[Funland] Kêu gọi đi giày bệt khi lái xe

Tý phệ

Xe điện
Ngay gần chỗ nhynh ? Có hóng được giề ko ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ủng hộ cụ. Tiện khoe bộ giày đạp ga của nhà em. Đang dùng cả, không bán ạ.

Duy có vụ nhắc nhở mợ hàng xóm như cụ thì em chưa đủ tuổi :D

Em xin hỏi giày này cụ mua ở đâu ạ

Ga_son

Xe điện
Gớm mấy bà lái xe ẩu bcm. Mà đã ẩu thì có ko lái xe cũng phang chết người bằng cách này hay cách khác. Đi gì đi nữa chứ ý thức kém, đi ko nhìn thì có mà giầy giời. Còn đôi giày chả có gì phải thay, đi gì cũng đc nhưng phải làm chủ đc mình. 10 lần đi sau các mợ là 10 lần em phải lẩm bẩm vì đi chả theo cái thể loại éo gì. Lúc cần nhanh đi rõ chậm lúc cần chậm phi như ch.ó bị dại. Ý thức kém thì chả giầy nào lại đc.
Đi ẩu là 1 chuyện khác nhưng đã cao gót là lái xe ko an toàn rồi, kêu gọi là đúng.

Trần Vĩnh An

Xe đạp
Em với gấu suốt ngày hục hoặc vì em ko thích cho gấu lái xe, dù có bằng gần 10 năm rồi, bảo đi đâu thì anh đưa hoặc gọi xe.
Các mợ có thể giận em hoặc phản biện tai nạn đàn ông gây ra nhiều hơn nhưng do là số lượng nữ lái xe thấp hơn nam, thử thống kê tỷ lệ phần trăm em võ đoán con số chắc sẽ choáng.
Em không dìm hàng phụ nữ, nhưng cơ bản cấu trúc não bộ phụ nữ không tối ưu cho việc lái xe do khả năng tập trung cực cao nhưng lại xử lý đa nhiệm kém, vì thế nếu xảy ra tình huống bất ngờ, họ sẽ có xu hướng tiếp tục tập trung vào việc đang làm thay vì chuyển đổi, ví dụ chân đang để ga gặp bất ngờ thì sẽ đè mạnh chân ga dù trong đầu nghĩ đến phanh.

Axít Nitric

Xe máy
Con gấu em đi xe máy mà năm trung bình ngã 3 lần, cứ bảo bị tạt nọ kia nhưng tần suất bất thường thế thì phải do mình rồi, giờ mới lấy bằng để mua xe, nói thật em lo gấp 10 lần, chắc phải thuê bổ túc cả tháng xem ổn ko mới dám cho đi :(

Lee Saker

Xe điện
Đi cao gót đạp bằng phần giày phía trước cũng được mà nhỉ? Em lái toàn mớm phanh với ga bằng phần giày/dép trước chứ không đặt cả bàn chân vào phanh/ga...

NamTruc

Xe hơi
Hãi các bà lắm. Xe giờ rẻ rồi lên nhiều người tậu được ngay và luôn. Cơ mà mua về rồi chẳng bao giờ thèm đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng cả. Gấu nhà e làm cái máy giặt cửa trước bị hỏng chỉ vì dùng xà phòng quá nhiều. Hỏi tại sao thì kêu, đổ một nắp như anh nói nó không thấy bọt.
- Trời ạ. xà phòng giặt máy thì cần nhiều bọt để làm gì ? Cô đọc hướng dẫn in trên cái hộp đựng chiết tiệt này chưa ?
- Chưa.
- Thế đọc hướng dẫn sử dụng của cái máy giặt chưa ?
- Dài quá không đọc.
- Uhm. Thế nó hỏng là đúng rồi. Nhịn ăn 1 tháng để mua máy mới. The end

dualshock

Xe tải
Em cất xe vào nhà cũng phải thay đôi dép lê bằng giày thể thao. Trước hết là cứ an toàn cho mình đã !

2005

Xe điện
Dẹp oto đi.

chichi8sach9van

Xe hơi
Cao gót hay thấp gót chỉ là 1 trong nhiều cái , căn bản là phụ nữ thì nên hạn chế bán xăng , hoặc kéo dài thời gian đào tạo cấp bằng lên gấp 3
e đ nghị cấm hết. pn chỉ để làm máy đẻ thôi. e thật :-bd

Thổ Phỉ

Xe điện
Chắc gì đã phải do giầy mà chưa gì đã kêu gọi. Học lái không đến nơi đến chốn, kỹ năng xử lý kém, thiếu kinh nghiệm và rất rất nhiều nguyên nhận dẫn tới tai nạn kinh hoàng;
Lái xe cũng như lái máy bay vậy, số km đã chạy an toàn, địa hình đã chạy là hết sức quan trọng quyết định sự sống còn cho người khác và cho chính bản thân mình. Ai có gấu có xe thì nên ngồi cùng, đi thử và chỉ dạy cặn kẽ cách vận hạnh, xử lý, đừng vội giao xe khi chưa biết gấu lái thế nào.
Kỹ năng và kinh nghiệm phần lớn nó do thời gian cầm lái đúc kết và tố chất của từng người bác ạ.

bimbim71

Xe điện
các mợ nên đi chân đất lái xe cho nó quen. hàng ngày diện bất cứ cái gì cũng đc hết, lên xe tháo bỏ đạp bằng chân đất.
Em đi xa toàn tháo giầy đi chân đất,lạ cái lái sướng luôn.Ủng hộ nước nào đó cấm phụ nữ lx.

Andydo

Xe điện
Chuyện gì thế ah ??
Đã bao nhiêu vụ tai nạn vì các mợ vẫn cố tình đi giày cao gót lái xe.
Như hàng xóm nhà em toàn chơi cao gót, em có nhắc nhiều lần, vẫn bảo là có sao đâu :T
Khẩn thiết kêu gọi các cụ nhắc các mợ ở nhà, hàng xóm láng giềng... các hầm để xe nên treo các tấm biển thật to kêu gọi bỏ giày cao gót khi lái xe :(

huusang

Xe buýt
Em để ý ngồi trong xe đi, dừng đèn đỏ toàn dán mắt vào điện thoại, học lái thì đi mua, đi giày cao gót..., có hôm em nhìn gương còn ko mở ra cơ. Gây tai nạn chỉ là sớm muộn thôi. Kinh thay

Gagarose

Xe điện
Có một thớt nào đó em có kể lại ntn.
Em về quê ăn cưới thằng em và bị nó chuốc rượu. Em nhất định ko uống.
Khi nó bảo là cưới nơ có 1 lần trong đời, ý nói e ko uống là khinh nó.

Em bảo đơn giản anh sẽ uống với mày, 1-2 chén ko say đc. Nhưng trước khi uống mày đặt 17,5tr xuống đây thì anh uống.
Nếu a về nhà an toàn anh ck trả đầy đủ 17,5tr.

Hehe. Tóm lại lên xe thì ko rượu bia
Nhỡ nó đặt luông thì cụ tính sao
Cụ nhẽ bảo mày cưới có 1 lần thôi á, chắc ko?
Mà anh uống với mày thì có khi chỉ 1 lần này thôi, chắc luôn á

NGC

Xe tăng
Cái nầy thì có thể gọi " ngu thì chết " chứ kêu làm gì . chuyện bình thường đến đứa con nít cũng có thể hiểu .
Chỗ em ở mấy mợ đi giày cao gót thì trong xe lúc nào cũng có đôi dép bệt . Leo lên xe xỏ đôi tông hay flip flop rồi phi, đến nơi thay đôi giầy thời trang rồi buớc xuống xe phút mốt .

tungLam.nwl

Xe tăng
em lên xe cũng phải thay giày đế mềm hoặc dép quai hậu chứ đi dép lê hoặc giày đế cứng cảm giác không an toàn.

Land cruise

Xe đạp
Theo Em nghĩ công tác đào tạo cấp GPLX của mình có vấn đề . Gấu nhà Em có bằng hơn năm nay zui mà Em không dám cho đi ,ngồi kèm lái thì đi như gà mắc tóc ... Nhiều lúc Em nghĩ không hiểu tại sao lái như thế mà thi vẫn đỗ đc mới tài ...

Pigwalk

Xe container
Có một thớt nào đó em có kể lại ntn.
Em về quê ăn cưới thằng em và bị nó chuốc rượu. Em nhất định ko uống.
Khi nó bảo là cưới nơ có 1 lần trong đời, ý nói e ko uống là khinh nó.

Em bảo đơn giản anh sẽ uống với mày, 1-2 chén ko say đc. Nhưng trước khi uống mày đặt 17,5tr xuống đây thì anh uống.
Nếu a về nhà an toàn anh ck trả đầy đủ 17,5tr.

Hehe. Tóm lại lên xe thì ko rượu bia
17.5 tr chỉ là tiền phạt, còn lỡ xảy ra tai nạn thì sao, an toàn là trên hết nên đố ai ép được em uống mà em phải lái xe đấy.

tourist123

Xe buýt
kêu gọi làm gì. ngâu thì chết, mọi sai lầm đều fai trả giá
*đi giày cao gót
*mở cửa xe
*vượt trên đèo, cua gấp ............

chỉ có đi tù, nhập viện thì nó khôn ra :)