[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Đợt vừa rồi em lo cái vụ bánh trung thu vợ bắt ship nhiều quá lên ko có thời gian vào đây buôn với các bác
Inbox nhiều quá em ko trả lời hết được :) bác nào có câu hỏi về giá các vị trí hay vấn đề nào đó cứ coment em biết em chia sẻ thêm
Độ chính xác 90% :D
Bác cho em xin ý kiến với 2 lô biệt thự khu a2.2 này giá mua nhập vào bao nhiêu là hợp lý, một con 372.93m2 mặt kênh lòng đường 15m vỉa hè 5m và một con 300m2 lòng đường 6mvỉa hè 4m.
Cảm ơn bác trước !

Thanh Ha.jpg

Bác cho em xin ý kiến với 2 lô biệt thự khu a2.2 này giá mua nhập vào bao nhiêu là hợp lý, một con 372.93m2 mặt kênh lòng đường 15m vỉa hè 5m và một con 300m2 lòng đường 6mvỉa hè 4m.
Cảm ơn bác trước !

Thanh Ha.jpg
Lô mặt kênh chào 62 nhưng chắc 58 - 60 mới có khách
Lô còn lại thị trường chào 44
Loại hàng này kén khách vì tổng tiền nhiều nhưng lô mặt kênh nhiều lúc có nhu cầu rất cao vì ai thích thì lại ko có hàng

Hôm trước có bác nào bảo dự án còn phải chờ dài vì phân khu S4
Trong văn bản kđt mỹ hưng đang xin điều chỉnh 1-500 liên quan S4 đây nhé

Loại hàng này kén khách vì tổng tiền nhiều nhưng lô mặt kênh nhiều lúc có nhu cầu rất cao vì ai thích thì lại ko có hàng
Thank bác, giờ phải cày kiếm lúa để hiện thực hóa mục tiêu cái lô mặt kênh, hy vọng tình hình BĐS đang chững thanh khoản thì 2 tháng tới có giá đẹp hơn để nhập vào. Bác cho hỏi thêm thông tin nữa cũng là a2.2 còn mặt biệt thự này chênh lên nhiều không so với lô dãy trong chào 44 vậy ạ ?

Thanh Ha.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Realty 2021

Xe tăng
Vậy tiền đất lô biệt thự gần 400m2 mặt kênh cao gấp 1,5 lần con nhà liền kề 90m2 ở khu văn phú, một sự so sánh khá khập khiễng

Thank bác, giờ phải cày kiếm lúa để hiện thực hóa mục tiêu cái lô mặt kênh, hy vọng tình hình BĐS đang chững thanh khoản thì 2 tháng tới có giá đẹp hơn để nhập vào. Bác cho hỏi thêm thông tin nữa cũng là a2.2 còn mặt biệt thự này chênh lên nhiều không so với lô dãy trong chào 44 vậy ạ ?

Thanh Ha.jpg
Nhìn vườn hoa bác cứ căn thêm mà mua vì bt dạng khủng này ko có giá thị trường đâu chủ yếu gặp khách nhé
Nếu mua thì ép thật lực vào vì hàng kén khách

Trumpet

Xe tải
Cảm ơn cụ nguyenthienbut, đọc kết luận thanh tra thì cháu lờ mờ hiểu là Mỹ Hưng khả năng cao sẽ được thành phố thu hồi, thành phố tự đầu tư đoạn đường còn lại;
Còn Thanh Hà vẫn sẽ đc ghi nhận việc Cienco 5 land đầu tư dù còn phải xác định thêm về tính pháp lý + sẽ phải xem xét nghĩa vụ tài chính cho khoản 920 tỷ lãi không đc tính vào chi phí dự án và khoản 510 tỷ Cienco 5 land đã nộp, có dính tí đến Mỹ Hưng.
Không biết cháu có hiểu đúng không, và các lãnh đạo + các bên có đồng tình với kết luận thanh tra không; nhưng dù có hướng đi thì chặng đường còn gian nan và phụ thuộc vào quyết tâm của lãnh đạo muốn triển khai trục đường này nhanh hay chậm.
Cháu dự là đơn vị tính là vài năm.

Koka2015

Xe tăng
Cảm ơn cụ nguyenthienbut, đọc kết luận thanh tra thì cháu lờ mờ hiểu là Mỹ Hưng khả năng cao sẽ được thành phố thu hồi, thành phố tự đầu tư đoạn đường còn lại;
Còn Thanh Hà vẫn sẽ đc ghi nhận việc Cienco 5 land đầu tư dù còn phải xác định thêm về tính pháp lý + sẽ phải xem xét nghĩa vụ tài chính cho khoản 920 tỷ lãi không đc tính vào chi phí dự án và khoản 510 tỷ Cienco 5 land đã nộp, có dính tí đến Mỹ Hưng.
Không biết cháu có hiểu đúng không, và các lãnh đạo + các bên có đồng tình với kết luận thanh tra không; nhưng dù có hướng đi thì chặng đường còn gian nan và phụ thuộc vào quyết tâm của lãnh đạo muốn triển khai trục đường này nhanh hay chậm.
Cháu dự là đơn vị tính là vài năm.
Mình đọc xong lại không nghĩ như bác là thành phố sẽ thu hồi Mỹ Hưng, khả năng Mỹ Hưng vẫn của Cienco 5 Tổng.
Kết luận thanh tra của Bộ công an (mục 1.4) và Sở xây dựng (mục 1.7) thì việc thành lập Cienco5 land để quản lý dự án đều trái với quy định của pháp luật nên khó có chuyện Cieco5 land sẽ đòi lại được Mỹ Hưng.
Dấu hiệu trên thị trường là sau khi có kết luận thanh tra thì cố phiếu Hải Phát (mã HPX) là công ty chi phối Cienco5 Tổng vẫn ổn định, hôm kia khi thị trường đổ máu HPX thậm chí còn xanh. Thị trường chứng khoán rất nhạy cảm với các thông tin này nên nếu Cienco5 Tổng mất Mỹ Hưng - trị giá quá lớn thì HPX phải sàn cả tuần.

Traucau

Xe đạp
Cám ơn cụ Nguyễn Thiện Bút đã post Báo cáo thanh tra. Giả định kết luận "giao đất cho Công ty cổ phần phát triển địa ốc Cienco5 là không đúng" thì cái sai này thật là khó sửa. Rất có thể việc phải giao đất đối ứng cho Chủ đầu tư cũng không quy định bằng văn bản mà nó chỉ là một sự đương nhiên hợp lý cho nên bộ sậu Hà Tây mới bị ông Thân Đức Nam Chủ tịch Cienco5 bẻ lái giao đất cho Cienco5 Land là sân sau (Chủ tịch Cienco5 Land là em họ ông Thân Đức Nam). Có lẽ thu hồi dự án BT phân đạon 1 (Km0-KM19) của Cienco5 giao cho Cienco5 Land kèm đối ứng Thanh Hà A, B là cách làm sửa sai ít rắc rối nhất chăng?

Traucau

Xe đạp
Mình đọc xong lại không nghĩ như bác là thành phố sẽ thu hồi Mỹ Hưng, khả năng Mỹ Hưng vẫn của Cienco 5 Tổng.
Kết luận thanh tra của Bộ công an (mục 1.4) và Sở xây dựng (mục 1.7) thì việc thành lập Cienco5 land để quản lý dự án đều trái với quy định của pháp luật nên khó có chuyện Cieco5 land sẽ đòi lại được Mỹ Hưng.
Dấu hiệu trên thị trường là sau khi có kết luận thanh tra thì cố phiếu Hải Phát (mã HPX) là công ty chi phối Cienco5 Tổng vẫn ổn định, hôm kia khi thị trường đổ máu HPX thậm chí còn xanh. Thị trường chứng khoán rất nhạy cảm với các thông tin này nên nếu Cienco5 Tổng mất Mỹ Hưng - trị giá quá lớn thì HPX phải sàn cả tuần.
Tôi nghĩ cái văn bản của 947-p5 và 948-p5 gì đó của ANĐT là không đúng thẩm quyền. Kết luận giao đất sai hay đúng là của cơ qun thanh tra hoặc bộ tài nguyên môi trường.

Theo như toàn bộ văn bản đầy đủ thì em đoán
Cty mẹ sở hữu mỹ hưng và đã ứng 200 tỷ gpmb
Cty con sở hữu thanh hà và đã làm hạ tầng và bot 90% kèm theo đang xin điều chỉnh 1/500

Cái cần giải quyết là hơn 900 tỷ còn lại sẽ phân bổ cho 2 cty nộp như thế nào?

thanh.long

Xe tăng
Theo như toàn bộ văn bản đầy đủ thì em đoán
Cty mẹ sở hữu mỹ hưng và đã ứng 200 tỷ gpmb
Cty con sở hữu thanh hà và đã làm hạ tầng và bot 90% kèm theo đang xin điều chỉnh 1/500

Cái cần giải quyết là hơn 900 tỷ còn lại sẽ phân bổ cho 2 cty nộp như thế nào?
Mấy năm TTCP đã kết luận rồi sao 920 tỏi kia ko chịu nộp nhỉ