[Funland] Hồi ký - Lính hậu phương

Tiên Tửu Phú Lộc

Xe container
Rượu quê khử độc tố bằng Công nghệ Châu Âu
Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: rfs

Tiên Tửu Phú Lộc

Xe container
Em hiểu tại sao cụ lại viết văn hay thế rồi. Ông già làm phát thanh kiêm biên tập thì thể nào chả có máu văn thơ trong người.
Mợ quá khen!, Bố em 10, em chẳng được nổi 1!
Mà em còn có ông chú ruột cũng đa tài lắm, chú em là người sáng lập ra các chương trình Những Bông hoa nhỏ, Cây cao bóng cả; Sáng tác một số bài hát: Khi tóc Thày bạc trắng, Đưa chú qua đường nhưng chú em lại nổi tiếng hơn là ở thể hiện lời bình, thuyết minh phim chẳng hạn như là phim Hà Nội trong mắt ai, Chuyện tử tế,...

Có thời cả bố và chú em đều muốn đưa em vào làm Truyền hình nhưng em mải theo đuổi công việc của mình nên không theo.

Chè mợ Su

Xe buýt
Mà em còn có ông chú ruột cũng đa tài lắm, chú em là người sáng lập ra các chương trình Những Bông hoa nhỏ, Cây cao bóng cả; Sáng tác một số bài hát: Khi tóc Thày bạc trắng, Đưa chú qua đường nhưng chú em lại nổi tiếng hơn là ở thể hiện lời bình, thuyết minh phim chẳng hạn như là phim Hà Nội trong mắt ai, Chuyện tử tế,...

Có thời cả bố và chú em đều muốn đưa em vào làm Truyền hình nhưng em mải theo đuổi công việc của mình nên không theo.
Cụ là con nhà nòi rồi .

thngaylangthang

Xe ngựa

mitmat

Xe buýt

Nghệ sĩ TRẦN ĐỨC, giọng đọc không lẫn vào đâu được

Tiên Tửu Phú Lộc

Xe container
Nghệ sĩ TRẦN ĐỨC, giọng đọc không lẫn vào đâu được
Vâng cụ, chú ruột em có chất giọng triêng nên thuyết minh hay thể hiện lời bình chỉ là làm tay trái nhưng cũng được nhiều người biết đến.

Tiên Tửu Phú Lộc

Xe container

longmama

Xe điện
Viết tiếp đi cụ ơi

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em đọc 2 ngày mới hết 171 trang. Cảm ơn cụ Hưng. Em chửa được biết danh tửu Phú Lộc, em nghiện món Kim Sơn. Gian hàng rượu của cụ ở đâu vậy? Để em thử cho biết. Nhân tiện em thấy cụ có vẻ quen.
Thanks cụ phát nữa.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đọc 2 ngày mới hết 171 trang. Cảm ơn cụ Hưng. Em chửa được biết danh tửu Phú Lộc, em nghiện món Kim Sơn. Gian hàng rượu của cụ ở đâu vậy? Để em thử cho biết. Nhân tiện em thấy cụ có vẻ quen.
Thanks cụ phát nữa.
Đòng đòng Kim Sơn ủ kỹ uống rất mềm môi ạ

Tiên Tửu Phú Lộc

Xe container
Thanks cụ phát nữa.
Cảm ơn cụ
Nick cụ từ 2006 thì thấy em quen quen là cái chắc :)

Ps: em ở Hải Dương, hàng thì vẫn chuyển theo xe lên chợ Long Biên; Giáp Bát, Khuất Duy Tiến cụ ạ
Hết dịch mời cụ thẩm vài loại của em nhé

km18 yenson

Xe buýt
Tiếng sụt sịt dứt em ra khỏi dòng suy tưởng êm đềm về cái Tết ở quê nhà.
- Thôi, đừng khóc nữa .Đàn ông con trai cứng cỏi lên chứ, 19, 20 rồi chứ có phải trẻ con đâu!
- Nhưng mà tao nhớ nhà, Tết này tao không về, bố mẹ tao buồn lắm.
- Ai chả nhớ nhà, ai chả buồn, nhưng khóc nữa chỉ tổ buồn thêm. Thôi không khóc nữa!
- Ừ tao thôi... ơ kìa, mày bảo tao nín sao mày lại khóc thế kia, thôi đi...

Mấy thằng bọn em dỗ nhau vậy đó, và thằng vừa nín khóc lại quay sang dỗ lại chính cái thằng vừa dỗ mình :)
Cái cảnh xa nhà vào thời khắc giao thừa,tết đến xuân về thì ai cũng giống ai,dân sự hay quân sự đều thế cả khác chăng trong lính thì bị quản trong đơn vị chứ ko dc tự do như ngoài
Chuyện của "chú Hưng" làm cháu nhớ lại năm đầu tiên nhập trường,1999 lúc đó cháu vừa học xong phổ thông đi học trường chuyên nghiệp theo xuất của ông bà già.trong năm cũng đi gác mấy lần nhưng vẫn thấy bình thường. Đến tết cháu dc cắt ca gác giữa từ 29 đến hết mùng 1.mỗi ca chỉ 2 thằng.chỉ huy đại đội cũng khá tâm lý vì biết chúng cháu còn trẻ nên cũng làm công tác tư tưởng,động viên
Đêm giao thừa lạnh lẽo,bên ngoài hàng rào người dân nhạc nhẽo sập sình,bơ vơ 2 thằng học viên mới nứt mắt ngồi thu lu với nhau, nghĩ về nhà,nhớ cảnh sum họp cháu ko kìm dc nước mắt,khóc rưng rức luôn,thằng bạn gác cùng rắn rỏi hơn chút nó bảo để nó đi kiếm rượu.chả hiểu cu cậu bới đâu ra lúc về thấy cầm dc chai pepsi xanh,2 thằng rượu với bánh trưng cũng gần sáng
Cảm giác lúc đó uống cho vơi nỗi buồn thôi cũng chả thấy ngon ngẻ gì