Hongkong, xa mà gần

no1liveforever

Xe buýt
Cụ chủ post ảnh nhơ chú thích thêm thông tin giá cả về phòng khách sạn , đi lại , ăn uống nhé , em định tháng 10 cho vợ đi HK , đang rất cân biết thông tin . Thanks cụ nhiều

nkp2

Xe tải
Ku cần hỏi gì vè HK cứ đưa lên đây em giải đáp giúp, e sống có 2 năm bên đấy thôi, hihi
Chủ thớt làm em nhớ HK quá, Regal Hotel HK (5*) thi ở trung tâm rồi, gần Hysan place, Sogo, Timesquare, Victoria park... và gần các bến phương tiện công cộng
Hk chỉ cho phép ng nhập cảnh dc mang không quá 19 điếu thuốc lá nhé (cái này để cho các cụ nghiện con bít) phạt cực nặng đấy
HK còn phạt cả các hành vi như đi bộ qua đường vẫn đang đèn đỏ (HKD1500) hay nghe dt lúc lái xe (hkd1500) nếu gặp cảnh sát nhé hihi
Cụ chủ post ảnh nhơ chú thích thêm thông tin giá cả về phòng khách sạn , đi lại , ăn uống nhé , em định tháng 10 cho vợ đi HK , đang rất cân biết thông tin . Thanks cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
Biết bác nkp2 ở bển thì đã quá muộn. Em cũng định thông tin lên OF để "nhắn tìm đồng bọn" mà lu bu nên quên mất tiêu. Thôi để lần sau vậy! :)

nkp2

Xe tải
Nếu kụ thích chùa chiền, có thể đi Nian Lian Garden ( đến ga MTR Dimond Hill có chỉ dẫn cụ thể) rất đẹp mà Tour ko bao h đưa đến đấy, rồi shopping o Hollywood Tower cũng ổn.
Biết bác nkp2 ở bển thì đã quá muộn. Em cũng định thông tin lên OF để "nhắn tìm đồng bọn" mà lu bu nên quên mất tiêu. Thôi để lần sau vậy! :)

Archer

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
Khách sạn em ở trong mấy ngày ở Hongkong nghe nói cũng là dạng có số má. Check qua internet thì rất OK. Nhưng đến lúc ở thì được xếp hạng tốt vừa vừa :)Được cái ưu điểm là vị trí rất thuận lợi, cả về giao thông cũng như công việc, shopping. Đúng như bác npk2 nói, ks này nằm gần Hysan place, Sogo, Timesquare, Lam Kwai Fong, Victoria park, thư viện trung tâm HK..., MTR Causeway Bay, và đặc biệt là khu này có tàu điện hai tầng kiểu cũ - một đặc sản của Hongkong mà không còn nhiều nơi trên thế giới còn tồn tại. Em sẽ có bài riêng về nó.

Chỉnh sửa cuối:

honza

Xe tải
Cụ nói hệt như một số người nói lúc em đi HK năm kia@! Nhưng vì là con nghiện nặng nên em cứ mang bừa 5 bao cho 5 ngày: kết quả chả ai cấm cả!
Còn chuyện phạt hút thuốc thì khoảng hơn chục củ cho 1 lần hút sai nơi quy định! KS em ở nó cũng cấm tiệt luôn và chỉ phạt 1500 HKD thôi (hơn 4 củ)! Tuy nhiên nếu tinh ý thì ngoài đường vẫn nhiều chỗ cho ae nghiện hút! Kể cả Díneyland lẫn sân bày, em chỉ cần liếc mắt cũng tìm thấy nơi đc hút! Vậy Cụ nào cần hỏi về những chố đc hút thuốc lá ở HK pm nhé! =))
Ku cần hỏi gì vè HK cứ đưa lên đây em giải đáp giúp, e sống có 2 năm bên đấy thôi, hihi
Hk chỉ cho phép ng nhập cảnh dc mang không quá 19 điếu thuốc lá nhé (cái này để cho các cụ nghiện con bít) phạt cực nặng đấy

chuotlang

Xe lừa

Em thấy ở Hongkong nhân dân dùng chiếc này - Toyota Alphard - nhiều. Sài Gòn chỉ mới đôi ba chiếc này. Bác nào rành cho em ý kiến ạ!

Gặp chiếc tàu điện trên phố, bỗng dưng nao lòng nhớ về Hà Nội một thời leng keng sớm khuya

Rồi đích đến cũng hiện ra - Regal Hongkong Hotel, nhà em trong 4 ngày sắp tới!

Vì 2011 Alphald nó mới ra tay lái thuận
Vả lại ở vn cũng 120k thì sao mà đi nhiều đc hả cụ

nkp2

Xe tải
ah, thì Luật HK nó thế, nếu nó kiểm tra bất kỳ mà Kụ dính thì chia buồn với Kụ thôi.

Cụ nói hệt như một số người nói lúc em đi HK năm kia@! Nhưng vì là con nghiện nặng nên em cứ mang bừa 5 bao cho 5 ngày: kết quả chả ai cấm cả!
Còn chuyện phạt hút thuốc thì khoảng hơn chục củ cho 1 lần hút sai nơi quy định! KS em ở nó cũng cấm tiệt luôn và chỉ phạt 1500 HKD thôi (hơn 4 củ)! Tuy nhiên nếu tinh ý thì ngoài đường vẫn nhiều chỗ cho ae nghiện hút! Kể cả Díneyland lẫn sân bày, em chỉ cần liếc mắt cũng tìm thấy nơi đc hút! Vậy Cụ nào cần hỏi về những chố đc hút thuốc lá ở HK pm nhé! =))

HnA

Xe tăng
ảnh cụ chủ để nặng quá. Máy em nó tải mãi không nổi.

phamvdinh254

Xe tải
Thanks cụ chủ
Hồng Kông sạch, hiện đại quá.

Galaxy_tours

Xe tải
Chủ thớt làm em nhớ HK quá, Regal Hotel HK (5*) thi ở trung tâm rồi, gần Hysan place, Sogo, Timesquare, Victoria park... và gần các bến phương tiện công cộng
HK còn phạt cả các hành vi như đi bộ qua đường vẫn đang đèn đỏ (HKD1500) hay nghe dt lúc lái xe (hkd1500) nếu gặp cảnh sát nhé hihi
Riêng nhập cảnh Hongkong thì có mấy điều kiện về thuốc lá cũng như đồ uống có cồn các cụ nhớ chú ý nhé

Archer

Xe điện
Sang đây mới thấy tỉ giá:
- USD/HKD = 7.6
- RMB/HKD = 1.2
Quầy đổi nhan nhản ngoài phố, gần các shopping mall. Báo để các bác biết. Nếu thấy mua HKD khó thì cứ cầm Obama với Mao chủ xỉ đi, dỡ phải vật vã đồi chác ở VN.

bongmit

Xe đạp
Sao em không xem được ảnh nhỉ!

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
+
Có một chi tiết đáng lưu ý cho các "con nghiện" chân chính của OF nếu các bác có vào Hongkong. Nước này đã và đang tiến hành cuộc chiến chống khói thuốc lá, khá kiên quyết. Rít một hơi thuốc và nộp phạt 5.000 HKD! Nhân với tỉ giá 2.780 đồng cũng ra một con số khá ấn tượng, phải không ạ?
Bác lói thế lào ý chứ, e thấy trên các phố HK, cứ cách độ vài chục mét lại đặt một các thùng rác rõ to, trên nắp là hõm gạt tàn (dấu hiệu được phép hút thuốc ở đây), nói chung cứ hút đúng chỗ cho phép là dc bác à, ko đến nỗi o ép thế đâu. ;))
Còn khi qua HQ thì cũng như các nước thôi, mỗi người dc phép mang 2 cây (20 bao) thuốc lá thì phải, e cũng từng mang số lượng như vậy, thuốc lá bên HK hay SIng đều đắt kinh hoàng tầm 8-10USD/ bao thì phải |-)

giangcoi79

Xe điện
Ảnh hỏng kết rồi cụ chủ ơi.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Cụ share cho em ít thông tin về công viên Disneyland nhá, sang tháng 8 em đưa gấu và 2 F1 sang và lại là tự đi nên cần chuẩn bị kỹ, thanks cụ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Ảnh của nhà kụ die hết rồi :) kụ có thể up trực tiếp qua server của OF được mà (b)(b)(b)