[Funland] Iphone 12 pro max LLA - vỏ nhôm?

Trạng thái
Thớt đang đóng

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em up cái ảnh tình trạng máy.

Em up cái ảnh vết trầy, ảnh ko thể hiện rõ vì chụp bằng đt. Theo em biết thì chỉ iphone dòng thường mới là vỏ nhôm và nhẹ, còn pro vỏ thép nặng hơn, em cũng xác định là mua máy khác và mua new cho chuẩn.
Chắc vỏ nó chuẩn vậy đấy cụ

hxduong

Xe lăn
Em có ý kiến…
Em thường xuyên tiếp xúc với máy các loại, rất nhiều. Nhưng như các cụ em cứ thuận miệng phân biệt 2 loại đọc thành thép & nhôm. Chứ chả quan tâm thành phần cấu tạo của cái chất tạo ra khung máy.
Có thread này đâm ra em phải tự tay lấy 2 con máy ra thử với nam châm (như có cụ nào nói), trên 2 máy.
1 chiếc là 12 Pro (mua new ở Hoàng Hà) & chiếc còn lại là 13 Pro Max (mua đập hộp ở FPT) - cả 2 máy tự em đi mua.
Kết quả là nam châm chả hút được cái nào cả, như nước với lá khoai.

Nên cách đặt vấn đề của cụ thread (là câu hỏi) có vẻ cũng không đúng.

Em up cái ảnh tình trạng máy.

Em up cái ảnh vết trầy, ảnh ko thể hiện rõ vì chụp bằng đt. Theo em biết thì chỉ iphone dòng thường mới là vỏ nhôm và nhẹ, còn pro vỏ thép nặng hơn, em cũng xác định là mua máy khác và mua new cho chuẩn.

RAVA

Xe ba gác
-E cũng đang rao bán 1 con Ip12prm trên chợ OF, thấy nhiều bác vào còm bảo sao lại đắt hơn thợ kdcn, hóa ra cái gì cũng có giá của nó nhỉ? :D :))

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em có ý kiến…
Em thường xuyên tiếp xúc với máy các loại, rất nhiều. Nhưng như các cụ em cứ thuận miệng phân biệt 2 loại đọc thành thép & nhôm. Chứ chả quan tâm thành phần cấu tạo của cái chất tạo ra khung máy.
Có thread này đâm ra em phải tự tay lấy 2 con máy ra thử với nam châm (như có cụ nào nói), trên 2 máy.
1 chiếc là 12 Pro (mua new ở Hoàng Hà) & chiếc còn lại là 13 Pro Max (mua đập hộp ở FPT) - cả 2 máy tự em đi mua.

Sáng nay em thử nam châm với 13 Pro của em, giờ em thử với 14 Pro của gấu thì đều không hút hít gì cả. Hai máy em đều tự tay unbox ở FPT.

Em có đọc 1 số trang review của Tây lông thì đều nói là Bezel của dòng 12-13-14 Pro làm bằng thép không rỉ (Stainless Steel) nhưng thành phần thì kg rõ, chỉ thấy rằng nó kg bị tác động bởi nam châm

Mr.BaoViet

Xe hơi
Em thì cho rằng quá trình trao đổi chi tiết zích zắc như nào ko quan trọng, mà quan trọng là kết luận cuối cùng nên em cũng chỉ thông tin chốt kết quả với shop, chứ phản hồi qua lại với nhau nữa để làm gì đâu, thành ra lại tranh luận lọ chai dài dòng chả ích gì. Em là khách hàng mua cái máy thì chẳng mong nó gặp vấn đề gì, nếu gặp thì cũng là người chịu thiệt và đã chấp nhận chịu thiệt hại cho xong sớm vụ việc.
Điều duy nhất có thể kết luận theo ghi nhận của cả 2 bên là: vỏ máy có sự sai khác so với vỏ máy zin apple. Còn nhôm hay thép thì bỏ qua bởi chứng mình thì chỉ có mang đến trung tâm kiểm định mới có cơ sở.
Em hiểu suy nghĩ của cụ nhưng cụ Sóc nhỏ là gian hàng KDCN đã cam kết là vỏ ZIN nên không quan trọng là nhôm hay thép mà đấy là vỏ zin hay fake thôi ạ.

tla

Xe điện
Em có ý kiến…

em không hiểu cụ dùng nam châm kiểu gì nhưng em thử nam châm trên con em đang dùng là ip11 và con của cậu cùng công ty là xsmax thấy rõ sự khác biệt, con sxmax vỏ thép nam châm hút rõ luôn.

Love and Life

Xe đạp
Con iPhone 12 Pro làm bằng khung thép không gỉ. Vì thép không gỉ với khả năng chống ăn mòn cao, khá sang trọng khi đánh bóng và đặc biệt là rất cứng. Thực tế, độ bền cơ học của nó vượt trội so với hầu hết hợp kim nhôm, chịu va đập mà không để lại vết lõm sâu, trầy xước cũng như rất khó bị uốn cong. Còn như thế kia là thay vỏ và độ lại bằng Hợp kim Nhôm. Cái này chỉ cần cân trọng lượng là đủ xác định được ngay.
Còn về vấn đề Thép không gỉ có hút Nam châm hay không thì còn tùy thuộc vào chất liệu làm. Vậy nên một số loại thép không gỉ có từ tính và hút nam châm, trong khi đó, một số khác lại không

hxduong

Xe lăn
em không hiểu cụ dùng nam châm kiểu gì nhưng em thử nam châm trên con em đang dùng là ip11 và con của cậu cùng công ty là xsmax thấy rõ sự khác biệt, con sxmax vỏ thép nam châm hút rõ luôn.
Đây nữa cụ...
Sáng nay em thử nam châm với 13 Pro của em, giờ em thử với 14 Pro của gấu thì đều không hút hít gì cả. Hai máy em đều tự tay unbox ở FPT.

Em có đọc 1 số trang review của Tây lông thì đều nói là Bezel của dòng 12-13-14 Pro làm bằng thép không rỉ (Stainless Steel) nhưng thành phần thì kg rõ, chỉ thấy rằng nó kg bị tác động bởi nam châm

khanhnguyen09

Xe container
Chưa hiểu vì sao cụ chịu mất 4 triệu.
Trong thớt bán hàng có câu "Chỉ bán hàng nguyên zin".
Máy không như quảng cáo thì trả máy lấy lại tiền chứ?
Nhiều áp lực lắm cụ ơi, động đến miếng cơm manh áo của bao nhiêu người. :))

tla

Xe điện
em không tranh cãi với cụ về điều này, cụ xem lại xem đã bỏ ốp ra chưa và nam châm cụ dùng có đúng nam châm không, hiện em test bằng cái nam châm tháo ra từ ổ cứng máy tính ntn

em không tranh cãi với cụ về điều này, cụ xem lại xem đã bỏ ốp ra chưa và nam châm cụ dùng có đúng nam châm không, hiện em test bằng cái nam châm tháo ra từ ổ cứng máy tính ntn
Dẫn chứng ghi rõ từ ip 12 trở lên làm bằng chất liệu khác với 11 mà cụ

hxduong

Xe lăn
Em thử với máy như dưới, & em chắc chắn không dùng ốp nên không cần phải bỏ :D
Em cũng thử cả với nam châm trắng & đen.
12 Pro blue như của cụ thread, em dùng trần.
Cũng quăng các kiểu, nhìn như nhôm mà chắc không phải nhôm :D

Love and Life

Xe đạp
Bác thử xem có Chữ chuẩn trên máy không

Sóc nhỏ

Xe tăng
Em xin được giải thích. Máy em bán cam kết (ở topic) zin 100% nghĩa là zin all, zin chưa sửa chữa thay thế (máy mở kiểm tra ae thợ vẫn gọi là zin all các cụ ạ).
Còn zin áp nó khác, nhưng để khẳng định chính xác hay k vẫn là dấu hỏi? Vì áp giờ thợ làm phút mốt.
Và em chỉ tin tưởng tuyệt đối máy VNA tự bóc hộp kích hoạt, nó mới là nguyên zin nguyên bản 100%.
Với các máy likenew nhập từ đầu bên kia, em k dám khẳng định 100% zin nguyên bản nguyên đét hay k? Vì k có cơ sở nào và cũng k có thợ nào rảnh ngồi bóc từng máy ra săm soi từng chi tiết.
Em nhập máy dựa trên sự tin tưởng đầu buôn, cũng như các cụ khách tin tưởng shop khi mua. Nếu sai là do mình đặt niềm tin nhầm chỗ các cụ mợ ạ. Vì uy tín nó đáng giá gấp nhiều lần cái máy, k đáng để đánh đổi ạ.

Quay trở lại vấn đề khi em nhận máy sáng nay, máy bên em đều có tem 100% 2 mặt ốc dưới. Và lúc nhận máy tình trạng là mất hết tem, qua 20 ngày em k biết là máy bị xử lý gì hay chưa? Em có quyền từ chối máy bảo hành ngay lập tức. Nhưng k em vẫn nhận máy thoả thuận hợp tình đôi bên, khách vui thì mình cũng vui, tiêu chí làm máy ban đầu của em là vậy.

Thời điểm em nhập máy tính giá 14tr là hiện tại giá máy cũng đang giảm nhẹ, topic em đang bán 14.2-14.5; máy có rơi rớt va đập và em cũng k mở máy, chỉ test sơ qua chức năng. Rủi ro độ bền máy khi va đập là chưa xác minh được nên em và cụ chủ chốt giá đôi bên là 11tr. Em xin hết ạ.

Love and Life

Xe đạp
Em xin được giải thích. Máy em bán cam kết (ở topic) zin 100% nghĩa là zin all, zin chưa sửa chữa thay thế (máy mở kiểm tra ae thợ vẫn gọi là zin all các cụ ạ).
Còn zin áp nó khác, nhưng để khẳng định chính xác hay k vẫn là dấu hỏi? Vì áp giờ thợ làm phút mốt.
Và em chỉ tin tưởng tuyệt đối máy VNA tự bóc hộp kích hoạt, nó mới là nguyên zin nguyên bản 100%.
Với các máy likenew nhập từ đầu bên kia, em k dám khẳng định 100% zin nguyên bản nguyên đét hay k? Vì k có cơ sở nào và cũng k có thợ nào rảnh ngồi bóc từng máy ra săm soi từng chi tiết.
Em nhập máy dựa trên sự tin tưởng đầu buôn, cũng như các cụ khách tin tưởng shop khi mua. Nếu sai là do mình đặt niềm tin nhầm chỗ các cụ mợ ạ. Vì uy tín nó đáng giá gấp nhiều lần cái máy, k đáng để đánh đổi ạ.

Quay trở lại vấn đề khi em nhận máy sáng nay, máy bên em đều có tem 100% 2 mặt ốc dưới. Và lúc nhận máy tình trạng là mất hết tem, qua 20 ngày em k biết là máy bị xử lý gì hay chưa? Em có quyền từ chối máy bảo hành ngay lập tức. Nhưng k em vẫn nhận máy thoả thuận hợp tình đôi bên, khách vui thì mình cũng vui, tiêu chí làm máy ban đầu của em là vậy.

Thời điểm em nhập máy tính giá 14tr là hiện tại giá máy cũng đang giảm nhẹ, topic em đang bán 14.2-14.5; máy có rơi rớt va đập và em cũng k mở máy, chỉ test sơ qua chức năng. Rủi ro độ bền máy khi va đập là chưa xác minh được nên em và cụ chủ chốt giá đôi bên là 11tr. Em xin hết ạ.
Mất tem là dở rồi!

Xế Độp

Xe điện
Em có ý kiến…

Thép trắng trên 304 và hk nhôm thì ko cái nào hút là đúng rồi, nói cho vui mà thử thật á :))

WhiteGet

Xe điện
Lúc mua máy thì máy đc dán 3 cái tem ở 2 lỗ ốc, 1 tem của bên cung cấp hàng cho shop, 2 cái dán đè lên là của shop, lúc mua máy em cũng bảo đồ này nếu lỗi thì dùng vài ngày phát sinh ngay, nên sau 15 ngày BH 1.1 thì em bỏ hết tem (cho đỡ lem nhem và xác định không cần BH sửa chữa 3 tháng), là tem vỡ nên khi em bỏ tem đi thì 1 bên lỗ ốc vẫn còn phủ kín tem của shop để xác định là máy em chưa bung. Lúc mang máy đến thì chủ shop cũng bảo chỉ cần nhìn là biết đúng máy của shop bán ra cho em, vấn đề quan trọng khác là cái máy em mới mua đc 2 tuần, máy ko lỗi lầm gì, pin ngon, ko lẽ em tự bỏ tiền ra thay vỏ để đến bắt đền shop nhập lại rồi trừ thêm mất 4tr, xử lý cồng kềnh thế.
À, e thấy shop nhấn mạnh chi tiết này nên e muốn cụ giải thích để cccm đều hiểu sự việc. Chứ shop buôn bán mà làm 4 củ của cụ trong hơn 2 tuần là e không bao giờ đánh giá cao rồi.

Ha07

Xe tăng

thế zút cuộc cáy vỏ là vỏ thay hay vỏ zin thì ko thấy cụ nhắc đến? cụ bán hàng thì trách nhiệm cụ cam kết với khách là phải chuẩn rồi giờ máy ko chuẩn cụ đổ lỗi cho bên nhập cho cụ như thế là ko đẹp,

Trạng thái
Thớt đang đóng