[Funland] Hội đồng Anh hoãn đợt thi I eo (IELTS) (!)

AUDI_Q7V12

Xe đạp
Haiz... cụ đọc lại còm hộ em đi. Em đâu có nói cụ bảo bộ nhảy vào đòi chia tiền đâu nhỉ?
Tóm lại, đơn giản thôi. Ông Dục thấy miếng bánh ngon thì muốn vào được chia phần, đưa ra một loạt những điều kiện vô lý để làm khó (trong khi nó đang tổ chức thi quá tốt, ai có con đi thì biết), nhưng thôi vài ngày nữa lại cấp lại rồi!

tuanzs

Xe container
Được dăm hôm thôi, nắm gân nhau thử xem chân cẳng như nào rồi sẽ có thỏa hiệp ấy mà.
Cố quá thì lại thành quá cố.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

minhlp

Xe tải
Các chú ăn cơm thì cho anh xin bát cháo, gì mà căng các cụ nhỉ.

xegiacmo2

Xe tải
Điều hành giật cục , thằng nào vi phạm thì thanh tra . Đùng cái bắt dừng hết

tranmanhha

Xe điện
Khả năng lệ phí thi có tăng không các cụ ?
Nếu mà tăng thì có vẻ thoả thuận hơi thô thiển.
Nếu giữ nguyên thì coi như mỗi người bóp mồm bóp miệng 1 tí.

thanks69

Xe buýt
bản chất cái Thông tư 11 như cái lá chuối khô để gói thêm vào chiếc bánh trưng truyền thống và bảo đảm rằng chất lượng bánh trưng sẽ tin cậy hơn khi không có lá chuối !
Lá chuối có cần hay không, không nên tranh cãi. Vấn đề là từ giờ trở đi bánh trưng được bọc thêm lá chuối.
Như vậy các đơn vị liên kết thi sẽ phải chấp nhận để cơ quan quản lý lên kế hoạch kiểm tra thường xuyên cái lá chuối gửi thêm đấy.
Làm ăn ở đâu thì theo luật lệ nơi đó, điều rất bình thường trong xã hội.

Tuoitan

Xe buýt
Mới có 3 ngày từ lúc dừng cho đến lúc phê duyêt. Vậy chắc chỉ cần thỏa thuận phân chia thôi chứ sao mà thanh kiểm tra thần tốc thế nhỉ.

hoangdang2002

Xe tăng
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 23/11/22)

4- Các bài viết sử dụng từ Vịt, Ngan, Đông Lào thay thế, ám chỉ Việt Nam.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giang.nguyen

Xe điện
Ai cũng hiểu chỉ một người k hiểu
Tự suy diễn, tự đổ tội, tự chụp mũ, tự kết án không bằng chứng mà cứ nghĩ mắt mình sáng mắt ng khác mù :v
Tưởng thế nào, chứ mắt sáng thế này nhường cho cụ, em chẳng thèm đụng tới

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
E thấy ko ở đâu việc ôn luyện thi IELTS hỗn độn, bát nháo như ở Đông Lào! Việc mua bán đề, tuyển thẳng vào ĐH…càng làm biến dạng bản chất IELTS, làm ảnh hưởng đến những chứng chỉ rất hay khác như: TOIEC, TOEFL…
Thôi, tiễn cụ 1 đọc vì đã vi phạm điều 4 của quán

congtiger

Xe tải
Bà bán nước chỗ em bảo nghi vấn lộ đề, bộ Dục đamg thanh tra. Do việc có cc ai eo quá easy nên các em lọt vào trường top trên khá nhiều gây thiệt thòi cho những em không có ai eo, thi bằng thực lực mà 25 vẫn tạch.
Cái này dễ xử lý mà, BGD từ năm 2023 không cho các ĐH ở VN dùng IELTS làm 1 tiêu chí tuyển sinh là xong, và lại có sự công bằng trong tuyển sinh thôi mà cụ
---
Nếu mạnh tay hơn nữa thì không công nhận cc IELTS trong hệ thống GD VN luôn cho máu...ạ

hd-vt

Xe container
Cái này dễ xử lý mà, BGD từ năm 2023 không cho các ĐH ở VN dùng IELTS làm 1 tiêu chí tuyển sinh là xong, và lại có sự công bằng trong tuyển sinh thôi mà cụ
---
Nếu mạnh tay hơn nữa thì không công nhận cc IELTS trong hệ thống GD VN luôn cho máu...ạ
---
Nói phũ thì chỉ béo các tt nnva liên quan, thiệt cho ai không điều kiện đi học. Có khi ếu còn thời gian học nữa và sợ nhồi nhiều vào đầu có hs thành ngất ngất.

Thể nào cũng có người chửi...nghèo thì kêu gì, ngu ráng chịu hiccc.

nhatthang

Xe tăng
Nhưng cụ không phủ nhận được là các trung tâm với các chiêu trò quảng cáo IELTS bùng nổ, lan khắp hang cùng ngõ hẻm tới tận làng xã kể từ khi IELTS đc dùng như 1 option vào đại học.

Trung tâm tốt có xấu có lừa đảo cũng có. Làm ăn chân chính có mà quảng cáo quá trớn, lừa lọc cũng có.

Xét trên bình diện ảnh hưởng thì không phải " chỉ thí sinh chất lượng cao" mới cần IELTS như ý của cụ.

Phụ huynh, thí sinh ở tỉnh lẻ có lẽ là thành phần bị tác động nhiều nhất. Họ ko có đủ kỹ năng để kiểm chứng như cụ, & tác động của trung tâm kiểu "học IELTS để vào ĐH" cũng đủ để khối gia đình mất vườn mất đất chứ ko chờ đọc hết đủ điều kiện vào DH như cụ nói.

Quê em chỉ là xã có 10.000 dân xa xôi tỉnh lẻ mà cũng có 2 trung tâm IELTS mới mở quảng cáo hầm bà lằng, cụ thử cộng hết các xã coi con số tổng lại là bao nhiêu
Em chỉ tập trung vào việc đưa thông tin phải đầy đủ, vậy thôi. Còn mọi việc khác em không biết nên không bàn.

nhatthang

Xe tăng
Vâng em cũng đọc phần tranh luận điều kiện tuyển thẳng của các cụ ở trên con em thi nên em tìm hiểu rất kỹ là IELTS là một trong các điều kiện nhưng chưa đủ.

Nhưng nói thật với cụ, đồng hành cùng con mấy năm nay để cày cuốc điểm tổ hợp 5 học kỳ vì ngây thơ tin rằng mốc điểm trung bình học kỳ ~ 9 của các trường ĐH top đầu là điểm thật nhưng đến mãi sau này mới thấy đến IELTS còn có gian lận thì điểm học kỳ ở trường nó khó gì, và đặc biệt là ở trường con em (chuyên top đầu HN).

Em đã phải chính thức xin lỗi con vì đã có lúc buồn rầu khi thấy kết quả học tập con đứng gần bét lớp, đã nghĩ rằng con chưa cố gắng sau khi chứng kiến thực tế việc chạy điểm công khai và thái độ không cần học các môn trong tổ hợp của đa số tụi nó khi điểm TB học kỳ quá dễ dãi và IELTS gian lận được.

Em không hy vọng vào việc Bộ có thể làm gì đó ngay nhưng ít nhất, cũng như việc gian lận thi THPT, có phản ánh gian lận thì đã có hành động - ra công văn - có nghĩa là có điều tra và có bằng chứng để bọn gian lận chùn tay lại đã.

Sẽ ảnh hưởng đến những người học thật thi thật giai đoạn này - Bộ biết và quyết định là khó khăn, nhưng quan điểm cá nhân của em là ủng hộ.
Đồng cảm với cụ.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Rảnh rảnh đi test tiếng anh chơi chơi