Hội Hyundai grand I10

codate

Xe tăng
các cụ cho em hỏi ngu cái
Chẳng là em vừa đặt cọc múc em I 10 số sàn và được hãng cho em cái list phí như sau có hợp lý không ạ?
giá trị xe 382tr
lắp biển số 400k
thuế trước bạ 45tr840k
bảo hiểm thân vỏ 5730k
bảo hiểm dân sự 550k
tiền biển 20tr
phí lưu hành đường bộ 5,070k
đăng kiểm 340k
chi phí đăng ký 2500k

P/s: Em mua theo chủ sở hữu là công tý các bác nhé. Bác nào rành khoản này cho em vào đồng tư vấn với.
Mỗi cái khoản phí 2tr5 cuối cùng là hơi cao thôi ợ

trade mark

Xe đạp
Chẳng là em vừa đặt cọc múc em I 10 số sàn và được hãng cho em cái list phí như sau có hợp lý không ạ?
giá trị xe 382tr
lắp biển số 400k
thuế trước bạ 45tr840k
bảo hiểm thân vỏ 5730k
bảo hiểm dân sự 550k
tiền biển 20tr
đăng kiểm 340k
chi phí đăng ký 2500k

P/s: Em mua theo chủ sở hữu là công tý các bác nhé. Bác nào rành khoản này cho em vào đồng tư vấn với.
Em tưởng thuế trước bạ là 12%*387 là 46440k chứ

trade mark

Xe đạp
em chạy đến 3 vạn rồi, chạy taxi :D
xe em về trong lô đầu tiên, nói chung là ok, cá nhân em đánh giá thì hơn hẳn Getz và morning (chỉ yếu hơn getz thôi), đầm, chắc, máy êm, tay lái nhẹ, côn số mượt. Đặc biệt hài lòng với chống ồn của xe tầm tiền hơn 300tr :D
mức ăn uống xe của bác thế nào, bác chạy taxi trả lời chắc là chuẩn nhất hehe

minhducmanh

Xe đạp
giá trị xe 382tr
lắp biển số 400k
thuế trước bạ 45tr840k
bảo hiểm thân vỏ 5730k
bảo hiểm dân sự 550k
tiền biển 20tr
đăng kiểm 340k
chi phí đăng ký 2500k

Em cũng vừa lấy xe cho công ty nên thấy các chí phí là hợp lý. Về chi phí đăng ký theo ngu ý của em thì các cụ có thể tự đi làm (mất thời gian 1/2 ngày-thêm tý giấy tờ ) nhưng cũng có thể tiết kiệm được 1-2 triệu.

liuchuntai

Xe máy
bác ngồi 2 xe và ko mở đài chạy đi nhé,mình ngồi tưởng gió điều hòa,ông bạn bảo ko phải ồn đáy,ồn hơn xe của ông ,chác lốp mỏng,chạy láng hòa lạc
Thích nhỉ, hôm e đi xe camry của ông a thấy cũng ồn nhưng ko dám bảo, xe 2.4 2012 :)

daomocaptoc

Xe đạp
Các bác cho e hỏi, khi xe e đang nổ máy để chế độ P, e cầm chìa khóa ra khỏi xe, người khác vào xe vẫn vào số đi được mà không cần chìa khóa trong xe là sao. Vậy thì chẳng lẽ lúc nào ra khỏi xe cũng phải tắt máy? Vậy thì chìa khóa không thông minh lắm các bác nhỉ?

hyundai_TC

Xe điện
Các bác cho e hỏi, khi xe e đang nổ máy để chế độ P, e cầm chìa khóa ra khỏi xe, người khác vào xe vẫn vào số đi được mà không cần chìa khóa trong xe là sao. Vậy thì chẳng lẽ lúc nào ra khỏi xe cũng phải tắt máy? Vậy thì chìa khóa không thông minh lắm các bác nhỉ?
đúng rồi cụ ạ, khi ra khỏi xe mà ko tắt máy thì ng khác vẫn ngồi lái xe bình thường đến khi nào dừng xe và tắt máy thì sẽ ko đề nổ và đi đc nữa.

sportbike

Xe đạp
bác ngồi 2 xe và ko mở đài chạy đi nhé,mình ngồi tưởng gió điều hòa,ông bạn bảo ko phải ồn đáy,ồn hơn xe của ông ,chác lốp mỏng,chạy láng hòa lạc
Ok Bác, thế cũng an ủi nhiều cho các bác có I10 nhỉ. Em kết nhất cái này đấy. Ngồi trong oto mà như chạy xe máy thì chán chết. Cũng có thể vì máy nó êm nên ngồi trong cảm giác đỡ ồn hơn nhỉ? Nhưng vẫn có một số lỗi:
- " Không nổ máy được" theo giả thích của kỹ thuật thì nó bị bó phanh do đạp chân phanh nhiều trước khi đề nổ. Nhưng thật trùng hợp là cả hai lần bị đều sau khi rửa xe. Một lần thì sau khi rửa đi bình thường nhưng đến hôm sau mới bị, lần 2 là sau khi rửa xong bị luôn. Có bác nào bị như em không? Xe em 1.2 AT bị hai phát rồi.
- Xịt nước rửa kính hơi thấp toàn xịt vào cái cần gạt. Em đã làm theo các bác hướng dẫn trên này nhưng không cải thiện.

Xe gia dinh nho

Xe máy
Ok Bác, thế cũng an ủi nhiều cho các bác có I10 nhỉ. Em kết nhất cái này đấy. Ngồi trong oto mà như chạy xe máy thì chán chết. Cũng có thể vì máy nó êm nên ngồi trong cảm giác đỡ ồn hơn nhỉ? Nhưng vẫn có một số lỗi: - " Không nổ máy được" theo giả thích của kỹ thuật thì nó bị bó phanh do đạp chân phanh nhiều trước khi đề nổ. Nhưng thật trùng hợp là cả hai lần bị đều sau khi rửa xe. Một lần thì sau khi rửa đi bình thường nhưng đến hôm sau mới bị, lần 2 là sau khi rửa xong bị luôn. Có bác nào bị như em không? Xe em 1.2 AT bị hai phát rồi.
- Xịt nước rửa kính hơi thấp toàn xịt vào cái cần gạt. Em đã làm theo các bác hướng dẫn trên này nhưng không cải thiện.
Em thì chưa gặp cái vụ khồng nổ được như bác. Còn cái vụ nước rửa kính thì em thấy phun yếu thật. Bác nào có cao kiến gì để phụt nước rửa kính mạnh hơn ko? Xe em 1.2AT.

hyundai_da

Xe máy
Nó có báo tiếng beep mà. Nó vẫn đi dc nhưng mà nếu tắt máy đi thì không khởi động dc nữa đâu.

hyundai_da

Xe máy
giá trị xe 382tr
lắp biển số 400k
thuế trước bạ 45tr840k
bảo hiểm thân vỏ 5730k
bảo hiểm dân sự 550k
tiền biển 20tr
đăng kiểm 340k
chi phí đăng ký 2500k

Đặt cọc rồi thì sao phải bình luận nữa cụ. Nhưng nói thật là cao hơn bên em đấy ạ.

hyundai_da

Xe máy
Smile Xin tư vấn xe grand i10
Sang Tháng Em Rước Em Grand i10 về. Xin các Cụ tư vấn cho Em nên lắp thêm một số phụ kiện cần thiết gì?
Sang tháng cụ lấy thì cụ alo em bên em giá lúc nào cũng tốt ạ. Xe mua thì chỉ cần dán kính lót sàn với DVD là xong hết rồi.

trinh thuy

Đi bộ
Đặt cọc rồi thì sao phải bình luận nữa cụ. Nhưng nói thật là cao hơn bên em đấy ạ.
Cụ báo cho cái giá mỹ miều vào inbox cho em phát, cả 3 bản 1.0MT, AT, 1.25AT để em xem xét ra nhập hội taxi Thành Công 575757 nào.

Nhân tiện các cụ tư vấn giúp em vụ này.
Em thì có khả năng lấy bản 1.25, mục đích chạy taxi thêm (mua mào đàng hoàng) và đưa đón con đi học trong phố cổ, và thường xuyên về quê tháng 1 lần (200km 2 chiều, 4 người lớn & 2 baby), chỉ thích chạy số tự động (chấp nhận tốn kém xăn hơn), em đang lăng tăng lấy 1.25AT rồi đăng ký biển tỉnh 89 hoặc 99, đỡ được % trước bạ + tiền biển kha khá (không biết mấy hãng taxi như Thành Công, Thế kỷ mới, Long Biên có chấp nhận cho mình mua Đàm + Mào nếu là biển ngoại tỉnh không?), nếu không đc thì đành lấy 1.0AT rồi thì đăng ký biển HN.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lucas_halong

Xe buýt
Dòng Hyundai Grand I10 này hay bị lỗi cửa gió sấy kính nên khi bật điều hòa hay bị mờ kính lái. Xe cụ nào bị thì mang ra hãng họ chỉnh lại trong vòng 1 nốt nhạc là ok. Còn ngoài ra thì chả có lỗi lầm gì. Xe e chạy được 6.000km chỉ mang bảo dưỡng theo lịch thôi. Còn đâu là cứ đổ xăng và đi.

Xe em mua đời đầu bản đủ 1.2AT. Trước khi mua cũng tham khảo, nhiều cụ nói xe mới, chưa phổ biến sau này bán mất giá. Giờ thì chả thấy mất gì nhưng xe chả có mà bán. ^_^

Xe này cách âm tốt vì tôn vỏ khá dày. Các cụ cứ thử nhấc cái nắp capô lên thì biết. Nặng ngang xe Camry. Phần nhựa bên trong thì là chất liệu nhựa tốt nên nhìn khá sang trọng, không có cảm giác rẻ tiền như dòng Kia Morning. Các khớp nối nhựa chắc chắn, tiếng ồn máy vọng vào khoang lái khi chạy ở tốc độ trung bình là khá thấp và hầu như không có.

Nói chung tầm tiền này không có lựa chọn nào hơn.

Chỉnh sửa cuối:

langtulanhlung

Xe điện
Dòng Hyundai Grand I10 này hay bị lỗi cửa gió sấy kính nên khi bật điều hòa hay bị mờ kính lái. Xe cụ nào bị thì mang ra hãng họ chỉnh lại trong vòng 1 nốt nhạc là ok. Còn ngoài ra thì chả có lỗi lầm gì. Xe e chạy được 6.000km chỉ mang bảo dưỡng theo lịch thôi. Còn đâu là cứ đổ xăng và đi.

Xe em mua đời đầu bản đủ 1.2AT. Trước khi mua cũng tham khảo, nhiều cụ nói xe mới, chưa phổ biến sau này bán mất giá. Giờ thì chả thấy mất gì nhưng xe chả có mà bán. ^_^

Xe này cách âm tốt vì tôn vỏ khá dày. Các cụ cứ thử nhấc cái nắp capô lên thì biết. Nặng ngang xe Camry. Phần nhựa bên trong thì là chất liệu nhựa tốt nên nhìn khá sang trọng, không có cảm giác rẻ tiền như dòng Kia Morning. Các khớp nối nhựa chắc chắn, tiếng ồn máy vọng vào khoang lái khi chạy ở tốc độ trung bình là khá thấp và hầu như không có.

Nói chung tầm tiền này không có lựa chọn nào hơn.
Cụ luca làm cháu bót quá, i10 hót hàng nên cháu bức xúc quá cụ à. Đang nhin ăn nhịn thở chờ tình yêu thứ 2 đây