[Funland] Hỏi các cụ về tủ lạnh Sharp loại 4 cánh

uoat_LX

Xe điện
Chào các cụ, em đang ngó xem loại tủ lạnh Sharp 4 cánh dung tích to nhưng chưa bao giờ dùng tủ lạnh của hãng này, nhất là việc hãng này giờ là của tầu. Vậy cụ nào đã dùng xin cho e chút thông tin về độ ồn, tính năng Inverter có thực sự tkiem điện ko.

thanks
Em đang dùng con tủ sharp 560 lít 230w ,4 cánh ,có điều khiển nhiệt độ cho 2 khu làm mát và làm đá ,năm 2015 mua 25,5tr .Chạy êm ru,đêm ngủ chỉ nghe tiếng rù rì nhỏ .Lạnh rất sâu , từ bấy đến nay đã có 3 người trong gia đình tìm mua.Cụ cứ yên tâm về chất lượng.

lequynh91

Xe tải
Em nghĩ cũng không tiết kiệm hơn được là mấy đâu

Ndchung

Xe buýt
Nếu là cái

Nếu đúng cái này thì strongly recommend cụ mua nhé.
Em mua cái này cùng lúc với mẹ em mua Hitachi nhưng dùng thấy ưu việt hơn hẳn.
Hitachi được cái đợt này đầu tư mẫu mã đẹp, nhưng thật sự k ưu việt được như cái này đâu.
Cái này có 1 số ưu điểm theo em là như sau:
- dung tích to. Khi cần thiết và cấp bách cụ có thể để nguyên cả 1 mâm cơm vào cũng vẫn vừa. Tưởng to nhưng nhà em 2 người lớn, 2 trẻ em để vẫn vẫn, k bị "trống vắng" đâu.
- ngăn đá thiết kế lấy đá rất tiện, k bất tiện như hitachi.
- 2 ngăn lạnh phía dưới tách biệt nên em vẫn để 1 bên là đồ sống, thức ăn, 1 bên là đá và các loại kem... Vì thế đá sẽ k bị lẫn mùi thực phẩm và cảm giác sạch sẽ hơn.

Độ tiêu thụ điện em k tính, nhưng em dùng thấy tiền điện vẫn thế :D
E dùng sharp 4 cửa 555 l cũng lâu r. Ưu điểm như Cụ nói. Tuần trc tự nhiên ngăn mát lạnh quá hỏng hết rau; E chỉnh Max lên 6 độ không ăn thua. Đang rỗi Hô cả nhà dọn Tủ lạnh sạch sẽ , cắm điện ngăn mát lại quá yếu. Giật cả mình. Gọi Thợ đến. Hóa ra ngăn mát có cửa gió đóng mở bị kẹt, thợ tháo ra dùng Máy sấy khô hệ thống Motor bước , bánh răng là ok..

buucam

Đi bộ
tủ lạnh mình mới mua hôm qua, sao tối nó hú nhỏ nhỏ, có bạn nào mới mua bị giống vậy không ạ

buucam

Đi bộ
các bạn cho mình hỏi 2 ngăn đông lạnh kế bên ngăn rau củ là đông mềm phải không ạ

TrucLam123

Xe hơi
Bác tk Về đồ điện lạnh
Sharp... Rẻ , thông dụng bảo hành tốt.
Mitsu... Kêu to, bền
LG. Bền. Đẹp
Hitachi. Êm ái.. Cái gì liên quan đến điện lạnh thì cực bền . Đắt. Đại khái cái gì liên quan điện lạnh là em sẽ mua Hitachi.
Tv , Máy giặt mua LG, Máy lạnh Daikin, Các đồ nhỏ hơn kiểu máy xay, hay gì đó mua của Bosh (Tuỳ túi tiền) .
Thực ra em biết do thằng bạn em nó cưc thích đồ nội địa Nhât (em thì lại ko thích cứ thích mua mới) . Nó bảo đồ điện lạnh cứ Hitachi mà mua nó có lâu đời các hãng khác nhiều hãng toàn đặt của Hitachi.
Còn hàng về Việt Nam thì ko biết chất lượng vẫn như thế ko ko rõ.
Nhưng vd nếu so sánh độ êm ( Bạn em ngâm cưu mua máy hút ẩm trước đã mua điều hoà với tủ lạnh) . Thì so độ êm của các hãng. Hitachi êm nhất. Mitsu thì ồn. Sharp thì bảo ko mua.
Còn về phần em. Tủ lạnh Hitachi đang dùng 15 năm vẫn bình thuờng. Tivi LG 10 năm vẫn chay tôt (Mấy đồ cổ đấy)).
Em chưa mua Sharp bao giờ trước định mua máy lọc không khí vì.nó nhiều mẫu lựa chọn với giá phải chăng. Loanh quanh sang Panasonic. Vì nó êm quá ( min 17 db Max 42. )

nsh

Xe tăng
Loanh quanh mãi mà cháu chưa mua đc tủ.
Chờ mãi tuần này mới hết cách ly dịch để đi xem lại.
Mà cụ ở trên nói là Mit ồn phải ko ạ. Nhà cháu ở chung cư nên muốn tìm con nào chạy êm ái.
Cháu định mua con 46EN mà chùn tay rồi.

TrucLam123

Xe hơi
Mà cụ ở trên nói là Mit ồn phải ko ạ. Nhà cháu ở chung cư nên muốn tìm con nào chạy êm ái.
Cũng tuỳ con cụ ạ. Nhưng cụ mua Hitachi sẽ dễ gặp được máy không bị ồn . Loại khác của Hitachi em ko rõ chứ điện lạnh thì em khuyên cụ vậy. Mua máy lạnh, điều hoà, tủ lạnh có mấy khi mình được thử trước đâu.

nsh

Xe tăng
Cũng tuỳ con cụ ạ. Nhưng cụ mua Hitachi sẽ dễ gặp được máy không bị ồn . Loại khác của Hitachi em ko rõ chứ điện lạnh thì em khuyên cụ vậy. Mua máy lạnh, điều hoà, tủ lạnh có mấy khi mình được thử trước đâu.
Thế hóa ra mua tủ Nhật cũ "bãi" lại đc thử chán chê cụ nhỉ.
Đúng cái tủ đấy, đúng cái vết xước đấy, tháo xem cái lốc đấy, tháo xem bo mạch đã sửa gì chưa. Họ cắm điện mình chạy xem có êm như mình kỳ vọng không.
Cháu vừa đi xem cùng ông bạn lấy con tủ Mit cũ, mới kha khá. Nhưng sao lốc nó lại made in singapore hả cccm?

TrucLam123

Xe hơi
Thuờng Made In ThaiLand hoặc Malaysia chứ bác nguyên liệu đâu phải Nhật nó có hết.
Nói chung ko có Made In Japan đâu bác. Hàng xuất mới có. Hàng Nhật xác định làm chỉ để Nhật dùng và hoàn toàn do người Nhật làm ra vd ( Nipongaki, Nipoli, Miki vv.vv) Cụ xem các đồ trong nước dùng trong nước từ bánh trái, thuốc men đồ điện Lioa , áo quần hay gì đo vv.vv nếu chỉ dùng trong nước tìm hộ em cái Made In Việt Nam xem có ko cùng lắm nó ghi tỉnh A tỉnh B làm.. Nếu xuất sang nước ngoài (tức là bán cả trong nước, có cả xuất sang nước ngoài mà vẫn thừa thi có Made In Việt Nam hoặc nó cứ ghi lôm côm đee biết xuất xứ.. )
Đại khái lốc đó có thể đặt ở Singapor theo tiêu chuẩn Nhật để sử dụng tại Nhật. Và được gọi là hàng liên doanh ko còn nội địa.

TrucLam123

Xe hơi
Giống như cụ mua cái máy ảnh Fujifilm Made In Japan ý khác Với Made in Thai Lan by Sony.
Đại khái là để phân biệt cả trong nước và ngoài nước.
(Hàng sản xuất hoàn toàn tại Nhật nếu có cả mang đi xuất khẩu thì vẫn có Made In Japan. Để khách hàng phân biệt.
Hàng chỉ đung trong nước ko xuất khẩu thì thuờng ko ghi.
Hàng trong nước đã được lấn sân thì có nhiều phụ kiện Made In nước khác gọi là liên doanh dùng trong nước
Mình ở Đức mua máy PS2. Made In China nè. Vậy ko phải đó là hàng nội địa Đức. Tuy là mua trụce tiếp tại Đức.)
Túm lại bạn tương tượng bạn sang Nhật và mua được máy liên doanh.
Giống như mình sang Đức mua được máy Ps2 liên doanh

Chỉnh sửa cuối:

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ cho em hỏi chút, khoảng 2 hôm nay mép cửa tủ có hiện tượng bám hơi nước và k thấy ấm. Liệu có phải con trở hỏng không và thay dễ không cụ?
Hy vọng do thời tiết nồm.
dạ do nồm, độ ẩm cao. nên nó bị vậy.
bìn thường nó cũng có sấy gioăng rồi. nếu nhà ai độ ẩm cao thì xem hướng dẫn sử dụng " phần cài đặt nâng cao" làm theo hướng dẫn để tăng thời gian sấy gioăng lên

lehung309

Xe đạp
Bác dùng có thấy kêu kiểu quạt kêu không? Cái nhà em thỉnh thoảng quạt kêu hơi hơi ồn còn lại thì khá êm. Em không biết tạo sao quạt lại kêu thế ( tất nhiên không phải như cối xay rồi nhưng cũng khá rõ nếu về đêm tĩnh lặng), nhà em là FX 631 VSL đời 2019.
Bác cho em hỏi là là mã FX 631 và FX630 khác gì nhau ngoài về năm sx ạ. Em thấy điện máy xanh chỉ bán FX630 thôi, không kinh doanh 631, không biết có lý do gì không, mà đọc comment thấy 630 có hiện tưởng rỉ sét ở cánh tủ sau 1 năm sử dụng. Mã FX 631 bên hc.com.vn thì đang bán 17triệu

lehung309

Xe đạp
dạ do nồm, độ ẩm cao. nên nó bị vậy.
bìn thường nó cũng có sấy gioăng rồi. nếu nhà ai độ ẩm cao thì xem hướng dẫn sử dụng " phần cài đặt nâng cao" làm theo hướng dẫn để tăng thời gian sấy gioăng lên
Bác cho em hỏi là là mã FX 631 và FX630 khác gì nhau ngoài về năm sx ạ. Em thấy điện máy xanh chỉ bán FX630 thôi, không kinh doanh 631, không biết có lý do gì không, mà đọc comment thấy 630 có hiện tưởng rỉ sét ở cánh tủ sau 1 năm sử dụng. Mã FX 631 bên hc.com.vn thì đang bán 17triệu
Cụ ơi cho em hỏi cùng câu hỏi bên trên với. Em đang phân vân mã FX630 và FX631. Mai chủ nhật em ra siêu thị quất luôn ạ

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
Cụ ơi cho em hỏi cùng câu hỏi bên trên với. Em đang phân vân mã FX630 và FX631. Mai chủ nhật em ra siêu thị quất luôn ạ
Cụ cần tư vấn gì cứ ới em ạ, đúng nghề của em ạ.

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
Tủ Mít là 1 trong số không nhiều dòng được đánh giá cao hiện nay cụ ạ.:)):)):))