HONDA CR-V lắp ráp tại Việt Nam sắp trình làng!

xeđạp

Xe buýt
Sao xe bác mới mà trông nội thất cũ thế nhỉ, như là xe Xê cần hen ấy:21::21::21:
Em đùa tý, chắc tại máy ảnh. Xe CR-V nhập khẩu toàn nội thất màu vàng thôi, nhìn không quen thấy không đẹp tý nào.
Em thấy bác toàn gián tiếp khen Grandis em cũng thấy sướng lây. Ông em dê của em có con CR-V nhập khẩu (màu trắng nhé bác Kienyahoo) nhưng cứ kêu con Gạch đít của em chạy sướng hơn. (hay là nịnh anh vợ:^):^):^))
Chúc mừng bác có vợ mới. Giá mà đổi vợ được luôn luôn nhỉ.
Nhìn nội thất em này thì :77: bán với giá 884 chắc chỉ vì cái mác honđa thoai. Kiểu này thì số xe sau 3 tháng đầu bán CVR ở VN chắc có thể đếm được trên đầu ngón tay roài.

Note : Nghe báo nói thì từ 1/1/2009 miễn thuế nhập linh kiện oto từ Lào, có lẽ giá xe giảm nữa chăng.

dongnat

Xe điện
Nhìn nội thất em này thì :77: bán với giá 884 chắc chỉ vì cái mác honđa thoai. Kiểu này thì số xe sau 3 tháng đầu bán CVR ở VN chắc có thể đếm được trên đầu ngón tay roài.

Note : Nghe báo nói thì từ 1/1/2009 miễn thuế nhập linh kiện oto từ Lào, có lẽ giá xe giảm nữa chăng.
Nói thì phải khách quan, bác muốn xem nội thất thì nên xem trên web hoặc xem trực tiếp, chứ dựa vào mấy cái ảnh của mấy ông biết chụp hoặc chụp bằng di động thì tội cho hãng quá, bác ford nhỉ, he he
Em xem trực tiếp xe này rồi, lái thử rồi, nói chung là đắt, nhưng vẫn bán hết lô hàng đầu tiên rồi, giờ ai mua là ko có xe, tức là nó vẫn có thị trường riêng của nó:6::))

HVB

Xe tăng
Máy ảnh có thể ko ngon, và các bác ấy để bẩn quá khi chụp.
Em thì thấy dạo này SantaFe rẻ quá, và RAV4 nhập thì giá cũng tương đương CRV

luxus

Xe tăng
CR-V có một phiên bản limited trông to hơn hẳn bản thường (hay là nó màu trắng nên cảm giác thế nhỉ?), nhìn đằng trước cứ tưởng X5. Chỗ em gửi xe có một chiếc hỏi chủ xe nói mua hồi tháng 4 năm ngoái gần 60K.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em thì em nghĩ dư này:Khi các bác chạy những dòng xe thương hiệu :Toy và Honda là các bác thường quan tâm đến Cảm giác lái,độ khỏe, lỳ của máy và quan trọng là khi bán ko lỗ nhiều - đó là những mục tiêu chính khi lựa chọn mua xe.Còn nội thất của xe thì chắc hẳn nó chỉ là vấn đề phụ bởi nếu đem ra để so sánh thì em thấy cả Rav và CRV nội thất đều xoàng không hơn gì Santafe thậm chí là Captiva .Nhưng nói về cảm giác lái thì 2 thương hiệu Honda và Toy hoàn toàn thuyết phục .:)

Và nếu được lựa chọn với ~50k thì em sẽ chọn RAV trước,còn không thì CRV ...cuối cùng là không có sèng thì em lại chung thủy với Cap.

picad

Xe máy
Để bẩn một tí chụp không thì lại nghĩ tớ PR cho Honda :)):))

training

Xe tăng
dù sao em vẫn thích Rav4 09 hơn. CRV VN đắt quá, cá nhân em ko thích cái màu nội thất này.

Pitt

Xe điện
Chúc mừng bác. Sau vài tháng bác lại mở thớt bình luận cho anh em xem như thế nào nha. Hy vọng nó không làm bác thất vọng.

xtina

Xe hơi
CR-V có một phiên bản limited trông to hơn hẳn bản thường (hay là nó màu trắng nên cảm giác thế nhỉ?), nhìn đằng trước cứ tưởng X5. Chỗ em gửi xe có một chiếc hỏi chủ xe nói mua hồi tháng 4 năm ngoái gần 60K.
Chắc bác cảm giác thế đấy, CRV LX, EX hay EX-L thì kích thước cũng giống nhau.

Lúc có chiếc CRV màu xanh đầu tiên nhập về em mê lắm, nhưng tiếc là chỉ có máy 2.4 nên không lấy. Lúc đó giá tới 77K lận.

Ga Tay

Xe tăng
EM chán xe liên doanh lắm các bác ợ, em đang đi xe LD đây, cứ mỗi lần mở nắp capo lên nhìn vào trong lại tức cái sự cẩu thả của LD( qua việc lắp đặt hệ thống dây điện)

lucent

Xe buýt

Hiện tại bây giờ nó cũng ko còn xe để bán nữa rồi cụ ạ. Theo em sở thích là của mỗi người. Người thích CRV, người thích Rav hay SF thì thấy dòng đấy là ngon.
Hình như em chưa thấy cụ chủ thớt nói bán xe cũ là xe gì?

xeđạp

Xe buýt
Hiện tại bây giờ nó cũng ko còn xe để bán nữa rồi cụ ạ. Theo em sở thích là của mỗi người. Người thích CRV, người thích Rav hay SF thì thấy dòng đấy là ngon.
Hình như em chưa thấy cụ chủ thớt nói bán xe cũ là xe gì?
Sở thích thì đúng là tùy từng cá nhân, NGON ở đây thì theo em hiểu là giá cả nó phải tương xứng với chất lượng. Ko mấy người bỏ ra 997 triệu để mua CRV trong khi người ta có thể mua em Santafe tương đương ( nếu ko muốn nói là hơn ) với cái giá 850 triệu

Note : Giá 2 em trên đã có tính thuế trước bạ 10%. Các bác sale của honda nên nghĩ ra cái gì để thuyết phục khách hàng hơn là theo cái điệp khúc hết hàng ( Nói thật em ứ tin là như vậy đâu, để xem qua TET các bác có điệp khúc nào khác )

XeOnline

Xe tăng
em cũng ko khoái em này lắm, ban đầu thấy xe cũng được nhưng về sau nhìn thấy cái giá thì chán.:21::21:

luxus

Xe tăng
Chắc bác cảm giác thế đấy, CRV LX, EX hay EX-L thì kích thước cũng giống nhau.

Lúc có chiếc CRV màu xanh đầu tiên nhập về em mê lắm, nhưng tiếc là chỉ có máy 2.4 nên không lấy. Lúc đó giá tới 77K lận.
CR-V loại này có hình dáng khác hẳn CR-V thường cơ ạ.
Thứ nhất: hai cái lỗ mũi (em chả biết gọi tên cái đấy là gì) trông giống hệt như của BMW
Thứ hai: các đường nét thân xe của nó trông vuông vắn và thẳng chứ không lượn tròn như bình thường.

Chủ xe này chả mấy khi đi đến (có khi bây giờ mới chạy được 3,000km), em bảo gấu nhà em gạ cô bé chủ xe bán lại giá rẻ nhưng nó lại bảo chả có nhu cầu mua xe gì cả.:^)

Ga Tay

Xe tăng
Hết hàng thế nào được, xem ở nước ngoài xe ế hàng đống kia kìa, các bác phải tỉnh chứ, đừng để bọn sâu với PR nó lừa

adco

Xe điện
Xe LD nhìn có phân biệt được với xe NK khg bác chủ thớt .
Riêng cái vụ xe nào cũng phải chê thì hình như mới hài lòng các pác khó tính ờ đây:P

picad

Xe máy
Xe LD nhìn có phân biệt được với xe NK khg bác chủ thớt .
Riêng cái vụ xe nào cũng phải chê thì hình như mới hài lòng các pác khó tính ờ đây:P
Thực sự mình không phân biệt được xe LD với xe nhập ngoại. Trừ một điều là nếu xe nào có cửa sổ trời thì sẽ là xe nhập.

Nội thất không đến nỗi như ảnh chụp đâu, vì mình chụp máy vớ vẩn. Da không phải loại tốt (mình cũng không rõ nữa) nhưng các nếp nhăn trên ghế là họ cố tình may thế, nhìn qua ảnh như cũ nhưng ở ngoài nói chung okay.

Thảm màu đen, nên rất dễ bẩn. Đang tìm cách khắc phục nhưng chưa nghĩ ra.

Cuối cùng, tình hình uống xăng hơi kinh, 2 bình đầu chung kết là 17 lít trong thành phố rồi. Ở trên có bác bảo chạy một thời gian thì sẽ ít ăn xăng đi, không biết có đúng không?

luxus

Xe tăng
Thực sự mình không phân biệt được xe LD với xe nhập ngoại. Trừ một điều là nếu xe nào có cửa sổ trời thì sẽ là xe nhập.

Nội thất không đến nỗi như ảnh chụp đâu, vì mình chụp máy vớ vẩn. Da không phải loại tốt (mình cũng không rõ nữa) nhưng các nếp nhăn trên ghế là họ cố tình may thế, nhìn qua ảnh như cũ nhưng ở ngoài nói chung okay.

Thảm màu đen, nên rất dễ bẩn. Đang tìm cách khắc phục nhưng chưa nghĩ ra.

Cuối cùng, tình hình uống xăng hơi kinh, 2 bình đầu chung kết là 17 lít trong thành phố rồi. Ở trên có bác bảo chạy một thời gian thì sẽ ít ăn xăng đi, không biết có đúng không?
Đi trong thành phố thì mức độ tiêu thụ nhiên liệu dao động khá nhiều đấy bác ạ. Nếu bác đi đường trường (Hà Nội - Lạng Sơn chẳng hạn) mà ăn xăng hơn một tý ty so với hãng quảng cáo là ổn rồi. Ví dụ, xe civic MT em đi đường trường thì khoảng gần 7 lít/100km, nhưng đi trong thành phố gặp nhiều tắc đường thì cũng phải tầm 11 lít trở lên. nhiều bác tiết kiệm xăng ở mồm chứ thực tế thì khác nhiều đấy.

ChiePCW

Xe tăng
Tay lái nặng quá, em thấy mỗi vậy hôm chạy thử.