nhận mình là người của công chúng nên phải chấp nhận để công chúng bàn luận cái hay cái dở. Chính HTL cũng tự gợi lại scandal để gây sự chú ý đấy thôi.
Đừng trách những Cụ bàn luận về chuyện HTL. Nên chăng là cần tế nhị và chừng mực là đc.

kienvinh

Tháo bánh
Nhưng đến mức: "Phượng Hoàng Lửa hồi sinh từ đống tro tàn" chắc tầm liệt nữ mới được ca tụng thế cụ ơi :))
Tôi chuyển ngữ hộ bác tiếng tây phượng hoàng theo nghĩa này gọi là phoenix.

thanh040506

Xe trâu
Em đang nói về âm nhạc mà cụ!
À, còn về scandal năm 2007 lúc HTL mới 17t. Tầm tuổi đấy em học lớp 11 diễn cùng cô bạn lớp dưới còn hơn thế. Ở đây nhiều cụ mợ còn quá, chẳng qua là trong đống rơm thôi :))
2007 thì cháu í 19 tuổi rồi bác.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Về chuyện hậu scandal của HTL, cá nhân em thuộc tuýp người bảo thủ chỉ chấp nhận chuyện khuất mắt trông coi. Xã hội VN đến bây giờ vẫn rất nặng nề với những tai tiếng kiểu đó dù là nạn nhân hay cố ý. Do đó, hậu scandal em thiên về giải pháp sống khép mình chứ không hoạt động công chúng. Có lẽ cũng không ít người có suy nghĩ như em rằng sau scandal, HTL hoạt động XH còn mạnh bạo hơn trước, ra tự truyện, chủ động nhắc lại scandal là có vẻ hơi trơ trẽn và thách thức công luận.
Em không phải là nhà đạo đức nên nghĩ sao nói vây :|

P/s: HTL nhận mình là người của công chúng nên phải chấp nhận để công chúng bàn luận cái hay cái dở. Chính HTL cũng tự gợi lại scandal để gây sự chú ý đấy thôi.
Đừng trách những Cụ bàn luận về chuyện HTL. Nên chăng là cần tế nhị và chừng mực là đc.
Em có suy nghĩ giống cụ. Có lẽ mình già rồi góc nhìn nó khác, khất khe hơn so với các bạn trẻ!

ConCuCauKinh

Xe buýt
Em nó ngủ với người yêu, quay clip lại làm kỷ niệm có gì sai ko cụ? Clip đó bị leak ra em nó mất vai diễn trong series phim truyền hình đình đám giữa lúc danh tiếng lên đỉnh cao thì rõ ràng em nó là nạn nhân phải không cụ? Bị bao lời đàm tiếu khinh bỉ của cả xã hội ngay tuổi 18-20 liệu cụ có gượng dậy dc không? Em nó ko những dậy dc, mà còn thi đỗ thủ khoa Đạo Diễn của trường Sân Khấu Điện Ảnh, ra album Hoàng chiếm giải album của năm thì có đáng phục không cụ?

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em nó ngủ với người yêu, quay clip lại làm kỷ niệm có gì sai ko cụ? Clip đó bị leak ra em nó mất vai diễn trong series phim truyền hình đình đám giữa lúc danh tiếng lên đỉnh cao thì rõ ràng em nó là nạn nhân phải không cụ? Bị bao lời đàm tiếu khinh bỉ của cả xã hội ngay tuổi 18-20 liệu cụ có gượng dậy dc không? Em nó ko những dậy dc, mà còn thi đỗ thủ khoa Đạo Diễn của trường Sân Khấu Điện Ảnh, ra album Hoàng chiếm giải album của năm thì có đáng phục không cụ?
Thủ khoa đạo diễn thì đáng nể thật. Em này khi nào hết thời ca hát nhảy múa chắc làm sáng tác nhạc hoăc/và đạo diễn.