[Funland] Hỏi về gãy tay, bị liệt dây thần kinh quay

Nguyenhuynhduc1

Đi bộ
Chào các bác. em vô ý bị rách tay phải phần dưới khuỷu tay, bs bệnh viện đa khoa tỉnh thanh hóa chẩn đoán: đứt mạch máu, đứt gân, đứt thần kinh trụ. sau khi mổ nối gân, nối thần
kinh trụ còn mạch máu thì thắt lại( thấy bảo có 3 mạch máu chính ở phần này, thắt một mạch nên không sao) sau khi mổ các ngón tay cử động nhẹ được đến hôm nay là được 20 ngày tay em vẫn chưa nắm được nhưng duỗi thẳng các ngón tay được, ngón út và 1/2 ngón cạnh ngón út kéo dài đến vết mổ bị mất cảm giác. Em lo lắng quá vì bị tay phải, mà em là dân thiết kế cơ khí. 20 ngày sau mổ giờ em mới cầm được chuột và có thể gõ bàn phím được 4 ngón trừ ngón út. các bác cho em hỏi liệu có bị teo phần mất cảm giác không. và có kiêng thuốc lào không, em nhịn mấy ngày nay rồi không chịu nỗi.

E giống cụ. Thế cụ có phục hồi chưa Huhu. Cụ tập phcn những bài tập nào, uống thuốc loại gì, cụ có sdt cho e xin để e hỏi rõ đc k cụ, mong đc cụ trả lời :(

Duc Long

Xe hơi
Trước em cũng bị quả ngã lòi xương tay, may mà hồi còn nhỏ nên phục hồi cũng nhanh!

Kienlien

Xe đạp
Bác cứ đọc nội dung e viết trong topic này. Cần cứ inbox cho e

Gửi từ Moto G (4) của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
[/QUOTE]
Bác cứ đọc nội dung e viết trong topic này. Cần cứ inbox cho e

E đi khám lai o dai học y roi bs mổ cho e báo là
Thần kinh quay của e chỉ bị dung dap thoi . còn ktra dien cơ thì bs nói là có hình ảnh ton thương không hoàn toàn mức độ rất nặng. Sau đo bs bảo ve nha tập vận động và uống thuốc sau 3thg thì lên khám lại. Cua e den hôm nay là 1th 12 ngày roi ma tay vẫn rủ xuống. hic chán quá
[

trungcienco1

Xe buýt
Thần kinh quay của e chỉ bị dung dap thoi . còn ktra dien cơ thì bs nói là có hình ảnh ton thương không hoàn toàn mức độ rất nặng. Sau đo bs bảo ve nha tập vận động và uống thuốc sau 3thg thì lên khám lại. Cua e den hôm nay là 1th 12 ngày roi ma tay vẫn rủ xuống. hic chán quá
[[/QUOTE]
Bác nên đến bv108, e vẫn khuyên nên khám và chữa ở bv 108

Kienlien

Xe đạp
[
Bác nên đến bv108, e vẫn khuyên nên khám và chữa ở bv 108

Gửi từ Moto G (4) của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk[/QUOTE]

Kienlien

Xe đạp
E đi khám lai o 108 roi bác ah. Bsi lai cho thuoc ve uong thêm 2thag nua rui báo k hoi phục thì lên để mổ nối lại

Kienlien

Xe đạp
e nghĩ bác uống thêm đợt thuốc nữa kết hợp mới bài tập phục hồi chắc là ổn thôi
E bị hơn 2thang rôi hic chan kinh khung e mo o dai học y hn. Xog hôm qua đi khám lai o 108 bs bao k có chi định mo lai và cho thuok ve uog thêm mot đợt nua. Mong có tia hì vọng chu k e nản lm

Tĩnh Tâm 84

Xe hơi
E bị hơn 2thang rôi hic chan kinh khung e mo o dai học y hn. Xog hôm qua đi khám lai o 108 bs bao k có chi định mo lai và cho thuok ve uog thêm mot đợt nua. Mong có tia hì vọng chu k e nản lm
cái này nó lâu lành đấy, bác phải kiên trì thôi

Kienlien

Xe đạp
của e chỉ bị gãy xương thôi, vỡ ra 1 mẩu, dây thần kinh k bị đứt. Lúc e bị tai nạn, bàn tay, ngón tay e vẫn co duỗi dc ạ :(. Sau khi
mổ đóng đinh thì k duỗi dc ngón tay, vẫn cầm, nắm dc ạ
Bác ơi tay e K rũ cổ cò nua nhung các ngón tay thì chưa duỗi dx ra bac ah. K biet bjo!thì các ngón tay moi duỗi dc ra a.

trungcienco1

Xe buýt
Bác đi khám, vào bv bạch mai làm xét nghiệm điện thần kinh xem có bị liệt dây thần kinh nào k

Kienlien

Xe đạp
Báo cáo các bác, e bị gãy cánh tay phải cách đây 5 tuần. Đã mổ và đóng nẹp vis ở bv Việt Đức, tay e hiện giờ đã cử động và duỗi dc gần hết. Chỉ có bàn tay là k duỗi ra dc, bị "rũ cổ cò", bs bảo bị liệt thần kinh quay. E muốn hỏi các bác là mất bao lâu thì phục hồi dc. E lo quá :(
Đây là ảnh XQ mới nhất

E đi do dien cơ thì bs cho kq là ton thương không hoàn toàn thần kinh quay bác ah. Cổ tay thì nâng lên dc roi nhưng ngon tay van cầm nắm bt chi chưa duỗi dc ra thoi

Kienlien

Xe đạp
Bác đi khám, vào bv bạch mai làm xét nghiệm điện thần kinh xem có bị liệt dây thần kinh nào k
Tay của bác khi ngửa được cổ tay lên thì lúc ay các ngón tay đã duoi được ra ngay chưa

trungcienco1

Xe buýt
Tay của bác khi ngửa được cổ tay lên thì lúc ay các ngón tay đã duoi được ra ngay chưa
của e là bị rũ cổ cò, tức là cổ tay k thể tự ngửa ra dc, do bị chèn dây thần kinh. Các ngón tay duỗi được nhưng không chỉ hoặc tự thẳng dc

Kienlien

Xe đạp
của e là bị rũ cổ cò, tức là cổ tay k thể tự ngửa ra dc, do bị chèn dây thần kinh. Các ngón tay duỗi được nhưng không chỉ hoặc tự thẳng dc
Co tay cua e bjo ngửa lên gan như bt roi ah. Nhưng ngon tay thì chưa duỗi thang và xoè ra dc

vickyromance

Đi bộ
Em đá banh té gãy khuỷu lồi cầu tay phải, bs mổ nẹp vis + đinh. Giờ tay e chỉ gấp được 90 độ, duỗi gần 180 độ nhưng tay e bị tê 1/2 ngón áp út + ngón út, ngón cái mất lực ép vào ngón trỏ. Bs bảo khoảng 3 tuần là hết nhưng giờ e chưa thấy dâu hiệu hồi phục. Em tra trên mạng là bị tổn thương dây thần kinh trụ, nghe mấy bác nói mà e cũng lo wá. Không biết có bị đứt dây TK ko nữa. E mổ tay đc khoảng 2 tuần rồi.

qu4ch

Xe hơi
Đọc các post của các bác thấy đúng là người bệnh rẻ rúng thật. E cũng vừa bị gẫy cánh tay khá nặng. Mổ ở VĐ, mổ gây tê nên cứ liên tục nghe anh bác sỹ mổ chính nhắc kíp mổ "cẩn thận dây thần kinh kìa" mà e cứ giật mình thon thót...
Hiện e mới mổ được 2 tuần và đang tập co duỗi tay, hi vọng mọi chn tốt đẹp

vickyromance

Đi bộ
Em cũng vừa đi mổ để giải phóng chèn ép tk trụ, nhưng vẫn bị mất cảm giác và bị tê. Em chưa thấy có dấu hiệu hồi phục nữa

never sleep

Đi bộ
thần kinh quay phục hồi như thế nào vậy mọi người?

lenlalen88

Xe đạp
em bị liệt dây thần kinh quay do gãy 1/3 xương cánh tay dưới đây. tay rũ cổ cò, tập vận động và châm cưu 3 tuần rồi giờ nắm tay vào thi ngửa dc cổ tay lên chút, nhung k duỗi dc ngón ra. bsi bảo e ko đứt dây thần kinh chịu khó về tập hxhx. Các bài tập và cách dùng máy điện châm thay châm cứu e có quay video lên youtube hi vọng các cụ bị như e sẽ sớm binh phục. https://www.youtube.com/channel/UCKPoEZCNyrlSiu2W2xnU2vg?view_as=subscriber .Cac cụ đạng bị thần kinh quay add face e trao đôi tình hinh với e, chứ thấy tinh hinh nản ghê. các cụ search số đt ra fb e nhe 096.2829.222
PS: chúc các cụ và cả e chóng lành!