Hỏi kinh nghiệm đi Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn

chuseu

Xe hơi
Em chỉ lưu ý các cụ là đường ở đồi núi mùa này tối rất nhanh, sáng đi sớm thì tốt. Chợ phiên hình như t7 cn có ạ.

Bimmer

Xe điện
Cuối cùng thì lịch của em là sáng 9AM mới xuất được phát. 12h ăn trưa ở Tuyên Quang. 5PM tới Hà Giang. 7PM tới Quản Bạ ngủ.
Dự kiến trưa CN tới Đồng Văn, chiều đổi xe máy đi Mã Pì Lèng.

TrixieCafe

Xe máy
Hóng các cụ ạ. Em bị định đi mà hụt mấy lần. Chắc không có duyên

hp40

Xe tăng
Hơ, e may quá - đi mấy hôm khô nắng, về đêm qua phát giờ mưa bão ngập đường:D

Namdv

Xe đạp
Cung Hà Giang thì đẹp nhưng nếu là xế thì chắc không được thưởng thức view như ghế phụ rồi. Qua nhiều cung em cá nhân đánh giá là cung có view đẹp nhất miền bắc luôn

Muomchua

Xe điện
Cung Hà Giang thì đẹp nhưng nếu là xế thì chắc không được thưởng thức view như ghế phụ rồi. Qua nhiều cung em cá nhân đánh giá là cung có view đẹp nhất miền bắc luôn
Tây Bắc mở cửa cho DL ta và Tây từ nửa cuối những năm 80 nên mọi người đi quá nhiều nên có lẽ không còn cảm thấy hứng thú nữa. Đông Bắc, mà cụ thể là Hà Giang mới mở cửa cho DL từ giữa những năm 2000 trở lại đây và đến dăm bảy năm sau đường sá mới được nâng cấp dần để thu hút khách DL, và cái gì mới cũng đều là HOT.
Cá nhân em nhận thấy địa hình núi ở Tây Bắc cao lớn, san sát nhau và hùng vĩ, phía Đông Bắc núi nhỏ và thấp hơn, thưa hơn Tây Bắc. Tất nhiên mỗi nơi có vẻ đẹp rất riêng và đó là đặc trưng của mỗi vùng.
Cái đoạn từ Trạm Tôn, đỉnh Hoàng Liên Sơn đi xuống gần ngã ba Bình Lư không đẹp à? Em thấy quá hùng vĩ luôn!

Shjnjchj302

Xe đạp
Website
www.facebook.com
04/10 có cụ nào lên Hà Giang em xin đi ké với ạ, em đến từ Daklak,đi công tác tiện lên HG tham quan 2 ngày, nhờ cụ nào có cùng dự định cho em nhờ xế đi cho nhanh, em đặt vé xe đò mà thấy không linh động vì giờ hạ cánh của em tại NB là 10h30 mà xe đi giờ đó mất. Hic hic.

xe mất phanh

Xe container
04/10 có cụ nào lên Hà Giang em xin đi ké với ạ, em đến từ Daklak,đi công tác tiện lên HG tham quan 2 ngày, nhờ cụ nào có cùng dự định cho em nhờ xế đi cho nhanh, em đặt vé xe đò mà thấy không linh động vì giờ hạ cánh của em tại NB là 10h30 mà xe đi giờ đó mất. Hic hic.
cụ search lại xe đi HG xem, giờ có nhiều chuyến lắm, 10h30 cụ hạ cánh, nếu đi HG luôn thì cụ đi xe điện từ sb NB ra ngã 3 Kim Anh nhé, ở đó hỏi đội cò xe ôm xem xe HG qua đó mấy giờ là OKi.
nêu ko thì tìm các nhà xe HN-HG như Bằng Phấn hay gì đó mà e ko nhớ.

hzen

Xe hơi
Tuần tới nhà em định lên Hà Giang, theo lịch trình cụ hổ Trắng đưa ra năm 2011 :D

Các cụ cho em hỏi đến bây giờ thì lịch này còn ổn ko nhỉ? Và thời gian này trên Hà Giang có cần chú ý gì ko (nhiệt độ, bão lũ ...)

Chiều thứ 5, 16/11/2017

Xuất phát lúc 6h tối thì đến thị xã Hà Giang là hơn 1h sáng có cả ăn tối.Tốc độ chạy đúng theo biển báo.Ngủ đêm ở Hà Giang,chạy đêm còn mệt hơn chạy ban ngày nên nhất định cần phải ngủ đêm

Cung đường HN QL2 Phúc Yên-Vĩnh Yên(đi đường tránh)-Việt Trì-Phú Thọ-Đoan Hùng-Tuyên Quang 160km.Tuyên Quang-Vị Xuyên-Hà Giang 150km

Sáng thứ 6, 17/11/2017

6h Dậy ăn sáng,6h30 xuất phát

Hà Giang-Quảng Bạ-Yên Minh-Phó Bảng,điểm này không khuyến khích đi,thứ nhất là chả có gì nhiều,thứ 2 người ở đây gốc Hoa nên không nhiệt tình và không thích bị làm phiền,nên bỏ cái này-Sủng Là-Nhà họ Vương-Lũng Cú-Đồng Văn(đường lên Lũng Cú có 2 đường,1 đường gần nhà họ Vương,1 ở Đồng Văn lên,vì vậy lên 1 đường và xuống 1 đường,đường từ Đồng Văn lên không có trong bản đồ,GPS cũng không có.Đi như vậy gần được hơn chục KM đường đèo).Tối ngủ tại Đồng Văn.Tối có thể lang thang cafe ở nhà cổ và mấy chỗ quanh đó chụp ảnh

Sáng thứ 7, 18/11/2017

Dậy sớm lang thang chợ Đồng Văn,ăn sáng,chụp ảnh.9h đi Mã Pì Lèng-Mèo Vạc-Yên Minh-Quảng Bạ,ngủ đêm Quản Bạ.Cần ngủ nhiều hơn vào ngày này vì lái xe cần bù lại sức nhiều hơn

Sáng chủ nhật, 19/11/2017

Chợ phiên ở Quảng Bạ(bản đồ ghi là Tam Sơn),cơm trưa rồi về HN cũng đêm mới về tới

thănchua

Đi bộ
Nhà e đi tối t6 chắc cũng đi cung đường giống cụ

WHITE TIGER

Xe container
Đướng đi Hà Giang đồng văn được chia sẻ rất chi tiết trong bài: http://thuexeuytin.com/tu-ha-giang-di-dong-van-bao-nhieu-km/
Chả thấy chi tiết ở chỗ nào cả.Đọc cả bài chả thấy chỗ nào chỉ điểm cả

Thuê xe uy tín > Du lịch > Du lịch Hà Giang > Từ Hà Giang Đi Đồng Văn Bao Nhiêu Km
[paste:font size="6"]Hà Giang đi Đồng Văn bao nhiêu km? Vì vậy để giải đáp thắc mắc cho mọi người thuê xe uy tín xin trả lời từ địa điểm Hà Giang tới Đồng Văn bạn sẽ phải đi 145km bên cạnh việc chia sẻ trên đơn vị còn tư vấn tới bạn cách thức di chuyển như sau:

Khi bạn tới với Hà Giang bạn sẽ có 2 sự chọn lựa đó là thuê xe ở tại TP.Hà Giang để tới với các huyện vùng cao như: Đồng Văn, Yên Minh, Mèo Vạc… còn cách 2 là đi tiếp xe khách để tới với vị trí bạn muốn.

Nếu bạn có kế hoạch đi thuê xe máy ở TP.Hà Giang để đi ngắm cảnh đẹp ở đồng hoa tam giác mạch và theo với lochj trình như vậy bạn sẽ tới TP.Hà Giang vào buổi sáng sớm ngắm cảnh đẹp và hít bầu không khí trong lành và tìm đến địa chỉ mà bạn đã định trước để thuê xe máy và lên đường đi tới nơi bạn muốn. Bạn có thể tham khảo bài viết du lịch Hà Giang 3 ngày 2 đêm để trang bị kiến thức cho mình và biết được nên thuê xe ở đâu.

Sau khi bạn đã nhân xong xe bạn tiến hành lên đường đi ngược tới Đồng Văn – Mèo Vạc. Từ thị trấn Yên Minh đi lên là đã cảm nhận được sự xuất hiện của hoa tam giác mạch rồi. Sóng Viettel tại Hà Giang là khỏe nhất nên bạn có thể sử dụng được mạng để xem hà giang bản đồ song theo kinh nghiệm của mình bản đồ này rất uy tín và chỉ đường đi rất tốt cho bạn.

Nếu trường hợp bạn tiếp tục bắt xe khách ở Hà Giang để đi đến Đồng Văn và các huyện khác bạn đến đó sẽ được đặt thuê nhà nghỉ hoặc homestay ở Hà Giang ở lại 1 đêm để được khám phá toàn bộ vẻ đẹp của khu phố cổ tại Đồng Văn cùng các huyện khác. Nếu tới các huyện bạn muốn đến với cột cờ Lũng Cú có thể thuê xe ôm để di chuyển hoặc là tới các địa danh khác nếu như bạn muốn.

Nếu mà bạn không đăng ký để thuê xe máy được ở Hà Giang bạn bắt buộc phải đi bằng xe ôm nhưng giá thành khá là đắt khoảng 400.000 để từ thị trấn đến với cột cờ Lùng Cú. Vì thế nếu thuê xe máy ở Hà Giang để đi ngược lên sẽ tiện lợi và chủ động với chi phí rẻ hơn khá nhiều. Hoặc thuê xe uy tín gợi ý cho bạn có thể thuê xe đi Hà Giang với Hotline để cảm nhận sự tiện lợi và thoải mái đặc biệt đi đâu cũng được mà giá thành tương đối rẻ.

Vậy với câu trả lời Hà Giang đi Đồng Văn bao nhiêu km và bên cạnh đó là chia sẻ cách thức đi du lịch ở Hà Giang trên chúc bạn sẽ có chuyến đi như ý mà không xảy ra bất cứ vấn đề phát sinh nào nhé.

Sonduong.BMV

Xe container
Em đi cùng cụ Cleve đây cụ Black arrow ơi... Báo cáo cụ:
Bọn em đi 2 xe Civic (1 xe số tay, 1 xe số tự động); Bọn em chưa đi đèo nhiều nhưng cũng đã từng đi Hà Nội - Mộc Châu; Hà Nội Đà Nẵng,... cũng có vài cái đèo nhưng chắc cũng không hiểm trở bằng Đồng Văn đúng không ạ?
Từ 2-3 người/ 1 xe; Tất nhiên là có đàn bà rồi (2 đôi vợ chồng bác ạ).
Bọn em chủ trương đi phong cảnh lad chính, nên dự kiến không đi chợ búa mấy, với cả dịp Giỗ Tổ nghỉ được mấy ngày đi luôn...
Em trả lời hết câu hỏi của bác rồi, bác cho xin Chương trình chuẩn đi ợ?
Đèo dốc nhiều và hiểm trở gấp nhiều lần Hà Nội - Mộc Châu. Mã Phí Lèng là ngựa leo còn chết. Xin lõi cụ Civic đi hơi mệt.

anhtuan2

Xe tải
Kính Cụ Hổ Trắng và các Cụ.
Em đang lăn tăn là chiều về từ Đồng văn. Thông tin về đường xá chiều về qua Du Già, Mậu Duệ không thấy Cụ nào cập nhật tốt hay xấu. Xin hỏi chiều về từ Đồng Văn. Em đi xe Mazda3 từ Đồng văn về Hà Giang theo đường Đồng Văn -Mèo Vạc - Lũng phìn - Mậu Duệ, Du Già, Yên Minh có được không, đường xấu lắm ko hay là lại theo đường qua Sủng Là, Phó Bảng , Yên Minh, Hà Giang. Thanks các Cụ nhiều

Chả thấy chi tiết ở chỗ nào cả.Đọc cả bài chả thấy chỗ nào chỉ điểm cả

Thuê xe uy tín > Du lịch > Du lịch Hà Giang > Từ Hà Giang Đi Đồng Văn Bao Nhiêu Km
[paste:font size="6"]Hà Giang đi Đồng Văn bao nhiêu km? Vì vậy để giải đáp thắc mắc cho mọi người thuê xe uy tín xin trả lời từ địa điểm Hà Giang tới Đồng Văn bạn sẽ phải đi 145km bên cạnh việc chia sẻ trên đơn vị còn tư vấn tới bạn cách thức di chuyển như sau:

Kính Cụ Hổ Trắng. Xin hỏi chiều về từ Đồng Văn. Em đi xe Mazda3 từ Đồng văn về Hà Giang theo đường Mậu Duệ, Du Già, Yên Minh có được không, đường xấu lắm ko hay là lại theo đường qua Sủng Là, Phó Bảng , Yên Minh, Hà Giang

Khi bạn tới với Hà Giang bạn sẽ có 2 sự chọn lựa đó là thuê xe ở tại TP.Hà Giang để tới với các huyện vùng cao như: Đồng Văn, Yên Minh, Mèo Vạc… còn cách 2 là đi tiếp xe khách để tới với vị trí bạn muốn.

Nếu bạn có kế hoạch đi thuê xe máy ở TP.Hà Giang để đi ngắm cảnh đẹp ở đồng hoa tam giác mạch và theo với lochj trình như vậy bạn sẽ tới TP.Hà Giang vào buổi sáng sớm ngắm cảnh đẹp và hít bầu không khí trong lành và tìm đến địa chỉ mà bạn đã định trước để thuê xe máy và lên đường đi tới nơi bạn muốn. Bạn có thể tham khảo bài viết du lịch Hà Giang 3 ngày 2 đêm để trang bị kiến thức cho mình và biết được nên thuê xe ở đâu.

Sau khi bạn đã nhân xong xe bạn tiến hành lên đường đi ngược tới Đồng Văn – Mèo Vạc. Từ thị trấn Yên Minh đi lên là đã cảm nhận được sự xuất hiện của hoa tam giác mạch rồi. Sóng Viettel tại Hà Giang là khỏe nhất nên bạn có thể sử dụng được mạng để xem hà giang bản đồ song theo kinh nghiệm của mình bản đồ này rất uy tín và chỉ đường đi rất tốt cho bạn.

Nếu trường hợp bạn tiếp tục bắt xe khách ở Hà Giang để đi đến Đồng Văn và các huyện khác bạn đến đó sẽ được đặt thuê nhà nghỉ hoặc homestay ở Hà Giang ở lại 1 đêm để được khám phá toàn bộ vẻ đẹp của khu phố cổ tại Đồng Văn cùng các huyện khác. Nếu tới các huyện bạn muốn đến với cột cờ Lũng Cú có thể thuê xe ôm để di chuyển hoặc là tới các địa danh khác nếu như bạn muốn.

Nếu mà bạn không đăng ký để thuê xe máy được ở Hà Giang bạn bắt buộc phải đi bằng xe ôm nhưng giá thành khá là đắt khoảng 400.000 để từ thị trấn đến với cột cờ Lùng Cú. Vì thế nếu thuê xe máy ở Hà Giang để đi ngược lên sẽ tiện lợi và chủ động với chi phí rẻ hơn khá nhiều. Hoặc thuê xe uy tín gợi ý cho bạn có thể thuê xe đi Hà Giang với Hotline để cảm nhận sự tiện lợi và thoải mái đặc biệt đi đâu cũng được mà giá thành tương đối rẻ.

Vậy với câu trả lời Hà Giang đi Đồng Văn bao nhiêu km và bên cạnh đó là chia sẻ cách thức đi du lịch ở Hà Giang trên chúc bạn sẽ có chuyến đi như ý mà không xảy ra bất cứ vấn đề phát sinh nào nhé.

tanhoang

Xe điện
Kính Cụ Hổ Trắng và các Cụ.
Em đang lăn tăn là chiều về từ Đồng văn. Thông tin về đường xá chiều về qua Du Già, Mậu Duệ không thấy Cụ nào cập nhật tốt hay xấu. Xin hỏi chiều về từ Đồng Văn. Em đi xe Mazda3 từ Đồng văn về Hà Giang theo đường Đồng Văn -Mèo Vạc - Lũng phìn - Mậu Duệ, Du Già, Yên Minh có được không, đường xấu lắm ko hay là lại theo đường qua Sủng Là, Phó Bảng , Yên Minh, Hà Giang. Thanks các Cụ nhiều
Từ Mậu Duệ cụ về thẳng Yên Minh luôn, đường tốt hơn mười cây thôi. Định vòng vào Du Già rồi quay ra làm gì nữa

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan2

Xe tải
Gửi Cụ tanhoang
Hiện em ko rõ đường đi chiều về. Nên thấy các Cụ trên mạng nói qua Du Già. Vậy em sẽ đi về từ Đồng Văn qua các địa danh như sau Cụ xem đúng ko và đường đi tốt. Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Lũng Phìn - Mậu Duệ - Yên Minh - Hà Giang. Chặng đường về như vậy đúng không cụ Tanhoang. Thanks Cụ nhiều với các thông tin

tanhoang

Xe điện
Gửi Cụ tanhoang
Hiện em ko rõ đường đi chiều về. Nên thấy các Cụ trên mạng nói qua Du Già. Vậy em sẽ đi về từ Đồng Văn qua các địa danh như sau Cụ xem đúng ko và đường đi tốt. Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Lũng Phìn - Mậu Duệ - Yên Minh - Hà Giang. Chặng đường về như vậy đúng không cụ Tanhoang. Thanks Cụ nhiều với các thông tin
Chuẩn thế rồi cụ à. Từ YM về HG theo đường cũ chiều lên

MIREEH

Xe tải
Đèo dốc nhiều và hiểm trở gấp nhiều lần Hà Nội - Mộc Châu. Mã Phí Lèng là ngựa leo còn chết. Xin lõi cụ Civic đi hơi mệt.
Cụ đào mộ bài của em từ 2011. Thực tế năm 2011 em đã hoàn thành cung Hà Giang bằng em Civic 1.8 số tay. Vẫn ngon choét cụ ợ. Đợt đó em còn nhớ đi sau 1 em Kia morning vẫn leo Quản Bạ, Lũng Cú,... bình thường mà. Tất nhiên xe chỉ mới là 1 nửa. Cung đèo dốc như Hà Giang thì kinh nghiệm tay lái rất quan trọng. Cụ nào lái mới và chưa đi đèo dốc nhiều nên kiếm những cung ngắn rèn luyện trước trước khi đi Hà Giang...

MIREEH

Xe tải
Từ Mậu Duệ cụ về thẳng Yên Minh luôn, đường tốt hơn mười cây thôi. Định vòng vào Du Già rồi quay ra làm gì nữa
Từ Mậu Duệ đi thêm một đoạn nữa (chưa tới Du Già) thì đã rẽ phải theo DT181 theo ngả Lùng Tám rồi về Quản Bạ, đường đó ô tô đi ổn không cụ??? Vì thấy bảo đoạn đó cảnh cũng đẹp...

Chỉnh sửa cuối:

tanhoang

Xe điện
Từ Mậu Duệ đi thêm một đoạn nữa (chưa tới Du Già) thì đã rẽ trái theo DT181 theo ngả Lùng Tám rồi về Quản Bạ, đường đó ô tô đi ổn không cụ??? Vì thấy bảo đoạn đó cảnh cũng đẹp...
Em không rõ đoạn đó đã là xong chưa ạ