[Funland] Hỏi về gãy tay, bị liệt dây thần kinh quay

Cuonglocduc

Đi bộ
Năm mới tết đến nghe bị vậy cũng hoang mang bạn nhỉ. Mình cũng bị như bạn may mắn sau 3 tháng ngób tay và cổ tay đã bt. Chúc bạn may mắn như mình để không phải mổ chuyển gân nha. Lạc quAn chờ đợi bình phục nha.
Cảm ơn bạn đã động viên. Mà bạn bị như vậy tới tháng thứ mấy bắt đầu có dấu hiệu bình phục vậy?

ToanPhan90

Đi bộ
Sau 3-4 tuần thì tiến triển, sau 8tuần thì gần như hồi phục. Sau khi mổ lại, e chả tập tành gì, tự nó hồi phục ạ :)
Bác cho e đào mộ tý. Bác cho e hỏi tình hình bác giờ sao rồi ạ?
Phẫu thuật giải nén của bác kéo dài bao lâu ạ? Vết mổ có to k ạ?
Bác sĩ khám điện cơ thần kinh rồi kết luận là bị nghẹt ạ? Hay họ mổ ra mới biết ạ?
Em cảm ơn bác.

trungcienco1

Xe buýt
E giờ tay hoạt động bt, cách đây hơn 1 năm e đi khám lại bs khuyên k nên mổ rút đinh sợ ảnh hưởng đến dây thần kinh. Nên e cứ để nguyên k mổ. E cơ địa sẹo lồi nên cái sẹo ở tay to dài như con rết

Gửi từ Moto G (4) của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ToanPhan90

Đi bộ
Em cũng bị gãy chỗ xương cánh tay đoạn gần cùi trỏ. Trước phẫu thuật thì cử động đc nhưng sau phẫu thuật thì bị liệt.
Hiện tại đc gần 2 tháng và chưa có dấu hiệu phùng hồi. Mấy ngày nữa e đi khám điện cơ.
Lo quá.

cũng còn tùy vào tình trạng bệnh và cơ địa của cụ, Bố iêm cũng gãy tay cách đây hơn năm, giờ đã hoàn toàn bình thường rồi.

ToanPhan90

Đi bộ
E giờ tay hoạt động bt, cách đây hơn 1 năm e đi khám lại bs khuyên k nên mổ rút đinh sợ ảnh hưởng đến dây thần kinh. Nên e cứ để nguyên k mổ. E cơ địa sẹo lồi nên cái sẹo ở tay to dài như con rết

Cụ cho e hỏi dấu hiệu hồi phục của cụ xuất hiện ở cổ tay hay ngón tay trước ạ?

Ganhaque

Xe hơi
Báo cáo các bác, e bị gãy cánh tay phải cách đây 5 tuần. Đã mổ và đóng nẹp vis ở bv Việt Đức, tay e hiện giờ đã cử động và duỗi dc gần hết. Chỉ có bàn tay là k duỗi ra dc, bị "rũ cổ cò", bs bảo bị liệt thần kinh quay. E muốn hỏi các bác là mất bao lâu thì phục hồi dc. E lo quá :(
Đây là ảnh XQ mới nhất
Nhin quả hình ảnh sợ quá. Mà hình ảnh này quen quen. Bác này gãy tay do vật tay với bạn thì fai :D:D:D:D:D

Kienlien

Xe đạp
Bác ơi e cung bi gãy tay do vật tay mà nhìn phim xq thì giong cua bác. E mổ và nep vít o bv đại học y ha noi. Tính đến hôm nay là gan 2tuan roi bs nói là đụng dập và liet thần kinh quay. Ban tay e bị rũ cổ cò K duỗi ra dc ma chi nắm dc thoi. E hoang mang qua

Kienlien

Xe đạp
E nghĩ nếu k hoi phục dc thì e nản quá. E cug moi 30t thoi. Hic tay thì cử động bt chi riêng bàn tay là k duỗi dc và rũ cổ cò. 3tuan nua e đi khám lại o bv đại học y hn. K dx chac e phải sang 108 thoi.

Kienlien

Xe đạp
E giờ tay hoạt động bt, cách đây hơn 1 năm e đi khám lại bs khuyên k nên mổ rút đinh sợ ảnh hưởng đến dây thần kinh. Nên e cứ để nguyên k mổ. E cơ địa sẹo lồi nên
cái sẹo ở tay to dài như con rết

E chào bác ah. Truog họp cua e cug bị gãy 1/3xuong canh tay. Than kinh quay bị dung dap bs bảo bị liệt thần kinh quay. Ban tay nắm dc nhung k duỗi dc het và bị rũ cổ cò nua E muốn hỏi các bác là mất bao lau moi co cam giac. E bị dc 1thang roi.

dongnat123

Xe container
Báo cáo các bác, e bị gãy cánh tay phải cách đây 5 tuần. Đã mổ và đóng nẹp vis ở bv Việt Đức, tay e hiện giờ đã cử động và duỗi dc gần hết. Chỉ có bàn tay là k duỗi ra dc, bị "rũ cổ cò", bs bảo bị liệt thần kinh quay. E muốn hỏi các bác là mất bao lâu thì phục hồi dc. E lo quá :(
Đây là ảnh XQ mới nhất
Cái này theo em hên xui vì em đã mổ 2 lần. Lần 1 BS bảo dây thần kinh thanh quản (hình như có 2 dây trái + phải) bị chạm và ảnh hưởng không biết có phục hồi giọng nói được không, ơn giời lần 1 sau khoảng 2 tháng em đi hát KARAOKE được. Đến lần 2 BS cũng bảo thế nhưng sau 6 năm em chưa đi hát KARAOKE lần nào, giờ giọng cứ như gió mùa thu :((

bachbanhbao

Xe hơi
Liên quan đến xương xẩu thì gay go lắm

trungcienco1

Xe buýt
E chào bác ah. Truog họp cua e cug bị gãy 1/3xuong canh tay. Than kinh quay bị dung dap bs bảo bị liệt thần kinh quay. Ban tay nắm dc nhung k duỗi dc het và bị rũ cổ cò nua E muốn hỏi các bác là mất bao lau moi co cam giac. E bị dc 1thang roi.
E nghĩ bác lên ngay 108 khám lại đi, vào bạch làm xét nghiệm điện thần kinh rồi sang bv108 khám. Nếu cần phải mổ ngay để lâu k hồi phục được. Sau khi mổ lại ở 108 khoảng 3-4 tuần là tay có tín hiệu hồi phục

Kienlien

Xe đạp
E nghĩ bác lên ngay 108 khám lại đi, vào bạch làm xét nghiệm điện thần kinh rồi sang bv108 khám. Nếu cần phải mổ ngay để lâu k hồi phục được. Sau khi mổ lại ở 108
khoảng 3-4 tuần là tay có tín hiệu hồi phục

E cam ơn nhé